Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

viet cho nguoi toi yeu

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
sweet_pig_5991
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54506

viet cho nguoi toi yeu Empty
Bài gửiTiêu đề: viet cho nguoi toi yeu   viet cho nguoi toi yeu Icon_minitimeMon May 04, 2009 3:35 pm

Ngày Tháng Năm

Hạnh Trang thân yêu !!!

Đã hai năm trôi qua, phải đúng hai năm tròn kể từ khi chúng ta gặp được nhau. Giờ đây , anh viết lá thư này để ôn lại những kỉ niệm của hai đứa mình, ôn lại những niềm vui, nỗi buồn mà chúng ta đã cùng nhau trải qua, những giây phây phút ma chúng ta đã cùng nhau có. Em biết không lần đầu tiên nhìn tháy em anh như lạc lõng giữa một khoảng không gian vô tận chỉ với nụ cười hiền dịu trên khóe môI em, những vì sao lung linh dịu kỳ cua bầu trời đêm trong đôI mắt long lanh của em. Để ròi từ đó anh biết rằng anh đã yêu em. Em thạt ngây thơ, thật trong sáng và thật dịa dàng như một ngôI sao phương Bắc đến với màn đêm u tối của cuộc đời anh. Em là tất cả những gì quan trọng nhất với anh, em là một thiên thiên thần đến và thắp sáng cuộc đời tăm tối của anh.
Nhưng rồi thiên thàn nhỏ bé ấy dập tắt ánh sáng hi vọng nhỏ nhoi trong anh, thiên thần ấy rời xa anh đề giờ đây chúng ta gặp nhau mà như hai người xa lạ, điều đó đối với anh còn dau khổ gấp vạn lần cáI chết. Giờ đây anh đang phảI sống với một cõi lòng tan nát cùng những người bạn của anh là tờ giấy và chiếc bút bi vô hồn. Em đâu biết rằn gem đã xé nát cõi lòng anh . Trang ơI , ngay lúc này đây anh như lạc long giữa mê cung của nỗi buồn, ngày ngày , mình nhìn bạn nhìn sự thờ ơ trên khuôn mặt bạn mình hiểu rằng mọi thứ dường như đã tan vỡ. PhảI chăng bạn đã có một người khác , một chàng lãng tử hay một nhà bác học Giờ đay trong tim anh vẫn còn thao thức nhớ về những kỉ niệm tươI đẹp của chúng ta ,của hai đứa mình. Có thể với em quá khứ thì chỉ là quá khứ chỉ là những giây phut thoảng qua nhưng đối anh đó là cả một miền kí ức tươI đẹp, là cẩ một thời để nhớ. Những khoảnh khắc ấy có lẽ anh sẽ không bao giờ quên . Em còn nhớ chứ em đã động viên anh rất nhiều trong học tập, em đã tạo ra cho anh một nguồn động lực vô cùng lớn. Lúc đó anh thầm nghĩ em quả là một người bạn, môt người chị vô cùng tốt bụng. Anh còn nhớ rõ đa ba lần rồi anh cảm nhận được sự ấm áp của tráI tim, làn da ,hơI thở em, được hòa cung nhịp đập cùng em, lúc đó anh chỉ muốn ôm em thật lâu .Và suốt đêm hôm đó anh đã không ngủ được, anh đã thức trắng vì anh sợ rằng sáng hôm sau thức dậy anh nhận ra đó chỉ là một giấy mơ. Nhưng không mình đã lầm, đó là sự thực. Em yêu em có biết không trước khi gặp được em cuộc đời anh thật buồn chán nhưng từ khi gạp em cuộc đời anh dường như được trảI một màu hồng của tình yêu và hạnh phúc. Màu hồng đó đẹp hơn bất kì màu gì trên đời này và nếu như mai sau này nó có nhạt đI thì anh có thể dùng máu của anh để nhuộm lại nó .Anh có thể làm tất cả vì em, hi sinh tất cả cho em. Anh yêu em, yêu em hơn chính mạng sống của mình , anh xin đổi một năm đầy đau thương và bất hạnh để đổi lấy cho em dù chỉ một giây hạnh phúc. Anh có thể chết ngàn lần vì tình yêu này, có thể nhuộm lại màu hồng của tình yêu triệu lần nếu nó có nhạt đi. Nhưng Trang ơI, tại sao ngày ngày em đI qua anh mà không một lời nói, không một nụ cười, không một ánh mắt yêu thương. Tất cả những gì mình muốn làm bây giờ là được nắm tay em, được trò truyện với em, được mãI ôm em trong vòng tay này. Anh muốn nói chuyện với em một cách nghiêm túc và anh cũng mong em cho anh có một cơ hội để anh có thể nói rằng :“Anh rất yêu em, anh không muốn mất em và anh sẽ không bao giờ rời xa em. Anh sẽ mãI nhớ lấy tên em – Hạnh Trang. Anh mong rằng có một ông bụt ban cho anh ba điều ước thì anh chỉ ước có một điều thôI . Đó là anh có thể làm cho thời gian quay trở lại để được sống nhưng giây phút ngắn ngủi khi ở bên em. Anh vô cùng yêu bạn và làm sao anh có thể cười khi thấy em đau khổ. Một phút không được ở bên em đối với anh dài như một thế kỉ. Anh hứa anh sẽ không quên bất nhưng gì về em và đến khi chết em sẽ là điều cuối cùng còn đọng lại trong tâm trí anh. Bây giờ em có thể thấy được tráI tim anh đang rỉ máu ,
Anh muốn nói với em rằng em sẽ mãI mãI ở trong tráI tim anh. Dù co s chuyên gì xảy ra đI chăng nữa anh và em cũng có thể hướng về tương lai .
_nguyenVIETchung_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_nguyenVIETchung_

Tâm trạng : fun
Nam
Châm ngôn sống : phải biết chấp nhận sự thật
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 54684

viet cho nguoi toi yeu Empty
Bài gửiTiêu đề: chẳng thể khác hơn sự thật của tình yêu?   viet cho nguoi toi yeu Icon_minitimeFri May 22, 2009 7:28 pm

yêu là chết ở trong lòng một ít" ❤
khi yêu chỉ "chêt"cái người mình yêu" ❤
rồi tất cả sẽ qua khi màn đêm dần tắt_ sunny khi bình minh ló sáng nơi rạng đông sunny
sunny MONG TẤT CẢ NHỮNG TRÁI TIM NON NỚT CUẢ CHÚNG TA SỚM VUI TRỞ LẠI sunny

viet cho nguoi toi yeu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Gửi người tôi Yêu Lời Tâm sự cùng em! Viết về người con gái tôi yêu lần đầu 01689357876
» Viết cho người yêu tôi(!?)
» Viết cho người ở lại!
» Viết cho người yêu cũ
» Viết cho người con gái tôi yêu