Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Trường xưa ơi có bao giờ trở lại?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 52940

Trường xưa ơi có bao giờ trở lại? Empty
Bài gửiTiêu đề: Trường xưa ơi có bao giờ trở lại?   Trường xưa ơi có bao giờ trở lại? Icon_minitimeMon Dec 28, 2015 8:37 pm

Không biết rằng các bạn của tôi đôi lần đi qua trường cũ có ghé mắt vào lớp học ngày xưa hay không? Nhưng tôi thì sẽ không bao giờ quên được dù có xuôi ngược về đâu đi nữa.

Những cơn mưa đầu mùa và cái mùi hơi đất nồng nồng ở mũi làm cho tôi có một cảm giác kì lạ. Nhớ…nhớ lắm mùa hạ cuối cấp ba!

Có lẽ khi nhắc đến thời áo trắng, ai cũng có một ký ức đẹp, phút chốc thấy bâng khuâng và bồi hồi. Cái thuở chỉ biết ăn biết học, không phải lo toan cho cuộc sống bộn bề. Cái thuở thơ ngây và hồn nhiên như trang giấy trắng.

Nhớ lắm… Những ngày cuối tháng tư!

Đó là những ngày tôi phải chuẩn bị cho kì thi tốt nghiệp trung học phổ thông. Vất vả lắm nhưng vui vì còn được ngồi cùng lớp với bạn bè, được nghe những lời dặn dò chân tình của thầy cô, những lời chia tay xúc động cùng niềm hy vọng cả lớp cùng thi tốt.

Thế rồi, kì thi tốt nghiệp cũng đến, căng thẳng và hồi hộp. Ngày thi cuối cùng buổi chiều hôm đó trời mưa lâm râm…

Từng người …Từng người …bước qua khỏi cổng trường còn tôi cố nán lại một chút, đứng trên lầu hai nhìn xuống, nhìn lại từng dáng người, từng gốc cây, từng dãy bàn. Lòng tôi nao nao đến lạ kì…

Bây giờ, tôi đã tốt nghiệp đại học, bắt đầu bước vào đời. Thỉnh thoảng đi ngang qua ngôi trường ấy, tôi muốn dừng lại một chút để xem trường đã thay đổi như thế nào.

Thế nhưng cuộc sống tất bật cứ cuốn tôi đi theo dòng người hối hả. Rồi đôi lúc chạy xe trên đường, bỗng thấy những chiếc áo dài trắng tung tăng, những bạn học sinh trong bộ đồ đồng phục thể dục. Đúng là cái màu áo thể dục đó…Tôi lại nhớ vô cùng.

Bây giờ, mỗi đứa một phương, chắc khó có cơ hội tụ họp đông đủ. Mỗi người bây giờ đã có sự nghiệp và gia đình riêng. Mỗi năm cứ đến tháng tư, tôi lại thấy nhớ da diết. Nhớ ánh mắt hiền của thầy tôi ngày học cuối cùng và những kỷ niệm xưa lại ùa về như mới ngày hôm qua.

Không biết rằng các bạn của tôi đôi lần đi qua trường cũ có ghé mắt vào lớp học ngày xưa hay không? Nhưng tôi thì sẽ không bao giờ quên được dù có xuôi ngược về đâu đi nữa.

Hy vọng rằng các bạn học sinh đang ngồi trên ghế nhà trường hãy cố gắng học tập và hãy tận hưởng khoảng thời gian đẹp nhất và đáng nhớ nhất của cuộc đời nhé. Bởi vì, thời gian sẽ không trở lại bao giờ…!

Nguyễn Thị Hiền Trân
boyco3
Thành viên mới
Thành viên mới
boyco3

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : khong co viec gi kho, chi so tien khong co
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 21747

Trường xưa ơi có bao giờ trở lại? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Trường xưa ơi có bao giờ trở lại?   Trường xưa ơi có bao giờ trở lại? Icon_minitimeThu Mar 14, 2019 9:18 am

Tìm đâu ra cái thời sinh viên áo trắng tinh khôi nữa bây giờ, biết bao kỷ niệm về tình bạn, tình yêu trai gái, thầy cô bạn bè, giờ tất cả đều là quá khứ.
Trường xưa ơi có bao giờ trở lại? 2-tim-ban-trai

Trường xưa ơi có bao giờ trở lại?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» nhớ trường xưa?
» Nhớ trường xưa
» Nhật kí sân trường...!!!
» .......thoáng trường xưa.......
» Dành cho Hắclong và Trường hận