Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Sóng gió sẽ qua đi mà em 1

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
huuhuong50
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54398

Sóng gió sẽ qua đi mà em 1 Empty
Bài gửiTiêu đề: Sóng gió sẽ qua đi mà em 1   Sóng gió sẽ qua đi mà em 1 Icon_minitimeFri May 08, 2009 3:40 am

Xa cách về không gian lẫn thời gian tưởng chừng làm anh có thể xoa dịu được những mặc cảm bấy lâu, những tưởng cố vui những niềm vui tự tạo nhưng lòng anh vẫn mang một nỗi buồn sâu thẳm, một nỗi buồn mà anh đã nhận ra nhưng càng cố gắng gạt bỏ nó thì nó lại càng hiển hiền về mỗi đêm khuya . Khi "xa" em, anh cũng không thấy lòng mình vui gì, ngược lại còn làm em và anh trở nên căng thẳng.
Anh cứ bảo với em rằng em không dám đối mặt với sự thật và đối mặt với anh nhưng thực ra anh cũng đâu phải là con người đũng cảm gì, chỉ khi xảy ra những sự cố anh mới cảm nhận được điều này. Không biết từ bao giờ anh đã yêu em, anh chỉ biết những điều làm anh vui khi bắt đầu quen em chính là những lúc 2 đứa đi dạo dưới mưa trong những ngày lụt lội, niềm vui khi cùng thưởng thức 1 gói bim bim, cùng nhau bắt cá, rồi cái ngày kỷ niệm cùng nhau thả cá, anh đã cảm nhận được rằng giữa anh và em đã có những điều thật gần gũi và hạnh phúc. Anh cũng như em cũng đã suy nghĩ rằng phải chăng đó là những tình cảm nhất thời? Nhưng không biết làm sao khi càng ở bên em anh thấy rất vui, anh đem niềm vui đến cho em cũng chính là đem niềm vui đến cho anh. Và cái cảm giác cách nhau một bức tường mà lòng thấy rộn ràng khi trong một ngày chưa được nhìn thấy em, những bước đi mỗi buổi sáng đánh răng cũng đã làm anh chờ đợi, những bữa cơm đầy tiếng cười. Từ khi đi chơi hoặc làm điều gì cùng em anh thấy không khi nào giữa em và anh ngớt nụ cười, tiếng cười luôn đầy ắp trên môi anh và dần dần nó đã nhắn tin cho trái tim của anh biết thì phải, khi những ngày em về quê là lòng anh thấy nhớ da diết, anh chỉ biết ở cạnh bên em từng giây từng phút nào thì anh cảm thấy hạnh phúc từng giây từng phút đó, cũng giống như hôm chở em ra bến xe cũng vậy, thực ra anh chẳng có việc gì ở gần đấy cả, anh chỉ nghĩ là sẽ được vui vẻ và hạnh phúc thêm mà thôi, anh và em đi đến đâu nước té đến đấy, cảm giác cười đùa lúc đó thật là quá sảng khoái và vui vẻ lắm em ạ. Nhưng tình cảm của anh ngày cứ tăng dần mà miệng thì chỉ bi bô những câu chọc quê cho em cười đùa mà thôi. Đã nhiều đêm anh nằm ngủ khi trong giấc mơ có em và khi choàng tỉnh giấc cũng chỉ nghĩ về em. Ngồi suy tư một lúc anh cũng có nhiều lúc cười đùa một mình và như em cũng đã từng có như vậy. biết đâu trong những giây phút đó, anh và em đã nghĩ về nhau, đang thầm cười một mình khi nghĩ về những điều đẹp đẽ của anh và em thì sao nhỉ? Trong thâm tâm của anh lúc đó không nghĩ một điều gì khác ngoài việc làm thế nào đem đến cho em cảm giác được thoái mái khi bên anh, kể cho em nge những câu chuyện vui và đem đến cho em những điều thú vị mà anh biết... Những buổi trượt patin ngã lăn uỳnh uỵch, niềm vui đồng cảm khi cùng thưởng thức cafe và trò chuyện về cuộc sống của mỗi người. Anh không nghĩ là khi yêu em anh lại có những động lực mãnh liệt như vậy, nếu như bảo anh một mình đi học tiếng anh thì chẳng bao giờ anh đi, nhưng có em anh cố gắng rất nhiều rồi nghĩ sẽ giúp đỡ được em phần nào trong chuyện đi lại, nghĩ đến những buổi học nhóm chắc chắn em sẽ giúp anh được nhiều và điều quan trọng là anh cảm thấy hạnh phúc mỗi khi được ngồi gần em, được ngồi gần em trong ánh sáng lập lòe của chiếc điện thoại khi ôn tiếng anh. Những điều đẹp đẽ như vậy anh cũng chỉ biết cảm nhận nhưng chưa bao giờ anh dám thổ lộ ra.
Rồi thì cũng có những lúc sóng gió anh và em cũng hơi giận nhau, có lần anh đã giận bọn em nhưng chỉ là nhất thời, nhưng anh nghe anh cùng phòng bảo là trong chuyện tình cảm cũng có những lúc sóng gió thì mới cảm giác được hạnh phúc hơn mỗi khi vượt qua nó, hôm về quê và mang trong mình một chút chút giận giận 2 em nhưng chủ yếu là anh về để củng cố tình cảm của anh dành cho em đến mức nào rồi thôi. Quả thật những ngày về quê không nhắn tin gọi điện anh cảm thấy nhớ em da diết và cồn cảo, đã có lần nhắn tin, rồi làm thơ để gửi cho em rồi lại xóa bới vì anh đang giả vờ giận em mà, mà giả vờ giận thì nhắn tin như vậy mất uy lắm. Nhưng điều đó làm anh khó chịu, bồn chồn khi đêm về nằm một mình. Những hôm em về quê anh có thể gọi điện bâng quơ trò chuyện, và những ánh mắt cố trốn tránh em để giả vờ mình là người lạnh lùng nhưng điều đó chỉ làm tăng thêm gấp bội nỗi nhớ em mà thôi. Trong một buổi tối nhớ em da diết, suy nghĩ về em dâng lên đến tột đỉnh, hút hết nửa bao thuốc mà trong lòng vẫn cảm thấy lạnh lẽo một cách đáng sợ. Trong lúc đó anh đã gọi em ra và... ôm em. Trong những giây phút đó, anh cảm thấy được gần em như chưa bao giờ được gần như vậy. Nhưng điều đó đã làm cho em ghét anh và hoảng sợ. Anh không biết phải dùng từ gì để thanh minh cho những việc mình làm. Chính lúc đó anh nghĩ là em đã biết anh yêu em. Anh không biết làm gì để chuộc lại lỗi lầm, những bông hoa hồng được cắm vào trong một lọ hoa mà anh cùng đứa bạn gái dậy từ lúc 5h để chọn coi như một điều gì để làm cho em giảm bớt phần nào ghét anh, nhưng anh không nghĩ là mình sẽ được tha thứ, bởi điều đó đã để lại tình cảm rạn nứt, không tốt giữa em và anh, lúc đó anh chỉ mong sao, làm cách nào mà em và anh có thể bỏ qua được mặc cảm đó để rồi lại đem đến niềm vui cho nhau, điều mà anh lo sợ là sẽ mất em, mất cảm giác hạnh phúc và vui vẻ khi ở gần em, anh sợ lắm em ạ. Nhưng dù sao anh cũng đã phạm một sai lầm không thể tha thứ, cũng như em đã nghĩ, gương vỡ thì dù có dán lại vẫn còn những vết rạn nứt. Rồi sóng gió cũng qua đi, anh lại được quan tâm em, lại được trò chuyện với em, lại được đưa đón em trong những ngày em đi đi học tiếng anh. Anh cố gắng thay đổi bộ mặt rằng anh chỉ là một ông anh đáng quý của em mà thôi, anh chỉ muốn quan tâm em một cách thầm kín thôi,, nhưng khó lắm. Những lúc em ốm, em ho, anh cố gắng và không muốn làm và tỏ ra một điều gì để em biết là anh yêu em, nhưng anh không tài nào bỏ qua được điều đó, trong đầu anh luôn bị phân tán và chỉ hiển hiện được một điều duy nhất rằng có lẽ em cần anh và anh cần phải làm gì để giúp đỡ em. Em biết đấy, lúc đó anh đã đưa cho em lọ thuốc ho hay những quả cam chỉ mong sao em khỏi ho mà thôi,em ho làm anh đau lắm. Nhưng thật là dũng cảm lắm anh mới dám làm như vậy đấy.
Rồi thời gian cũng đã xóa đi phần nào mặc cảm rồi, anh đã vẫn cảm thấy hạnh phúc khi có em và mong muốn được nhìn thấy em trong bất cứ hoàn cảnh nào, em uống nước hay đi qua phòng anh, hic hic... thời gian cứ trôi qua mà tiếng yêu vẫn chưa được cất tiếng vì anh lại sợ, sợ rằng lại thêm một điều gì đó làm em hoảng sợ nếu như tiếng yêu chỉ là một phía, chính bởi vậy mà anh luôn cho rằng em là người con gái bí ẩn. Nhưng em là một cô gái thật đáng yêu và có thêm nhiều người quan tâm cũng là dĩ nhiên, điều đó cũng làm anh cảm thấy lo lắng, Anh đã nghĩ về 2 khía cạnh ở tương lai nếu như anh vẫn quan tâm em. Nếu em chấp nhận anh và hiểu anh, anh nghĩ anh là người đàn ông hạnh phúc nhất thế giới, còn nếu không anh vẫn " gặt hái " được những tiếng cười trên khuôn mặt em, mà niềm vui của anh cũng chình là lúc em vui. Có câu ngạn ngữ của Trung Quốc mà anh không nhớ rõ lắm chỉ hiểu ra rằng nếu con người ta nói ít sẽ chính xác, còn nói nhiều thì kiểu gì cũng để lại những sai sót. và anh cũng không ngoại lê, anh càng muốn chứng tỏ mình càng muốn em hiểu rõ về anh thì anh lại càng thấy mình đang cố gắng chứng tỏ một điều gì đó với em và thật là không thú vị chút nào bởi vì nói nhiều cũng sẽ những câu đúng câu sai, tất nhiên tất cả chỉ là cảm nhận thật lòng của anh mà anh muốn em hiểu, nhưng em cũng là một người con gái thông minh và nghe biết chọn lọc, những cố gắng của anh xem như là càng xa vời khi những vụng về trong lúc nói có lẽ chả làm em thêm ấn tượng được điều gì. Nhưng anh không lo, bởi vì anh cảm nhận được trong lòng mình rằng em sẽ rất vui và cười thoải mái thỏa thích khi ở bên anh, anh nghĩ em cần niềm vui nơi anh. còn nữa...
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : ước gì con hóa đám mây. con che cho mẹ suốt ngày bóng râm!
Số lần được cám ơn : 21
Điểm : 56100

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Sóng gió sẽ qua đi mà em 1 Left_bar_bleue0/0Sóng gió sẽ qua đi mà em 1 Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Sóng gió sẽ qua đi mà em 1 Left_bar_bleue0/0Sóng gió sẽ qua đi mà em 1 Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Sóng gió sẽ qua đi mà em 1   Sóng gió sẽ qua đi mà em 1 Icon_minitimeFri May 08, 2009 5:38 pm

sao bạn không tỏ lòng mình cho cô ấy hiểu nhỉ?
Hạnh phúc sẽ mỉm cười với bạn, tình yêu đang đợi bạn kìa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Nhanh với chứ vội vàng lên với chứ
huuhuong50
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54398

Bài gửiTiêu đề: Re: Sóng gió sẽ qua đi mà em 1   Sóng gió sẽ qua đi mà em 1 Icon_minitimeFri May 08, 2009 7:08 pm

cobehattieukh đã viết:
sao bạn không tỏ lòng mình cho cô ấy hiểu nhỉ?
Hạnh phúc sẽ mỉm cười với bạn, tình yêu đang đợi bạn kìa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Nhanh với chứ vội vàng lên với chứ
Theo bạn thì người kia có tình cảm với mình ko?
Nếu có thì khoảng bao nhiêu % vậy?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Sóng gió sẽ qua đi mà em 1   Sóng gió sẽ qua đi mà em 1 Icon_minitime

Sóng gió sẽ qua đi mà em 1
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hai đường thẳng song song...
» Thơ vớ vẩn
» Sóng
» Hậu sống thử
» em sẽ sống để yêu anh...