Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi Gà Tồ,chồng tương lai của Chuột Ngố

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 63066

Gửi Gà Tồ,chồng tương lai của Chuột Ngố Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi Gà Tồ,chồng tương lai của Chuột Ngố   Gửi Gà Tồ,chồng tương lai của Chuột Ngố Icon_minitimeSun Jul 05, 2009 2:14 pm

“ Nàng có thể ôm anh Như em từng làm thế Hôn anh nàng có thể Như em từng hôn anh Nhưng không, không bao giờ Yêu anh nàng có thể Như em từng yêu anh”...

Gà à, khi mới yêu anh, em hay đọc cho anh nghe những câu thơ này phải không? Và cho đến hôm nay, khi tròn 2 năm chúng ta yêu nhau em vẫn muốn nói với anh điều đó, mãi mãi sẽ không ai có thể yêu anh hơn em! Ngày 01.07 cách đây 2 năm tại Cát Bà thật tuyệt anh nhỉ? Ngày ấy em vừa bất ngờ và cũng vừa buồn cười khi nghe anh tỏ tình, như người ta chỉ cần nói ba tiếng thiêng liêng ANH YÊU EM là đủ, vậy mà Gà của em lại nói: “Hình như anh yêu em mất rồi”, hic hic làm cho em ngẩn tò te mất một lúc đấy. Cuối cùng thì chúng ta đã yêu nhau qua 2 năm đầy sóng gió, có những khó khăn tưởng chừng mình sẽ không vượt qua được, vậy mà hiện giờ chúng ta đã có nhà riêng, đã có tổ ấm rồi, chỉ còn nửa năm nữa là Gà sẽ đón cô dâu Chuột về thôi. Em sẽ đợi đến ngày đó, chúng ta sẽ có một ngôi nhà và những đứa trẻ anh nhé! Những người phản đối cuộc hôn nhân của chúng ta, em nghĩ mình cũng bỏ qua đi, cuộc sống thì không cò gì trọn vẹn cả anh ạ, mong ước lớn nhất của em chỉ là: “Nuôi con khoẻ, dạy chồng ngon” là hạnh phúc rồi. Không biết phải dùng những từ ngữ nào mới có thể diễn tả được hết tình cảm của em dành cho anh, diễn tả tình cảm của một người vợ yêu chồng hết mực, diễn tả những nỗi nhớ nhung khi mình cách xa, những nỗi buồn khi mình giận dỗi nhau... Nhưng Tình yêu luôn luôn là sợi dây gắn kết 2 chúng ta anh nhỉ?Em cũng không sợ rằng khi có hôn nhân tình yêu sẽ phai nhạt màu, vì với em thì sự quan tâm chăm sóc nhau, sự tôn trọng nhau mới làm cho tình yêu luôn luôn ấm.

Đã qua rồi thời tuổi trẻ ham chơi, đã qua rồi những dịp kỷ niệm hoành tráng với những món quà đắt tiền, những cuộc vui tốn nhiều chi phí, thay vào đó là những khoản nợ khi chúng ta mua nhà, thay vào đó là những lo toan, trăn trở trong cuộc sống. Nhưng em luôn tin rằng: “Thuận vợ, thuận chồng tát biển Đông cũng cạn”, người ta thường nói Khổ tận cam lai mà. Và cũng chính và thế, nhân dịp kỷ niệm 2 năm ngày Tình yêu của chúng ta, đây là món quà mà em dành tặng anh, dành tặng Người bố của các con em, mong rằng Tình yêu của Gà tồ và Chuột ngố luôn luôn đẹp, mong rằng tương lai của chúng ta được bình yên, mong rằng chúng ta có một cuộc hôn nhân hạnh phúc.... Kỷ niệm năm nay tuy mình không đi du lịch về lại Cát Bà như ngày kỷ niệm năm ngoái nhưng em luôn hiểu và luôn tin rằng, Tình yêu của chúng ta luôn bền chặt dù đôi lúc em “hơi hấp hấp” theo lời anh nhận xét. Cám ơn anh, cám ơn Gà tồ của em, cám ơn chồng tương lai của em đã cho em hiểu thế nào là tình yêu, thế nào là hạnh phúc, thế nào là niềm vui, thế nào là Gia đình – Anh đã làm em thực sự hạnh phúc và tự hào khi chọn anh là chồng!

"ST"

Gửi Gà Tồ,chồng tương lai của Chuột Ngố
Trang 1 trong tổng số 1 trang