Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi lời cho gió

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 63056

Gửi lời cho gió Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi lời cho gió   Gửi lời cho gió Icon_minitimeThu Jul 09, 2009 12:51 pm

Thế là mình đã chia tay, hai tiếng ấy nghe chừng như nhẹ nhàng lắm, như chừng chúng ta dừng lại ở cái đích đến để tiến tới cái mới xa hơn, tốt đẹp hơn, tiến đến cái gì đó mà chúng ta khao khát có được nó....

Em đã từng yêu anh rất nhiều, rất nhiều thậm chí em có thể hy sinh cả cuộc đời này cho anh nữa nhưng qua sự hy sinh đó giờ đây em chỉ nhận được những lời cay đắng và chua chát. Chỉ một tiếng không hợp nhau là xa nhau ư? Nghe chừng như rơi từ trên cao xuống vực thẳm, như trái tim đang nổ tung trong lòng ngực, lòng em đau lắm anh có biết? Chẳng lẽ tình yêu chỉ đơn giản như vậy thôi sao? Sau bao nhiêu ngày hạnh phúc mà chúng ta có được giờ đây chỉ còn lại niềm thương nổi nhớ, ngậm ngùi trong em? Em không tin vào những gì đang diễn ra nữa em như đang rụng rời, tan vỡ.

Nếu anh không yêu em nữa thì hãy cho em một lời, chỉ một lời giải thích thôi thay vì sự trốn tránh của anh, chẳng lẽ sự thật lại phũ phàng như vậy? Em đã suy nghĩ rất nhiều là em đã làm gì sai để anh đối xử với em như vậy? Hiện giờ anh đang làm gì? Anh đang ở đâu? Cuộc sống của anh thế nào? Công việc ra sao? Những lần như thế em muốn gọi cho anh nhưng em không dám. Em vẫn hy vọng có một ngày nào đó anh sẽ quay lại tìm em và cho em một lời giải thích! Em vẫn yêu anh như ngày nào cho dù có chuyện gì xảy ra. Một lời cuối nói với anh rằng ngày mai không ai yêu anh hơn em. Giữa đằng ấy với mình là gì nhỉ? Mà nhìn hoài có hiểu gì đâu Thêm giọt nước sợ tràn ly nên chỉ Chỉ thầm thôi cái ngây ngất buổi đầu Giờ đằng ấy xa rời còn đâu nữa Chỉ đọng lại nơi đây một nổi sầu...

"ST"
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56478

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Gửi lời cho gió Left_bar_bleue0/0Gửi lời cho gió Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

Gửi lời cho gió Empty
Bài gửiTiêu đề: Thanh DIEP ah!   Gửi lời cho gió Icon_minitimeSat Jul 11, 2009 7:59 am

Đây là câu chuyện của bạn ah? Bạn cũng gặp rắc rối trong t/y sao?
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi lời cho gió Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi lời cho gió   Gửi lời cho gió Icon_minitimeSat Jul 11, 2009 8:02 am

Cám ơn thanhdiep và vịt con nhìu lắm. mình sẽ cố gắng mặc dù mình rất nhớ a ấy! chúc 2 bạn luôn vui nhé!
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Gửi lời cho gió Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi lời cho gió   Gửi lời cho gió Icon_minitimeSat Jul 11, 2009 8:58 pm

hic,chuyện tình cảm này không phải viết về mình bạn ah,mình đọc cảm thấy cảm động nên post bài lên diễn đàn để mọi người chia sẻ.
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi lời cho gió Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi lời cho gió   Gửi lời cho gió Icon_minitimeSat Jul 11, 2009 9:38 pm

bạn ơi sao con gái khổ vì yêu thế nhỉ? sao mình thấy khó quên người đó quá. lúc nào mình cũng nghĩ tới họ
>>0nlyl0v3<<
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
>>0nlyl0v3<<

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : học, học nữa, học mãi, đúp lại học típ ^^
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56074

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Gửi lời cho gió Left_bar_bleue8/10Gửi lời cho gió Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Gửi lời cho gió Left_bar_bleue10/10Gửi lời cho gió Empty_bar_bleue  (10/10)

Gửi lời cho gió Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi lời cho gió   Gửi lời cho gió Icon_minitimeSun Jul 12, 2009 9:47 am

uhm, trong tình yêu nếu ko đc hạnh phúc, thì con gái thường là người chịu nhiều đau khổ nhất...
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi lời cho gió Empty
Bài gửiTiêu đề: Mình buồn quá...!   Gửi lời cho gió Icon_minitimeMon Jul 13, 2009 1:55 am

Thanh diep ah.câu chuyện lần trước mình đã tâm sự đó.đêm nay mình đã nhắn cho a ấy mình đã nhận được hồi âm từ số máy a ấy nhưng ko phải là a mà là 1 người con gái.người đó biết tên mình và nói mình hãy quên a ấy đi,a ấy đã có 1 người con gái của riêng a là họ.mình biết hôm nay a ấy đi nghỉ cùng công ty về nhưng sao số máy của a ấy lại là người khác cầm hay a ấy dùng số khác rồi và những tin nhắn của mình trước kia ko được hồi âm lại vì a ấy đã ko đọc mà là 1 người con gái khác. mình đọc tin của người kia nhắn lại mà người mình như vô hồn ko biết đang mơ hay thật nữa.mình lại nhắn tiếp 1 tin nữa để khẳng định lại vì mình hy vọng a ấy lừa mình là có người khác.nhưng người kia lại nhắn rằng để cho họ được yên ổn.họ nói định để a ấy nói chuyện với mình sau nhưng họ ko chịu được.mình gọi lại để nghe giọng thì nghe tiếng của 1 người con gái:"alo" tim mình như ngừng đập.mình ko thể nói được câu j và tắt máy luôn. lúc sau mình nghĩ sẽ nói chuyện để hỏi rõ ràng chuyện của 2 người họ,nếu thật là họ yêu nhau thì từ giờ mình sẽ ko làm phiền nữa.mình gọi lại nhưng ko ai nghe máy....thế là đêm nay mình ko thể ngủ được.sáng mai mình có việc quan trọng phải làm mà h đây tâm trạng của mình lại thế này.mình phải làm sao? mình ko chịu được mất, sao a ấy quên mình để đến với người khác nhanh như vậy? hay họ đã yêu nhau từ trước và mình là người đến sau... trước khi nói lời yêu a ấy mình đã nói chuyện với 1 người bạn của a ấy, vì làm cùng công ty nên nói chuyện hỏi nhau cũng dễ,bạn a ấy cũng ko biết mình và a ấy có t/c nữa. bạn a nói rằng a đã có người yêu. lúc còn đang thực tập mấy đứa bạn mình cũng thấy ảnh a ấy và 1 người con gái,các a cùng phòng nói đó là người yêu a ấy nhưng họ mới chia tay.lúc đầu khi a ấy nói yêu mình cũng ko tin nhưng vì a ấy quá quan tâm tới mình nên mình đã tin a.giờ đây khi nghe giọng của 1 người con gái mình... mình nghĩ a ấy đã đưa máy cho người con gái kia giữ và kể hết chuyện của bọn mình với người con gái đó nên họ mới nói với mình như vậy.mình phải làm sao đây.làm sao để quên được người mình đang yêu..._luna đáng thương!
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Gửi lời cho gió Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi lời cho gió   Gửi lời cho gió Icon_minitimeMon Jul 13, 2009 7:49 pm

hic,nghe bạn nói mà mình thật sự rất buồn.Bạn ah,theo suy nghĩ của mình thật sự bạn là người đến sau rồi,anh ấy thật sự chưa thực sự yêu bạn,có thể anh quan tâm bạn là do cảm thấy mến bạn mà thôi,do anh ấy vừa mới chia tay nên muốn có người bạn để chia sẻ nỗi niềm cùng anh ấy.Có thể anh vừa chia tay với người yêu là do hai người đang giận dỗi,khi hết giận và cảm thấy ko thể sống thiếu nhau thì trở lại với nhau.Mình biết bây giờ tâm trạng bạn rất buồn,rất cô đơn,rất thất vọng khi anh ấy lại đối xử với bạn như vậy.Mình rất buồn về chuyện của bạn.Theo mình nghĩ không phải anh ấy muốn chọc giận bạn bằng cách đưa máy cho người khác,anh ấy muốn kết thúc với bạn nên đã làm vậy,có thể anh đã dùng số khác hoặc có thể vẫn dùng sdt này nhưng anh ấy ko muốn llac với bạn nữa,bạn có nói gì thì anh cũng ko thay đổi quyết định đâu bởi vì những gì bạn ntin cho anh cô gái đó đều biết.Họ không muốn bạn phiền đến họ nữa.Mong bạn hãy sớm vượt qua nỗi buồn này để sống vui vẻ,bạn đừng nên kì vọng vào tình yêu không kết quả.Chúc bạn tìm được lối đi tốt nhất cho mình.
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi lời cho gió Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi lời cho gió   Gửi lời cho gió Icon_minitimeMon Jul 13, 2009 9:02 pm

thanhdiep ah! trước khi nói lời yêu mình bọn mình cũng tâm sự với nhau về người yêu cũ. a ấy nói a đã ko yêu ai lâu rồi, mối tình của a từ khi a thi rớt đại học.a ấy ko tâm sự những chuyện của a ấy với mình.ko yêu mình mà lại trao những nụ hôn cho mình.lúc chưa yêu a ấy quá quan tâm tới mình nhưng lại ko nói lời yêu,mình đã thấy khác so với những người con trai mình quen.mình nhìn vào mắt a ấy đang nhìn mình, mình nghĩ a đang nghĩ rằng"a có t/c với e và a biết e cũng vậy nhưng a xin lỗi vì a đã có người yêu" a ấy sợ là người có lỗi nên ko dám nói lời yêu với mình, ko dám cầm vào tay mình mặc dù ánh mắt của a ấy nói lên tất cả....mình muốn kể nhìu về a ấy lắm nhưng càng kể mình lại càng buồn, nhớ lại những kỉ niệm của chúng mình mình lại ngồi cười 1 mình nhưng rồi những giọt nước mắt lại rơi ra lúc nào mà mình ko hề hay.a ấy thích đợi mình, đưa đón mình trong trời mưa,cơn mưa là kỉ niệm của bọn mình nên khi trời mưa mình lại càng nhớ a. 1 hôm đi chơi mà mình ko thể quên, như vừa mới hôm qua thôi:mình và a đi đạp vịt a đạp còn mình thì đứng bám vào cổ vịt hóng gió,mình cho chân lên thành nhưng ko cham được nước mình nói "ước j nước lên cao tới chân e" a đã lấy tay múc nước xoa vào chân mình...,lúc bọn mình bảo nhau về vì muộn rồi thì trời tự dưng mưa to thế là ko về được,a cởi áo ra che cho mình,lấy tay ôm lấy đôi chân hở ra đang bị mưa trút vào của mình...nhưng 11h mà hôm đấy mình lại đi ngủ nhà bạn để hôm sau đi học nên mình bảo a về mặc trời mưa, mình chỉ ngồi sau xe nghe tiếng đập của những hạt mưa nặng nề,tay a đưa ra sau cầm vạt áo mưa ko cho bay để ko dính nước mưa vào người mình....ôi mình muốn kể nhìu chuyện lắm.hãy cho mình biết mình phải làm sao quên được anh đây?
Sponsored content

Gửi lời cho gió Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi lời cho gió   Gửi lời cho gió Icon_minitime

Gửi lời cho gió
Trang 1 trong tổng số 1 trang