Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mặt hồ phẳng lặng

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Mặt hồ phẳng lặng Empty
Bài gửiTiêu đề: Mặt hồ phẳng lặng   Mặt hồ phẳng lặng Icon_minitimeSat Jul 11, 2009 9:23 pm

Chúng tôi đến với nhau bằng một thứ tình cảm thật rất bình dị, tôi đã thầm yêu em rất lâu và cuối cùng em cũng được cảm nhận và cho chúng tôi một cơ hội, với tôi đó là thứ hạnh phúc không gì bằng, và không dễ gì có được.

Em cũng lo lắng rất nhiều, vì sợ rằng khi yêu người ta rất dễ sai lầm, càng đắm say trong tình yêu thì càng lo sợ cho tương lai. Em chỉ ước mong có một cuộc sóng bình dị, phẳng lặng như dòng nước Hồ Xuân Hương (Dalat). Tôi nói với em, thật đẹp biết bao khi em chỉ mong về một tương lai thật đơn giản nhưng đầy tính lãng mạn, tôi cảm thấy yêu em nhiều hơn tất cả, và tôi nói với em là tôi sẽ làm được điều đó, và tự hứa với mình rằng phải làm được, dẫu tôi và em điều hiểu rằng sẽ có những lúc có cơn gió thoáng nhẹ qua, sẽ làm cho mặt nước hồ lay động, tạo ra những gợn sóng lăn tăn làm cho mặt hồ thêm phần xinh động, rồi mặt hồ sẽ bình lặng lại như xưa, cũng như trên bước đường đời, ta phải gặp một vài khó khăn và thử thách, nhưng với tình yêu của mình chúng ta sẽ vượt qua tất cả, để rồi chúng ta lại có những ngày yêu thương bên nhau, cùng nhau đi hết quãng đường đời còn lại. Tình tôi là như thế, tôi vẫn yêu em với bao tự nhủ của lòng mình, mong ước sao, có thể cùng em đến bên bờ hồ một lần nữa, biết đến bao giờ, và biết đến bao giờ em hỡi. Những cơn sóng nhỏ lăn tăn trên mặt hồ đã tan rồi chỉ còn một bờ hồ phẳng lặng mà thôi. Hãy đễ cho anh được thực hiện sứ mạng cùa mình em nhé, giữ cho tình mình mãi trong xanh và phẳng lặng như mặt nước Hồ Xuân Hương.

"ST"

Mặt hồ phẳng lặng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nỗi đau của sự im lặng!
» Làm sao nói với người tôi yêu về sự thật phũ phàng?(sưu tầm)
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» CỨ IM LẶNG ĐI RỒI ANH SẼ MẤT EM
» Bằng Lăng Tím Yêu Mây Lãng Du