Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

đến giờ tớ mới hỉu,..

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
>>0nlyl0v3<<
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
>>0nlyl0v3<<

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : học, học nữa, học mãi, đúp lại học típ ^^
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 55784

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
đến giờ tớ mới hỉu,.. Left_bar_bleue8/10đến giờ tớ mới hỉu,.. Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
đến giờ tớ mới hỉu,.. Left_bar_bleue10/10đến giờ tớ mới hỉu,.. Empty_bar_bleue  (10/10)

đến giờ tớ mới hỉu,.. Empty
Bài gửiTiêu đề: đến giờ tớ mới hỉu,..   đến giờ tớ mới hỉu,.. Icon_minitimeSat Aug 08, 2009 1:08 pm

Suốt năm lớp 10, tớ luôn xem cậu là bạn thân và tớ nghĩ cậu cũng thế. Trong nhóm, cậu và tớ là một đôi khá hiểu ý nhau.
Những lần cả đám ngồi tranh luận mang tính chất thoải mái, thư giãn, cậu thường hay bênh vực “chính kiến” cho tớ. Không phải vì cậu muốn “lấy lòng” tớ mà vì chúng ta hợp nhau, cậu nhỉ?

Tớ có ngạc nhiên một chút khi cậu quyết định không đi chơi Vũng Tàu do trường tổ chức chỉ vì…tớ không đăng kí tham gia. Cậu nhớ không…lúc đó mấy đứa nhóm mình đã quay lại nhìn tớ, nhìn cậu với ánh mắt nghi ngờ và tỏ ý muốn trêu chọc. Nhưng tớ cũng chỉ nghĩ rằng: vì chúng ta là bạn thân, thế thôi…

Tớ cũng khá bất ngờ lúc cậu mang hoa tặng tớ. Thực ra, đó chẳng phải là một bó hồng rực rỡ, cũng không phải là chùm hoa to tướng mà chỉ là những bông hoa nguyệt quế màu trắng nho nhỏ, mang mùi thơm dịu nhẹ. Tớ vui vẻ cám ơn cậu và thầm nghĩ: ừ, cậu làm thế vì chúng ta là bạn thân mà…

Cậu còn tặng tớ những bức tranh do chính cậu vẽ. Chúng thật đẹp, cậu ạ! Tớ đã trịnh trọng đặt tất cả vào trong tập đựng tài liệu của tớ. Dĩ nhiên, tớ cũng nghĩ cậu tặng tớ vì chúng ta thân nhau…

Cám ơn cậu vì đã dẫn tớ đi ăn chè, đã mua rau câu dừa cho tớ thưởng thức…

Cám ơn cậu vì đã chọc cười tớ mỗi khi tớ buồn, vì đã đi học về chung với tớ nữa…

Cám ơn vì thật nhiều điều, cậu bạn thân của tớ!

Thế nhưng, gần đây, blog của cậu những entry về một người đặc biệt. Cậu nói rằng “nhân vật chính” được nói đến là người ở trong nhóm mình. Cậu còn thổ lộ rằng cậu thích người đó. Điều này quá bất ngờ với tớ, với cả những thành viên còn lại trong nhóm. Tất nhiên, với cách cư xử của cậu thì ai cũng nghĩ rằng người đặc biệt trong lòng cậu…là tớ. Nhưng…tớ…tớ nghĩ cậu chỉ xem tớ là bạn thân…là bạn thân, không hơn, không kém. Tớ còn bảo: tớ sẽ “tư vấn” cho cậu bất cứ tình huống nào để cậu có thể “đánh đổ mục tiêu” cơ mà…

Mọi chuyện vẫn cứ tiếp diễn một cách bí ẩn khi không ai biết rõ người được đề cập đến là “nhân” nào trong nhóm…

Cho đến một ngày — ngày tớ thông báo rằng gia đình tớ sắp chuyển đi nơi khác, đồng nghĩa với việc tớ cũng phải chuyển trường…

Ngày chia tay với lớp, với nhóm, tớ nhớ mãi…Tớ chú ý và thấy rằng suốt buổi đó, mặt cậu buồn thiu. Tớ cũng buồn nhiều! Buồn vì phải xa thầy cô, xa những người bạn đã gắn bó với mình suốt hơn một năm học, trong đó có cậu nữa.

Trống đánh ra về…Ngày cuối để cậu và tớ được đi chung trên một con đường. Cậu chẳng nói chẳng rằng, cứ nín thinh đến lạnh lùng…Tớ tưởng cậu sẽ phải nhắn nhủ tớ nhiều điều lắm chứ! Thế mà…cuối cùng vẫn cứ im bặt. Đến ngã tư, lúc tớ định quẹo trái thì cậu quay sang, nhìn thẳng vào đôi mắt của tớ và buồn bã nói:

- Đừng quên nhóm mình, đừng quên nhóm bạn này nhé! Chúc cậu tất cả.

Một cách bất ngờ (lần thứ n), cậu dúi vào tay tớ một tờ giấy nhỏ màu vàng. Về nhà, tớ sửng sốt vì những gì tớ đọc được, từ chính mảnh giấy đó: Tớ thích cậu…từ lâu lắm rồi!

Một câu và vẻn vẹn chỉ có thế. Tớ không ngờ và không thể tin nổi vào mắt mình. Cậu đã giấu điều đó bao lâu rồi, hả cậu? Sao cậu lại có thể lẳng lặng như vậy, hả cậu? Thế là…sau một thời gian dài, tớ mới hiểu tất cả những việc làm, những ưu ái cậu dành cho tớ hoàn toàn không chỉ vì cậu xem tớ là bạn thân…Ừ, mãi đến giờ tớ mới hiểu, mới thấu đấy cậu ạ!

Dù không gặp cậu, không học chung với cậu nữa nhưng chắc chắn tớ sẽ không thể nào quên được lớp mình, nhóm mình và đặc biệt là cậu. Cám ơn vì tất cả nhé — cậu bạn thân của tớ!
''st''
CHUNG_VIET_8X4
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 56078

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
đến giờ tớ mới hỉu,.. Left_bar_bleue70/100đến giờ tớ mới hỉu,.. Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
đến giờ tớ mới hỉu,.. Left_bar_bleue991/1000đến giờ tớ mới hỉu,.. Empty_bar_bleue  (991/1000)

đến giờ tớ mới hỉu,.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: đến giờ tớ mới hỉu,..   đến giờ tớ mới hỉu,.. Icon_minitimeWed Nov 04, 2009 3:31 am

thế là vỡ tan một tình bạn thiêng liêng quý giá và trong veo rồi ?nhu&shy;ng mình phục cậu bạn này vì ko thể cho trái tim non bị tỏn thương
http://vnthutinh.com.vn

đến giờ tớ mới hỉu,..
Trang 1 trong tổng số 1 trang