Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đi về phía không anh

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
meo_beo
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
meo_beo

Tâm trạng : tired
Nữ
Châm ngôn sống : không có vết thương nào mà thời gian không xóa nhòa được cả
Số lần được cám ơn : 4
Điểm : 54701

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Đi về phía không anh Left_bar_bleue0/0Đi về phía không anh Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Đi về phía không anh Left_bar_bleue0/0Đi về phía không anh Empty_bar_bleue  (0/0)

Đi về phía không anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Đi về phía không anh   Đi về phía không anh Icon_minitimeFri Aug 21, 2009 10:45 pm

Đi về phía không anh là nơi không còn bóng dáng anh. Là nơi em em thấy mùa đông sao mà giá lạnh đến thế . đi về phia không anh , em chỉ thấy bóng mình trải dài trên con đường nắng vàng rộm của mùa hè. Là nơi em đứng khóc khi xa anh . là nơi em đứng nhìn theo bóng dáng anh xa dần .
Đi về phía không anh, em bỏ lại sau lưng trơ cành cây ký ức cùng những luống sầu đã úa từ lâu, những vựa ân tình đã héo từ cái thuở ban đầu mà không hay... cứ tưới nước để úng sâu tận rễ. Anh biết ko, em đã gắng gượng vượt qua với tất cả những nghị lực của chính mình như một kẻ gần rơi xuống vách vực thẳm cố níu tay, bám chân vào những góc cạnh phiến đá để trong cái mong manh hy vọng vực sống lại chính mình, hình như tia hy vọng đã đến với em...
Đi về phía không anh , em bỏ lại những kỷ niệm nơi sân trường đầy gió . nơi tiếng cười , giọng nói của anh còn in đậm . Có ai chuốc rượu mà lòng cứ như ngây, có ai đong nỗi buồn đâu sao tâm tư nặng trĩu. Em mong một ánh sao nhưng không một vì sao nào ẩn hiện để chút hy vọng mong manh tan vỡ theo gió rồi. Gió vẫn không ngừng ập vào thân mình như muốn cuốn em về ngược lại hướng đi, cái ào ạt ấy vô tình làm nỗi đau trong em tê tái nhưng chính nhờ nỗi đau tê tái ấy đã khiến em sợ hãi... vững bước xa rời phía ngược lại nơi anh...
Bởi vì em biết rằng , đi về phía không anh nghĩa là em đã bỏ lại đằng sau những giọt nước mắt . em nghe như mưa đọng trên mi mắt, những giọt mưa nhẹ cứ lành lạnh thấm vào da xoáy buốt cả hồn, cả thân người co mình úa như nhánh cỏ hoang... nỗi đơn côi xâm chiếm rồi lan tỏa dần đến cái khắc khoải muốn trở mình cũng biến màu vàng vọt trong cái tối hoang vu ngược chiều gió thổi về... Mắt cứ mờ nhìn về phía không xa, chỉ thấy một khoảng không lắng đọng, mái tóc em cứ rối tung ngược về phía sau như cố níu thân người... mong một bàn tay ấm khẽ giữ yên...
Đi về phía không anh là khi em biết rằng hình bóng của anh ngày xưa đã không còn . là khi em biết học cách đối diện với sự thật . là khi những giọt nước mắt của em đã không còn trên mí mắt . bời vì em biết em không còn sống trong quá khứ , sống trong những kỷ niệm có anh .
Đi về phía không anh là một ngày em không còn chìm đắm trong những giấc mơ có anh . là khi tấm gương của ký ức và kỷ niệm đã vỡ vụn dưới chân em . là khi em biết rằng em đã quay trở về với thực tại . để rồi em lại tiếp tục trên còn đường không có anh……
Đi về phía không anh …..là lúc em không còn yêu anh ….
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56371

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Đi về phía không anh Left_bar_bleue5/10Đi về phía không anh Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Đi về phía không anh Left_bar_bleue10/10Đi về phía không anh Empty_bar_bleue  (10/10)

Đi về phía không anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đi về phía không anh   Đi về phía không anh Icon_minitimeSat Aug 22, 2009 7:47 am

đúng vậy đừng quá trông chờ nhiều vào ty ...chỉ khiến cho mình đau khổ nhiều!

Đi về phía không anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang