Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
CHUNG_VIET_8X4
Thành viên rất chi là chăm ngoan
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 55988

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Left_bar_bleue70/100TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Left_bar_bleue991/1000TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Empty_bar_bleue  (991/1000)

TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Empty
Bài gửiTiêu đề: TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA   TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Icon_minitimeSun Sep 20, 2009 9:21 am

....nỗi nhớ bạn bè khi hè về rạo rực trong tim tôi...
gọi bạn xưa sao nghe lòng hoang vắng ,bởi 5năm cách biệt
nơi đâu núi cao gió lộng xa tất cả miền thương mến.màu sim tím ngỡ màu phượng quê nhà.các em thơ chải bước cùng bạn bè vui vẻ hồn nhiên,khiến nỗi nhớ thủa học trò trong tôi như oà vỡ.mắt hoen mờ nhìn về phương xa,gọi thầm bè bạn trong nhớ mong.
giá lúc này được trở lại tháng năm học trò.được bên bạn bè thân ái có lẽ lòng sẽ vơi đi nỗi nhớ miền núi về xuôi.
kỷ niêm cứ ùa về trong lòng trai xa quê hương,ngồi bên hiên ngồi trường này ngắm nhìn lũ học trò xa rần nỏi cuối đường.tôi hụt hẫng bởi nỗi nhớ bạn xưa xa cách nhau 5năm chư gặp lại.một lá thư cũng chẳng gửi đc cho các bạn ,và cũng chẳng một lá thư các bạn hay ai đó gửi lên cho tôi?tôi đi ,đâu ai có biết?tôi đi nào ai có biết.tôi ra đi tìm cuoc sống của mình.đành xa QUÊ HƯƠNG xa bạn bè thương mến,để giờ đây ngồi theo nỗi nhớ bạn bè.ôi con gió núi non mát trưa hè cho tôi nỗi nhớ trở về.cái nắng hè dìu dịu đưa hồn về trốn cũ. thủa học trò??
có em nhỏ đến gần hỏi?"thầy chưa về ạ?các bạn về hết rồi thầy ạ?"tôi như xót lòng bởi kỷ niệm trong lòng như bừng cháy con tim.các em đã về hết chỉ còn ngôi trường đỉnh đồi gió lộng với thầy .bỏ lại cả buổi chiều dần tàn về đêm.tôi cầm đôi tay nhỏ bé của cô trò nhỏ ,rồi hỏi em?"thế em có quý các bạn của em không?"rạ ??!!em chỉ thích chơi đá cầu luc ra troi với chúng bạn thôi?"chúng hồn nhiên quá?chúng chỉ thích chơi đá cầu với chúngbanj.chúng chỉ thích vui đùa với chúng bạn??mà sao hiểu đc rồi một ngày chúng sẽ phải xa nhau,như tôi xa các bạn của tôi,đã 5năm rồi khong gặp lại các bạn,vì sự nghiệp,vì cuoc sống.mỗi mùa hè tôi cũng muon thu xep trở về với QUÊ HƯƠNG,về với các bạn.nhưng!!!!chẳng về đc đành thất hứa,không phải vì xa xôi đường xa?không phải vì tôi không đủ tiền đi lại?tôi có đủ hết .chỉ có điều tôi đã yêu lũ trẻ thơ nơi này.nhìn chúng nhem nhuốc tôi không đành lòng.chúng không thông minh như lứa bạn cùng tuoi mien xuoi.chúng học chậm,tiếp thu chậm lắm?chúng nói tiếng phổ thông còn chưa rõ thì làm sao tôi đành lòng bỏ chúng lại nơi này.chẳng lẽ mang chúng về xuôi?thì tôi không đủ khả năng?mà trở về QUÊ HƯƠNG gặp lại người thân,bạn bè chỉ mấy ngày hè??và thế tôi đã ở lại kèm cặp lũ hoc trò của tôi dành quên đi ước nguyện nhỏ nhoi kia??B2 ơi?các bạn tôi nhớ thương ơi?tôi sẽ trở về ?nhưng hè này không thể??đành thất hứa với các bạn,đành để mọi người chờ mong,mong ngóng?xin hãy hiểu cho tôi??
mỗi mùa hè đến tôi vẫn nhớ về các bạn
tôi vẫn dõi nhìn ánh mắt tôi về QUÊ HƯƠNG yêu dấu.......
______viet_________
http://vnthutinh.com.vn
Mijenny
Thành viên mới
Thành viên mới
Mijenny

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : love all_trust a few _do wrong to none
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54495

Bài gửiTiêu đề: Re: TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA   TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Icon_minitimeSun Nov 08, 2009 1:03 am

sao không AI comment hết vậy?..
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 55988

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Left_bar_bleue70/100TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Left_bar_bleue991/1000TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Empty_bar_bleue  (991/1000)

Bài gửiTiêu đề: Re: TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA   TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Icon_minitimeSun Nov 08, 2009 8:38 am

gần đến ngày 20/11 rui mình lật lại bài này mong rằng mọi ng­ười chú ý cho?
http://vnthutinh.com.vn
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA   TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA Icon_minitime

TÔI LÀ THẦY GIÁO BÊN LÒNG LUÔN NHỚ BẠN BÈ XƯA
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Người yêu thay lòng đổi dạ
» Cảm ơn anh - THẦY GIÁO của em!
» THẦY GIÁO DẠY VĂN
» Góp ý gửi BQT- Thay đổi giao diện cho nhà mình, ai mún thì vào vote nào!!!!
» Danh ngôn về thầy cô giáo nhân ngày 20-11