Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

hãy hiểu cho anh

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
henngayve
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
henngayve

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sống phải có mục tiêu
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 53388

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
hãy hiểu cho anh Left_bar_bleue50/100hãy hiểu cho anh Empty_bar_bleue  (50/100)
Nội tâm:
hãy hiểu cho anh Left_bar_bleue70/100hãy hiểu cho anh Empty_bar_bleue  (70/100)

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeSun Oct 04, 2009 7:00 pm

Em của anh!
Anh đành lựa chọn cách gửi thư này cho em, vì thực sự anh không biết có cách nào hợp lí hơn không. Đã có nhiều chuyện xảy ra với anh, nó đã khiến anh phải suy nghĩ rất nhiều, về quá khứ, hiện tại và tương lai. Anh đã làm sai nhiều chuyện mất rồi, anh đã sai.
Những giờ phút bên em thật hạnh phúc, em là cô gái bé bỏng và dễ thương. Em mong manh và nhỏ bé quá. Anh thương em lắm. Anh đã nghĩ rằng chúng mình có thể yêu nhau vô tư, không cần suy tính gì hết, chỉ có 2 đứa mình... Nhưng anh đã nhầm. Nếu anh nghĩ như thế thì anh đã quá ích kỷ, anh chỉ nghĩ cho mình. Còn em, em là con gái... Chính anh cũng đã nhiều lần nghe em nhắc đến một tương lai nào đó... mà với anh em không cảm thấy được nó, phải không em?
Giờ phút cuối cùng của thời sinh viên cũng không còn xa nữa, sau này rồi sẽ ra sao? Anh còn chưa chắc chắn được cho anh, liệu anh có thể đảm bảo được gì cho em? Em cần một cái gì đó lớn hơn những điều anh đang mang đến cho em. Sự thật là như thế đó. Em thấy có đúng vậy không. Anh đã nghĩ kỹ rồi, chúng mình nên dừng lại thôi em à. Trước khi mọi việc đi quá xa. Anh biết, em đã dành cho anh tình yêu của em mất rồi, và anh cũng thế. Nhưng mọi việc không thể diễn ra một chiều theo ý muốn của chúng mình được. Chắc chắn sẽ có nhiều đau khổ và nước mắt... không chỉ của riêng em. Có lẽ đọc đến đây, em vẫn tự hỏi tại sao, tại sao anh lại thế? Phải không em? Em ơi, anh đã phải suy nghĩ và dằn vặt rất nhiều trước khi có quyết định thế này.
Nó tốt cho cả 2 đứa mình, và đặc biệt là em. Sau khi ra trường, anh sẽ còn rất nhiều việc phải làm, anh còn phải tiếp tục phấn đấu nhiều thứ... Và bây giờ, ngay lúc này... anh thấy bầu nhiệt huyết, sự quyết tâm của anh đang lên rất mãnh liệt... anh như thấy trước một tương lai, nếu như chúng mình tiếp tục bên nhau... có lẽ em sẽ cảm thấy chán chường và đau khổ...vì anh -người đang chuẩn bị lăn lóc vào đời - một cuộc đời đen bạc.Chắc chắn em sẽ phải hối tiếc, vì anh sẽ mãi như một cơn gió thôi, anh sẽ tiếp tục thổi, anh sẽ vẫn bay đi mãi thôi... và anh chưa biết cụ thể một cái đích sẽ như thế nào... Em ạ, anh ngàn lần xin lỗi vì đã trót khuấy động cuộc sống đang yên ả của em. Anh là người bắt đầu, hãy cho phép anh kết thúc. Anh chỉ có một nỗi dằn vặt duy nhất, là tình yêu của em và anh đang ở trong giai đoạn thăng hoa nhất. Anh thấy đau khổ khi biết chắc chắn em sẽ rất đau buồn khi anh đột ngột có quyết định thế này.
Anh biết làm sao hơn hả em, chẳng phải chính em cũng luôn băn khoăn về tương lai của chúng mình ư. Em đã nói giá như anh 25 tuổi... Em có biết câu nói đó đã đưa anh về lại thực tế không? Một thực tế rằng anh cũng chẳng hơn gì em, một thằng nhãi 22 tuổi rưỡi. Anh chẳng có gì cả. Ngoài một ít kiến thức bé xíu mà anh luôn tự đắc... Anh đã sai.
Thế đấy, liệu em có cảm thấy an toàn không khi ở bên một người như anh... một kẻ luôn có xu hướng bay ra ngoài vòng tay của em không phải là vì không yêu em - mà vì kẻ đó chịu quá nhiều điều ràng buộc, có nhiều người đã và đang hi vọng ở kẻ đó, và bản thân kẻ đó không thể làm họ thất vọng hơn được nữa.
Anh viết những dòng chữ này vào một lúc rất yên tĩnh, và anh cho rằng mình đang hoàn toàn bình tĩnh và sáng suốt. Và anh cũng biết, từ trong sâu thẳm của em, dù yêu anh nhưng trong em vẫn luôn có những mối lo ngại... phải không em? Anh hiểu chứ, chính vì vậy anh chọn giải pháp này. Biết rằng sẽ đau, “nhưng thà một lần rồi thôi...”.
Vết thương nào rồi cũng sẽ qua, nhưng vết thương lòng thì còn mãi. Em à, mình đã trao cho nhau một mảnh của trái tim, mảnh của em trao cho anh có thể không vừa khít với mảnh anh trao ngược lại... Nhưng chúng mình trân trọng nó.
Có thể em thấy anh lạnh lùng quá, sao anh lại có thể tàn nhẫn như thế... nhưng, anh vốn là vậy... Mong em hiểu cho anh. Anh sẽ trở thành anh trai của em được không? - Em hãy lau nước mắt đi. Mạnh mẽ lên em. Anh vẫn còn ở đây mà. Anh vẫn còn ở bên em.
_RK♥GL_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_RK♥GL_

Tâm trạng : hungovoer
Nữ
Châm ngôn sống : hok tin bất cứ 1 aj
Số lần được cám ơn : 14
Điểm : 55127

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/100
Hài hước:
hãy hiểu cho anh Left_bar_bleue-100/1000hãy hiểu cho anh Empty_bar_bleue  (-100/1000)
Nội tâm:
hãy hiểu cho anh Left_bar_bleue1000/100hãy hiểu cho anh Empty_bar_bleue  (1000/100)

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeSun Oct 04, 2009 7:14 pm

tình iu là vậy đó sau.......
một chút khó khăn thì đã nghĩ tới chuyện xa nhau
sao ko nghĩ sẽ bên cạnh cô ấy , cùng cô ấy phấn đấu lo cho tương lai
đây là lòng ít kỉ , ko phải tình iu !
pik làm cho người iu mình khóc , pik vậy mà vẫn làm , có nhẫn tâm lắm ko
tình iu đã trao về nhau rùi dễ dàng xóa khỏi vậy sao....
một chữ chia tay với anh nghe nhẹ nhàng wa' , nguyên nhân ( tốt cho tương lai , tốt cho cả hai )
anh có dám chắc dc tương lai mình thế nào ko mà nói vậy , anh nghĩ chia tay thì hai người sẽ tốt ak`
Nếu anh pik tr' dc tương lai thế nào , thì anh còn wen chị ấy làm gì , vì sẽ có ngày hum nay.
sorry anh ! bức xúc ko chịu dc nói hơi nhìu
henngayve
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
henngayve

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeWed Oct 07, 2009 6:56 pm

bạn chủi tôi như bao nhiêu người chủi tôi khi tôi chia tay người ấy nhưng có ai hiểu con người tôi hơn tôi.tôi l là người sống bằng lý trí nên con tim không có chổ đứng .vì vậy tôi phải quyết định chia tay sớm trước khi làm người ta đâu khổ.
huecuatoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huecuatoi

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Cuộc sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56129

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
hãy hiểu cho anh Left_bar_bleue6/10hãy hiểu cho anh Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
hãy hiểu cho anh Left_bar_bleue8/10hãy hiểu cho anh Empty_bar_bleue  (8/10)

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeWed Oct 07, 2009 7:08 pm

Chuyện tình cảm, khó biết được chuyện gì sẽ xảy ra. Chỉ những người trogn cuộc, họ mới hiểu là họ đang và sẽ làm gì. Đừng trách những người đang yêu.
mitcoi
Thành viên mới
Thành viên mới
mitcoi

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : song la iu thuong va dc iu thuong
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52871

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeWed Oct 07, 2009 8:22 pm

tôi cùng vừa chia tay a,a cũng nói với tôi những lời như a,nhưng đó có phải là sự thật không...? hay thật ra trái tim a đã thay đổi...đã không còn iu người ta như lúc đầu...
henngayve
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
henngayve

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeThu Oct 08, 2009 10:43 am

người yêu bạn thì sao tôi không biết nhưng đối với tôi là sự thật. vì tôi còn quá trẻ và còn nhiều trách nhiệm trên vai. tôi không thể lơ đãng để vì yêu và chỉ thương nhớ người ấy.và đến bây giờ sau 4 năm chia tay tôi vẫn chưa yêu ai
_RK♥GL_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_RK♥GL_

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
hãy hiểu cho anh Left_bar_bleue-100/1000hãy hiểu cho anh Empty_bar_bleue  (-100/1000)
Nội tâm:
hãy hiểu cho anh Left_bar_bleue1000/100hãy hiểu cho anh Empty_bar_bleue  (1000/100)

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeThu Oct 08, 2009 12:56 pm

ới chời ơi......................
chia tay 4 năm rùi , zj. mà tưởng mới đây , làm mắng te tua Rolling Eyes
thoy , nếu chưa iu ai thì iu em nè Twisted Evil
henngayve
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
henngayve

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeThu Oct 08, 2009 5:42 pm

sợ em chê thôi.vì anh là người....................... @:-]
_RK♥GL_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_RK♥GL_

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeThu Oct 08, 2009 5:44 pm

ah là người thế nào , có " tàn nhẫn vô nhân đạo giả tạo sở khanh " ko , nếu ko là dc oy` :D
henngayve
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
henngayve

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeThu Oct 08, 2009 8:21 pm

anh là người đc bạn bề đáng giá là chung thủy nhưng hơi thiếu tự tin
_RK♥GL_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_RK♥GL_

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeThu Oct 08, 2009 8:25 pm

ah chug thuỷ gúm lun ak'........................
đủ tự tjn nói chia tay người iu là ok roy` =.="
henngayve
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
henngayve

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeThu Oct 08, 2009 8:35 pm

thì sống ai cũng có một vài lần sai lần và sai lần của mình là đã không làm theo tiếng nói con tim để đến bây giờ vãn còn ân hận
_RK♥GL_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_RK♥GL_

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeThu Oct 08, 2009 8:38 pm

cũng may ah còn nói dc chữ ân hận Rolling Eyes
hatcatnho
Thành viên mới
Thành viên mới
hatcatnho

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : nếu bạn làm được điều gì đó tại đây thì bạn có thể làm được nhiều điều tại một nơi nào đó
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52868

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeSat Oct 10, 2009 3:22 pm

nếu hai người đã yêu nhau thật lòng thì tại sao phải chia tay. tại sao hai người không cùng nhau phấn đấu vì lý tưởng của mình. anh vẫn có thể có được sự nghiệp và vấn có được cả tình yêu nữa mà.
henngayve
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
henngayve

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitimeFri Oct 30, 2009 6:44 pm

hatcatnho đã viết:
nếu hai người đã yêu nhau thật lòng thì tại sao phải chia tay. tại sao hai người không cùng nhau phấn đấu vì lý tưởng của mình. anh vẫn có thể có được sự nghiệp và vấn có được cả tình yêu nữa mà.
đó là một sai lần của mình ,hồi đó mình mới 21t chưa suy chín chắn nên đã vội vàng để giờ đây phải ôm nỗi buồn trong lòng
Sponsored content

hãy hiểu cho anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho anh   hãy hiểu cho anh Icon_minitime

hãy hiểu cho anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Em hiểu....
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» nếu như anh hiểu................
» ĐỂ ANH HIỂU HẾT VỀ EM
»  HIỂU LẦM........