Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

CẦN GIÚP ĐỠ

Go down 
tuandat
luckynguyen
lehoa220386
nuhoangbanggia8840
8 posters
Tác giảThông điệp
nuhoangbanggia8840
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nuhoangbanggia8840

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Hạnh phúc là biết bằng lòng với những gì có...
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 56168

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
CẦN GIÚP ĐỠ Left_bar_bleue99/99CẦN GIÚP ĐỠ Empty_bar_bleue  (99/99)
Nội tâm:
CẦN GIÚP ĐỠ Left_bar_bleue1000/1000CẦN GIÚP ĐỠ Empty_bar_bleue  (1000/1000)

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeFri Dec 12, 2008 2:29 pm

Mình đang rất bực mình lắm các bạn à.
thằng bạn trong lớp mình no cứ khủng bố mình bằng những câu:em có yêu anh không, anh yêu em,ngày nào nó cũng gửi tin nhắn hỏi mình ăn cơm chưa chúc mình ngủ ngon bằng lời lẽ của những người yêu nhau mình nghe ma nổi da gà.
vì thực sự mình ko yêu nó, mình bảo là mình không tin vao tình yêu vì vậy yêu mình nó chỉ khổ mà thôi. Mình vẫn hay ntin hỏi thăm nó vì mình không yêu nó nhưng nó học lớp mình mà. ba mẹ nó vừa ly dị thế là mình hay nt để giúp nó đỡ buồn, thế là nó cứ nghĩ mình cũng thích nó.mình rất khó chịu.
bữa nay nó toan xưng anh, em với mình thôi. mình không biết phải làm sao cho nó hiểu đây.
biện pháp nặng nhẹ gì mình cũng áp dụng rồi nhưng nó vẫn không hiểu.
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : yêu thật lòng và sống sao có ích
Số lần được cám ơn : 8
Điểm : 56617

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
CẦN GIÚP ĐỠ Left_bar_bleue0/0CẦN GIÚP ĐỠ Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeFri Dec 12, 2008 3:39 pm

uh. Kể ra anh bạn này cũng gan lì đó chứ, hihi. Nhưng theo mình nghĩ bạn không dứt khoát nên mới xảy ra như vậy đó, theo mình bạn không nên nói bạn không tin vào tình yêu, bởi như vậy cũng không là yếu tố để người đó bỏ ý định với bạn đâu. Bạn có thể gặp trực tiếp và nói thẳng đại loại như: "bây giờ vẫn còn học nên mình chưa nghĩ đến chuyện này", hay thẳng hơn nữa là " mình rất cảm ơn tình cảm mà bạn dành cho mình nhưng mình rất tiếc..."
Còn chuyện những tin nhắn bạn cũng nên nói để cho bạn đó hiểu, nói rõ nhưng đòi hỏi phải logic thì sẽ làm bạn ấy hiểu ra ví dụ bạn có thể nói : " khi thấy bạn gặp phải hoàn cảnh như vậy mình đã nhắn tin hỏi thăm, nếu như các thành viên trong lớp đều biết chuyện thì chắc chắn các bạn cũng sẽ làm như mình, vậy nên tất cả những tin nhắn hỏi thăm, quan tâm đến bạn đơn thuần cũng chỉ là tình bạn mà thôi".
Và đó chỉ là suy nghĩ của mình, bạn hãy tham khảo ý kiến của mọi người để có cách giải quyết vấn đề nhanh và hiệu quả nhé!
luckynguyen
Quản trị viên
Quản trị viên
luckynguyen

Tâm trạng : chatty
Nam
Số lần được cám ơn : 25
Điểm : 57493

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeFri Dec 12, 2008 3:52 pm

Con trai là thế đó bạn à, yêu là yêu là bất chấp tất cả. Cậu ấy đang thực hiện chiến thuật mua dầm thấm lâu công thêm "mưa rào" nữa. Việc khủng bố kiểu đó quả là đáng trách. Cậu này quả không phải là một cao thủ "cua gái" rồi. Tuy nhiên để đối phó kiểu người yêu một cách điên khùng này thì bạn phải nhẹ nhàng, đừng nóng dận kẻo cậu ấy lại 'nổi hứng' hơn thì chết. Phải dùng một số bạn bè vào chuyện này. Hãy là bạn bè trong lớp nhé, nhiều người nói cậu ấy mới tin, phải làm cho cậu ấy tin rằng bạn không phải là đối tượng, và giờ không phải lúc để yêu đương.
Chúc bạn tìm đúng phương án cho chính mình
nuhoangbanggia8840
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nuhoangbanggia8840

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Hạnh phúc là biết bằng lòng với những gì có...
Điểm : 56168

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
CẦN GIÚP ĐỠ Left_bar_bleue99/99CẦN GIÚP ĐỠ Empty_bar_bleue  (99/99)
Nội tâm:
CẦN GIÚP ĐỠ Left_bar_bleue1000/1000CẦN GIÚP ĐỠ Empty_bar_bleue  (1000/1000)

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 3:45 pm

cám ơn các bạn đã cho mình những lời khuyên chân thành.
mình cảm thấy mình là một người bạn tôt. không phải mình tự khen mình đâu các bạn à, nhưng đó là sự thật và những ai wen mình cũng đều bảo vậy. mình luôn sống vì mọi người. khi bạn bè có chuyện gì thì mình sẵn sàng làm tất cả để giúp họ. mình nghĩ nó lợi dụng lòng tốt của mình quá đang rồi. có nhiều lúc nó làm mình bực mình ghê lắm
mình đã nói thẳng với nó là mình xem nó như những người bạn thân khác của mình vậy mà nó vẫn không chịu hiểu. mình cũng bó giò luôn.
tuandat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
tuandat

Nam
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 56092

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:05 pm

thế thì bạn hãy nói cho người ấy hiểu là
có thể chúng ta sẽ mãi mãi là những người bạn tốt của nhau và bạn ấy
vẫn muốn nghĩ như vậy thì chỉ còn là chúng ta sẽ không còn là bạn của nhau nữa {như chưa từng quen nhau}
http://tinhemlamaimai.goo.to
anhvubb
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Điểm : 55660

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeThu Jan 29, 2009 8:12 am

các anh chị ơi..em có một chuyện này không byk' nhà mình có ai giúp được em không. Em và "nó" chơi với nhau đã được 3 năm . Nhưng rồi một ngày em nhận ra rằng em thyk' nó .Nhưng mà em không byk nó có thyk' em không .Bọn bạn chơi cùng thì bọn nó bảo em là "nó" cũng thyk' em . Em muốn bày tỏ với nó lắm nhưng mà không by'k phải bắt đầu từ đâu và không byk' phải nói thế nào .Anh chị nào có cách thì Post lại cho em nghe em "thank kiều" trước nhá...:((
nh0cxinhzai
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Điểm : 55640

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeSat Jan 31, 2009 8:35 pm

dghf
nh0cxinhzai
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeSat Jan 31, 2009 8:37 pm

các anh chị ơi em rat buồn vì em dã làm người em yeu tổn thuong
hãy giúp em làm thế nào để người đó tha thứ cho em
nh0cxinhzai
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeSat Jan 31, 2009 8:41 pm

co' ai ko noi cho em bit em pai? lam the' nao` di cac' anh chi oi
nh0cxinhzai
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: nhoc   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeSat Jan 31, 2009 8:44 pm

❤ cat @ ❤ santa jocolor :afro: cat Rolling Eyes cat What a Face Suspect Suspect :evil: No alien silent cheers affraid ❤ affraid confused What a Face :evil: king king lol! :flower: farao king jocolor geek rendeer cherry sunny Exclamation
nh0cxinhzai
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeSat Jan 31, 2009 8:47 pm

ai do hay cho em biet phai? lam sao day hay tra? loi minh nha vao nick xinhzaivodoi9x
nhoc28
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Điểm : 55590

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeFri Feb 06, 2009 1:05 pm

bạn thân mến, người bạn trai mà bạn nói trên thực ra chỉ có ý đồ muốn trêu ghẹo bạn. Nếu bạn không thích và thực sự không muốn mọi chuyện xảy ra tồi tệ tốt nhất bạn nên nói chuyện thẳng thắn với bạn đó, hãy nói ra những khó chịu của mình và bạn không muốn phải chịu đựng những lời lẽ mà người bạn kia mang đến cho mình. Bạn hãy nói thẳng quan điểm của mình, những lần sau đó bạn nên tránh hẳn cậu bạn đó để cho cậu bạn đó hiểu bạn rất khó chịu vị những lời trêu trọc. Hy vọng người bạn đó sẽ hiểu được bạn, chúc bạn hạnh phúc
why not
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Điểm : 55520

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitimeThu Feb 12, 2009 8:52 pm

anh chàng đó đúng là hơi cứng đầu nhưng có thể cậu ta yêu bạn thật sự thì sao, mình cũng là một người từng yêu rất say đắm 1 người. có nhiều cách để thể hiện tình cảm của mình đối với người khác và cậu ấy đã chọn cách hơi bị thô lỗ ấy, thông cảm cho bạn ấy đi mà. còn chuyện bạn ấy cho rằng bạn thích bạn ấy cũng là điều dễ hiểu thôi mà, bởi vì lúc mình đang theo đuổi 1 ai đó mình rất mong nhận lại 1 cử chỉ ân cần của người ấy dành cho mình, mà nếu người ấy quá chân thành thì tại sao bạn lại không thể thử chấp nhận tình cảm của bạn ấy 1 lần, có thể bạn sẽ nhận ra đó là người dành cho bạn thì sao
Sponsored content

CẦN GIÚP ĐỠ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN GIÚP ĐỠ   CẦN GIÚP ĐỠ Icon_minitime

CẦN GIÚP ĐỠ
Trang 1 trong tổng số 1 trang