Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tinh yêu sẽ là mãi mãi...!

Go down 
Tác giảThông điệp
hai111000
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hai111000

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Tinh cam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52587

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tinh yêu sẽ là mãi mãi...! Left_bar_bleue0/0Tinh yêu sẽ là mãi mãi...! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Tinh yêu sẽ là mãi mãi...! Left_bar_bleue0/0Tinh yêu sẽ là mãi mãi...! Empty_bar_bleue  (0/0)

Tinh yêu sẽ là mãi mãi...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tinh yêu sẽ là mãi mãi...!   Tinh yêu sẽ là mãi mãi...! Icon_minitimeFri Nov 13, 2009 8:40 am

Chuyện của tôi đã trôi qua 6 năm rồi, nhưng giờ đây chúng tôi vẫn không thể quên được nhau, vần luôn nhớ về nhau dẫu biết rằng chúng tôi không thể đến với nhau được nữa, chúng tôi đã phải tuân theo quy luật, một quy luật thật nghiệt ngã...

Những kỷ niệm, những bức thư của cô ấy tôi đã nâng niu và cất giữ cẩn thận xem như một vật quý giá nhất của mình, đã bao năm trôi qua tôi coi đó là hành trang của mình để bước vào cuộc sống đầy những khó khăn phía trước.

Hôm nay đây tôi quyết định viết lại những bức thư mà cô ấy đã viết cho tôi, viết về tình yêu của chúng tôi, thật mộc mạc nhưng thật chân thành các bạn ạ.

Tình yêu của em!

Anh có thích nghe em gọi anh như vậy không? Có vẻ hơi lãng mạn, xong đó lại là sự thực mà phải không anh?

Anh à! đã mấy tuần rồi mình không được ở bên nhau, có những lúc em cảm tưởng như không muốn sống nữa vì nhớ anh quá anh có biết không? Mỗi lúc ấy em chỉ muốn có ai bên cạnh để cùng trò chuyện cho vơi đi nỗi buồn và nhớ anh thôi, nhưng thật là khổ cho em đi tìm hết trên nhà rồi xuống bếp chẳng thấy ai thích hợp để tâm sự cả, theo anh nghĩ em sẽ làm gì, đi chơi hay xem tivi hoặc là v.v.v. sau khi em không tìm được ai?

Em chẳng làm gì với những điều đó cả và sau mỗi lần như vậy em chỉ biết nằm dài ra, hoặc tìm một nơi nào yên tĩnh, không ai quấy rầy mình và lại tiếp tục nghĩ về anh cho tới khi hết nhớ thì mới thôi và lúc ấy khi tỉnh dậy thấy xung quanh mình dường như mọi thứ đã thay đổi, không tĩnh mịch, không yên tĩnh như trước nữa, ồn ào thật khó chịu nhưng đổi lại em lại thấy lòng mình được nhẹ nhàng hơn.

Những giây phút ấy không được bao lâu chỉ một lát thôi rồi em lại muốn nghĩ đến anh. Anh, anh là ai, là gì mà bắt em phải nghĩ và nhớ đến anh nhiều như vậy. Em yêu anh nhiều lắm anh có biết không hả anh.

Hải à! Em muốn viết thư cho anh từ lâu rồi nhưng chỉ sợ thư không đến được tay anh nên em cứ chần chừ không muốn viết nhưng cho tới hôm nay sao em muốn nói với anh nhiều, chẳng biết phải làm sao, gọi điện chỉ nói đượclúc rồi lại phải dừng, mà gặp thì lại càng khó và chỉ còn mỗi cánh này là có thể nói với anh tất cả bao nhiêu cũng được chẳng hề phiền luỵ tới ai phải không anh?

Đã lâu không gặp rồi anh có khoẻ không?Bố Mẹ nữa chắc hai bác vẫn khoẻ, cả anh nữa nhỉ? Nhiều lúc muốn gọi điện hỏi thăm hai bác nhưng em thấy ngại làm sao ý, mà khi ngồi cùng bố mẹ em chẳng biết nói chuyện gì và phải nói gì mặc dù Bố Mẹ anh là người rất rễ gần, em cũng cảm thấy quí hai bác nhưng vẫn cứ ngại, khó nói lắm anh ạ. Còn các anh chị và cu Lo nữa, nhất là chị Nga, em xin lỗi và mong anh thông cảm cho em vì đã không xuống được để đi thăm chị ấy. Giờ chị ấy đã khoẻ lại chưa anh? Chắc chị buồn lắm và cả Mẹ nữa, được hay là Mẹ lại khóc hả anh?

Mặc dù không xuống được nhưng phần nào em cũng hiểu được là chị buồn thế nào vì trước kia chị gái em cũng ở hoàn cảnh như chị Nga mà. và cả anh nữa anh cũng thôi đừng buồn nữa nghe anh, rồi chị ấy lại có một cu cậu sẽ nhanh thôi, lúc đó cậu Hải tha hồ mà bế cháu, đừng buồn nữa anh nhé.

Anh à! từ ngày bọn mình quen nhau đã gần hai năm rồi em quen luôn cả cách sống có nhau hoặc có xa nhau thì cũng chỉ vài ngày em về rồi lại tính ngày để xuống học và xuống với anh, nhưng cho đến giờ này thì hoàn toàn khác. Em đã về hẳn trên nhà rồi, giờ đây em đã học xong và chỉ chờ gọi là em sẽ đi làm, giờ đây điều em mong muốn nhất là sẽ sớm được gần anh, luôn có anh bên cạnh thôi. Vâng đó là mong muốn của em xong chưa một lần nào em nói thật lòng điều đó với anh cả, nhưng không phải vì thế mà em muốn gây khó khăn cho anh, đó là mong muốn của em thôi còn với anh anh thấy việc gì hợp lý hơn thì anh làm đừng bảo em bắt ép anh việc gì anh hiểu không? Hôm qua anh đã gọi điện cho em, anh hỏi em điều đó khiến em suy nghĩ cả ngày hôm qua sang cả ngày hôm nay và ngay cả lúc này, em không biết có chuyện gì mà anh lại hỏi em vậy? và anhnói thật lòng hay anh chỉ đùa em, mà nếu là đừa thật thì anh ác lắm, đã bao lần anh đùa em về chuyện ấy, nếu là là đùa thì em không thích anh đùa như vậy đâu, "tủi thân lắm" anh có biết không? Còn nếu anhnói là thật lòng thì anh phải suynghĩ thật kỹ rồi hạng quyết định, chuyện của chúng mình đâu chỉ có hai đứa thôi đâu, còn Bố Mẹ anh sẽ nói gì nếu anh quyết định vậy? còn cả chuyện học của anh nữa, anh bảo khi nào anh học xong anh mới lấy vợ là gì. Em thấy khó hiểu anh lắm đó.

Bây giờ em về trên này rồi nhưng trong sâu thẳm trái tim em luôn có hình bóng của anh, em yêu anh và nhớ anh nhiều lắm. Giờ đây em chỉ có mình anh thôi nên ở dưới đó anh cứ yên tâm sống vui vẻ và chịu khó uống thuốc vào, vì em mà anh phải chịu khó chữa trị bệnh của anh để em được yên tâm anh nhé. Ở trên này lúc nào em cũng cảm thấy buồn vì không có được anh bên cạnh, em đã quen được anh lo lắng rồi mà, về đây nhiều việc trước kia anh hay làm cho em, anh hay nuông chiều em giờ em phải tự làm lấy, tự chiều lấy bản thân nên lúc nào cũng cảm thấy buồn và chống vắng lắm anh ạ.

Thôi có lẽ em phải tạm dừng bút ở đây mặc dù em còn nhiều điều muốn nói, muốn kể với anh xong đành phải để hôm sau vậy. Cuối trang thư nhỏ này em luôn chúc cho anh - người em yêu thương nhất luôn khoẻ, vui vẻ và hạnh phúc khi có em...

Hãy ôm em vào lòng anh một lát đi anh!.

Mãi mãi yêu anh!

Bich Diep
hai111000
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
hai111000

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Tinh cam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52587

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Tinh yêu sẽ là mãi mãi...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tinh yêu sẽ là mãi mãi...!   Tinh yêu sẽ là mãi mãi...! Icon_minitimeWed Jun 09, 2010 5:16 pm

Một ngày nào đó anh sẽ quên em> D đã nõi với tôi những lời như thế. Nhưng kết quả thì sao??giờ đây t va D vần không ai quên ai được. đã 8 năm rồi d ơi e biết không em????

Tinh yêu sẽ là mãi mãi...!
Trang 1 trong tổng số 1 trang