Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Bên em là hạnh phúc

Go down 
Tác giảThông điệp
Thang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Thang

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : trên bước đường thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 53723

Bên em là hạnh phúc Empty
Bài gửiTiêu đề: Bên em là hạnh phúc   Bên em là hạnh phúc Icon_minitimeFri Nov 13, 2009 8:42 am

Bên em là hạnh phúc ImageView
TTO - Chiều đi làm về tạt qua siêu thị mua, như một thói quen và sở thích, anh rẽ qua gian hàng bày áo bầu và đồ của trẻ sơ sinh - gian hàng đã cho anh gặp em, nơi khởi đầu tình yêu của hai ta.

Đã ba năm trôi qua nhưng anh không hề quên dù chỉ là một chi tiết nhỏ nhất: hình ảnh bé nhỏ và thật đáng yêu của em nơi đây. Em tung tăng chạy hết góc này đến góc kia, hồ hởi nhìn ngắm, ôm ấp những đồ dùng nhỏ xíu của trẻ sơ sinh, như thể em sắp đến ngày thực hiện thiên chức ấy...

Em hồn nhiên, say sưa ướm thử váy bầu. Em cười thích thú với cô bạn đi cạnh, nũng nịu như cô bé lên ba: “Cái nào cũng đẹp, nhưng em thích váy bầu dạng yếm cơ" rồi thở dài đầy tiếc nuối: “ Hừ! Nhưng còn lâu lắm mới đến lúc chị nhỉ!".

Anh nhìn em và bỗng thích thú vang lên tiếng cười thật lớn, không hiểu sao anh không kiềm giữ được tiếng cười ấy. Em ngoảnh lên ngơ ngác, ở đó ngoài em ra thì còn có ai đâu. Em bắt đầu vênh mặt đầy thách thức rồi vội vàng lẩn biệt trong gian hàng mỹ phẩm - trở về với những món đồ của những cô gái đôi mươi như em. Nhưng anh biết khi đó em thẹn thùng nhiều lắm...

Anh, gã con trai sớm lăn lộn ngoài cuộc sống với sự thiếu hụt tình cảm gia đình, không có sự chăm sóc của mẹ, thiếu thốn sự quan tâm của cha từ khi chưa lên 10 tuổi.

Mẹ bỏ anh đi tìm mảnh trời riêng của mình và được thế vào từ tình cảm của mẹ đẻ là sự ghẻ lạnh của mẹ kế. Anh hụt hẫng, anh khô cằn, anh luôn ghen tị với những con người có được bàn tay vuốt ve, chăm sóc của mẹ. 28 tuổi, chưa bao giờ anh dám nghĩ đến hạnh phúc của cuộc sống gia đình.

Chắc cũng bởi thế anh rất thích em ngay từ cái ấn tượng ban đầu ấy. Rồi anh quyết định phải làm quen em cho bằng được.

Càng tiếp xúc, em càng toát lên vẻ đẹp hồn hậu, em thông minh, năng động. Anh ngỏ lời yêu em 5 tháng sau đó, thật hạnh phúc cho anh là em cũng yêu anh.

Từ ngày gặp em, bao cảm xúc của anh sống dậy. Anh biết em là món quà lớn nhất mà cuộc đời ban tặng cho anh. Bên em, anh có biết bao thay đổi. Anh biết quan tâm tới mọi người nhiều hơn, anh tìm gặp mẹ - điều trước đó chưa bao giờ anh nghĩ tới…

Anh mường tượng đến lúc đi mua váy bầu cho em - vợ của anh, mơ về ngôi nhà nhỏ của hai ta và trong đó sẽ lanh lảnh cả ngày tiếng cười đùa của em và bọn trẻ. Anh sẽ giúp em công việc nhà và cùng em chuẩn bị những bữa cơm … Anh đếm từng ngày đợi em hoàn thành nốt việc học - ngày em toàn tâm đồng ý làm vợ anh.

...Tuần sau sẽ là đám cưới của chúng mình. Anh mong đợi tới nghẹt thở ngày hạnh phúc ấy. Anh tin hạnh phúc của anh sẽ thật trọn vẹn vì anh đã có em. Cảm ơn và yêu em nhiều lắm!

"ST" nguồn từ tuồi trẻ

Bên em là hạnh phúc
Trang 1 trong tổng số 1 trang