Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình

Go down 
Tác giảThông điệp
HCH
Thành viên mới
Thành viên mới
HCH

Tâm trạng : amused
Nữ
Châm ngôn sống : yêu là khổ...
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 51982

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Left_bar_bleue89/100Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Empty_bar_bleue  (89/100)
Nội tâm:
Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Left_bar_bleue50/50Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Empty_bar_bleue  (50/50)

Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình   Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Icon_minitimeSat Mar 20, 2010 8:06 pm

Thấy trên voz có bác đăng lên,đọc thấy giờ đạo đức con người tồi tàn quá mức.k hiểu nổi vì sao lại trở thành như thế.mình trích nguyên bài,đề nghị các bạn cảnh giác cao độ ở các nơi công cộng.
Thân gửi các bạn,

Cách đây vài tuần, trong một rạp hát, một người cảm thấy có vật gì đó chĩa ra từ ghế của cô ấy. Khi cô ấy đứng dậy để xem đó là vật gì thì thấy một cây kim nhô ra khỏi ghế kèm theo một mảnh giấy ghi là:

“Bạn vừa mới nhiễm HIV”...

Trung tâm Kiểm soát Bệnh tật báo cáo rằng gần đây nhiều trường hợp tương tự đã xảy ra tại nhiều thành phố khác. Tất cả các cây kim được xét nghiệm đều là HIV dương tính.

Trung tâm này cũng báo cáo rằng người ta tìm thấy những cây kim như vậy tại các máy rút tiền công cộng (máy ATM). Chúng tôi yêu cầu mọi người hãy cực kỳ cẩn trọng khi đối mặt với tình huống như vậy. Cần phải xem xét thận trọng tất cả các ghế ngồi nơi công cộng trước khi ngồi. Kiểm tra kỹ lưỡng bằng mắt là đủ. Thêm vào đó, các bạn hãy chuyển thông điệp này đến các thành viên trong gia đình của mình và bạn bè để họ biết về mối hiểm nguy tiềm tàng này.

Gần đây một bác sĩ đã thuật lại một trường hợp tương tự đã xảy đến với một trong những bệnh nhân của ông tại rạp hát. Một cô gái đã đính hôn và chuẩn bị kết hôn trong vài tháng nữa, đã bị đâm phải khi đang xem phim. Mảnh giấy đi kèm theo chiếc kim có thông điệp sau:

“Chào mừng bạn đến với thế giới của gia đình HIV”.

Mặc dù các bác sĩ nói với gia đình cô ấy là phải mất 6 tháng vi-rút mới đủ mạnh để bắt đầu phá huỷ hệ miễn dịch và một bệnh nhân khoẻ mạnh có thể sống khoảng 5 – 6 năm, nhưng cô gái đã chết sau 4 tháng, có thể chủ yếu là do bị sốc.

Tất cả chúng ta đều phải cẩn thận khi ở những nơi công cộng. Cầu Trời phù hộ! Hãy nghĩ rằng các bạn sẽ cứu lấy một cuộc đời bằng cách chuyển thông điệp này đi. Vui lòng bỏ ra một vài giây để chuyển nó đi...

Bị dẫm kim tiêm chứa HIV. Đừng lo lắng mà bĩnh tĩnh xử lý theo những bước sau:
1)Bạn phải nặn máu ra
2)Ghé vào nhà người dân gần nhất xin xà phòng bôi vào vết thương để sát trùng rồi rửa sạch
3)Trong vòng 24h đến cơ sở y tế gần nhất mua thuốc chống phôi nhiễm HIV. Lưu ý thuốc chỉ có tác dụng trong vòng 72h, uống liên tục trong vòng 4 tuần Vì lợi ích của cộng đồng hãy send tin này cho tất cả mọi người. Vì chỉ bằng tin nhắn này của bạn, bạn có thể cứu sống được một mạng người đấy
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình   Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Icon_minitimeSat Apr 10, 2010 3:13 pm

ui!me oi!the nay thi hok dam di dau ca!o nha cho no lanh

Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» moi nguoi oi hay giup minh va ung ho minh voi.hi vong duoc lam wen voi cac ban.dung
» Có Ai Chỉ Mình Cách Tặng Quà Cho Người Bạn Của Mình Đã Quen 1 năm Rồi?
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» Chọn người yêu mình hay mình yêu?
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI