Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
vienkeomauhong
Thành viên mới
Thành viên mới
vienkeomauhong

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : con đường tắt nào cũng đưa ta về đại lộ chính của mình.
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 51561

Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Empty
Bài gửiTiêu đề: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 11:32 am

Anh yêu em, rất yêu em. Anh lấy em làm vợ, anh muốn em sống hạnh phúc.
Rồi anh cứ bỏ em ở nhà một mình. Anh cứ để em lầm lũi và cô đơn. kỳ ai. Anh nói trước đây cha mẹ bao bọc em quá nhiều giờ anh phải bóc cái vỏ bọc đó ra để em được sống hoà nhập với cuộc sống. Nhưng cuộc sống bây giờ của em không phải thế, em giống như một con cá bị nhốt trong bể chỉ gặp chủ khi nào anh về. Anh không bóc vỏ bọc ra mà thực tế là anh đang thay nó bằng vỏ bọc khác.

Anh ạ! Anh có biết em chán cuộc sống đó đến mức nào không
Tại sao? Tại sao em cứ phải sống như con chim cảnh hay đúng hơn em sống như một bà góa phụ ở tuổi 24. Em buồn, em khổ, em khóc và có lúc em cần một bờ vai để dựa lắm anh ạ. Thế nhưng em luôn phải tự dựa vào mình và nếu có quá mệt em phải nằm xuống giường, xuống đất thậm chí là giữa đường quốc lộ
Anh có hiểu tình cảm của em không anh? Anh có hiểu với em đâu là thứ em cần nhất và điều hạnh phúc nhất với em là gì không anh? Anh có biết em cần gì nhất không anh? Em cũng có thể sống như bao nhiêu người con gái bình thường khác mà. Nhưng em vẫn một lòng chung thuỷ với anh.
Anh nói anh yêu em, anh nói sẽ ở bên em suốt cuộc đời vậy giờ đây anh ở đâu?
Em yêu anh, em tưởng em đã rất hiểu anh, em tưởng rồi đây dù ăn rau ăn cháo thì cuộc sống của em vẫn là hạnh phúc nhất. Em nhận ra mình đã sống vô nghĩa và đã vì anh quá nhiều, em biết anh sẽ buồn nếu em nói em hối hận. Nhưng hơn lúc nào hết giờ đây tâm trạng của em là như thế. Điều em thấy không giống như điều mà em mong muốn. Em đảm bảo dù công việc có vất vả đến bao nhiêu. nhưng em vẫn Hạnh Phúc nếu chiều về em đñöôïc anh hỏi han chăm sóc và nhìn thấy anh cười.
Nhưng!
Em phải đứng một mình, đi một mình trong cô đơn. Em phải chống chọi với những ánh mắt đàn ông dành cho em cả cảm thông, thương hại và chế diễu. Em phải đối mặt với những hạnh phúc của những người bị em bỏ rơi khi em chạy theo anh. Em phải chống chọi với những câu đùa vô tình và cố tình của nhiều người. Và em đang âm thầm chống chọi với chính bản thân em. Sự cô đơn làm em đau khổ biết bao nhiêu.
Em có bản lĩnh, em có nghị lực. Nhưng anh ơi, giờ đây em không biết em mạnh mẽ được đến bao giờ nữa, và bao giờ thì em gục ngã. Anh sẽ buồn nếu em nói giá như cho em chon lại. Nhưng nếu được em thực sự muốn chọn lại. Hay không đua đòi yêu anh, hay không để anh rời xa em vì lý do cuộc sống và đồng tiền. Hay gần nhất... nếu thời gian quay lại chỉ khi anh ra đi, em sẽ gạt bỏ tự trọng và hiếu thắng kể cả phải quỳ xuống cầu xin anh đừng đi chắc chắn em cũng sẽ làm để anh ở bên em.
Vì sao anh?
Vì chúng ta khó khăn ư? Mọi thứ sẽ qua vì tình yêu có sức mạnh rất lớn, và em cũng đủ sức mạnh vượt qua. Em cũng có thể kiếm tiền. Anh thương em ư? Sợ em vất vả ư? Nhưng anh có hiểu đâu là vất vả với em không? Đâu là thứ mà em sợ nhất không?
Em cần gì? Một Điều đó em cho rằng anh biết.
Vì tiền ư? Em ghét đồng tiền. Nó chẳng là gì so với cảm giác của em lúc này.
Em cô độc và trơ trọi giữa biển người. Em muốn chạy trốn. Nhưng em không đủ mạnh và không đủ can đảm.
Phải,em xa chồng, em khổ sở nhưng em không cần ai quan tâm đến em hết.. Em chỉ cần anh và anh biết không, điều em cảm thấy lo lắng nhất là: Em thấy sự cô đơn của mình đã quen, và em nghĩ một ngày em sẽ quen không còn anh bên cạnh nữa. Mặc dù em vẫn rất yêu anh!
113dethuong
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
113dethuong

Nam
Châm ngôn sống : yêu là cho đi chứ không cần nhận lại,là buông tay ra khi bàn tay ấy nắm lấy bàn tay khác
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 51851

Bài gửiTiêu đề: Re: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 1:53 pm

nghe mà thấy buồn. adm
vienkeomauhong
Thành viên mới
Thành viên mới
vienkeomauhong

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 4:03 pm

Bờ vai ấy vốn thuộc về cuộc sống của mình,và mình tin nó vẫn đang thuộc về mình,vì hoàn cảnh sao?vì sự lớn lao của đồng tiền đã dần cướp anh đi rồi..................
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56478

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Left_bar_bleue0/0Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Left_bar_bleue0/0Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 9:04 pm

đọc những lời bạn vít thật buồn, đồng tiền sẽ cướp đi tình yêu của mình nếu mình bị nó quá chi phối, nhưng bạn sẽ giữ được a ấy bởi chính tình cảm bằng trái tim của bạn
vienkeomauhong
Thành viên mới
Thành viên mới
vienkeomauhong

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitimeFri Mar 26, 2010 9:08 am

tình yêu chân thành mình luôn dành cho anh ấy,anh ấy luôn là tất cả những gì mình có.Đúng,mình phải luôn có niềm tin phải kg?
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitimeFri Mar 26, 2010 3:01 pm

bạn à , chuyện buồn thật , mọi thứ xung quanh bạn bây giờ nó xám quá , bạn hãy bắt đầu lại , hãy thử thay đổi mình một chút thử xem , mình nghe cái câu nói của một vĩ nhân rất nổi tiếng .... đời thay đổi khi chúng ta thay đôi , vậy thì bạn hãy thử 1 lần xem sao nào .
đi may hoặc mua một số bộ đồ mới , đi cắt 1 mái tóc mới , đậy sớm hơn 1 chút và chạy thể dục , nấu những món ăn mới , và .... những ngưòi bạn mới .
với chồng mình , bạn hãy cố gắng kéo anh ấy vào cuộc sống của bạn , như nhờ anh ấy sửa dùm cái máy tính , tách dùm cái file , cài lại cái dt ... vv , những việc mà 2 ngưòi có thể làm chung . thì bạn đừng làm 1 mình nữa , hãy chờ anh ấy về rồi cùng làm .... vv những thời gian 2 ngưòi ở gần nhau ấy , sẽ rất quý giá đối với tình cảm của 2 người
đôi khi 1 chút kiêu cũng là 1 thứ vũ khí lợi hại của con gái . dù khi đó mình là vợ của ngưòi ta đi nữa .nhưng 1 chút kiêu kỳ , một chút mới mẽ cũng sẽ làm cho ngưòi con trai thay đổi , và muốn khám phá . tò mò .....
bạn hãy tập từ chối anh ấy trong 1 số chuyện , tức là bạn phải làm chủ mình . rèn luyện mình có đủ bản lĩnh để tự đưa ra các quyết định , ban đầu là từ ngững việc nhỏ , sau dần là những việc lớn hơn , khi đó bạn sẽ tạo ra 1 vị thế gần ngang bằng với ngưòi ta ,lời nói của bạn sẽ dc tôn trọng hơn .
bản tính của con trai là tò mò và thích chinh phục , khám phá , vì vậy bạn phải tự thay đổi mình 1 chút , phá cách 1 chút đó cũng là 1 chiêu lợi hại để níu kéo ngưòi ta về với mình đấy
muốn dành lấy hạnh phúc , phải đứng lên và hành động , chứ không phải là giọt nứoc mắt và dành thời gian để viết những dòng như trên đây đâu .
vienkeomauhong
Thành viên mới
Thành viên mới
vienkeomauhong

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitimeFri Mar 26, 2010 4:31 pm

mình hiểu và cảm ơn bạn về những điều chia sẽ,thật ra mình muốn thay đổi thật nhiều.Nhưng lúc đó là một người khác chứ kg còn là mình nữa.Nếu như vậy mình sẽ quên hết mất,se quen với những gì mình thay đổi,mình sợ lắm.Nếu như anh ấy luôn bên mình,mình có thay đổi mới mẽ anh cũng sẽ nhận ra,và có khi là ủng hộ.Nhưng giờ đây mình lầm lũi chỉ có một mình,mình sẽ thay đổi vì ai đây?
113dethuong
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
113dethuong

Nam
Châm ngôn sống : yêu là cho đi chứ không cần nhận lại,là buông tay ra khi bàn tay ấy nắm lấy bàn tay khác
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 51851

Bài gửiTiêu đề: Re: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitimeFri Mar 26, 2010 8:54 pm

sao bạn phải wa tự ti như vậy nhi?sao ko tự đứng lên,dành lại tất cả những thứ mà nó thuộc về bạn.chúc bạn may mắn
trungkie_no1
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
trungkie_no1

Tâm trạng : worried
Nam
Châm ngôn sống : Những gì trong tâm trí bạn có thể sẽ ra đi, nhưng những gì trong tim bạn sẽ tồn tại mãi mãi
Điểm : 51898

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1/10
Hài hước:
Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Left_bar_bleue1/10Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Left_bar_bleue10/10Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitimeFri Mar 26, 2010 10:37 pm

hãy can đảm lên chị gái ơi!!
vienkeomauhong
Thành viên mới
Thành viên mới
vienkeomauhong

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitimeSat Mar 27, 2010 8:04 am

Uh,mình sẽ cố,mình phải cố gắng hết sức,đến lúc nào kg thể được nữa.Có niềm tin,chắc sẽ có hy vọng,có hy vọng chắc sẽ thành công.Mình phải dành lấy lại những gì vốn dĩ đã thuộc về mình.
vienkeomauhong
Thành viên mới
Thành viên mới
vienkeomauhong

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitimeTue Apr 13, 2010 1:46 pm

Nửa sự thật kg còn là sự thật...và tình yêu kg một nửa bao giờ!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?   Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình? Icon_minitime

Đã có một bờ vai,sao em phải tự dựa vào mình?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mình phải làm sao để có thể quay lại khi mình nói chia tay trước
» Có phải anh quá tin tình yêu của mình phải không em?
» Mình phải làm gì đây ? giúp mình với
» Phải Rồi Mình Đã Chia Tay !!!
» Mình cần phải làm gì đây...?