Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đừng nói yêu em khi chưa sẵn sàng, anh nhé!

Go down 
Tác giảThông điệp
Viemyeuanh
Thành viên mới
Thành viên mới
Viemyeuanh

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Yêu là dám đối mặt với tất cả mọi thử thách!
Số lần được cám ơn : 6
Điểm : 51371

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Đừng nói yêu em khi chưa sẵn sàng, anh nhé! Left_bar_bleue0/0Đừng nói yêu em khi chưa sẵn sàng, anh nhé! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Đừng nói yêu em khi chưa sẵn sàng, anh nhé! Left_bar_bleue0/0Đừng nói yêu em khi chưa sẵn sàng, anh nhé! Empty_bar_bleue  (0/0)

Đừng nói yêu em khi chưa sẵn sàng, anh nhé! Empty
Bài gửiTiêu đề: Đừng nói yêu em khi chưa sẵn sàng, anh nhé!   Đừng nói yêu em khi chưa sẵn sàng, anh nhé! Icon_minitimeFri Mar 26, 2010 11:12 am

Đây chỉ là một bức thư mình đọc được, nhưng rất giống hoàn cảnh mình trước đây, mạo muội xin phép tác giả post lên cho mọi ng cùng chia sẻ!
Đừng vội nói yêu em khi chưa sẵn sàng, anh nhé!

Hãy chỉ nói yêu em khi anh đã sẵn sàng, đừng vội vàng anh nhé. 26 năm em đã chờ đợi được thì thêm thời gian nữa cũng đâu có sao. Hãy thực sự chắc chắn về quyết định của mình.

Gửi anh - người sẽ cùng em đi hết quãng đời còn lại của cuộc đời.

Không biết bao lâu nữa anh sẽ xuất hiện, sẽ trao và cảm nhận yêu thương với em trong cuộc sống này. Và cũng không biết lúc đó, tình yêu em dành cho anh sẽ như thế nào. Anh sẽ cảm nhận ra sao nhưng em muốn nói với anh về tình yêu mà em đang nghĩ bây giờ anh nhé.

Tình yêu - điều nhất thiết em cần ở anh ấy là sự chân thành. Trong cuộc sống cũng vậy, con người quan trọng nhất sống với nhau, tốt với nhau bởi sự chân thành.

Trước hết, em mong anh phải thành thật nhận rõ, đó là tình yêu hay mới chỉ là tình thương.Bởi Ty chỉ có một, nhưng cái na ná tình yêu có rất nhiều, và em sợ, sợ mình lầm lạc để gây đau khổ không đáng có cho nhau.Hãy đến với em vì tình cảm chân thật, đừng vì thương hại cho một giấy phút yếu đuối nào đó ở em.

Mọi thứ đều không thể tồn tại mãi mãi. Giờ em thấy câu "Anh yêu em mãi mãi" cứ kỳ kỳ làm sao đó. Em cũng chẳng còn tin vào câu nói đó, bởi chẳng có gì là mãi mãi cả. Ngay cả con người tồn tại trong thế giới này cũng thế, rồi thì cũng có lúc về với cát bụi. Vì thế, khi anh nói yêu em hãy chỉ cần nói "Anh yêu em thôi".

Nhớ có một lần lâu rồi, em đọc trên một bài rất hay về tình yêu. Đại ý như thế này: Ngày hôm nay, khi gặp em rồi thì anh mới biết thế nào là tình yêu. Nhưng sau đó, anh gặp một người khác, anh mới biết thế nào là tình yêu đích thực, rồi lại tiếp tục gặp người khác và lại tiếp tục đích thực. Cứ thế, cái đó cũng chứng minh rằng nhận thực của con người không là bất biến, nó chỉ đúng cho từng thời điểm.

Khi anh yêu em, hãy thể hiện bằng hành động anh nhé. Thành thật anh nhé, em sợ con trai bây giờ. Họ nói giỏi hơn họ đã làm. Em không có ý vơ đũa cả nắm đâu. Bởi em biết cũng còn rất nhiều người em chưa gặp nhưng giờ em thấy từ bạn bè em, người yêu của bạn bè em và cả những gì em đã trải qua, tiếp xúc thì em thấy thế.

Tương lai họ vẽ ra, họ hứa hẹn thì nhiều lắm nhưng thực tế họ đã làm được gì, làm được đến đâu thì vẫn còn xa vời với những gì họ nói lắm. Ai trong cuộc sống này cũng cần phải có ước mơ, hoài bão để mà cố gắng vươn tới nhưng hãy thay bằng hành động cụ thể có lẽ sẽ tốt hơn.

Trước hết, anh hãy cứ sống thật tốt với chính mình, gia đình mình, bạn bè mình rồi khi có thêm em, hãy yêu thương thêm gia đình em, bạn bè quanh em nữa. Tình yêu không chỉ cần có riêng mình với nhau mà còn là với cả những người xung quanh mình nữa anh ạ. Em muốn sau này bạn bè em cũng là bạn bè của anh nữa. Tình yêu là đồng cảm và chia sẻ.

Dạo này trên truyền hình chiếu nhiều về sự không chung thủy trong tình yêu và hôn nhân, cũng đôi điều để nói tới, để suy ngẫm. Con người sống trong xã hội bây giờ nhiều khi gấp gáp và bận rộn quá. Và có phải vì thế mọi thứ cứ ào đến rồi lại ào đi không anh? Có phải vì thế mà ngày nay, ly hôn là điều bình thường và phổ biến không anh?

Bài Phật dạy về tình yêu là bài mà em thích nhất và luôn tâm niệm "Tình yêu phải làm bằng sự hiểu biết, có hiểu mới có thương". Hãy hiểu tính cách, cuộc sống của em, đã yêu là có thể chấp nhận hết cả những điểm chưa hoàn thiện của nhau bởi không ai là toàn vẹn cả.

Bản chất thì khó có thể thay đổi được nhưng môi trường sống và những người xung quanh sẽ làm mình sống tốt hơn lên. Vì thế hãy chỉ nói yêu em khi anh đã sẵn sàng, đừng vội vàng anh nhé. 26 năm em đã chờ đợi được thì thêm thời gian nữa cũng đâu có sao. Hãy thực sự chắc chắn về quyết định của mình.

Hãy yêu thương em thêm cả bằng trách nhiệm. Trách nhiệm ở đây không quá nặng nề. Đó chỉ là trách nhiệm với những lời đã nói, những việc đã làm. Suy cho cùng sau này song hành cùng hôn nhân là tình yêu thương và cả là trách nhiệm với gia đình và con cái. Khi yêu thương nhau, em nghĩ mình cũng cần cả là trách nhiệm nữa anh ạ.

Và sau tất cả, quan trọng nhất là anh yêu em. Tình yêu có những cách thể hiện khác nhau nhưng anh hãy thể hiện để em thấy anh yêu em và chúng ta cần có nhau trong cuộc sống này, anh nhé!

Em sẽ chờ anh dù có là bao lâu đi nữa.

Đừng nói yêu em khi chưa sẵn sàng, anh nhé!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thư chưa gởi
» Chưa yêu chưa biết dắng cay là gì...
» Đừng bao giờ ngừng nỗ lực và đừng bao giờ bỏ cuộc.
» Bạn đã sẵn sàng "nâng" tình bạn sang tình yêu?
» lời chưa nói