Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé

Go down 
CHUNG_VIET_8X4
thiên hạ đệ nhất công tử
yeungocmaithoi
Natasa
kiniemboquen_hanni_9x
TraiTimTonThuong
YSL_TINA25
luna
luckynguyen
13 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56478

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Left_bar_bleue0/0Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Left_bar_bleue0/0Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Empty_bar_bleue  (0/0)

Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeTue Mar 30, 2010 11:59 pm

hoangtuan.yeuyeu đã viết:

2, Có bao giờ Luna nghĩ rằng mình chỉ bị lợi dụng trong tình yêu để rồi nhận thất bại?

Chưa bao giờ Luna nghĩ mình bị lợi dụng trong tình yêu cả, vì tình yêu ở thực tại của Luna thì Luna biết chưa hề có sự lợi dụng nào, nếu có chắc chỉ Luna lợi dụng ng ta thôi à Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_tongue
còn với tình ảo, Luna đã có 1 mối tình ảo nên cũng biết rằng người đó ko hề lợi dụng mình, người đó đâu có được gì, những sự quan tâm, lo lắng của ng dành cho mình, những cuộc điện thoại ng ta gọi cho mình rất lâu, đê rồi người ta được j nào? 1 cái cầm tay cũng ko có. đó là về tình
còn về tiền ( vì nói về lợi dụng chỉ có 2 loại đó thôi mà) thì càng ko bao giờ, người ta thiệt với mình nhìu hơn đó, nhìu lắm
còn thất bại ah, chưa bao giờ mình nghĩ tới từ thất bại trong tình yêu cả, mà mình sẽ nghĩ rằng đó là 1 mối tình dang dở và mãi là 1 kỉ niệm với mình.
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 12:06 am

3, Có bao giờ Luna nghĩ mình chỉ là nhân vật trong 1 cuốn tiểu thuyết mà 1 chàng trai nào đó đã viết lên không?

Luna cũng chưa từng nghĩ mình như vậy, vì mình biết người ta vẫn còn vương vấn 1 điều gì đó, nếu mình chỉ là 1 nhân vật thì nó đã đi đến hồi kết rồi, đâu phải đi rồi về như vậy. nếu ko nhớ tới mình thì người ta đâu có thức muôn vậy để nói chuyện với mình.
mà nếu có đúng là như vậy thật, thì cũng ko sao cả. Luna hãnh diện vì được sánh vai với chàng hoàng tử, được xuất hiện trong cả tiểu thuyết và là nhân vật chính, còn j bằng nữa, càng nổi tiếng đúng ko ? Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_wink
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 12:12 am

4, Luna thoát ra ảo ảnh bằng cách nào?Trong khi Luna thừa biết nó chỉ là ảo ảnh mà sao Luna lại vẫn cứ vào?Dẫu rằng đó là ảo ảnh hoàn hảo?

Luna thoát ra ảo ảnh á? nghe ghê quá nhỉ? như từ địa ngục thoát ra vậy. chỉnh sửa lại chút nha, mình quay lại được về hiện tại là nhờ vào những người bạn, anh, chị bên cạnh mình, họ cầm tay mình, nhưng chủ yếu vẫn là do chính bản thân mình thôi, vì mình biết đến giờ vẫn có bé vẫn chìm trong mộng tưởng
chính Luna sẽ biết mình phải làm j.

Lúc mình bước vào mình đâu biết nó là ảo ảnh đâu, vì lúc đó mình vẫn có chút hy vọng cái 0.5% nhỏ nhoi ấy thuộc về mình Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_cry
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 12:21 am

5, Ảo ảnh mãi chỉ là ảo ảnh, tại sao có lúc Luna lại yêu cái ảo ảnh đó?Ảo ảnh mà dẫn đến tình yêu thật,theo Luna nghĩ rằng chuyện tình cảm đó có thành công được hay không?Trong khi tất cả đến với Luna chỉ là ảo giác?

Aỏ ảnh ko mãi hỉ là ảo ảnh đâu bạn, nó sẽ là thật nếu chúng ta cho cái ảo ảnh đó đến với thực tại. mình cũng ko ghĩ rằng mình lại yêu cái ảo ảnh đó, ngày trước chính mình cười trên những mối tình gọi là online nhưng rồi chính mình lại cười chính mình, nhưng tình yêu mà, nó đến lúc nào mình đâu có biết.

ảo ảnh mà dẫn đến tình yêu thật, có chứ bạn, nhìu lắm đó, và còn có nhìu cặp đi đến điều thiêng liêng nhất là trao nhau nhẫn đính hôn đó. tình yêu hay nói nôm na hơn là tình cảm đặc biệt, nó đâu có dễ đến, có phải lúc nào cũng nói lời yêu dược, có phải lúc nào cũng yêu 1 ai đó được đâu.

chuyện tình cảm đó có thành công được hay ko thì tùy thuộc vào họ thôi, 0.0001 %. dù sao nó cũng ko phải 0% tròn chĩnh đúng ko nào? Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_wink

hiz, cảm ơn tuân, thật sự là.... Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Affraid
CHUNG_VIET_8X4
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
CHUNG_VIET_8X4

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 56368

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Left_bar_bleue70/100Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Left_bar_bleue991/1000Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Empty_bar_bleue  (991/1000)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 9:14 am

XIN CHÀO luna nhá?
vậy là hạnh phúc trên diễn đàn đã đến với lu na rồi nhỉ?chúc mừng nha?
một bản lí lịch rõ ràng chung thực chi tiết đến từng cái tên
với mình đầu tiên là chút ấn tượng bình thường
thứ 2 là khâm phục sự thành thật của luna
2:bên ai bạn thấy hạnh phúc nhứt?
3:con đường hạnh phúc vời bạn khó khăn hay bình thường?
4:việc bạn làm nào bạn thấy hạnh phúc ?cho ai?

-------------------------------------------tạm thời thế đã----
http://vnthutinh.com.vn
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 10:27 am

CHUNG_VIET_8X4 đã viết:
XIN CHÀO luna nhá?
vậy là hạnh phúc trên diễn đàn đã đến với lu na rồi nhỉ?chúc mừng nha?
một bản lí lịch rõ ràng chung thực chi tiết đến từng cái tên
với mình đầu tiên là chút ấn tượng bình thường
thứ 2 là khâm phục sự thành thật của luna
2:bên ai bạn thấy hạnh phúc nhứt?

Trước tiên là Luna cảm ơn anh Việt đã có những lời nhận xét dành cho Lu. vì e coi đây là 1 gia đình nên nếu ko muốn nói điều j e sẽ ko nói ra, còn đã nói ra thì e ko muốn dối điều j cả, theo e khi ở nhà mà còn dối nhau nữa thì ra ngoài sẽ ra sao? e ko thích điều đó.
e ko muốn bị lên thớt như thế này tí nào, vì e biết mọi người sẽ đặt cho e những câu hỏi đó và e biết e sẽ trả lời thật với chính e chứ ko thể bao biện j cả. nhưng e đã bị kéo lên thì cả nhà muốn biết j về e cứ hỏi, dù sao e cũng ở nhà đã lâu. Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_question

1. Với e " hạnh phúc là có thật " _ 1 câu nói của 1 người bạn. Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_cyclops và nó rất đúng
khi e cười hay e khóc trong nụ cười mà trong lòng thấy thổn thức, nhẹ nhàng,... lúc đó e đang hạnh phúc. e cũng ko biết nói sao nữa. hì Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_scratch
khi hạnh phúc bên gia đình, bạn bè và khi hạnh phúc bên người mình yêu.
khi ở bên gia đình, lúc hạnh phúc là lúc cảm thấy sự bình yên, thanh thản, đầm ấm bên họ.
còn khi bên người mình yêu thì lúc ta cảm nhận được con tim đang xao động, lúc đó ta đang hạnh phúc. hì theo e là vậy đó

2. Hiện tại thì bên gia đình e thấy được hạnh phúc nhất.
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 10:44 am

CHUNG_VIET_8X4 đã viết:

3:con đường hạnh phúc vời bạn khó khăn hay bình thường?
4:việc bạn làm nào bạn thấy hạnh phúc ?cho ai?

-------------------------------------------tạm thời thế đã----

3. Với em con đường hạnh phúc là do chính mỗi con người tạo nên cho chính bản thân mình, và nó là bình thường. tận trong suy nghĩ của mỗi người nếu ta nói ta đang hạnh phúc, hãy nghĩ đến những điều ta được hạnh phúc thì lúc đó nó là hạnh phúc, còn ta cứ nghĩ đến những điều gọi là buồn, gọi là đau khổ thì lúc đó ta đã tự mang đến cho mình 1 điều ko nên mà bỏ quên mất hạnh phúc ta đang có.
nên hãy luôn nhớ đến những điều hạnh phúc, lúc đó ta sẽ cảm thấy ko khó j để tìm được hạnh phúc cho riêng mình mà ta còn thấy được nhẹ nhàng. thanh thản hơn.
trong 1 mối tình nếu đã chia tay cũng vậy, hãy nghĩ đến những điều vui vẻ, hạnh phúc mà người đó đã dành cho ta, đừng nên nghĩ về những nỗi buồn người đó mang đến, hãy quên nó đi và giữ lại những niềm vui để chúng mãi là kỉ niệm khi ta nhớ đến họ.
con đường hạnh phúc là bất tận với mỗi con người. Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_tongue

4. ừm, câu này thì nhiều lắm a, nhìu việc e đã làm và e thấy họ đều rất vui và e cũng rất hạnh phúc.
1 vài ví dụ nha: là e đi nhà tình thương, những e nhỏ đó rất vui còn e rất hạnh phúc.
khi đón bé con ( cháu gái e ) ra đời, e là người đầu tiên đón bé, e hạnh phúc lắm.
...
nhìu lắm
nhưng khi a nói thì e nghĩ luôn tới 1 lần, cũng lâu rồi, lúc ba bị nằm viện vì đau bụng, cũng ko nặng lắm nhưng e rất lo, mặc dù rất bận nhưng e cũng lao về nhà, nhà thì xa, về tới nhà e vào viện với ba luôn.
khi đó buổi sáng e dậy thật sớm để nấu cơm mang vào cho ba, ba ko được ăn đồ ăn ở ngoài mà, e thì lại ghét nhất là dậy sớm.
lúc đó e rất hạnh phúc vì được bên cạnh ba, chăm cho ba.

ko biết những câu trả lời của e có làm a Việt vừa lòng ko nữa . hì
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 56061

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Left_bar_bleue90/100Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Left_bar_bleue80/100Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 10:45 am

chị ơi, chị cho em hỏi 1 câu nha. Theo chị thì mình có nên cố giữ 1 cái j đó mà mình ko chắc nó ố thuộc về mình hay ko, hay mình sẽ làm rõ ràng rồi mới quyết định ạ? chị hỉu í em nói chứ ạ?
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 10:58 am

bé_lì_90 đã viết:
chị ơi, chị cho em hỏi 1 câu nha. Theo chị thì mình có nên cố giữ 1 cái j đó mà mình ko chắc nó ố thuộc về mình hay ko, hay mình sẽ làm rõ ràng rồi mới quyết định ạ? chị hỉu í em nói chứ ạ?

Chào bé!
chị biết e nói j.
theo chị thì ko nên cố để giữ 1 cái j đó, vì nó là ảo mà. với lại kể cả trong thực tại mình cũng ko nên cố gắng để giữ 1 cái j đó, hãy để cho tự nhiên nó xảy ra, nó đến bất ngờ thì hãy cho nó đi thật nhẹ nhàng.
còn làm rõ ràng mọi chuyện ah, có thể! nếu e muốn, nhưng chị lại ko nghĩ thế, e càng làm cho nó rõ ràng thì e càng mắc vào vòng luẩn quẩn thôi, " rõ ràng" đó chỉ cho thỏa sự tò mò của mình mà thôi. chi bằng cứ đê cho nó diễn ra 1 cách bình thường, tình yêu sẽ trôi đi nhưng tình bạn thì sẽ còn mãi e ah.
hãy để cho nó mãi là 1 kỉ niệm, e càng đi vào để muốn cái j đó rõ ràng là e đang đi vào màng tơ rối. chỉ có e mới giúp e đi ra khỏi cái vòng xoáy đó.
nha bé
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54379

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Left_bar_bleue10/1Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Left_bar_bleue10000/1Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 12:08 pm

Luna à!Cảm ơn vì những tâm sự thật của bạn trong những câu trả lời trên nghen.Hii
Mình muốn nói thêm 1 điều đó là "hạnh phúc đơn giản đến với chúng ta từ những điều bình dị nhất, nó không mạnh mẽ, không xô bồ,có 1 cái gì đó nó lặng lẽ,bình lặng,chả qua là chúng ta quan trọng hóa vấn đề nên mà thôi,ảo là thật và thật là ảo,không ai có thể phân biệt được rõ ràng ranh giới đó"
Vậy theo bạn, hạnh phúc ảo có mong manh không?Nó có ưu điểm nhược điểm gì?Chẳng nhẽ nó có sức mạnh ghê gớm thế sao?khi bước vào thế giới ảo bạn có nghĩ rằng có 1 số người đã tự đánh mất chính bản thân mình ko?Bạn suy nghĩ gì về điều đó?
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 1:45 pm

Luna à!Cảm ơn vì những tâm sự thật của bạn trong những câu trả lời trên nghen.Hii
Mình muốn nói thêm 1 điều đó là "hạnh phúc đơn giản đến với chúng ta từ những điều bình dị nhất, nó không mạnh mẽ, không xô bồ,có 1 cái gì đó nó lặng lẽ,bình lặng,chả qua là chúng ta quan trọng hóa vấn đề nên mà thôi,ảo là thật và thật là ảo,không ai có thể phân biệt được rõ ràng ranh giới đó"
Vậy theo bạn, hạnh phúc ảo có mong manh không?Nó có ưu điểm nhược điểm gì?Chẳng nhẽ nó có sức mạnh ghê gớm thế sao?khi bước vào thế giới ảo bạn có nghĩ rằng có 1 số người đã tự đánh mất chính bản thân mình ko?Bạn suy nghĩ gì về điều đó?

cảm ơn tuân.
đúng là ranh giới giữa thật và ảo, ko ai có thể phân biệt được. mặc dù vẫn biết là mình đang trong thế giới ảo

hạnh phúc ảo mà bạn nói, Luna chỉ nói về hạnh phúc của tình yêu thôi nha:
hạnh phúc ảo đúng là nó mong manh lắm, như 1 người đã nói với mình là 0.5%. nhưng từ cái ảo đó ta đưa vào thực tại, như gặp nhau,... thì lúc đó nó mong manh hay ko phụ thuộc vào chính chúng ta thôi.

hạnh phúc ảo nếu ta quá chìm trong nó thì 1 lúc nào đó ta sẽ lạc vào u mê lúc nào mà ta ko biết, khi trở về thực tại thì ta mới nhận ra rằng ta đã bỏ lỡ rất nhiều điều. ta sống với những điều mà ta gọi là tình yêu mộng mơ, tuyệt đẹp mà ko biét rằng ta ko thể cầm được nó, chạm được vào nó. ta ko biết rằng ta đang sống trong 1 giấc mộng.
nhưng điều j cũng có 2 mặt của nó. hạnh phúc ảo thì cũng là 1 thứ hạnh phúc, nó cho ta thêm thi vị của cuộc sống. cho ta niềm vui, hạnh phúc và có lẽ là điều j đó mà thực tế ta sẽ ko có.

đúng là nó có sức mạnh lắm chứ, vì nó là hạnh phúc mà. vì nó làm cho trái tim con người rung động mà.
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 1:54 pm

khi bước vào thế giới ảo bạn có nghĩ rằng có 1 số người đã tự đánh mất chính bản thân mình ko?Bạn suy nghĩ gì về điều đó?

Khi bước chân vào thế giới ảo nhiều người đã tự đánh mất chính bản thân mình, chắc chắn là có.
Họ quá bị ảnh hưởng bởi những " cám dỗ" của thế giới ảo. họ không biết dung hòa giữa thực tại và ảo ảnh để rồi họ bị lôi vào vòng xoáy vô hình lúc nào đó.
như mình đã nói vậy, họ bước đi trên con đường ảo ảnh mãi mà ko biết rằng ngoài thực tại họ đã bỏ lỡ nhiều điều,
họ nghĩ rằng, tưởng rằng mình đã đủ mọi thứ, mình đã trở nên hoàn thiện nhưng thực ra họ ko có j cả, vì họ đang sống trong thực tại, thở bằng ko khí của thực tại, ăn đồ ăn của thực tại, hưởng thụ của thực tại... chứ đâu phải trong thế giới ảo.
người có thể giúp họ vượt qua được điều đó chỉ là chính bản thân họ.

Luna hy vọng 1 ai đó sẽ bước chân ra khỏi ảo ảnh, ko mộng tưởng về những điều tưởng như là " chiến thắng " để tìm được 1 hạnh phúc đích thực trong thực tại. Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_arrow
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Left_bar_bleue10/1Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Left_bar_bleue10000/1Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 6:06 pm

Có 1 người đã từng nói với Tuân rằng:"thà sống trong mộng mị và ảo ảnh còn hơn là sống cuộc đời thực, bởi ở đó họ nhận được sự quan tâm thăm hỏi (dù là giả dối) chứ ko phải là cuộc sống đầy khó khăn và phức tạp như ở cuộc sống ngoài".Bạn nghĩ gì về câu nói đó???
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 11:16 pm

Có 1 người đã từng nói với Tuân rằng:"thà sống trong mộng mị và ảo ảnh còn hơn là sống cuộc đời thực, bởi ở đó họ nhận được sự quan tâm thăm hỏi (dù là giả dối) chứ ko phải là cuộc sống đầy khó khăn và phức tạp như ở cuộc sống ngoài".Bạn nghĩ gì về câu nói đó???

Trích dẫn :
ở đó họ
nhận được sự quan tâm thăm hỏi (dù là giả dối) chứ ko phải là cuộc sống
đầy khó khăn và phức tạp như ở cuộc sống ngoài"

câu này thì mình thấy đúng lắm, rất đúng.
nhưng trọn vẹn cả câu thì như bạn nói đó, họ đã đánh mất chính bản thân mình. nhưng đừng luôn nghĩ rằng ta phải chịu khó khăn rồi phức tạp ở c/s thực tại mà đánh mất mình, hãy nghĩ rằng ta được sinh ra và điều hạnh phúc là được sống - cống hiến - hưởng thụ, chắc chắn có nhìu khó khăn, nhưng đó là cơ hội để ta thể hiện chính con người của ta.

mong rằng người đó sẽ dung hòa được cả 2 khía cạnh Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_cry
luckynguyen
Quản trị viên
Quản trị viên
luckynguyen

Tâm trạng : chatty
Nam
Số lần được cám ơn : 25
Điểm : 57493

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 01, 2010 12:26 am

Hôm trước đọc bài viết về các thành viên mà thấy mừng quá, em đã rất hiểu các thành viên của vnthutinh.com, gia đình ta rất tự hào về em.
Câu tiếp theo nhé:
Em đã từng yêu và đã được yêu, có lẽ nó khó quyên đói với em, vây theo em nó có làm em mãi mãi nhớ nó không? Người chồng sau này của em liệu có thể làm mờ đi tình yêu đó không?
luckynguyen
Quản trị viên
Quản trị viên
luckynguyen

Tâm trạng : chatty
Nam
Số lần được cám ơn : 25
Điểm : 57493

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 01, 2010 12:28 am

Em thường làm gì mỗi lúc buồn
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 01, 2010 12:50 am

luckynguyen đã viết:
Hôm trước đọc bài viết về các thành viên mà thấy mừng quá, em đã rất hiểu các thành viên của vnthutinh.com, gia đình ta rất tự hào về em.
Câu tiếp theo nhé:
Em đã từng yêu và đã được yêu, có lẽ nó khó quyên đói với em, vây theo em nó có làm em mãi mãi nhớ nó không? Người chồng sau này của em liệu có thể làm mờ đi tình yêu đó không?

Cảm ơn a cả . Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_tongue nhưng mà hình như e thấy a chém e hơi nhìu so với những ng khác đó, " ưu ái" với e đây mà Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_cry

Đọc câu a hỏi e .. mỉm cười, hì.
e sẽ mãi mãi nhớ tới nó chứ a, e quên sao được.với e nó là kỉ niệm mà a, nhưng e ko phô trương nó ra. ko tô vẽ nó lên mà sẽ giữ trong lòng.
Chồng em sau này biết đâu lại là " họ " Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_tongue . nói vậy thôi chứ chồng e sau này chắc chắn sẽ làm mờ đi tình yêu đó rồi, nhưng mà a nè, lúc chia tay thì đó ko còn là tình yêu với em nữa mà là 1 tình bạn đẹp.
tình yêu đó e dành cho chồng e rồi, chắc chắn vậy. vì tình yêu đâu san sẻ được đúng ko a?
em yêu họ thì em mới lấy họ làm chồng, ko yêu thì thà... hì hì Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_study
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 01, 2010 9:39 am

Tuân có 1 bài thơ mới sáng tác mong luna giải thik dùm:
Chán xã hội tôi bước vào thế giới (ảo)
Hận tình đời tôi cất bước ra đi
Nếu tôi chết ai là người đắp mộ
Vành khăn trắng ai cuốn tiễn đưa tôi

Một miếng đất đủ nằm nơi nghĩa địa
Những vòng hoa càng trở nên vô nghĩa
Về với đất, nơi vĩnh hằng chế ngự
Anh trả nợ đời nhưng không trả em...

Nếu ngày mai anh là người có trí
Xa quê hương anh giữ trọn lời thề
Vai bao lô,áo màu xanh "xứ sở"
Dù tình yêu có phai theo màu áo
Nguyện một lòng nói hai chữ thủy chung
Em yêu ơi! Hãy hiểu lòng anh nhé
Đừng nản lòng làm nhạt chí đời trai
Tình yêu em, anh vẫn giữ trong lòng
Kỉ niệm xưa anh vẫn luôn chung thủy

Anh không sợ "không gian" và "xa cách"
Mà chỉ sợ " khoảng cách" trong lòng em.
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 01, 2010 11:22 am

luckynguyen đã viết:
Em thường làm gì mỗi lúc buồn

hì, nhìu người đặt cho e câu hỏi này ghê ah.
mỗi lúc buồn, nếu ở HN thì e hay nằm 1 mình trong phòng, tắt đèn và đeo headphone nghe nhạc nhẹ. có lúc thì lấy xe đi lang thang ngoài phố ngắm cảnh nhưng chỉ vào buổi tối thôi.

còn ở quê thì e chỉ ra bờ sông hóng gió nhưng cũng chỉ vào buổi tối thôi. ai mà biết điều đó chắc ra biết tìm e ở đâu liền Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_tongue
một lần e ra sông ngồi, có a bạn cứ đi tìm e, đến nhà hỏi ba mẹ e nhưng cũng ko biết, e tắt máy, hắn lùng sục cả TP Yên Bái cũng ko tìm thấy e Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_twisted vì ko ai biết nơi e hay ngồi những lúc e buồn.
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 01, 2010 1:16 pm

Tuân có 1 bài thơ mới sáng tác mong luna giải thik dùm:

Trích dẫn :

Tác giả đang rất chán nản tại cuộc sống thực tại và bước vào 1 thế giới ảo. đôi chút lại hận thù trong tình yêu mà ko hỉu vì sao? ko bít đó là tình yêu trong ảo hay tình yêu tại thực tại?
tác giả như có quá nhìu mối tình. đọc 2 câu đó mình nghĩ luôn tới 1 mẩu thơ trong chuyện nàng Kiều khi nàng đi tảo mộ, và gặp mộ của 1 kiều nữ...
tác giả như đang băn khoăn ai là ng thật lòng với tác giả?

Trích dẫn :

tác giả như đang ko cần j cả, ko thiết j cả, buông lỏng như đang để cho mình rơi tự do, nhưng câu cuối thì hình như thiếu 1 từ nợ " anh trả nợ đời nhưng ko trả nợ em"

Trích dẫn :

đến đoạn này thì tác giả như trở về với thực tại, hình như đã đứng lên được, nhưng vẫn còn 1 chữ "nếu".
tác giả đã có 1 lời thề với người con gái và lời thề đó dường như tác giả đang và sẽ thực hiện. tác giả thủy chung? 1 lòng với ng con gái?

Trích dẫn :

2 câu kết tác giả như đang sợ mất đi ng con gái, 2 ng như đang ở 2 nơi rất xa nhau, nhưng với tác giả thì khoảng cách ko gian đó ko là gì.

Bài thơ mang nỗi niềm của 1 người con trai khi đang xa 1 cô gái, tâm trạng của chàng trai như biến đổi theo không gian và thời gian.
mình hy vong, nếu nó có thật thì kết thúc của câu chuyện sẽ được tốt đẹp.
chàng trai sẽ giữ được cô gái đó, và tình yêu của họ sẽ vượt qua mọi khoảng cách.
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 01, 2010 7:00 pm

Tuân còn 1 bài thơ mới làm ,cũng mang ra chém luna 1 cái.Bình phẩm dùm bài này nhé!

" Người yêu anh hôm nay còn hiu quạnh
Chờ anh về cho em tựa bờ vai
Chờ anh về cho môi lại gần môi
Rồi anh sẽ ru em vào "giấc mộng"

Tôi không thể:
Quỳ dưới chân một người con gái
Để van xin:
Hai chữ tình yêu
Dù mối tình đó có đẹp biết bao nhiêu
Tôi không muốn hoàn toàn không muốn.
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 02, 2010 1:36 am

Tuân còn 1 bài thơ mới làm ,cũng mang ra chém luna 1 cái.Bình phẩm dùm bài này nhé!

" Người yêu anh hôm nay còn hiu quạnh
Chờ anh về cho em tựa bờ vai
Chờ anh về cho môi lại gần môi
Rồi anh sẽ ru em vào "giấc mộng"

Tôi không thể:
Quỳ dưới chân một người con gái
Để van xin:
Hai chữ tình yêu
Dù mối tình đó có đẹp biết bao nhiêu
Tôi không muốn hoàn toàn không muốn.

Đoạn đầu tác giả như muốn nhắn cho ng con gái 1 sự chờ đợi, chờ đợi để rồi tác giả quay về thì lại cho ng đó đi vào "giấc mộng" cái giấc mộng mà tưởng chừng như ko thể bước ra.

lại 1 tâm trạng khác, ng con gái đó muốn ra đi, tác giả muốn níu kéo nhưng lại ko thể về lòng kiêu hãnh hay sự tự trọng của tác giả?
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 02, 2010 8:53 am

Úi...Sao bình phẩm ít vậy trời.Hĩx.Chém gió bằng 1 bài thơ nưã coi:
Gửi cho em những gì còn sót lại
Nhận đi em hay ngoảnh mặt làm ngơ
Lần cuối cùng anh cũng chẳng dám mơ
Nhận đi em rồi mình xa nhau mãi.

Xa nhau rồi em có nhớ anh không?
Hay chỉ xem như gió thoảng qua màn
Thương yêu đó chỉ về trong chốc lát
Xa nhau rồi anh buồn nhưng không khóc
Anh giận hờn nhưng chẳng dám trách ai.

Tại anh xót xa hay em quá vô tình
Quá khứ ấy như khung trời đổ vỡ
Anh yếu đuối nên ôm hoài kỉ niệm
Ngày tháng dài khắc khoải lắm em ơi

Tình không đẹp chỉ mình anh giữ lấy
Góp lại rồi xin gửi lại cho em
Chỉ cầu mong một phép là diệu kì
Cho anh sống và chôn vùi kỉ niệm
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 02, 2010 9:35 am

Úi...Sao bình phẩm ít vậy trời.Hĩx.Chém gió bằng 1 bài thơ nưã coi:

Gửi cho em những gì còn sót lại
Nhận đi em hay ngoảnh mặt làm ngơ
Lần cuối cùng anh cũng chẳng dám mơ
Nhận đi em rồi mình xa nhau mãi.

Tác giả còn chút tình cảm với ng con gái, với từ " sót lại" như cái tình cảm đó đã đi quá xa, đã vỡ thành từng mảnh, bây giờ chỉ còn xót lại 1 vảnh vụn nhỏ, như 1 cơn gió chỉ thoảng qua.
để rồi ko biết rằng ng con gái đó có nhận hay ko? hay chỉ làm ngơ?
1 làn cuối cùng tg đến nhưng ko dám hy vọng 1 cái gật đồng của ng con gái. hay tg muốn ng con gái đó biết rằng tg vẫn đang vương vấn, muốn ng con gái hỉu t/c của tg rồi sẽ xa nhau mãi?

Trích dẫn :

Xa nhau rồi em có nhớ anh không?
Hay chỉ xem như gió thoảng qua màn
Thương yêu đó chỉ về trong chốc lát
Xa nhau rồi anh buồn nhưng không khóc
Anh giận hờn nhưng chẳng dám trách ai.

khi xa nhau, tg đặt cho mình 1 câu hỏi rằng cô gái có nhớ tới tg ko hay chỉ xem t/c của tg đến rồi đi rất nhanh.
tg như đang rất buồn, giận hờn cô gái nhưng ko dám trách j cô gái, phải chăng vì tg mới là ng có lỗi?

Trích dẫn :

Tại anh xót xa hay em quá vô tình
Quá khứ ấy như khung trời đổ vỡ
Anh yếu đuối nên ôm hoài kỉ niệm
Ngày tháng dài khắc khoải lắm em ơi

cô gái bị coi là vô tình? 1 quá khứ của 2 ng, 1 chàng trai yếu đuối? 1 kỉ niệm mà tg vẫn thật khó khăn để vượt qua, nhưng sao tg ko coi đó là 1 kỉ niệm đẹp mà giữ mãi, sao lại lấy kỉ niệm đó để rôi 2 chữ "khắc khoải"

Trích dẫn :

Tình không đẹp chỉ mình anh giữ lấy
Góp lại rồi xin gửi lại cho em
Chỉ cầu mong một phép là diệu kì
Cho anh sống và chôn vùi kỉ niệm

và cuối cùng tg nghĩ rằng mối tình này là ko đẹp. góp nhặt những mảnh vụn trong mối tình tan vỡ rồi gửi lại cho cô gái dể mong cô gái biết rằng t/c tg dành cho cô gái là thật lòng.
rồi lại chắp hai tay cầu nguyện 1 phép lạ muốn chôn vùi kỉ niệm?
1 kỉ niệm ta sẽ mãi chôn vùi và giữ mãi trong lòng ko khó khăn j, quay trở lại đón nhận 1 tình bạn!

Tuân ah, mình thành ng bình luận thơ ah Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_cry
mình cảm giác như đang quay trở lại với thời học sinh cắp sách tới trường.
nhưng thơ ngày đó ko nhìu về t/y đôi lứa mà về t/y đất nước.
Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_cry
nuocmatsaoroi!!!...
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nuocmatsaoroi!!!...

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Niềm tin là một sức mạnh có thể biến điều ko thể thành điều có thể.
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51500

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 02, 2010 12:46 pm

NHÌN BẠN NÀY DỄ THƯƠNG ĐÓ!!! NHÀ MÌNH CÓ AI ĐANG ĐỘC TÂN HOK???....
CƠ HỘI ĐẾN ÙI!!!!........
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé - Page 2 Icon_minitime

Nhân vật bị "chém" này (29/3đến 4/4/10): Luna mọi người vào nhé
Trang 2 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next