Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi

Go down 
kiniemboquen_hanni_9x
all_end
6 posters
Tác giảThông điệp
all_end
Thành viên mới
Thành viên mới
all_end

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : chấp nhận sự thật
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51180

tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Empty
Bài gửiTiêu đề: tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi   tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Icon_minitimeMon Mar 29, 2010 1:38 pm

khi anh và em lần đầu tiên nói chuyện với nhau, em còn nhớ anh và em đã buôn chuyện 4h đồng hồ mà ko thấy chán, lần đầu tiên 1 người mới quen là anh đã hát cho em nghe, em thấy rất cảm động. Hôm sau anh chờ em cả giờ trước cổng trường chỉ để nhìn thấy em, em đã cảm thấy rất vui, anh ko hẳn đẹp trai nhưng khi càng tiếp xúc với anh em càng thấy anh thật đáng yêu. Em ko phải là 1 cô gái xinh đẹp, em rất bình thường nhưng anh vẫn nói chuyện với em, chia sẻ với em và dành tình cảm cho em. Anh còn nhớ ko? hôm thứ 2 sau khi đi chơi với em ( đó là vào thứ 6 ngày 12/3/2010) anh đã hỏi em 1 câu rằng " em có tin vào tình yêu sét đánh ko?" em trả lời rằng "em ko biết và có thể có, do nhận định của mối con người thôi". Em còn nhớ hôm thứ 7 là ngày thứ 3 em quen anh, em và anh đã đi chơi với nhau, anh đã rất chân thật khi kể cho em nghe về tình yêu của anh về gia đình anh và về con người anh, em lúc đó đã tin vào tình yêu sét đánh, đã cho rằng anh là 1 nửa của đời em, em đã rất hi vọng mình sẽ đc cùng anh đi đến hết cuộc đời này, lúc đó em vui lắm ^^.hôm chủ nhật em lại trốn ra ngoài để đc gặp anh, hôm đó lần đầu tiên anh ôm em, và hôn em( 1 nụ hôn vụng về nhưng rất đáng yêu). Từ đó em và anh đã bắt đầu 1 tình cảm mới, những ngày đó em cảm thấy rất hạnh phúc, thực sự hạnh phúc, em đã nghĩ đến rất nhiều dự định trong tương lai cho em và anh, rất nhiều. Nhung sự đời thường ko như ta mong muốn, đến hôm thứ 15 quen và yêu nhau thì anh nói rằng mình cần xác nhận 1 thứ, anh nói rằng anh sẽ hỏi ý kiến mẹ xem mẹ có đồng ý để anh yêu em ko? em đã đồng ý để anh hỏi và giờ đây em phải hối hận vì việc đó. Mẹ đi xem bói và bảo rằng chúng ta ko hợp nhau, em cản trở anh , cản trờ con đường công danh của anh và mẹ phản đối chúng ta yêu nhau. Em biết rằng anh rất nghe lời mẹ, em ko trách anh, cũng ko trách mẹ, em chỉ cảm thấy thất vọng, thất vọng vì mình thông báo cho mẹ quá sớm, thất vọng vì thời gian yêu nhau quá ngắn ngủi khiến cho tình yêu của anh ko đủ lớn để vượt qua chướng ngại vật to lớn như thế. Em cảm thấy đau đớn vì tình yêu thứ nhất của em cũng vì bói toán mà tan nát rồi giờ đến anh. em cảm thấy mình thật ngốc khi đã hi vọng quá nhiều.Em biết rằng anh ko thể từ bỏ mẹ mình, và em cũng biết rằng anh ko thực sự yêu em nhiều như em yêu anh nhưng em vẫn tin anh và hi vọng hay chính xác hơn là đặt kì vọng quá nhiều vào tình cảm này. Anh à! giờ em ko biết phải làm thế nào, em là 1 kẻ lụy tình quá chăng khi cứ phải dằn vặt vì 1 tình cảm mới chớm , mới bắt đầu, em đau khổ lắm. Giờ em đang có 1 suy nghĩ ngốc nghếch đó là, em ước gì mình mắc phải 1 căn bệnh hiểm nghèo chỉ còn sống đc vài ba tháng nữa, khi đó em sẽ có thể yêu anh và để anh nhớ mãi về em, ko thể đến với anh nhưng vẫn có thể yêu anh và đc anh yêu, để em có thể cảm nhận đc giá trị của sự sống. Bởi bây giờ em ko thiết tha bất cứ thứ gì, ko cảm nhận đc giá trị của sự sống, chỉ cảm thấy mình có thể chết đc ( tất nhiên vì ko muốn anh coi thường em rằng yếu đuối đến mức chết vì 1 người mới quen đc 15 ngày) nhưng em thấy buồn và khổ tâm lắm. Tình yêu em dành cho anh ko chút dối gian, em yêu anh và em sẵn sàng chấp nhận người mẹ khó tính của anh và em cũng sẽ yêu mẹ anh như anh đã yêu bà. Nhung sự thật là chúng ta ko hợp nhau và sinh ra ko phải để dành cho nhau, em cảm thấy tuyệt vọng về điều đó. Anh à! em sẽ phải quên dần những kỉ niệm anh dành cho em trong quãng thời gian ngắn ngủi và 1 điều nữa, em ko hề cảm thấy hối hận vì đã quen anh, mặc dù có lẽ ta sẽ chẳng gặp nhau nữa ( vì anh đã dứt khoát quên em) em đang ngồi viết những dòng tâm sự này và nghe nhạc , anh biết là bài gì ko ? ^^ bài " Quên" : bước thật chậm để quên 1 người đằng sau dĩ vãng chưa phai màu. Hãy nhìn về nơi phía xa chân trời để thấy ánh bình minh . Nếu tình cờ em với anh gặp mặt nhìn nhau ta biết vui hay buồn? nếu 1 ngày trông thấy em trên đường nhìn em anh có cười ko?........ thật buồn phải ko anh? ko biết anh sẽ như thế nào nếu gặp em trên đường, nếu nhìn thấy em?
Lời cuối
Tạm biệt anh với tất cả những gì anh đã dành cho em trong suốt thời gian ngắn ngủi vừa qua, cảm ơn đã cho em 1 cảm giác vô cùng hạnh phúc mặc dù nó quá ngắn ngủi. Em sẽ mãi nhớ về anh.
kiniemboquen_hanni_9x
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kiniemboquen_hanni_9x

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Dù ngày mai có ra sao,mà có ra sao cũng chẳng sao
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 52165

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Left_bar_bleue9/10tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Left_bar_bleue10/10tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi   tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Icon_minitimeTue Mar 30, 2010 3:36 am

Thật tiếc cho tình yêu của bạn và anh chàng đó,nhưng tình đến nhanh đi cũng nhanh ,và anh chàng đó cũng hơi ngốc 1 chút khi quá nghe lời mẹ mà ko tin vào tình yêu sét đánh đó,chúc bạn sớm tìm đuợ hạnh phúc mới
tienhoanht93
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
tienhoanht93

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : Sợ cảm giác yêu thương..sợ trái tim biết nhớ..sợ hạnh phúc đến rồi..hạnh phúc lại ra đi...
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 52174

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Left_bar_bleue0/0tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Left_bar_bleue0/0tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi   tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 7:05 am

Buồn ơi! sao buồn thế nhỉ???
chẳng biết nói sao với bạn nữa nhưng thực sự là rất buồn và xúc động.hix..hix
hãy cố lên bạn nhé..t/y mới đang đón chờ bạn đó...hãy luôn vui vẻ nha!:))
Hoa_ sương
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Hoa_ sương

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Hạnh phúc là gì
Điểm : 51799

Bài gửiTiêu đề: Re: tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi   tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Icon_minitimeThu Apr 01, 2010 11:48 pm

Cố lên nha. Mình cũng đang buồn lắm, mình cũng yêu 1 người trong thời gian rất ngắn và hạnh phúc cũng nhanh như thời gian mình và anh ây yêu nhau. Giờ mình cũng đang phải cố gắng để quên đi mối tình ngắn ngủi này. Nhưng khác bạn chính mình đã đánh mất tình yêu của mình, chính mình làm anh ấy rời bỏ mình. Thôi mình cùng cố gắng bạn nhé. Hãy cứ cho vì anh ấy chưa phải là 1 nửa của mình, người con trai thật sự đang chờ đợi mình. Cùng cố gắng nha bạn
dunamhiepnu
Thành viên mới
Thành viên mới
dunamhiepnu

Nữ
Châm ngôn sống : Nữ nhi-nam chí-du thiên hạ.Hiệp khách-vô tình-hội ngộ xa.
Điểm : 51106

Bài gửiTiêu đề: Re: tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi   tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Icon_minitimeFri Apr 02, 2010 4:45 pm

Minh cũng có nhiều chuyện bùn.Người mình iu khó hiểu vô cùng.Mình iu anh ấy nhưng không thể biết chính xác tc của anh ấy là gì.Mình sợ anh ấy đến với mình không phải vì tình iu.Chúng mình chia tay,mình ko thể quên được anh.Đau khổ và dằn vặt.Mình cũng quyết định đi xem bói,hy vọng bà ấy nói rằng 2 đứa ko có duyên,ko thể đến được với nhau để mình có thêm 1 lý do quyết tâm quên anh.Nhưng ngược lại,làm mình càng bị níu kéo.Mình cũng không biết mình đang trong hoàn cảnh nào nữa.Tình cảm của chúng mình cũng rất nhanh chóng.Xa nhau,hạnh phúc thì ít mà đắng cay thì nhiều.Bạn cũng hãy cố vượt qua nhé
http://vn.360plus.yahoo.com/dunamhiepnu/
Hoa_ sương
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Hoa_ sương

Nữ
Châm ngôn sống : Hạnh phúc là gì
Điểm : 51799

Bài gửiTiêu đề: Re: tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi   tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Icon_minitimeFri Apr 02, 2010 4:49 pm

Giờ mình như đang rơi vào nỗi tuyệt vọng bạn à. Mình muốn gặp anh ấy 1 lần cuối cùng để nói chuyện vậy mà anh ấy cũng cương quyết ko gặp mình. Chia tay nhau mà ko có làn cuối gặp mặt. Mình đau khổ vô cùng
snow_angle
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
snow_angle

Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc la ko bi bo doi
Điểm : 51178

Bài gửiTiêu đề: Re: tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi   tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Icon_minitimeFri Apr 02, 2010 9:16 pm

cái j đến nhanh thì cũng ra đi rất nhanh ấy ah.dù sao ấy cũng phải cố gắng sống thật vui vẻ nha:d cái j của minh luôn luôn là of mònh..cái j hok phải của mình thì đừng giữ lam j ấy ah
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi   tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi Icon_minitime

tạm biệt anh- tình yêu ngắn ngủi
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy
» Tạm biệt mối tình học trò