Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Phân vân..

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
huyen.isa.88
Thành viên mới
Thành viên mới
huyen.isa.88

Tâm trạng : amused
Nữ
Châm ngôn sống : Sống hết mình
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 51335

Phân vân.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Phân vân..   Phân vân.. Icon_minitimeSun Apr 04, 2010 9:13 pm

Người yêu mình nói anh ấy muốn ra trường học thêm 2 năm bằng master ở nước ngoài. 2 năm nữa a ấy mới ra trường, đồng nghĩa với việc khi ấy mình 25t. Nếu đi học 2 năm nước ngoài là mình đã 27t.

Mình cũng muốn anh ấy đi xa để mở mang kiến thức, để nhìn xa hơn, tự lập hơn.

Anh ấy nói "Mình sẽ cưới nhau trước rồi đi em nhé"

ko biết phải làm sao??

Lấy nhau rồi xa nhau. Liệu có còn được như trước?

Sợ cái cảm giác khi gặp lại người mình yêu sau ấy thời gian xa nhau, thấy lạ lẫm xa lạ.

Ko phải tình cảm thay đổi, đi yêu người khác. Điều này mình ko lo.

Mà khi tính cách 2 người qua thời gian ấy thay đổi.

Có còn cảm thấy hợp nhau hay lại thấy xa lạ, không còn như cảm giác trước đây, tính cách con người người ta thay đổi, mình cũng thay đổi, chỉ nhìn về những gì đã có xa xưa, thấy ngưoì ta khác với trước đây, rồi tình cảm lại nhạt dần. Ko muốn vậy.

Mình ghét cái cảm giác phải chờ đợi một ai. Người ta đi.Còn mình ở đây ngồi đợi. Đi chơi với bạn bè tất nhiên từ trước đến giờ mình chơi với cả con trai, con gái. Người yêu đi rồi. Ở nhà đi chơi với bạn cũng khó, lại bị soi là người yêu đi lại đi với đứa khác, mà họ biết đâu chỉ là bạn. Ko thich.

Mình đã nghĩ hay là nói chia tay với anh. Anh đi học. Mình ở lại. Trong thời gian ấy để cho 2 người tự do. Khi quay lại nếu vẫn còn cảm thấy hợp nhau, vẫn còn nhiều tình cảm sẽ quyết định chuyện kết hôn sau. Nhưng mình nên nói lúc nào đấy . Mình không muốn vì câu nói ấy lại ngăn cản anh đi tu nghiệp, lại để anh phải suy nghĩ nhiều và ko tập trung.

A' đau đầu thật

Pà con có cách nào nghĩ dùm tui. Người ngoài cuộc luôn sáng suốt hơn. Tui ong cả đầu rùi. bounce ^^!
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Phân vân.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phân vân..   Phân vân.. Icon_minitimeSun Apr 04, 2010 10:21 pm

neu nhu anh ay that long vs ban thy ban iu anh ay thi ban phai tyn anh ay chu!
con gái 27 tuoi van con tre mu!
ban noi cung co phan dung
nhung to chi so ban se de vuot mat tc dep.
hy ving ban se co 1 quyet dinh dung danvs sang suot nhat!
huyen.isa.88
Thành viên mới
Thành viên mới
huyen.isa.88

Nữ

Phân vân.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phân vân..   Phân vân.. Icon_minitimeSun Apr 04, 2010 10:36 pm

Tất nhiên mình tin anh ấy. Tin tuyệt đối.

Nhưng cái mình lo lắng ở đây có lẽ là sự thay đổi của tính cách thôi.

Qua nhiều chuyện, nhiều việc xảy ra, đã rất nhiều lần tính cách mình tự thay đổi để thích nghi.

Như cách mà bạn nhìn một ai đó quen. Nếu ngày nào cũng gặp, cũng nhìn thấy sẽ không phát hiện ra nhiều sự thay đổi của người ta, hoặc mỗi ngay thay đổi chút chút mình cũng dễ thích nghi.

Nhưng 1, 2 năm gặp lại, tính cách, con người thay đổi rất nhiều. Và sẽ ko dễ dàng thích nghi được. Lúc ấy có hợp nhau đc ko?

Mình ko muốn nghĩ đến cảm giác xa lạ ấy

Có lẽ nên để anh ấy đi, rồi mới quyết định tương lai sau, phải không?
Wink
all_end
Thành viên mới
Thành viên mới
all_end

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : chấp nhận sự thật
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51390

Phân vân.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phân vân..   Phân vân.. Icon_minitimeSun Apr 04, 2010 11:39 pm

theo tớ thì ấy nên xem xét, đừng nên để cuộc đời mình trôi dạt bất ổn định, sang nước ngoài có nhiều cám dỗ dễ làm con ng ta tháy đổi, cứ yêu đi, nếu cảm thấy xa nhau mà vẫn yêu thì khi về nước cưới đc thì cưới, ng ta bảo rằng " tình yêu trong xa cách ví như ngọn lửa trong gió, gió thổi tắt ngọn lửa nhỏ và thổi bùng lên ngọn lửa lớn "
nhocbun
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nhocbun

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : ko dau bun vi nguoi khong dang. lun mim cuoi du rat bun
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51372

Phân vân.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phân vân..   Phân vân.. Icon_minitimeMon Apr 05, 2010 6:51 am

cam do se lam cho con nguoi ta thay doi . rat it nguoi co the thuy chung truoc nhung cam do thoi.nguoi ta con co cau " xa mat cach long " .a neu chi quyet dinh chia tay thi chi se lam cho anh ay dau long do. theo em thi hai nguoi cuoi nhau di . de anh ay di nuoc ngoai yen tam hon. ma em nghi thi anh va chi xa nhau do chi la thu thach thui. thoi gian se chung minh tat ca. co len chi nhe
huyen.isa.88
Thành viên mới
Thành viên mới
huyen.isa.88

Nữ

Phân vân.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phân vân..   Phân vân.. Icon_minitimeMon Apr 05, 2010 7:16 am

cảm ơn bạn nhé. Đêm wa mình đã nghĩ rất nhìu.

Mình đã gọi a ấy để định nói ra những gì mình đang nghĩ.

Vì mình hiếm khi giấu 1 chuyện gì lâu trong lòng, đã nghĩ là phải giải quyết cho xong để cảm thấy thoải mái nhất.

nhưng khi anh ấy hỏi có chuyện gì, mình lại ko nói được >.<, và đánh lảng sang chuyện # "a ngủ ngon nhé, mis mis" @@ ^^!

Có lẽ cần một câu trả lời được suy nghĩ kĩ càng.

K muốn nói ra điều gì vội vàng để lại phải tiếc và sửa lại.

Đêm qua mình cũng đã nghĩ rõ ràng.

2 năm nữa anh ấy mới ra trường.

Vậy là còn 2 năm nữa để tình cảm tiến triển.

Ko nói trước được điều gì phải k.

Đến việc du học còn chưa có sự đảm bảo chắc chắn.

Với tình cảm hiện tại mình dành cho a ấy, nếu phải quyết định ngay, có lẽ mình sẽ cưới.

Mình ko muốn mất người ta, vì đó là người con trai tốt, đàng hoàng, đĩnh đạc.

Còn 2 năm nữa, lúc ấy tình cảm theo chiều hướng nào, mình còn chưa biết.

Đến lúc đó, sẽ có 1 quyết định đúng đắn nhất.

Nhưng hiện tại cứ yêu thật nhiều và xác định trước như vậy, để khỏi phải suy nghĩ.

ok
huyen.isa.88
Thành viên mới
Thành viên mới
huyen.isa.88

Nữ

Phân vân.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phân vân..   Phân vân.. Icon_minitimeMon Apr 05, 2010 7:41 am

nhocbun dễ xương thật đấy. "Cố lên c nhé" ^^ C sẽ cố nhok ah. Tks nhok nha!
Wink

Mà sao lại là nhok bùn, sao lại sad thế kia. Đừng bùn nữa nhé. Lúc cười là đẹp nhứt.

Lúc nào cũng đẹp nhok nha! sunny
luckynguyen
Quản trị viên
Quản trị viên
luckynguyen

Tâm trạng : chatty
Nam
Số lần được cám ơn : 25
Điểm : 57423

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Phân vân.. Left_bar_bleue0/0Phân vân.. Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Phân vân.. Left_bar_bleue0/0Phân vân.. Empty_bar_bleue  (0/0)

Phân vân.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phân vân..   Phân vân.. Icon_minitimeMon Apr 05, 2010 10:02 am

Bạn "phân vân" là đúng, bởi đây là bước đi có tính quyết định vì nó là lối rẽ cho cuộc đời bạn.
Bạn sẽ cưới ngay hay chờ đợi?:
- Bạn chờ đợi, nếu tình yêu của các bạn thực sự đủ lớn, đủ sức chiến thắng tất cả ở đây là sự xa cách, và sự chờ đợi..., sự xa cách sẽ là một khó khăn và trở ngại lớn bởi anh ấy sẽ sống ở một nơi có nhiều sự thay đổi về cuộc sống, liệu tình cảm đó có đủ lớn để níu kéo anh ấy hay không, còn với bạn, liệu bạn có thể vượt qua được những sự đeo bám hàng ngày khi không có anh ấy bên cạnh. Nếu các bạn làm được tất cả điều này, bạn sẽ có một tình yêu đích thực và sẽ không sợ bất cứ điều gì nữa, tình yêu đó đã được thử thách và bạn tự hào về nó.
- Bạn sẽ cưới: Nếu bạn tự tin rằng tình yêu của anh ấy đã đủ lớn, không cần thử thách và "bạn sợ mất anh ây". Nhưng bạn có sẵn sàng đánh cuộc với cuộc đời mình khi để anh ấy đi xa còn mình ở lại với một "vòng đeo", bạn có tự tin rằng ở thế giới mới anh ấy luôn là của bạn không, nếu điều này xảy ra thì sao, bạn sẽ mất nhiều hơn được đó.

Anh ấy đã nói "Mình sẽ cưới nhau trước rồi đi em nhé" thể hiện anh ấy đã thực sự yêu bạn và cũng sợ mất bạn, tuy nhiên đó cũng là suy nghĩ hiện tại, bạn tự tin đó sẽ là suy nghĩ của anh ấy sau 2 năm không?
Bạn cưới cũng được nhưng có người đã nói 25 tuổi vẫn còn trẻ, còn nhiều việc để làm trước khi "bế con", chúc bạn có một suy nghĩ sáng suốt.
huyen.isa.88
Thành viên mới
Thành viên mới
huyen.isa.88

Nữ

Phân vân.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phân vân..   Phân vân.. Icon_minitimeMon Apr 05, 2010 6:40 pm

Điều quan trọng là tình cảm của e và người ấy 2 năm tới sẽ như thế nào phải ko a

Có lẽ đây mới là điều quan trọng nhất.

Mọi việc bây giờ cũng mới chỉ là dự định, chưa có gì chắc chắn cả về việc đi du học lẫn một đám cưới có diễn ra hay không.

Cũng chẳng muốn suy nghĩ nhiều nữa

Cứ tìm hiểu đi, yêu đi rồi câu trả lời sẽ có sau 2 năm nữa. Khi đã đủ chín chắn và có quyết định cho cs của mình.

Cảm ơn mọi người nha!

Hi vọng ngày mai họp mặt sẽ là mở đầu cho những tình bạn tốt đẹp ngoài đời thực.

Chúc cả nhà vui!! sunny
Sponsored content

Phân vân.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Phân vân..   Phân vân.. Icon_minitime

Phân vân..
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Phân vân
» Anh đã yêu một ni cô! (phần 1)
» Số Phận- Anh Mất Em
» Nếu một mai anh phản bội em