Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ngày may em lên xe hoa

Go down 
Tác giảThông điệp
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57744

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Ngày may em lên xe hoa Left_bar_bleue8/10Ngày may em lên xe hoa Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Ngày may em lên xe hoa Left_bar_bleue7/10Ngày may em lên xe hoa Empty_bar_bleue  (7/10)

Ngày may em lên xe hoa Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngày may em lên xe hoa   Ngày may em lên xe hoa Icon_minitimeMon Apr 05, 2010 2:28 pm

(24h) - Em sẽ trả anh về với chính anh của ngày chưa quen em, trả lại một trời kỉ niệm, một thời yêu nhau say đắm… em sẽ theo chồng trong ngày lễ vu quy tràn ngập niềm vui và lời chúc tụng của người thân, bạn bè!
Vậy là ngày mai, em đã theo chồng lên xe hoa. Anh hỏi: “Em có hạnh phúc không?”. “Có cô dâu nào về nhà chồng mà không hạnh phúc và không vui đâu anh?”. Em nói vậy cho anh yên lòng, không phải lo lắng cho em thôi, nhưng trái tim em như tan thành từng mảnh, đau lắm, anh biết không anh?

Ly café như đắng hơn mỗi ngày em uống. Nhìn vào mắt anh, em đang đọc được những gì anh đang nghĩ. Thôi thì… chúng ta hãy quên nhau như chưa từng bắt đầu, được không anh? Em sẽ bắt đầu cuộc sống mới, cuộc sống làm vợ của một người đàn ông khác, cuộc sống của một người dâu thảo, vợ hiền. Hãy trả tất cả mọi thứ về vị trí cũ, anh nhé!

Em sẽ trả anh về với chính anh của ngày chưa quen em, trả lại một trời kỉ niệm, một thời yêu nhau say đắm… em sẽ theo chồng trong ngày lễ vu quy tràn ngập niềm vui và lời chúc tụng của người thân, bạn bè! Cầu mong Chúa sẽ ban phước lành cho anh! Em không phải là con chiên của Chúa nhưng em lại thích được đi nhà thờ và ngắm nhìn Đức Mẹ.

Em sẽ theo chồng trong ngày lễ vu quy tràn ngập niềm vui và lời chúc tụng!

Hôm nay, khi anh đi rồi, em lại đến bên Đức Mẹ, không dám cầu xin Đức Mẹ tha thứ, chỉ xin Người cho anh ở nơi đó bình yên! Đừng lo lắng cho em, anh nhé! Chồng em sẽ thương yêu và ở bên cạnh chăm sóc cho em! Nếu nhìn thấy em hạnh phúc, chắc anh cũng sẽ rất hạnh phúc, phải không anh?

Em biết anh yêu em nhiều như thế nào! Nhiều đến nỗi em thấy mình nợ anh nhiều quá! Em nợ anh những ân tình, yêu thương, những sự quan tâm, chăm sóc, nợ cả những lời hứa hẹn, nguyện thề bên anh… vì thế, anh phải sống thật hạnh phúc, anh nhé! Đừng bao giờ phải bận lòng vì em nữa, nha anh!

Em không thể nào bỏ lại tất cả để đến bên anh! Ba mẹ và những người thân yêu của em sẽ như thế nào nếu em từ bỏ tất cả để bước theo anh? Em không đủ can đảm và dũng khí để lựa chọn tình yêu và hạnh phúc của cuộc đời mình! Em sợ,… sợ lắm, anh à! Gia đình là tất cả đối với em, cuộc hôn nhân này cũng là điều mà ba mẹ em mong muốn, là niềm hạnh phúc của ông bà!... Chính vì thế mà em không thể từ chối hôn ước đã được sắp đặt từ trước của hai gia đình được nữa...

Em tin là anh sẽ hiểu và tha thứ cho em! Chúng mình không cần phải cưới nhau đâu anh ạ! Anh có cuộc sống của anh và em cũng vậy! Em sẽ lấy chồng và có những đứa con của riêng em… nhưng anh sẽ mãi ở trong trái tim em, anh yêu ạ!

Hãy sống thật hạnh phúc, nha anh!

sưu tầm 24h.com.vn

Ngày may em lên xe hoa
Trang 1 trong tổng số 1 trang