Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

nhớ ......

Go down 
Tác giảThông điệp
meo_beo
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
meo_beo

Tâm trạng : tired
Nữ
Châm ngôn sống : không có vết thương nào mà thời gian không xóa nhòa được cả
Số lần được cám ơn : 4
Điểm : 54921

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
nhớ ...... Left_bar_bleue0/0nhớ ...... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
nhớ ...... Left_bar_bleue0/0nhớ ...... Empty_bar_bleue  (0/0)

nhớ ...... Empty
Bài gửiTiêu đề: nhớ ......   nhớ ...... Icon_minitimeMon Apr 26, 2010 11:31 pm

Mấy ngày em ko gặp anh , em thấy mình hình như đang nhớ . uh , em nhớ anh mất rồi . không biết sao em lại thấy nhớ cái dáng đi hơi gù gù , chân thì vòng kiềng của anh … em nhớ mắt híp , thỉnh thoảng lại lườm em . em nhớ những lúc ngồi nhìn anh chăm chú làm việc . đột nhiên sao em thấy nhớ thế . em nhớ những lần anh thì thầm vào tai em . em không hiểu nữa , nhưng em thấy nhớ .
Em thấy mình thật khó chịu khi cô ta chạm vào anh , khi cô ta nói chuyện với anh . em thấy mình nghẹt thở khi bắt gặp nụ cười đến híp cả mắt vào của anh . vì em cũng nhớ có một người đã cười với em như thế . em cũng nhớ cái cảm giác khó chịu , đầu thì nóng lên hầm hập , mắt thì như mờ đi khi cô ta chạm vào tóc anh . và em cũng lại sợ cái cảm giác đó khi nhớ rằng mình cũng đã như thế khi những đứa bạn cùng phòng giả vờ lả lơi với người đó .
Em nhớ cảm giác thất vọng tràn trề khi anh ở bên cạnh người khác , vì anh quá vô tâm hay vì anh cố tình ? em không biết nữa , nhưng em thấy mình như trở lại là cô nhóc của 3 năm về trước khi thấy người đó thật sự không quan tâm đến mình . Em là như thế sao ? luôn hy vọng vào một thứ viển vông mà anh và cả người đó đều không có được . nhưng những thứ em hy vọng liệu có quá xa vời không anh ? Chỉ cần một chút quan tâm đến cảm xúc của em , chỉ cần nhắn lại cho em một cái tin mà không phải là câu “ lần nào anh cũng nhắn mà ” .
Em cũng nhớ rằng , em sợ bị lừa dối , sợ bị giấu giếm như thế nào . nhưng rồi , em vẫn không bao giờ hiểu . em vẫn chỉ là em , xa cách và bị che giấu . đừng nói rằng anh sợ khi em biết em sẽ buồn . không thà em chọn buồn bã một lúc , còn hơn là phải tự đi tìm hiểu những gì thuộc về anh .
Anh sẽ đi bao lâu ? em không hề biết . Anh sẽ đi đến đâu ? em cũng không biết . nhưng những con người khác thì biết , biết hết tất cả mọi thứ . Chỉ đến khi em vô tình nghe được thì em mới ngớ ra rằng , em không biết gì hết . em không biết gì về anh hết .
Anh cũng không biết rằng , một nỗi nhớ đang lớn lên trong em , chỉ vì anh quá vô tâm hay chỉ vì em đang mơ ước , đang tưởng tượng ? em cũng rất rất muốn , dù chỉ một chút thôi anh sẽ đi bao lâu , anh sẽ đi những đâu và bao giờ anh sẽ đi . nhưng rồi , em lại thất vọng vì em mãi mãi chẳng bao giờ bước chân được vào thế giới của anh cả . em cũng rất muốn , mình đi ăn uống thật vui vẻ nhưng hình như anh quên mất lời hứa của anh với em rồi . em lại thất vọng vì quá hy vọng . chỉ là em đã mong muốn em sẽ thoát khỏi những gì đã làm em đau đớn .
Anh à , em chỉ muốn em thật vui vẻ khi nói với anh “ đi vui vẻ nhé ” nhưng hình như anh đã nhận thấy sự ngỡ ngàng của em trong câu nói đó . em đang muốn khóc , em muốn khóc thật to , để rồi có thể ngủ thiếp đi . để ngày mai khi em tỉnh dậy em sẽ không thể nhớ ra em đang thất vọng .
Em cũng đã rất ghét bản thân em khi biết em đang đi tìm hình bóng người đó trong anh , nhưng người mà em thật sự đang và sẽ nhớ trong những ngày tới lại là anh . nhưng thôi anh nhé , hãy cứ để nỗi nhớ này tan đi cùng gió biển khi anh đi . và khi anh trở về biết đâu em sẽ không còn thấy đau lòng như thế này .
Bởi vì người em đang nhớ là anh , thật sự là anh chứ không phải là người đó . em không muốn lại khóc một mình , lại đau một mình . một lần đau là quá đủ rồi . em những tưởng lỗ hổng đó đã được lấp đi rồi nhưng em lại sai rồi , không những không lấp được mà nó lại đang to ra và lại rỉ máu . em biết nói gì bây giờ , tất cả là do em . do em quá hy vọng để rồi lại thất vọng vì một người vô tâm . em sẽ lại như lúc trước , là em của 3 năm về trước , lang thang , khóc lóc và điên cuồng .
Vậy thì , hãy để em tạm biệt anh anh nhé . tạm biệt nỗi nhớ đang bắt đầu giày vò em . một tuần , nửa tháng hay một tháng , khi anh quay về , liệu có còn nhớ em ko ? em không biết nữa , nhưng em sẽ lại mong ngóng anh từng ngày giống như một con ngốc vậy .
Ngay lúc này đây , em lại nhớ anh và cả những gì đã xảy ra hôm nay nữa . không cần nói đâu , em hiểu mà , em vốn không là gì và sẽ chẳng là gì hết . em chỉ là em – một đứa ngu ngốc đi tin rằng anh cũng quan tâm đến em nhiều như em nghĩ . em đang ước rằng cả anh và anh ấy nữa đừng khiến em đau lòng , khiến em thấy em thật ngốc nghếch và khờ dại .
Một tuần , 10 ngày hay nửa tháng , thậm chí là cả một tháng đi nữa , em sẽ nhớ anh nhiều lắm ……và em sẽ lại ngày ngày mong ngóng được nhìn thấy anh , bóng dáng anh , giọng nói anh và em cũng sẽ lại nhìn anh làm việc chăm chú .
Em sẽ nhớ anh nhiều lắm ……

nhớ ......
Trang 1 trong tổng số 1 trang