Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chỉ còn là kỉ niệm

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Tâm trạng : tired
Nữ
Châm ngôn sống : nhìn lên mình chẵn bằng ai.nhưng mà nhìn xuống mình hơn nhiều người.hãy sống và quý trọng những gì mình đang có,và đừng nên suy nghỉ nhiều về những điều mình chua có
Số lần được cám ơn : 13
Điểm : 52196

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Chỉ còn là kỉ niệm Left_bar_bleue7/10Chỉ còn là kỉ niệm Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Chỉ còn là kỉ niệm Left_bar_bleue8/10Chỉ còn là kỉ niệm Empty_bar_bleue  (8/10)

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitimeWed May 05, 2010 11:50 am

Cầm điện thoại lên rồi lại bỏ xuống.tin nhắn viết bao lần nhưng không thể gửi đi,lại một lần nữa em chỉ âm thầm chúc mừng sinh nhật anh.ngày hôm qua bạn của anh có ghé thăm em,kỉ niệm ngày nào em tưởng đã quên ,nay lại ùa về khi nghe người bạn nhắc về anh,xa nhau cũng được 2 lần sinh nhật anh rồi đó,trong mắt bạn bè và người thân của anh thì em là một kẻ xấu,với anh em là một người phả bội phải không anh,trước mặt anh em luôn là một người chạy trốn anh và theo mối tình mới,chắc anh giận em lắm phải không?nhưng đâu ai biết rằng em xa anh là vì gia đình anh,em chạy trốn anh gì muốn anh quay về làm người con có hiếu ,em tỏ ra mình có người yêu mới để anh dễ dàng quên đi em,lúc bắt đầu yêu anh và biết về anh là em bắt đầu lo sợ,em sợ một ngày nào đó mình sẽ mất anh.gì anh có một gia đình rất là hoàn hảo,còn em lại là một cô gái xa quê,người thân cũng không có,còn gia đình thì không mấy gì tốt lắm.bạn bè thường nhắc nhở em rằng.gia đình anh rất khó,có thể họ sẽ không chập nhận em,còn anh thì nói rằng chuyện của anh anh có thể tự quyết định,và em cũng tự trấn an mình khi nghĩ rằng thời nay có thể đã khác ngày xưa,chuyện đó khó có thể không xãy ra,rồi một ngày khi mẹ anh đến gặp em và nói rằng họ không mong muốn em là người yêu của anh,chỉ một câu đơn giãn nhưng em hiểu mình cần phải làm gì.em cũng không muốn cho anh hay.em biết mình không xứng đáng với anh,em là một cô có gia đình mà như không có,phải sống nơi xứ người,nhưng không gì vậy mà em để cho người khác muốn nói gì thì nói,quyết định xa anh là 1 quyết định rất đau lòn,nhưng em không còn cách nào khác,nếu gặp anh để em nói lời chia tay thì chưa chắc gì anh đồng ý,em biết anh rất yêu em,và em cũng vậy,nhưng em không muốn anh bất hoà với gia đình gì em,em biết một khi gia đình anh không đồng ý thì chúng ta khó mà hạnh phúc khi đến với nhau.thôi thà là mình chia tay bây giờ còn hơn là sau này phải khổ nhiều nữa,thế là em bắt đầu tránh anh,ít gặp anh,và hẹn hò những người khác .ngày ngày tươi cười khi đi cùng người khác,em biết anh rất buồn và không hiểu tại sao em lại thay đổi nhanh như vậy,nhiều lúc thấy anh em rất muốn nói ra sự thật nhưng em không thể và như thế sự hiểu lầm ngày càng nhiều và những tin nhắn từ anh bắt đầu thưa dần,và em biết mình đã thật sự mất anh,đềm về em chỉ biết khóc,khóc vì nhớ anh,khóc gi thân phận mình nghèo.và rồi chúng ta cũng thật sự chia tay nhau,khóc hoài buồn hoài rồi cũng phải tự đứng lên,cuộc sống hiện tại không cho phép em guc ngã,thời gian trôi qua nổi nhớ về anh cũng dần dần ít đi,nhưng cứ mỏi lần đến ngày này là em lại thấy nhớ anh da diết,kỉ niệm về anh cứ hiện về vào ngày này.vì ngày này là ngày sinh nhật anh,muốn nhắn tin cho anh nhưng mà không dám nhắn,nhắn làm gì khi anh nghĩ rằng em đã quên anh,nhắn làm gì khi hai chúng ta đã xa nhau phải không anh,thôi đành ầm thầm viết lên đây như dòng tâm sự cho riêng em,chúc anh sinh nhật vui vẻ.và mong những điều tốt đẹp mãi đến với anh,
Nơi phương xa anh ơi có biết
Nơi phương này ầm thầm lặng lẽ nhớ anh
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ
Châm ngôn sống : nhìn lên mình chẵn bằng ai.nhưng mà nhìn xuống mình hơn nhiều người.hãy sống và quý trọng những gì mình đang có,và đừng nên suy nghỉ nhiều về những điều mình chua có

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitimeSat May 08, 2010 10:12 am

Vừa gọi điện thoai cho em gái xong.mình cảm thấy nhớ gia đình kinh khủng.nhưng biết phải làm sao đây,công việc hiện tại làm mình không có thời gian,mà có thời gian thì về đó để làm gì?khi gia đình không ai nhìn nhận mình?về làm gì khi tất cả đã quên đi mình?hiện tại mình chỉ còn em gái là nói chuyện và quan tâm mình thôi.nghĩ cũng buồn thật,những lúc đói mình chỉ ăn toàn cơp hộp,thèm được bữa cơm từ mẹ nấu,nhưng đó chỉ là mơ ươc thôi,biết khi nào mơ ước đó thành sự thật nhỉ.sao thấy buồn quá, : Crying or Very sad
_ thôi viết bao nhiêu được rồi,viết nhiều và nhớ nhiều chỉ làm mình muốn khóc thôi,đi làm việc vậy ,chỉ có làm việc mới làm mình đỡ buồn.
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitimeSun May 09, 2010 11:23 am

Một đêm dài không ngủ,sáng ra thấy mình rất mệt,nhưng cũng phải làm việc,tối qua có trò chuyện cùng tina được 1 chút,mình cũng cảm thấy vui vui.dù chỉ biết nhau trên diễn đàn,nhưng khi nghe tin tina đến nha trang và sẽ thăm mình,cảm giác ấy vui thật,
_ lại một ngày dài cùng công việc,nhìn biết bao người được nghĩ vào chủ nhật,được đi cafe hay dạo cùng bạn bè,còn mình lúc nào cũng làm việc .chán thật ,thôi đợi tina ra nha trang rùi đi bù vậy,chứ bây giờ có ai đâu mà đi. Crying or Very sad
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitimeTue May 11, 2010 11:14 am

hum hum.thấy lòng buồn buồn.ghé vô diễn đàn ,nhưng cũng không biết viết gì nữa,một ngày nữa lại trôi qua,và công việc thì cũng như vậy,sao mình không thấy gì là khác hay đổi mới cả,chán quá đi à.
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitimeTue Jun 15, 2010 10:36 am

Thật bất ngờ khi nhận ra nhau trong mọt hoàn cảnh như vậy,em cũng không biết nói gì và c ảm giác của mình ra sao nữa,cùng gặp nhau trong một đám cưói người bạn và lại ngồi chung một bàn nữa,bên cạnh anh thì có một cô gái,còn em thì đi một mình,nhưng khi ngồi chung bàn thi cạnh bên lại có một chàng trai hết sức ra lăng,vậy đó,anh thì chăm sóc ân cần cho người bện cạnh ,còn em thì cũng được người ta làm như vậy,em không biết anh đang nghĩ gì?nhưng chắc anh cũng bất ngờ khi gặp lại em lắm,em cũng vậy thôi,mới đó mà cũng hơn 2năm rồi đó,nghĩ lại mà thời gian trôi qua cũng nhanh nhỉ.và hôm nay khi nhìn lại anh,em thấy vui khi nhìn niềm hạnh phúc trên nét mặt anh.và em cũng nghĩ rằng sự lựa trọn của mình là đúng,yêu nhau đâu nhất thiết phải có nhau phải không anh?em cũng không biết là anh còn trách hay giận em nữa hay không?nhưng em nghĩ rằng khi anh có tình yêu mới rồi thì mọi việc củ anh đã quên đi,kể cả em nữa.còn riêng em,thời gian trôi qua có biết bao đều em phải đối diện,đều mà khó khăn nhất là em phải quên đi anh và chấp nhận xa anh,em nghĩ mình sẽ không vượt qua nổi,người ta thường nói"không có gì là không thể,nếu như mình cố gằng là được,"rồi mọi việc cũng qua,em dần dần bắt đầu cuộc sống mới,cũng quên anh ,cũng làm quen với những người khác,nhưng rồi cũng vẫn cô đơn,em cứ tưởng rằng mình đã thật sự quên đi anh,nếu như không có cuộc gặp gỡ bất ngờ này.kỉ niệm ngày nào lại ùa về,em muốn thời gian như ngừng trôi,để em được nhìn anh lâu hơn,để em nghe giọng nói ấp ám của anh,dù em biết rằng nó không giành cho em,rồi thì tiệc cũng dần tan,và em lại xa anh lần nữa,trong niềm vui khi thấy anh hạnh phúc thì cũng có nổi buồn hiện diện trong em,dẫu sao thì chữ duyên không đến với hai ta,em chi mong anh luc nào cũng vui và hạnh phúc.
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitimeFri Jun 25, 2010 11:58 pm

cố gắng đè nén bao nhiêu để quên anh,thì nỗi nhớ ấy càng làm em đau,đau nhiều lắm,nếu như ngày xưa em nghe người ta nói,"tim ta như ai xé làm đôi"thì em lại nói rằng,tim làm sao mà xé được,nhưng bây giờ em lại hiểu cảm giác ấy,một cảm giác như ai lấy dao cắt và khứa,một nỗi đau mà em không thể tưởng tượng được,đau đau nhiều lắm.anh!tại sao chúng ta lại gặp nhau?tại sao anh lại mang cho em cảm giác yêu là thế nao?tại sao và tại sao?nói như vậy không phải là em trách anh,em không trách ai cả,em chỉ trách tại sao em lại yếu đuối,tại sao em lại yêu?ngày ấy cảm giác yêu và hạnh phúc bao nhiêu thì bây giờ em lại đau bấy nhiêu,những lúc như thế này đây,em muốn khóc thật nhiều,nhưng sao nước mắt em không thể chảy được.buồn và buồn.muốn nói nữa những không biết phải diễn tả thế nào.em chỉ muốn Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitimeThu Jul 01, 2010 8:41 am

Lòng buồn thật,nhưng không biết phải nói thế nào,cái cảm giác mất đi một người mà mình thương yêu nhất,hay tin ông mất nhưng mình không thể về dự tan được,cảm giác thật khó chịu,muốn về lắm,nhưng không thể về được,biết là gia đình sẽ thông cảm cho mình gì công việc và hoàn cảnh nên không ai trách mình hết.nhưng trong lòng cảm thấy buồn vô hạn,đời người sao mà ngắn ngủi quá,
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitimeSun Jul 11, 2010 10:13 am

cứ tưởng là đã quên được những hình ảnh và kĩ niệm đó,nhưng không,đó chi là một sự giã tạo,mọt vỏ bọc để chứng tỏ mình là người mạnh mẻ,càng cố gắng kìm nén bao nhiêu,thì khi màng đêm buông xuống là nước mắt mình rơi bấy nhiêu,mình rất ghét cái cảm giác ấy,thật sự mình không khóc,nhưng kg hiểu tại sao nước mắt lại rơi,và không hiểu tại sao có một cảm giác đau nhói ở trong lòng,tại sao vậy?
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitimeTue Oct 12, 2010 9:54 am

viết lên rồi xóa,xóa rồi viết lại.không hiểu mấy hôm nay tâm trạng mình sao ấy,
tramnguyen
Điều hành viên
Điều hành viên
tramnguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitimeThu Oct 14, 2010 8:41 am

trời buổi sáng vừa mưa vừa se se lạnh,làm mình có cái càm giác lười quá,chỉ muốn nằm ở nhà hoài thôi,nhưng không được,chán quá đi,
vietnamforever1994
Thành viên mới
Thành viên mới
vietnamforever1994

Tâm trạng : fun
Nam
Châm ngôn sống : song het minh
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47363

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitimeMon Apr 11, 2011 2:53 pm

da bo dien dan rui ak, khong quay ve dien dn nua sao./// sao lai khong viet them nhat ki tren dy nua ak. hĩhix
Sponsored content

Chỉ còn là kỉ niệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chỉ còn là kỉ niệm   Chỉ còn là kỉ niệm Icon_minitime

Chỉ còn là kỉ niệm
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hoài niệm một niềm đau
» ??Các Kỷ Niệm ...??
» Niềm tin ở đâu
» Kỷ niệm xưa
» Nỗi niềm xa xứ (nhớ mẹ)