Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

[color=red][size=24]Tìm[/size][/color]

Go down 
Tác giảThông điệp
noidaukhongquen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
noidaukhongquen

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : vẫn biết rằng cố quên là mãi nhớ..tự dặn lòng cố nhớ để mãi quên
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55060

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
[color=red][size=24]Tìm[/size][/color] Left_bar_bleue10/10[color=red][size=24]Tìm[/size][/color] Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
[color=red][size=24]Tìm[/size][/color] Left_bar_bleue10/10[color=red][size=24]Tìm[/size][/color] Empty_bar_bleue  (10/10)

[color=red][size=24]Tìm[/size][/color] Empty
Bài gửiTiêu đề: [color=red][size=24]Tìm[/size][/color]   [color=red][size=24]Tìm[/size][/color] Icon_minitimeSat May 29, 2010 4:13 pm

Đếm... nhìn…. Chờ… đợi….  mơ…
Mất 1 giây để ném 1 thứ đi rồi cả đời tìm lại nó
Mất cả đời tìm một thứ rồi lại quên như chưa từng có bao giờ
Tại sao con người luôn mơ ước dù biết rằng nó quá xa vời…?
Luôn hy vọng dù biết rang nó quá mỏng manh…?
Luôn chờ đợi dù biết rằng nó quá vô nghĩa…?
...Tôi đã từng mơ ước…
...Từng hy vọng…
...Từng chờ đợi…
Tôi đi tìm… tìm lại con người tôi đã đánh mất…
Tôi đếm từng chiếc lá
Nhìn từng chiếc lá roi
Chờ khi cơn gió thổi qua..
Rồi toi lại đếm……………………………………
Tôi cứ bước đi giống như tôi chưa từng được bước bao giờ vậy
Nhìn một ai đó cười rồi nhìn một ai đó khóc…
Nhìn một nụ cười rồi nhìn một giọt nước mắt
Tôi thấy cơn gió thổi qua
Tôi giữ cơn gió bằng cách hít thật sâu…
Tôi nghe trong cơn gió 2 chữ : “ cay đắng "

ko quá lâu và cũng không quá ngắn....1 năm rồi...có lẽ từ lúc thành công khi thi đậu lại đại học tôi cũng đã không còn lên forum như trước đây nữa...tôi vẫn nhớ cách đây 1 năm khi mà trong forum đã là nguồn an ủi duy nhất của tôi trong tg đó...tôi không nhớ rõ...cái gì đó hình như là thanh điệp và một vài người nữa...trí nhớ tôi rất tồi nên chỉ nhớ mang máng đc 1 cái member đã động ziên tui thui....từ đó đên h` tôi chỉ biết zùi đầu vào học...

1 năm học cđ du lịch hà nội...rồi bản thân như thằng ngốc...bỏ học...lao vào con đường nghiện game...suốt 4 tháng và cuối cùng bị gia đình phát hiện...rồi thi lại đậu viện đại học mở hà nội khoa du lịch.....nghĩ lại những tháng ngày mù quáng...không...có lẽ là không phải mù quáng...phải chăng lúc đó vì tôi quá shock...khi người đó ra đi....cũng không fải... chăg biét có fải tui nhiễm môn triết ko nhưng tôi luôn ghi trong đầu 1 câu của cô giáo bộ môn triết : sự thật ko có j là thật cả " ...

yêu nhau cũng đc 4 năm...2 người bạn thân cùng làng...học với nhau từ năm lớp 6>lớp 12...rồi ra hà nội 2 đứa cùng học cao đẳng du lịch...
ôi !...cái thành phố hà nội đông đúc mà cảm thấy cô độc...sinh ziên là vậy...suốt ngày thiếu tiền rồi ăn cơm rang...nghĩ lại lúc 2 đứa tranh nhau bát mì tôm mà thấy buồn cười...
cứ ngỡ cái ngày hp bên nhau đó sẽ mãi đi bên 2 đứa....rồi đến ngày đúng ngày mùng 1 tết...2 đứa đang ở we ăn tết..đi chơi nhà bạn và thầy cô giáo cấp 3...tui có mượn chiếc điện thoại của cô ấy để nghe nhạc...bỗng reng reng...1 tn bắt đầu sự rạn vỡ... .." T à...bây h em đang làm j thế...khi nào anh mới có thể đc bên em đây...."...
cô ấy chỉ nói rằng đó là người mà cô ấy chỉ xem như 1 người anh trai thui....
tôi đã cố gắng cười và rồi cũng cố quên đi chuyện đó....nhưng roài đến ngày 3 tết...tôi lai cô ấy trên chiếc xe đạp tráng ngày xưa vẫn lai đi học cấp 3 suốt 3 năm đó....nhưng ngồi phía sau ...mỗi khi tôi quay lại chỉ thấy cô ấy nt cho ai đó rất xay sưa....tôi hỏi cô ấy chỉ nói rằng bạn bè nt hỏi thăm nhau.....
rồi 2 đứa chẳng nhịn đc nên đã có tiếng to nhỏ...giận nhau 1 tuần ko gặp...rồi đên ngày 14/2......ôi cái ngày oan nghiệt....
..." chiều nay em đến phòng trọ anh...em có việc muốn nói..."..
tôi cứ nghĩ có lẽ cô ấy đã hết giận.... Crying or Very sad
...."có lẽ chúng ta....nên...dừng lại ở đây thì hơn..."..." em vừa nói j .." ..." chúng ta dừng lại đi..." em thử nhắc lại cau nói đó xem nào..."...
anh đừng thế nữa... thời gian qua...em cảm thấy...chúng ta...ko hợp nhau đâu..."
....."em...em...em đến với anh....chỉ là để quên 1 qúa khứ...."..................................................................
chiếc điện thoại rớt xuống... đôi chân tôi ko đứng vững đc nữa...ngồi sập xuống...bàn tay run run nắm cứng lại rồi dựa zào tường....cô ấy đứng lên nhìn tôi....." em xin lỗi...em ...ko muốn..."
..."tại sao?...chẳng nhẽ 4 năm qua...tình cảm của anh chỉ là để giúp em quên 1 qua khứ thôi ư?....chẳng lẽ...
..."quên em đi......................."
và rồi cô ấy ra khỏi chiếc cửa và để lại con thỏ tôi đã tặng cô ấy.....1 lúc sau tôi vội chạy theo cô ây.....tôi chạy mãi..".ko thấy...kì lạ...tại sao lại nhanh vậy...cô ấy vừa ra mà...đâu rồi...đâu rồi....." thế rồi đem ấy tôi đi bộ từ dọc cầu diễn>>nguyễn trãi>>rồi đi ra bờ hồ ngồi.......mưa....ko fải...nước trên cây rớt xuống...ko fải...khóc...ưkm..khóc oài....lần đầu trong đời...lần đầu tiên cảm thấy giọt nước mắt cay đắng vì một người con gái...." ôi đói quá...1g sáng rồi...ô!..sao còn ở đây nhỉ...về thôi..." rồi tôi ra bắt 1 chiếc xe ôm đêm về...100k...hjx đắt quá..
sáng hôm sau...8g sáng dậy.........chói mắt quá....sao tự nhiên khát quá.....à đây oài...trong túi còn 40k...đủ 1 chai vodka.....uống...uống...........
kì lạ.....tại sao cô ây trước mặt...sao tôi vẫn ko thể chạm tới...kì quá....lại ngồi nhìn...rồi khóc.........
thất bại........ngu ngốc.....mù quáng......ôi còn j cho thằng ngốc này nữa.........
chết! hum nay đi học mà.........thôi vậy! nghỉ 1 hum........
hum nay đi học mà......thôi nghỉ
hum nay đi học.......bọc làm j
hum nay..........rồi cũng thế.
làm j bay giờ nhỉ..........game.......thế rồi 1 tg mới mở ra..............tìm kiếm 1 tg riêng trong game...........quen thời gian......quên cả cái fòng trọ đó nữa........cái bữa cơm cuối cùng.......vẫn còn bát canh đã lên men...:P nồi cơm đã mốc........cái mâm chẳng chịu dọn.........đóng cửa 20/24........
4 tháng trôi qua
..."Dũng à!...vầng con đây........ngày mai bắt xe về quê ...bố có chuyện muốn gặp con luôn........." kì lạ...sao hôm nay bố lại bỉu mình zề nhỉ........
thế rồi tui zề quê.....mọi chuyện thế nào có lẽ mọi người cũng hiểu.....nhà trường điện về bảo rằng tui còn mún học nữa ko hay là bỏ...4 tháng ko đến trường.........
bố tôi khóc
mẹ tui khóc
tôi ko khóc........mà chạy lên gác đóng cửa...ngồi trước gương nhìn bản thân........rồi đâm thât mạnh ....oài có chut maú ở môi.............
ko đau......tôi đấm tiếp........hjx....tối đó tôi ko ăn đc cơm.......cả nhà sống 1 cách im lặng.........
1 đem thức trắng..........rồi tôi quỳ xuống xin bố mẹ cho tôi làm lại từ đầu.............ôn thi đúng >2 tuần....rồi nộp vào khoa du lịch ziện đh mở,,,,,+ tiếng anh x2 đc 23...thik wa đậu oài........................
rồi bây h quay lại hà nội
nhìn lại mọi thứ thật là mơ hồ.......mới đó thôi.....bây h thỉnh thoảng đi xe máy đi học qua trường cđ du lịch vẫn nhìn thấy cô ấy đi xe đạp...mặc dù cũng chẳng nhìn lâu và cũng chanửg nói chuyện..........
ko hiểu sao.........bây h.......vẫn...........tìm

[color=red][size=24]Tìm[/size][/color]
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [color=brown]nơi cuối con đường..!!!..a sẽ đợi e ở đó..!![/color]