Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ngang trái!

Go down 
biggbeo
vanconyeuem2009
tinhnguyenhuu.90
alicethu
phamlinhthuy
9 posters
Tác giảThông điệp
phamlinhthuy
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
phamlinhthuy

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Roi tat ca se qua, se qua
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 51268

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Ngang trái! Left_bar_bleue4/10Ngang trái! Empty_bar_bleue  (4/10)
Nội tâm:
Ngang trái! Left_bar_bleue9/10Ngang trái! Empty_bar_bleue  (9/10)

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Lần này là thật đấy!   Ngang trái! Icon_minitimeThu May 13, 2010 4:15 pm

Anh yêu!
Em hứa, em hứa sẽ...xa anh, lần này là thật đấy, em sẽ không chạy đến bên anh như mọi lần anh tìm hay gọi cho em nữa đâu, lòng bao dung của em đã hết, em không chịu được nữa rồi, em sẽ xoá hết số phone, nick của anh em đã xoá rồi, em sẽ xoá hết những gì anh có thể kiên lạc được dù mọi kỷ niệm hay ký ức về anh chẳng thể nào phai nhoà trong trái tim em. Lần này là thật đấy, em sẽ cố gắng, dù đau đớn lắm khi phải vắng xa anh, không còn được nhìn vào đôi mắt ấy, không còn được nắm lấy bàn tay, không còn được tựa vai anh, không còn, không còn... Em đã muốn quên đi tất cả để chấp nhận anh, tha thứ cho anh và em đã tha thứ nhưng đến hôm nay lòng bao dung đã hết khi sự thật về anh phơi bầy trước mắt. Ngoài em ra anh còn bao nhiêu người khác nữa, anh chán nản là anh lên giường với họ, đau đớn cho em khi biết được sự thật ấy, anh là kẻ lăng nhăng, nhưng tại sao anh vẫn tham lam muốn có em, không dám bỏ em, anh đến với họ một lần rồi lạnh lùng dứt bỏ, còn em anh vẫn nâng niu trân trọng, vì tình yêu anh dành cho em là thật đúng không nhưng anh vì những ham muốn chiếm đoạt kia mà giết chết niềm tin trong em rồi, ích kỷ và tầm thường. Em không muốn dày vò bản thân nữa, em se đau khổ, sẽ buồn sẽ khóc khi xa anh, chẳng biết bao giờ nguôi ngoai nhưng cứ thế này em sẽ khổ hơn, vì đó là bản tính của anh và tiếp tục anh sẽ lại vẫn phản bội em thôi, anh đã từng hứa bao lần rồi anh biết không, bạn anh bảo em yếu đuối và quá bao dung và rộng lượng.
Lần này là thật đấy... Em không dùng điện thoại nữa, không vào nick nữa, không đi đến những nơi có thể sẽ gặp anh, em sẽ không xuất hiện trước mặt anh nữa, anh sẽ chẳng tìm thấy em đâu và em cũng sẽ không bao giờ tìm lại anh như cách đây 2 năm em tìm lại anh.
Lần này là thật đấy... Dù em biết tình yêu của chúng mình khó phai mờ, mình đã mất nhau một lần và lần này anh không để mất em nữa nhưng anh đã đánh đổi tình yêu của chúng mình bằng những ham muốn tầm thường kia, dù không muốn nhưng cũng đành xa nhau lần nữa thôi anh, anh đã không trân trọng tình yêu này thì đành buông tay vậy, dù biết anh không yêu ai và thật lòng với ai ngoài em, anh chỉ tò mò, anh muốn thoả mãn nhưng em nào có thể chịu đựng nối sự thật này. Chỉ tiếc tình yêu này không đến được đích như em và anh cùng mơ, chỉ tiếc thật lòng yêu để giờ đây khổ đau.
Lần này là thật đấy... Em xin anh đừng gọi đừng tìm em nữa. Anh vui chơi bên những mối quan hệ của anh đi, mặc em, em ổn, em sẽ ổn.
alicethu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
alicethu

Tâm trạng : confused
Nữ
Châm ngôn sống : song la ko cho doi
Điểm : 51005

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeFri May 14, 2010 2:07 pm

đọc bài này của chị xong e thấy bạn trai cũ của chị cũng giống với anh chàng mà e vừa chia tay . e thấy quyết định của chị thật đúng đắn . e ủng hộ c . c hãy cố lên rùi mọi chuyện sẽ tốt đẹp cả thôi . hãy để thời gian xóa đi những cái j ko vui kia , mình phải sống thật tốt để hưởng thụ cuộc sống này . nhất định c sẽ tìm đc 1 ng khác tốt hơn . :)
phamlinhthuy
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
phamlinhthuy

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeFri May 14, 2010 2:50 pm

Liệu có tìm được không khi trong trái tim tôi in đậm hình bóng người ấy, thật sự quyết tâm, rất quyết tâm nhưng sao lại yếu đuối thế này,
phamlinhthuy
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
phamlinhthuy

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeTue Jun 01, 2010 2:59 pm

Anh này! Anh thấy sao khi anh luôn có lỗi với cô ấy khi anh cướp đi cái quý giá nhất của người ta, em đã bảo anh thấy có lỗi thì anh đến với người ta đi cơ mà, em có sao đâu vì anh có bao giờ thấy có lỗi với em đâu.
Chẳng có lỗi với em đâu khi tất cả niềm tin em trao trọn anh,
Chẳng có lỗi đâu khi em dám vứt bỏ tất cả để đến với anh,
Tình yêu là thế, niềm tin là thế, vậy mà anh coi như không, em sợ anh rồi. Em không là một cô gái ư, em không bi lừa sao, em không bị phản bội sao?
tại sao anh lại có thể nhẫn tâm như thế, anh sẽ bù đắp cả cuộc đời này cho em như anh nói ư.
Hôm qua em đã nói xa anh, khi em quyết tâm thì anh lại vội vàng chia tay người đó, anh không nghĩ rằng em dám xa anh nên anh ép em phải chấp nhận, đến khi em không thể và không cần nữa thì anh mới xa người đó, em còn tin nữa hay không đây? Anh sẽ vẫn liên lạc hay vẫn gặp cô ấy lén lút? Em nói rồi em không có nhiều cơ hội dành cho anh, em sẽ tin thêm một lần nhưng hình như anh không hiểu, anh biết cái anh cần nhưng anh vẫn tham lam, thôi thì rồi anh sẽ thấy, em đâu ngu ngốc mãi đâu. Rồi anh sẽ thấy em mạnh mẽ như mọi người vẫn nói về em.
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52997

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Ngang trái! Left_bar_bleue1/10Ngang trái! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Ngang trái! Left_bar_bleue2/10Ngang trái! Empty_bar_bleue  (2/10)

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeTue Jun 01, 2010 3:06 pm

hick !!! thật là buồn phải không? nhưng mình cũng buồn và cũng nếm trải rất nhiều mùi vị của sự đắng cay trong tình yêu! nhưng rồi mọi chuyện sẽ qua và mình lại hiểu ra một chân lý mới, và mìh nghĩ có những chân lý phải mất cả cuộc đời để hiểu ra nó
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
vanconyeuem2009
Thành viên mới
Thành viên mới
vanconyeuem2009

Tâm trạng : brooding
Nam
Châm ngôn sống : Đi cho đến lúc mình không còn tồn tại....
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 50672

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeWed Jun 16, 2010 12:41 am

Hay lam' nhưng chỉ có phun nữ mới thay đổi như vậy. Sống chỉ vì tiền, lời hứa như gió bay.
phamlinhthuy
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
phamlinhthuy

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeMon Jun 21, 2010 11:05 am

Không phải người phụ nữ nào cũng vì tiền và lời hứa gió bay đâu, cũng không phải người đàn ông nào cũng tham lam. bội bạc đâu. Tôi không yêu ai ngoài anh ấy, chúng tôi yêu nhau rồi xa nhau rồi quay lại sau 3 năm xa cách, tình yêu tôi dành cho anh ấy là của những ngày đầu cộng lại, chưa bao giờ mất đi và bây giờ vẫn vậy nhưng đúng là tình yêu là vĩnh cửu chỉ có con người là thay đổi, tình yêu vẫn mãi thế chỉ có tôi là ngộ nhận, anh ấy đã thay đổi.
biggbeo
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
biggbeo

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : ....
Điểm : 50784

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeMon Jun 21, 2010 12:29 pm

e ko hĩu rõ về tình yêu lắm..vì còn nhỏ chưa nghĩ tới..nhưng cũng đã đọc đc những bài viết của chị và anh hai e..anh e cũng khuyên chị nhìu về cuộc tình này lắm thì phải..hình nhưng ai yêu nhau cũng phải đau khổ như thế sao chị..??..hay chỉ có mấy ng như chị mới đau khổ.. nếu chỉ có mấy ng nhưng chị mới đau khổ vì tình yêu nhưng thế..thì tại sao lại ko giống những ng khác...đau khổ thì mọi chiện cũng đã rồi..ôm quài trong lòng để dằn vặn bản thân để đc cái gì đây..?..bít bao nhiu ng từng gục ngã vì tình..nhưng rồi họ cũng tự đứng lên đc bằnng chính đôi chân của mình đấy chị..cố lên chị ơi..!!..đc mà..!!. adm
ngocnghech141984
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ngocnghech141984

Nữ
Châm ngôn sống : Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.Cho tôi được ngày nữa để yêu thương!...
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 52177

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Lần này là thật đấy!   Ngang trái! Icon_minitimeMon Jun 21, 2010 12:48 pm

..Không đau khổ thì ko phải là yêu! ai đã yêu mà chưa 1 lần đau khổ?chuyện hợp tan trong tyeu cũng là lẽ thường.Người ta vẫn nói có duyên thì sẽ gặp, cái gì là của mình thì sẽ là của mình, còn nếu ko là của mình thì dù có cố giữ nó vẫn đi.Tôi biết bạn rất buồn, nhưng trong bạn hình như vẫn còn lòng bao dung, bạn vẫn muốn tha thứ , nhưng lại ko biết nên hay ko?Cái gì cũng cần có tgian bạn à,nếu 2 bạn thật sự là của nhau thì 2 bạn sẽ lại về bên nhau thôi, bạn cứ hành động với những j con tim bạn mách bảo..Tôi tin sự ra đi lần này của bạn sẽ giúp anh ấy nhìn lại chính mình, nếu anh ấy chân thành muốn vun đắp tyeu của 2 ng thì anh ấy sẽ thay đổi,hãy cho anh ấy 1 cơ hội nữa( tôi nghĩ bạn sẽ làm được vì bạn vẫn còn rất yêu anh ấy mà) tyeu 3 năm ko thể nói quên là quên đúng ko?Nếu như khi xa nhau bạn thấy lòng mình byen, bạn ko nhớ anh ấy nữa, ko còn đau khổ thì bạn sẽ quên được anh ấy thôi...còn nếu như anh ấy vẫn lừa dối vẫn muốn làm tổn thương bạn, thì tôi nghĩ ban nên xa anh ấy thật-trong tyeu ko bao giờ dành chỗ cho sự giả dối mà.Gắng lên bạn nhé
phamlinhthuy
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
phamlinhthuy

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeMon Jun 21, 2010 4:02 pm

Đúng là tôi vẫn còn có thể tha thứ, lòng bao dung vẫn còn, tôi sẵn sàng tha thứ nhưng tôi sợ anh ấy không thay đổi, tôi sợ cái cảm giác nhìn thấy anh ấy đi với người con gái khác mà khi tôi hỏi anh ấy vẫn nói dối tôi, sợ lắm, như hàng ngàn mũi tên đâm, nhức nhối day dứt, sợ ,muốn hét thật to, muốn khóc, muốn quên tất cả, cam giác như tim ngừng đập, toàn thân run lẩy bẩy. Tôi đã như thế nên tôi sợ.
Có những nỗi đau mà không bao giờ tôi quên được khi anh ấy gây ra cho tôi, trong khi yêu tôi anh ấy tỏ tình với cô gái khác, tặng cô ấy cánh hoa sao và hỏi em làm bạn gái anh nhé, trong khi chính tôi chưa bao giờ được anh ấy tỏ tình, tình yêu chúng tôi cứ đến với nhau nhẹ nhàng, cầm tay nhau và thuộc về nhau. điều mà tôi day dứt là đang yêu tôi anh ấy lại ngỏ lời với người khác, những lần đi chơi những vòng ôm, những nụ hôn và thậm chí cả chuyện đó với cô ấy. Mắt nhìn thấy tim lại đau, giá như tôi không biết có lẽ đỡ khổ đằng này tôi lại biết tất cả, tất cả. Giờ thì anh ấy đã chia tay cô ấy, anh ấy bảo với cô ấy rằng L là người mà anh không bao giờ bỏ được, anh phải lấy L. Sau những thăng trầm, những gian dối, những nỗi đau gây ra cho tôi anh ấy không thể ngờ tôi lại bao dung đến thế. Anh ấy luôn sợ tôi phản bội, sợ người con trai nào tán tỉnh tôi, sợ tôi chơi với bạn trai thế nhưng anh ấy lại làm thế với tôi, thật ích kỷ nhưng tôi ko hề yêu ai ngoài anh, chỉ mình anh bao năm nay, anh không hiểu. Tôi trút đau khổ lên anh nhưng anh cũng mang đau khổ cho tôi gấp vạn lần, như vòng luẩn quẩn mà chúng tôi không tài nào dứt khoát được.
ngocnghech141984
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ngocnghech141984

Nữ
Châm ngôn sống : Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.Cho tôi được ngày nữa để yêu thương!...
Điểm : 52177

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Lần này là thật đấy!   Ngang trái! Icon_minitimeTue Jun 22, 2010 10:32 pm

..Bạn và anh ấy có lẽ ko chỉ là duyên mà còn là nợ.thật sự tôi cũng thấy buồn thay cho bạn, yêu mà phải chịu cảnh : nhìn ng mình yêu bên ng khác, ko những thế anh ta còn làm tổn thương đến lòng tự trọng của bạn..vậy mà bạn vẫn yêu! nhưng như vậy mới là tyeu phải ko? biết bao dung 1 chút, tha thứ 1 chút.tôi nghĩ những gì bạn làm cho anh ấy sẽ khiến anh ấy thay đổi, nếu anh ấy thật sự yêu và chân thành với bạn.Sau tất cả những ji đã xảy ra bạn vẫn muốn tha thứ và cho anh ấy 1 cơ hội thì bạn đừng sợ, hãy can đảm lên...chỉ khi nào bạn ko còn bận tâm đến anh ấy nữa, thì bạn sẽ ko còn cảm giác đau khổ .Và tôi nghĩ bạn sẽ ko còn đủ bao dung nếu như anh ta lại làm tổn thương bạn, trong tyeu đôi lúc cũng phải biết tàn nhẫn đúng ko? Bạn dù sao cũng là cgái mà, cái ji cũng có giới hạn của nó, dù bạn có yêu anh ấy nhiều như thế nào đi nữa thì bạn cũng cần để cho anh ấy biết: bạn cũng là 1 ng có trái tim có lòng tự trọng, chắc bạn hiêur những điều tôi muốn nói, chúc bạn may mắn!!!
tranglanh710
Thành viên mới
Thành viên mới
tranglanh710

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy nghĩ tất cả những gì mình nói nhưng đừng nói tất cả những gì mình nghĩ.
Điểm : 50516

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeSat Jun 26, 2010 6:52 pm

Không có gì là quá muộn cả. Cố lên!
tranglanh710
Thành viên mới
Thành viên mới
tranglanh710

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy nghĩ tất cả những gì mình nói nhưng đừng nói tất cả những gì mình nghĩ.
Điểm : 50516

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeSat Jun 26, 2010 7:00 pm

Hạnh phúc sẽ tới với chị nếu như chị thực sự dứt khoát được mối tình ngang trái đó. Dứt khoát là không phải nói quyết tâm dứt khoát mà trước tiên phải dứt khoát với chính bản thân mình trước. Dù làm được điều đó không phải dễ nhưng người ấy không xứng đáng với chị. Cố lên. Hạnh phúc đang ở phía trước chị kìa.
cobehaybuon1989
Thành viên mới
Thành viên mới
cobehaybuon1989

Tâm trạng : tired
Nữ
Châm ngôn sống : Đời là bể khổ,hết khổ là hết đời
Điểm : 50566

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeMon Jun 28, 2010 9:42 pm

tình yêu của bn giống như bản sao của mình vậy!
mình đơn phương yêu anh dù biết anh đang theo đuổi một cô gái khác.sau gần 3 năm yêu trong dằn vặt,đau khổ mình được anh đón nhận tình yêu!
niềm hạnh phúc vô bờ bến ngỡ rằng ko j có thể thay đổi vậy ma cuối cùng mình nhận ra tình yêu ấy thật sự ko thuộc về mình!
anh luôn nói rằng mình là cuộc sông của anh nhưng những j anh làm lại luôn trái ngược với những lời nói đó!
trong khi yêu mình anh vẫn đi tìm những niêm vui mới...dù đau khổ nhưng minh vẫn luôn tha thứ hết lần này đến lần khác chỉ vì tình yêu của m ko phải dễ dàng có đc và mình rất yêu anh!
mình luôn nghĩ sự chịu đựng của con người là có giới hạn và đã biết bao lần mình tự nói "lần này là thật đấy!em sẽ ko bao giờ tha thứ cho anh nữa..."nhưng rồi mình lại bỏ qua tất cả những lỗi lầm của anh dù rằng trái tim mình đau nhói khi nghĩ về những j anh đã gây ra!
thế rồi ngày hôm ây cách đây hơn 2 năm,anh bỏ đi ko lời từ biệt.mình lúc ấy tưởng như ko thể đứng vững đc.minh vẫn yêu anh và chờ đợi ngày anh trở về.
nhưng...thời gian trôi qua trong sự chờ đợi mòn mỏi_2năm_một khoảng thời jan ko quá dài để có thể quên đi môt tình yêu nhưng no cũng chẳng ngắn xí nào khi anh ko một lời quan tâm!mình
đã dần quên anh và cố gắng sống và học tâp tốt!
hj vọng bạn sớm nguôi ngoai nỗi buồn và tìm được một nửa thực sự của mình!
cố lên bn nha! tongue

Được sửa bởi cobehaybuon1989 ngày Sun Aug 05, 2012 8:03 pm; sửa lần 2.
caup3buon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
caup3buon

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Chờ một ngày em sẽ lại về bên anh
Điểm : 50973

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 5:01 pm

bạn ak mình thấy bạn cũng giống mình nhưng tuy bạn không phải là con trai như mình vì mình yêu người đó rất nhiều những lần an ái với nhau giờ không còn nhưng cái hôn nồng say giờ đã la dĩ vãng rồi nhưng sao mình vẫn yêu người đó nhiều mà vẫn biết nếu mình quay trở lại mình cũng vẫn thế vẫn đau lòng bạn là con gái chắc bạn phải là người thật dũng cảm đó minh khi chia tay dã bao lần say rượu mình tim đến rượu để quên đi nỗi buồn từng đêm
Sponsored content

Ngang trái! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ngang trái!   Ngang trái! Icon_minitime

Ngang trái!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ngang trái
» trái tim anh có quá nhiều ngăn, sao còn khiến em phải tan nát trái tim mình?
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» Gửi người đi ngang đời em....
» Những cơn mưa về ngang và nhớ