Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

MÌNH KHÔNG THỂ TRỞ LẠI SAO EM?

Go down 
Tác giảThông điệp
linhlinh1303
Thành viên mới
Thành viên mới
linhlinh1303

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Yêu là chết trong lòng một ít!
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 50787

MÌNH KHÔNG THỂ TRỞ LẠI SAO EM? Empty
Bài gửiTiêu đề: MÌNH KHÔNG THỂ TRỞ LẠI SAO EM?   MÌNH KHÔNG THỂ TRỞ LẠI SAO EM? Icon_minitimeSun Jun 06, 2010 4:31 pm

Mưa Sơn Tây
Chào Thi!
Do dự mãi, nhiều lần viết rồi lại xóa, cho đến hôm nay Linh mới đủ can đảm viết những dòng thư này cho Thi.L không biết T sẽ đón nhận lá thư này như thế nào, nhưng mong T biết rằng nó là tấm lòng chân thành của một người lính trẻ gửi tới người con gái mà mình thầm yêu trộm nhớ suốt những năm tháng tuổi học trò. Nên L mong rằng nó cũng được đón nhận bằng một tấm chân tình, cho dù sau khi đọc xong lá thư này cũng sẽ mãi trôi vào quên lãng.
Đã lâu rồi mình không gặp lại nhau nhỉ. Mà sau này, cơ hội mình có thể gặp nhau cũng hiếm hoi nửa. Khoảng cách của L và T bây giờ có thể chi gần 2000km cũng có thể là vô cùng_là khoảng cách giữa hai con người giữa hai con người o hai mặt phẳng khác nhau. Thêm vào đó nhiệm vụ không cho phép L được về ăn tết cùng gia đình và người thân mà vẫn phải nắm chắc tay súng bảo vệ biên cương. Vì thế, ngoài lá thư đầu tiên mà L hiểu nó cũng là lá thư cuối cung L gửi cho T, L biết mình không còn cơ hội nào khác để nói lên những điều mà từ sâu thẳm trái tim mình muốn thổ lộ cùng T. T đừng hiểu lầm nha, thật sự đó chỉ là một lời xin lỗi, xin lỗi vì tất cả những gì mình đã làm mà thôi.
Từ ngày L len đường nhập ngũ cho đến nay, điều duy nhất làm L day dứt là vẫn chưa nói được một lời xin lỗi T, ngay cả lúc biết T đậu được vào trường ĐH mà mình mơ ước, L muốn lên chúc mừng nhưng rồi do dự mãi để nay không còn một cơ hội nào khác. L tệ quá đúng không? Cho đến nay, đã gần một năm kể từ ngày cuối hai đứa mình gặp nhau, cứ mỗi đêm đứng gác giữa đồi cao, khi chỉ một mình đứng thầm lặng trong bóng tối, khi L phải đối diên với con người thật của minh, L vẩn thầm trách mình tại sao lại cứ để người mình yêu cứ mãi lãng tránh mình? Vẫn tư nhủ rằng, đối với L, T vẫn mãi là một giấc mơ mà L chưa hề muốn thức giấc, rằng hãy quên T đi, hãy để những kí ức trong quá khứ mãi trôi vào quên lãng. Nhưng rồi, L không thể phủ nhận tình yêu của L dành cho T vẫn tồi tại như hơi thở nhè nhẹ trong lồng ngực, và cho dù điều gì đã xảy ra, điều gì sắp xảy đến thì tình yêu mà L dành cho T cũng chưa một lần thay đổi. Và có lẽ cho đến sau này, L cũng không thể yêu một ai như đã từng yêu T được.
Thời gian, khoang cách và nhiệm vụ hiện tai buộc L phải chấp nhận một sự thật rằng L không thể còn bất kì một tia hi vọng nào cả. Nhưng L chưa bao giờ hối tiếc về những gì L đã làm cho T, cho dù đôi lúc nó đã làm cho nước mắt của L và T rơi xuống, chứ không luôn mang lại niềm vui cho T như L mong đợi. Đối với L mọi chuyện như mới xảy ra hôm qua. Vậy mà giờ đây T đã là một cô sinh viên trẻ trung, năng động, còn L thì nguyện gắn cả cuộc đời của mình nơi biên cương trong niềm vinh dự là người lính nơi tuyến đầu của tổ quốc. Thời gian trôi qua quá nhanh phải không T, nhanh đến nổi chúng ta không kịp níu kéo những gì đã trôi qua. Chúng mình đã lớn, đã trưởng thành hơn và ai cũng đã đạt được một phần ước mơ của mình. Vì thế L cũng không muốn níu giữ những gì không thuộc về mình mà níu giữ một tình bạn đã qua, một tình bạn đơn sơ và chân thanh để người ta có thể gật đầu chào nhau khi vô tình thấy nhau giữa dòng đời xuôi ngược, hay có thể mỉn cười khi chợt nhớ về nhau trong một chiều thu gió nhẹ.
Có lẽ T đang cười vào sự ngốc nghếch của L? Tại sao lại muốn nối lại một tình bạn với một người mà mình biết sẽ không bao giờ gặp lại? Tạo sao không để cái gì đã qua trôi vào quá khứ? Tại sao không để thời gian xóa nhòa tất cả mọi vết thương? Thú thật, L cũng không có câu trả lời cho những câu hỏi đó.
Đúng là thời gian có thể làm lành mọi vết thương, nhưng nó lại làm điều đó quá chậm chạp. Tại sao ta không ta không dán một miếng băng gạc cho trái tim? Tại sao ta không tự là lành những vết thương mà mình có thể. L không bao giờ quên được T, cứ mỗi lần nhắc đến T là những kí ức_cả ngọt ngào và cay đắng lại ùa về trong L, nó khoét sâu những vết thương mà L giữ mãi mới vừa lành miệng. Vì thế L muốn một lần nói lên tất cả với ước mong nhỏ nhoi là muốn thay đổi một chút gì đó.
Cuộc sống bộn bề cứ mãi cuốn người ta trong vòng xoáy của nó, đến khi giật mình mới thấy mình không còn là mình. L mong T hay biết trân trọng những gì mà cuộc sống ban tặng, đừng mãi chôn mình trong nỗi đau quá khứ, nếu cứ cố tỏ ra mạnh mẽ như vậy T sẽ còn đanh mất nhiều điều bình dị trong cuộc sống. Có lẽ T chưa bao giờ thật sự xem L là một người bạn vì L và T khác nhau quá nhiều, như hai con người ở hai cực của cuộc đời. L cung không có quyền đòi hỏi T hãy xem L là một phần kí ức ngọt ngào.
Nhưng mình thật sự cứ mãi không nhìn nhau vậy sao T? Không thể trở thanh một người bạn được sao? Tất cả những điều L làm đều vì T, đều mong T được hạnh phúc, T là người hiểu rõ nhất điều đó mà đúng không?
L mong rằng một ngày nào đó T sẽ hiểu được tình cảm của L. L vẫn luôn ở đây, dõi theo T. Bất cứ khi nào T cần một chút bình an trong sự xô bồ, cho dù L là người cuối cùng T nhớ đến thì L vẫn sẵn sàng cho T mượn bờ vai vững chải của mình để T nghỉ ngơi và bình tâm trước khi bước tiếp trên con đường riêng của mình.
Luôn nhớ và yêu T
N.M.L
linhlinh1303
Thành viên mới
Thành viên mới
linhlinh1303

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Yêu là chết trong lòng một ít!
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 50787

MÌNH KHÔNG THỂ TRỞ LẠI SAO EM? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: MÌNH KHÔNG THỂ TRỞ LẠI SAO EM?   MÌNH KHÔNG THỂ TRỞ LẠI SAO EM? Icon_minitimeSun Jun 06, 2010 4:37 pm

Bức thư này tôi viết đã rât lâu rồi nhưng vẫn chưa đến đựơc tay người tôi yêu vì cô ấy đã đổi địa chỉ. Mong các bạn có thể chuyển nó đến với cô ấy.
nhưng gì tôi biết về cô ấy là:
Nguyễn Thị Hồng Thi
Sv trường ĐH KHXH&NV, ĐHQG tp HCM, Khoa Quan Hệ Quốc Tế khóa 2009-2013

MÌNH KHÔNG THỂ TRỞ LẠI SAO EM?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mình chia tay anh nhé! Bởi mình không thể gặp nhau
» có lẻ sự gặp gỡ này không như mong đợi ! có lẻ người ta không thích làm bạn với mình
» Co phai la minh da sai khong???
» Có ai làm quen với mình không
» các bạn giúp anh mình với đc không ?