Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

7 cách đối phó với tin đồn

Go down 
Tác giảThông điệp
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cầncó một tấm lòng để gió cuốn đi.
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 56432

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
7  cách đối phó với tin đồn Left_bar_bleue70/1007  cách đối phó với tin đồn Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
7  cách đối phó với tin đồn Left_bar_bleue1000/1007  cách đối phó với tin đồn Empty_bar_bleue  (1000/100)

7  cách đối phó với tin đồn Empty
Bài gửiTiêu đề: 7 cách đối phó với tin đồn   7  cách đối phó với tin đồn Icon_minitimeTue Jun 15, 2010 8:56 am

Dư chấn sau khi chia tay là điều không ai mong chờ, 7 kĩ năng sau sẽ giúp bạn không bị ngã nhào với những dư chấn không hay ấy...

Bình tĩnh, kiềm chế cảm xúc: Hãy nhủ thầm rằng: “Chuyện này không quá to tát, bình tĩnh sẽ giải quyết được vấn đề!”.

Nói không với bạo lực: Việc sử dụng “bạo lực” chỉ làm trầm trọng hơn vấn đề. Có thể sau khi “giã cho tên kia một trận” bạn sẽ thấy rất hả dạ, dễ chịu nhưng cảm giác ấy kéo dài được bao lâu hay chỉ làm khoảng cách giữa hai bạn vốn xa lại càng xa hơn, không thể cứu vãn.

Im lặng: Không đồng nghĩa với việc đồng tình, chấp nhận mà đó chính là cách tốt nhất để mọi người thấy rằng “sao chỉ có người này đi ba hoa, rao khắp nơi mà người kia chả có phản ứng gì?”.

Cười nhiều hơn: Luôn tươi vui, quan tâm đến bản thân của mình nhiều hơn lúc trước để cho tất cả thấy việc đó chả là vấn đề gì, không làm ta gục ngã được. Chính nụ cười của bạn sẽ là “gáo nước lạnh” với người kia đấy.

Hãy là một người cao thượng: Đừng áp dụng chiêu thức “ăn miếng trả miếng” trong trường hợp này nhé. Hãy xem như đó là một “tai nạn” ngoài ý muốn. Điều đó sẽ làm bạn nhẹ nhõm hơn rất nhiều và càng làm cho người kia thấy rằng, họ không xứng đáng với bạn!

Bạn bè - điểm tựa đáng tin cậy: Từ những người bạn của mình, bạn sẽ có được một cách “tác chiến” hiệu quả với tin đồn hay chí ít, cũng cảm thấy ấm áp hơn, tiếp thêm sức mạnh từ bè bạn.

Tin đồn chỉ là tin đồn: Tin đồn cho dù được lan truyền đến cỡ nào thì đó mãi mãi cũng chỉ là tin đồn, tuổi thọ của nó cũng chả cao đến mấy. Nếu vận dụng tốt 6 điều trên thì chỉ trong khoảng một thời gian ngắn, mọi chuyện sẽ trở lại bình thường với bạn ngay và những tin đồn kia, đặc biệt là người chủ nhân của nó, sẽ biết phải làm gì tốt nhất với họ.

7 cách đối phó với tin đồn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Học cách tha thứ ….
» sưu tầm cách tán gái!!!pà kon ủng hộ....^^
» Em sẽ học cách...............
» cách làm mắm nêm(mắm cái)
» 20 cách nói “anh yêu em”