Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2

Go down 
Tác giảThông điệp
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54089

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Left_bar_bleue10/1Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Left_bar_bleue10000/1Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Empty_bar_bleue  (10000/1)

Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2   Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Icon_minitimeSun Jun 27, 2010 12:31 am

Cái vòng luẩn quẩn...đôi lúc làm cho con người ta cảm thấy khó chịu nhưng đôi lúc cảm thấy nó thật sự thú vị...ko có khó khăn gian khổ thì làm sao mà biết trân trọng quý giá những thứ hiện tại mình đang có...đôi lúc cái vòng luẩn quẩn này kì lạ ghê...mình càng muốn rời xa cái vòng đó thì lại càng cảm thấy như bị sợi dây vô hình nào đó cuốn lại...còn khi mình muốn lao vào cái vòng luẩn quẩn đó thì tự nhiên có một cái gì đó hờ hững lạ thường. Thật lạ...nhưng cuộc đời là thế...đâu chỉ có niềm vui mà còn có nỗi buồn...nhưng ắt hẳn cuộc sống và tình yêu ko đến nỗi phụ bạc mình đến thế...
Tình cảm của con người không thể đem ra cân đong đo đếm được, càng không thể đem ra so sánh người này yêu mình hơn người kia yêu mình hơn, người này về sau có làm mình được hạnh phúc ko bởi lẽ có một chân lý luôn luôn đúng đó là mọi sự so sánh về con người đều khập khiễng...
Tình yêu và sức mạnh của lý trí đôi lúc nó dung hòa với nhau nhưng cũng có đôi lúc tình yêu và lý trí nó là 2 trường phái hoàn toàn đối lập nhau...nó tồn tại và nảy sinh ra những mâu thuẫn mà rất khó có thể giải quyết được, nếu thực sự không biết cương nhu đúng cách thì chắc chắn sẽ có rất nhiều chuyện bất ổn xảy ra...nhưng còn làm cách nào để dung hòa nó thì mình cần phải xác định con đường đi đúng đắn của chính mình, không thể bị lung lay bởi tất cả những yếu tố ngoại cảm....
Trong cuộc sống hay trong tình yêu cũng phải đều cần có sự đấu tranh...sự chiến đấu cao giữa trái tim và lý trí và dường như nó cũng là quy luật của cuộc sống, bởi lẽ có đấu tranh, có đấu trí thì con người mới phát triển, tình yêu phát triển tốt hơn được...hãy cố gắng để làm sao những gì mình ngày đêm cố gắng không phải là vô ích, trong tình yêu đấu tranh với người khác để giành giật tình yêu ko phải là sự chiến thắng mà đó chính là nghị lực, là bản lĩnh cuả mình trong tình yêu, thể hiện tình cảm của mình...dù chân trời phía trước ko rõ là có em hay không nhưng hãy cố gắng, cố gắng không chỉ vì chính bản thân mình, mà còn phải cố gắng cho người mình yêu và cho tình yêu của mình như thế mới thực sự được hạnh phúc...ai thua ai thằng không quan trọng mà quan trọng ở tình yêu là cách thể hiện cách yêu thương và người đó thực sự có phải là chỗ dựa tốt nhất cho mình hay không?
Trong mỗi con người đều tồn tại những triết lý nhân sinh con người khá cao...ai cũng khăng khăng cho rằng mình đúng, cho rằng những việc mình làm là tốt cho tất cả, nhưng liệu có ai có thể hiểu rõ tường tận sự việc theo khía cạnh chủ quan và khách quan của nó, hay là chỉ biết áp dụng những trường hợp khách quan chủ thể vào những sự việc mà đáng nhẽ phải có những sự việc chủ quan quyết định, có khi nào mà đặt trường hợp của mình, suy nghĩ của mình vào những việc đó, có xét xem mức độ ngoại cảnh tác động như thế nào ko?có quan tâm đến người xung quanh mình đang nghĩ gì hay không hay chỉ biết nghĩ đến những ích kỷ của riêng bản thân mình mà ko quan tâm đến ngkhac đang nghĩ gì về mình...điều đó thật ngu ngốc và dại dột.
Liệu trong bản chất của người đa tình liệu có định nghiã của 2 từ chung tình hay không? theo tôi thì có bởi lẽ mỗi con người ai cũng có quyền yêu và được yêu, chả qua những con người đa tình chưa thực sự tìm ra được một nửa kia đích thực của mình vì thế họ mới ngao du sơn thủy, hoa nào cũng tới nụ nào cũng qua.....cái đích phấn đấu cuối cùng của họ là gì...cũng chỉ để đi tìm 1 chữ duy nhất đó là " yêu"....
Ở một nơi nào đó đã có một người như thế...hòa đồng với tất cả mọi người...lúc nào cũng quan tâm chiều chuộng và có suy nghĩ rằng ai quan tâm tới mình thì mình sẽ quan tâm lại, nhưng đó chỉ là nhữg suy nghĩ nông nổi và không theo 1 triết lý gì hết...con người chúng ta mà...nếu ai đó đã làm vậy thì mong rằng đừng làm như thế nữa nhé...biết rằng sau nụ cười lúc nào cũng là những giọt nước mắt nhưng ấy ơi xin hãy cười lên nhé...vì thực ra cuộc đời này còn có rất nhiều niềm vui, mà hem biết niềm vui đó có ở đâu, hãy đi kiếm tìm nó nhé...những gì mình có thì mãi mãi nó là của mình, còn những gì mình không có thì mãi mãi ko bao giờ mình có được, nhưng đừng như thế mà nản chí nhé bỡi lẽ cuộc sống này luôn công bằng...hãy nhanh tay nắm bớt cơ hội khi chưa quá muộn, cơ hội chỉ đến với chúng ta có một lần và duy nhất chỉ có 1 lần thôi, hãy trân trọng những gì mình đang có và hãy giữ gìn nó để cho nó luôn là hạt ngọc soi sáng tim mình...ấy nhé!
Sự lựa chọn đang ở phía trước, dù có là sai lầm hay đúng đắn thì mong hãy suy nghĩ thật kỹ và đừng bao giờ bỏ cuộc nếu mà một khi ta muốn có nó...bản lĩnh của con người nằm ở đây...nó ko phải là phù phiếm xa hoa mà nó là một thứ đơn giản nhưng thực sự nó mang một ý nghĩa nhân sinh độc đáo mà những máy móc không bao giờ có được...
Phía trước còn đang có rất nhiều điều thú vị mà có lẽ nhỏ sẽ ko bao giờ tưởng tượng ra đó là gì đâu, sẽ có những bất ngờ mà khiến cho 1 người cả đời này sẽ ko bao giờ quên được, ko biết nó có phải là niềm hạnh phúc hay ko nhưng chắc chắn nó sẽ hứa hẹn có một nụ cười thật sự mãn nguyện cho người ấy dù nụ cười đó có nở trên môi 1 phút nhưng nó mang ý nghĩa của cả một đời người....
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54089

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Left_bar_bleue10/1Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Left_bar_bleue10000/1Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Empty_bar_bleue  (10000/1)

Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2   Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2 Icon_minitimeSun Jun 27, 2010 1:05 am

Xin mời các bạn đón đọc Sài Gòn...miên man dòng suy nghĩ 3 xuất bản ngày 28/06 nha các bạn... lol!

Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 2
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 4
» Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 3
» Sài gòn...miên man dòng suy nghĩ 1
» Sài Gòn...miên man dòng nỗi nhớ!
» Miền Nam tiếp tục off...hưởng ứng và chung vui với không khí miền Bắc...!