Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tôi phải làm sao...???

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
kevil1988
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kevil1988

Tâm trạng : lurking
Nam
Châm ngôn sống : sống thực lòng...và không hối hận về việc mình đã làm...
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 50775

Tôi phải làm sao...??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tôi phải làm sao...???   Tôi phải làm sao...??? Icon_minitimeMon Jul 26, 2010 9:24 am

Tôi mới chia tay bạn gái tôi cách đây ko lâu, có rất nhiều nguời đã an ủi tôi đã giúp tôi vượt qua nỗi đau này. Nhưng thật sự thì tôi ko thể nào quên được người ta mặc dù tôi đã nói là sẽ chẳng bao giò quan tâm và lo lắng cho người ta nữa nhưng ko hiểu sao tôi ko làm được như lời mình nói... Crying or Very sad. Giờ đây có 1 người con gái nói yêu tôi luôn luôn nhớ về tôi và đã nói với tôi cảm giác của người ta. Tôi cũng có tình cảm với người ta nhưng ko thể nào bằng người yêu cũ của tôi được. Tôi đã ko dám chấp nhận tình cảm của mình và của người ta và tôi nói với người ta là cho tôi 1 chút thời gian để suy nghĩ vì tôi sợ rằng mình còn yêu người cũ sẽ làm khổ người yêu mới. Lúc ấy thì cà 2 sẽ rất đau khổ. Nhưng người ta lại luôn tôn trọng quyế định của tôi vì biết rằng tôi vẫn còn tình cảm với người yêu cũ chưa thật sự quên được.
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54379

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Tôi phải làm sao...??? Left_bar_bleue10/1Tôi phải làm sao...??? Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Tôi phải làm sao...??? Left_bar_bleue10000/1Tôi phải làm sao...??? Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi phải làm sao...???   Tôi phải làm sao...??? Icon_minitimeMon Jul 26, 2010 9:31 am

Việc cần làm nhất bây giờ là bạn hãy bình tĩnh, bình thản và đứng ra xa 1 chút để xác định rõ tình cảm của người ta dành cho bạn và của bạn dành cho người ta...đừng vì một chút rung động nhất thời mà làm tổn thương đến tình cảm của ngta và của bạn nhé.Hãy cố lên,..chúc bạn hạnh phúc.
Người đàn ông câu cá
Thành viên mới
Thành viên mới
Người đàn ông câu cá

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Tâm
Điểm : 50258

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi phải làm sao...???   Tôi phải làm sao...??? Icon_minitimeMon Jul 26, 2010 10:29 am

Đôi khi bạn hãy tin và chấp nhận cuộc sống này đi,số phận của mỗi ngưòi nó như đã dc lập trình sẵn vậy,chũng ta khó có thể thay đổi được mà chỉ có thể sống và thực hiện trình tự đó thôi,biết đâu việc bạn gái kia nói lời yêu với bạn lại là một đoạn đời rất đẹp và bền vững sau này của bạn,hi hi,chúc bạn vui vẻ nhé!
Miss love
Thành viên mới
Thành viên mới
Miss love

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Vượt qua chính mình
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 50334

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi phải làm sao...???   Tôi phải làm sao...??? Icon_minitimeMon Jul 26, 2010 11:48 am

Tôi cũng như bạn, cũng chia tay bạnn trai cách đây 4 tháng. Và tôi cũng chưa sẵn sàng đón nhận 1 tình cảm mới của người khác...nhưng tôi tin, rồi thời gian sẽ làm phai nhoà kí ức. Bạn và người cũ - cũng như tôi và bạn trai cũ của tôi vậy, chỉ có thể đi chung đường đến đó. Và, ở con đường mang tên Tương Lai phía trước ấy, đang có người đứng đợi chúng ta. Tôi mong bạn và bạn gái kia tìm được điểm dừng chung ở con đường ấy. Chúc bạn hạnh phúc
Titanic
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 55369

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi phải làm sao...???   Tôi phải làm sao...??? Icon_minitimeMon Jul 26, 2010 3:03 pm

thật ra đây là trường hợp của nhiều người mắc phải.Nói chung sống là phải biết chấp nhận nhưng cần tỉnh táo để nhận ra đâu là tình thương và đâu là tình yêu.Bạn phải rõ ràng được 2 tình cảm này.Và bạn cần tỉnh táo và quyết đoán.. Đừng để đến khi nhìn lại bạn lại phải nhắc đến 2 chữ " Tiếc Nuối "
kevil1988
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kevil1988

Tâm trạng : lurking
Nam
Châm ngôn sống : sống thực lòng...và không hối hận về việc mình đã làm...
Điểm : 50775

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi phải làm sao...???   Tôi phải làm sao...??? Icon_minitimeMon Jul 26, 2010 5:17 pm

Thật sự thì mình từ chối cũng ko được tại vì mình cũng có tình cảm với người ta mà, nhưng hiện thời chỉ là chưa biết có thể thật lòng thật dạ yêu thương người ta hay ko mà thôi??? Sợ 1 ngày nào đó mình ngộ ra đó chỉ là tình cảm tức thời khi mình mới chia tay bạn gái mà thôi thì khổ lắm. Mấy bạn biết ko...người ta từng nói với tôi rằng " Anh ko thể cho anh và em 1 cơ hội hay sao???". Trước tới giờ toàn là người khac theo đuổi cô ấy mà thôi, ko ngờ bây giờ cô ấy lại đi theo đuổi 1 người ko theo đuổi cô ấy tức là tôi. Crying or Very sad Tôi muốn mình phải thật sự quên người yêu cũ thì mới nói tiếng yêu với người yêu mới được. Nếu ko thì tôi sợ mình sẽ có lỗi với người yêu mới...Để tự mình vượt qua được nỗi buồn này quả thật là rất khó... Nhưng mà nhờ người khác thì lương tâm mình lại ko cho phép... Thật là khổ quá đi Crying or Very sad
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi phải làm sao...???   Tôi phải làm sao...??? Icon_minitime

Tôi phải làm sao...???
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Phải chăng đây chỉ là những lời sáo rỗng phải không anh ?
» em phải làm sao?
» phải trăng "bàn tay mình có phải làm lên tất cả "
» Tôi phải làm gì
» Tại sao em phải thế này???...