Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!

Go down 
bé_lì_90
thiên hạ đệ nhất công tử
huecuatoi
King of Loves
bassluck
haclong137
sweet_sweet
CHUNG_VIET_8X4
mongemluonhanhphuc
Thanh Diệp
14 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : sống nhạt đỡ đau...:)
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 52594

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Left_bar_bleue100/100nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty_bar_bleue  (100/100)
Nội tâm:
nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Left_bar_bleue100/100nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty_bar_bleue  (100/100)

nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 30, 2010 8:22 pm

hoangtuan.yeuyeu đã viết:

'Câu 2 : Ở tình yêu cũ của chị...chị có mong đợi gì không? Và điều gì mà chị mong đợi ở người ấy...khi chia tay chị có nhận ra điều gì mà khi yêu chị không nhận ra ở người yêu cũ không?

câu 1 đã xong h tới câu tiếp theo.
- Hiện tại chị k mong đợi điều j hết bởi chị đã vượt qua đc khoảng thời gian tồi tệ nhất và bây h chị muốn trở lại là chính bản thân mình.
- khi chia tay chị nhận ra rất nhiều điều về ny cũ nhưng mà nhận ra ntn chị muốn bí mật và chỉ mình chị biết thôi ==> next nha!
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 30, 2010 8:35 pm

Câu 3 : Tình yêu cũ vụt qua như một giấc mơ...để lại sau đó toàn niềm đau và nước mắt...nỗi đau đó có khiến chị có cảm giác sợ tình yêu hay không?Chị có thấy hối hận vì đã trót đem lòng yêu ngươì yêu cũ không?? nếu anh ta bây giờ lại đến bên chị và nói rằng ngày trước là do anh sai, anh chỉ theo đuổi những phù phiếm xa hoa nhưng đến giờ anh mới nhận ra một điều đó chính là hạnh phúc đích thực đang nằm ở nơi em...thì chị có chấp nhận từ bỏ tất cả để theo người đó không?

- nói là sợ yêu thì nghe hơi quá nhưng mà thực sự chưa có ý định sẽ yêu ngay lúc này mà muốn học xong rồi sẽ tính tiếp chuyện tình cảm. Khi mới chia tay thì cũng có thấy hối hận nhưng bây h mọi chuyện cũng qua hết òy nên thấy mọi thứ bình thường.
- nếu giả sử như có chuyện như e nói xảy ra chị sẽ k chấp nhận từ bỏ tất cả để theo ng đó e ah! tại sao chị phải từ bỏ tất cả để theo 1 ng đã bỏ rơi mình và khi chị k còn tình cảm dành cho ng đó nữa.
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 30, 2010 8:43 pm

Câu 5: Trong tình yêu thì chị sống theo lối sống phương tây hay vẫn giữ vẫn nét của người phụ nữ á đông?

trong cuộc sống hiện đại ngày nay thì lối sống phương tây là chuyện bình thường và còn số ít ng vẫn còn giữ đc nét sống của ng phụ nữ á đông. chị là ng sống cũng khá thoáng tính vậy nên chuyện sống theo lối sống phương tây chị nghĩ nó cũng k phải là chuyện xấu nhưng yêu nhau nên giữ gìn cho nhau và có 1 happy ending là điều chị mong muốn nhất! hì..............
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 30, 2010 8:49 pm

Câu 6: Nỗi niềm của chị lúc chị đọc những câu em chém chị là gì? Và chị có nhân ra thông điệp em muốn gửi tới chị không? nếu có thì chị hãy nói cho mọi người biết chị nghĩ thế nào nhé.
tạm thời đang chuẩn bị đi nhậu nên chỉ hỏi được có mấy câu à...tối về em xử tiếp nha.Chào chị của em!

chị thấy là nhóc cũng biết kha khá chuyện cũ của chị òy nên mới chém chị như vậy! còn thông điệp mà nhóc gửi đến chị cũng có thể chị cũng nhận ra còn nói ra cho mọi ng biết thì có lẽ k cần phải nói cho mọi ng biết nữa vì câu trả lời của chị đã nói lên tất cả òy đó nhóc.
Chị hoàn thành những câu hỏi của nhóc òy nhá! muốn chém thêm thì chị xin lĩnh tiếp hì..... nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_cheers nhưng đừng chém chị mạnh quá nhé! kẻo chị hok đỡ nổi nhát tiếp theo đâu nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Bom
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 30, 2010 9:27 pm

Câu 4: tình yêu lúc trước đang nằm trong tay chị...vậy lí do vì sao chị lại để vụt mất đi tình yêu này???? đó là do ai...do người đó hay do chị? Đi bên cạnh người đó chị có cảm thấy mệt mỏi không? chị có cảm thấy ngột thở không?

sorry nhóc chị bỏ sót mất câu 4 h chị trả lời hì......
- khi 1 ng đã k còn dành tình cảm cho mình nữa thì điều tốt nhất là cho nhau lối đi riêng thôi e ạh! đó là do ai ư? là do cả 2 thôi chẳng thể đổ lỗi cho riêng ai cả.
- mệt mỏi, ngột thở k ah? khi còn yêu thì đã từng có lúc chị cảm nhận như vậy nhưng cũng thông cảm bởi khi đó yêu nhau nên vậy thôi mà nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_tongue
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54379

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Left_bar_bleue10/1nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Left_bar_bleue10000/1nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 30, 2010 10:19 pm

câu 6 không được ..trả lời lại đi
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 30, 2010 10:35 pm

nhóc mún làm ông già khó tính hok mà sao bắt chị trả lời lại? nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 404834

quá khứ đi đến tận cùng vẫn là quá khứ! mà ta thì k thể đi ngược lại quá khứ để thay đổi mọi chuyện ==> vì vậy hãy sống với hiện tại ta đang sống và nghĩ tới tương lai thui e. kể cả có còn vương vấn thì cũng chỉ là chút cảm xúc còn xót lại trong tim, nhưng ta sẽ phải cất giữ nó vào 1 góc nào đó thật sâu thẳm, thật khuất trong tim để ta k phải nhớ tới nó nữa như vậy ta sẽ thấy thoải mái và vui vẻ hơn với cuộc sống hiện tại. tình yêu chưa phải là tất cả mà nó chỉ là 1 phần của cuộc sống chúng ta thôi, bây h với chị gđ và bạn bè là niềm vui lớn nhất sau đó mới tới tình yêu. hì...... vậy đc chưa nhóc? chị hok trả lời lại nữa đâu nha!!!!!! nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 404834
haclong137
Thành viên rất chi là chăm ngoan
haclong137

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Tự Do là hạnh Phúc của con người
Số lần được cám ơn : 52
Điểm : 53342

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Left_bar_bleue0/10nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty_bar_bleue  (0/10)
Nội tâm:
nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Left_bar_bleue0/10nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty_bar_bleue  (0/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 1:39 am

huecuatoi đã viết:
Xn chào bạn Haclong, lâu quá ko "chém". Bây giờ ngứa tay "chém" bạn nhát coi sao. Mình( girl) đang gặp một tình huống không biết bạn sẽ xử lý thế nào.
Giả sử như bạn gái của bạn(người yêu) bỗng nhiên một ngày đẹp trời bị bạn thân ( bạn người yêu) của mình nói những lời không có thật, nguời ta đem những chuyện từ trên trời nói với những người khác( tất cả mọi người) Nếu là bạn, bạn sẽ nghĩ sao về nguời bạn gái thân(bạn người yêu) với người yêu của mình.sự hiểu lầm mấu chốt sự thật vấn đề có trở nên tai hai ko?
Mình đang bị như thế, mà không biết bạn nghĩ sao? Cám ơn nhiều

trường hợp của bạn cũng hay đấy. Nhưng nó thế nào ấy...có 3 dữ kiện không lôgic với nhau trong câu hỏi của bạn :

- Bạn là Girl phải không? chắc chắn rồi, bạn đã nói trong câu hỏi : Mình( girl) đang gặp...

- Đó là trường hợp bạn đang gặp phải không? lại chắc chắn, chính bạn đã nói vậy trong câu hỏi của bạn : Mình đang bị như thế, mà....

- nhưng lại thế này : Giả sử như bạn gái của bạn(người yêu)... ???Nếu bạn là girl thì sao lại có người yêu là bạn gái nhỉ??? mà nếu bạn đang giả sử một tình huống cho mình thì sao lại có thêm câu Mình đang bị như thế???

Để tránh trường hợp bạn cho rằng mình cố ý bắt bẻ câu hỏi, chúng ta sẽ bỏ qua những dữ kiện không lôgic trên để cố trả lời thử câu hỏi, và lúc đó buộc phải sửa câu hỏi sẽ thành thế này:

Trường hợp 1 :

Xn chào bạn Haclong, lâu quá ko "chém". Bây giờ ngứa tay "chém" bạn nhát coi sao. Mình( boy) đang gặp một tình huống không biết bạn sẽ xử lý thế nào.
bạn gái của mình(người yêu) bỗng nhiên một ngày đẹp trời bị bạn thân ( bạn người yêu) của mình nói những lời không có thật, nguời ta đem những chuyện từ trên trời nói với những người khác( tất cả mọi người) Nếu là bạn, bạn sẽ nghĩ sao về nguời bạn gái thân(bạn người yêu) với người yêu của mình.sự hiểu lầm mấu chốt sự thật vấn đề có trở nên tai hai ko?
Mình đang bị như thế, mà không biết bạn nghĩ sao? Cám ơn nhiều.

Trường hợp 2 :

Xn chào bạn Haclong, lâu quá ko "chém". Bây giờ ngứa tay "chém" bạn nhát coi sao. Mình( girl) đặt ra một tình huống không biết bạn sẽ xử lý thế nào.
Giả sử như bạn gái của bạn(người yêu) bỗng nhiên một ngày đẹp trời bị bạn thân ( bạn người yêu) của mình nói những lời không có thật, nguời ta đem những chuyện từ trên trời nói với những người khác( tất cả mọi người) Bạn sẽ nghĩ sao về nguời bạn gái thân(bạn người yêu) với người yêu của mình.sự hiểu lầm mấu chốt sự thật vấn đề có trở nên tai hai ko?
Không biết bạn nghĩ sao? Cám ơn nhiều.

Đấy, theo mình như thế câu hỏi mới lôgic và có nghĩa( vì làm sao mà trả lời những câu hỏi mà bạn không biết nó hỏi gì? ).

Dĩ nhiên, cả hai câu hỏi trên sẽ đều có chung 1 câu trả lời, là cách nghĩ của haclong137 này trong tình huống đó.

Nếu mình là bạn, hoặc nếu mình gặp trường hợp nêu trên, mình nghĩ như thế lày lày:

Bước 1 : Xác định rõ sự thật về câu chuyện mà người bạn thân của bạn gái mình nói, vấn đề đặt ra : bạn gái (người yêu mình)có thật sự đã nói hay không?. Giả sử có là true, không có là false, sẽ có thêm những bước con.Nhưng ở đây, bạn đã giới hạn lại câu trả lời, có nghĩa đã quả quyết rằng đó là false.( xin lỗi, mình quen cách giải quyết vấn đề theo ngôn ngữ lập trình, thông cảm).

False == bạn thân của người yêu mình đã nói những điều không đúng, không có thật ...

Sự hiểu lầm mấu chốt sự thật của vấn đề có trở nên tai hại không???? Ngộ nhỉ? bạn gái thân của người yêu mình lại đi nói một điều gì đó không đúng về người yêu của mình...(phần này câu hỏi nói chung chung, đại khái là những việc trên trời).Nhưng, cái gì vậy?bạn thân của người yêu mình nói về vấn đề gì? nhân phẩm? đạo đức? câu chuyện bé xí bên lề đường?...hay cái gì đó? dữ liệu câu hỏi không cho biết...đến đây mình không thể trả lời tiếp được nữa, vì chẳng thể biết cô bạn nói dối kia đã nói gì để mà xác định mức độ tai hại của vấn đề.Cô ta chỉ đơn giản là nói dối thôi, nhiều khi nói dối theo ý nghĩa trêu chọc hài hước giữa những người bạn, thì lúc đó, tai hại cái gì nhỉ? được một phen cười no bụng, không thể ăn uống như bình thường sao ? ...Chính vì lý do đó, haclong cũng không thể có suy nghĩ chung chung nào đó về người bạn gái thân của người yêu mình và người yêu mình được :D
Nhưng nếu đã biết rằng người bạn gái của người yêu nói dối, thì liên quan gì đến người yêu của mình mà nghĩ này nghĩ nọ nhỉ?... "Tội nghiệp em ý quá, em ý có con bạn thích nói dối" à... ?

Hy vọng câu trả lời đủ sức thuyết phục để bạn đưa ra một câu hỏi lôgic hơn, đầy đủ dữ kiện hơn... @:-]

bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 56061

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Left_bar_bleue90/100nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Left_bar_bleue80/100nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 4:54 pm

Choa lì hỏi meomeo kaka nhé:
Anh tin tưởng thế nào vào 1 tình yêu tuyệt vời, vượt wa tất cả mọi thứ để đến với nhau. Anh đã nhìn thấy được bao nhiêu mối tình tuyệt vời rồi?
he0py_luz_heom00ll
Thành viên mới
Thành viên mới
he0py_luz_heom00ll

Tâm trạng : amazed
Nữ
Châm ngôn sống : sống là phải biết chấp nhận hi sinh tất cả nếu muốn lấy lại thứ mình thích..
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 49959

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 9:18 pm

e mún hỏi a haclong câu này...
a yêu cô ấy..như khi a định nói lời yêu với cô ấy thì cô ấy lại đang hp bên thằng bạn thân mình..a sẽ làm gì???..
và rồi bỗng một ngày cô ấy nt..nói mún ở bên cạnh a..mún a làm người yêu cô ấy..a sẽ làm sao???.. Wink
he0py_luz_heom00ll
Thành viên mới
Thành viên mới
he0py_luz_heom00ll

Tâm trạng : amazed
Nữ
Châm ngôn sống : sống là phải biết chấp nhận hi sinh tất cả nếu muốn lấy lại thứ mình thích..
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 49959

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 9:21 pm

chị memory..cho e mạo mụi một câu nha chị.. :x ..
chị và ng ấy đang rất hp..nhưng rùi ng ấy lại nói ng ấy đã quen thêm một ng..nhưng ng ấy vẫn còn iu chị..ng ấy ko mún mất cả hai..chị sẽ làm gì hủk chị..?? iii ...
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 31, 2010 9:33 pm

he0py_luz_heom00ll đã viết:
chị memory..cho e mạo mụi một câu nha chị.. nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 854978 ..
chị và ng ấy đang rất hp..nhưng rùi ng ấy lại nói ng ấy đã quen thêm một ng..nhưng ng ấy vẫn còn iu chị..ng ấy ko mún mất cả hai..chị sẽ làm gì hủk chị..?? nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 32492 ...

cứ chém thoải mái đi e! có 1 tuần cho mọi ng chém chị mà! nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_geek
- Với chị trong tình yêu 1 trái tim thì k thể nào có chỗ cho 2 ng cùng lúc, chị k chấp nhận đc chuyện là ng ấy vẫn còn yêu chị, ở bên chị mà vẫn nghĩ tới ng con gái khác. Chị sẽ rút lui nếu ng ấy cảm thấy thực sự hạnh phúc và thoải mái hơn khi ở bên ng mới quen đó!
haclong137
haclong137

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 12:58 am

bé_lì_90 đã viết:
Anh tin tưởng thế nào vào 1 tình yêu tuyệt vời, vượt wa tất cả mọi thứ để đến với nhau. Anh đã nhìn thấy được bao nhiêu mối tình tuyệt vời rồi?

Tình yêu tuyệt vời ?...Đó là tình yêu trước hôn nhân và trong một vài trường hợp đặc biệt, nó còn tuyệt vời hơn sau hôn nhân.
Anh tin trên đời có tình yêu tuyệt vời, cụ thể như trường hợp đứa bạn anh, nó đang làm nghề nhà báo ( không phải nhà báo đời ),vô tình nó gặp và yêu con gái của một giám đốc, thời gian dài ra, chỉ 6 tháng ngắn ngủi, tụi nó quyết định kết hôn mặc sự phản đối kịch liệt của bên nhà gái, cuối cùng, đám cưới không tổ chức được, 2 đứa ra Hà Nội sống, mới tháng 3 năm nay đã về nhà, cô vợ mang cái bụng bầu, nó bảo với anh đó là sính lễ ( thằng này láo gúm). Ván đã đóng thuyền, anh mới dự đám cưới nó vào tháng 6 năm nay. Trông tụi nó hạnh phúc, yêu thương nhau mà anh phát ghen tị (^^)... giờ nó đang học lái xe 4 bánh( để chiều chiều chở vợ con đi chơi ấy mà ). Đây là một câu chuyện có thật, dù chẳng biết sau vài năm nữa sẽ ra sau, nhưng giờ nó với vợ đang thật sự rất hạnh phúc. Em có nghĩ đó là một tình yêu tuyệt vời không ? Mong rằng em với King cũng xây đắp được một tình yêu hơn cả như vậy.

Cuộc tình anh kể trên là một trường hợp về tình yêu có thể gọi là tuyệt vời trước hôn nhân. Còn tình yêu tuyệt vời sau hôn nhân, ở ngoài quê anh cũng đã gặp. Đó là một cặp vợ chồng già, ông chồng khoảng 70 tuổi đổ lại, bà vợ khoảng 65 tuổi đổ lại, nhưng, mỗi khi ông chồng gọi bà vợ = bà, bà vợ giận và bỏ ăn, ngược lại. Chuyện có thật 100%. Trên cõi đời này, mấy người được như vậy nhỉ?. Em có muốn được như vậy không? " .
haclong137
haclong137

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 1:13 am

he0py_luz_heom00ll đã viết:
e mún hỏi a haclong câu này...
a yêu cô ấy..như khi a định nói lời yêu với cô ấy thì cô ấy lại đang hp bên thằng bạn thân mình..a sẽ làm gì???..
và rồi bỗng một ngày cô ấy nt..nói mún ở bên cạnh a..mún a làm người yêu cô ấy..a sẽ làm sao???.. Wink

Anh yêu rồi...vậy thì quên thôi, chứ sao giờ. Chỉ cần người mình yêu cảm thấy hạnh phúc, thì gần bên hay xa cách cũng chẳng còn quan trọng lắm.

Anh chẳng biết người khác sẽ làm gì, nhưng nếu là anh, trước hết, anh sẽ tìm hiểu tình trạng giữa người ấy và thằng bạn thân của anh thế nào. Nếu cô ấy xem anh như một con rối để hờn giận người yêu, hoặc một lý do không chính đáng mà phụ thằng bạn anh, anh sẽ nt trả lời : "Dĩ vãng rồi cưng", dù lúc đó có quên rồi hay chưa quên được.(^^).

Còn nếu cô ấy thấy rằng cô ấy thật sự yêu anh ( chứ ko yêu thằng bạn thân anh), Anh sẽ nhắn tin trả lời rằng : " Quên đi em ". Em biết tại sao không? vì anh nhiều bạn nhưng bạn thân chỉ có hai đứa thôi, còn gái chưa chồng trên đời nhìu lắm, thời gian sẽ cuốn đi tất cả.

Buồn ngủ quá, nên hông trả lời chi tiết hơn được, anh ngủ đây,....ZZzzz...ZZZ...

bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 56061

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Left_bar_bleue90/100nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Left_bar_bleue80/100nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 7:29 am

haclong137 đã viết:
bé_lì_90 đã viết:

đứa bạn anh, nó đang làm nghề nhà báo ( không phải nhà báo đời ),vô tình nó gặp và yêu con gái của một giám đốc, thời gian dài ra, chỉ 6 tháng ngắn ngủi, tụi nó quyết định kết hôn mặc sự phản đối kịch liệt của bên nhà gái, cuối cùng, đám cưới không tổ chức được, 2 đứa ra Hà Nội sống, mới tháng 3 năm nay đã về nhà, cô vợ mang cái bụng bầu, nó bảo với anh đó là sính lễ ( thằng này láo gúm). Ván đã đóng thuyền, anh mới dự đám cưới nó vào tháng 6 năm nay. Trông tụi nó hạnh phúc, yêu thương nhau mà anh phát ghen tị (^^)... giờ nó đang học lái xe 4 bánh( để chiều chiều chở vợ con đi chơi ấy mà ). Đây là một câu chuyện có thật, dù chẳng biết sau vài năm nữa sẽ ra sau, nhưng giờ nó với vợ đang thật sự rất hạnh phúc. Em có nghĩ đó là một tình yêu tuyệt vời không ? Mong rằng em với King cũng xây đắp được một tình yêu hơn cả như vậy.

Hizzzz, anh trai ác thiệt, tự dưng dạy hư em gái mìn à. mún em cũng có cái bụng như zị hả? affraid pale . Đúng là đáng ghét thịt. huhu. Mè kúm ơn zì câu trả lời của anh nhé. Cho em hỏi thêm 1 câu:
Nếu ko đến đc với nhau vì 1 bên đã có ng iu rùi, ng kia iu đơn phương thui, thì 1 ng nam và 1 ng nữ có thể làm bạn bình thường ko. với anh thì sao?
haclong137
haclong137

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 11:15 am

Chà, trường hợp này còn tuỳ thuộc vào nhiều khía cạnh, họ là những người như thế nào ? nếu là người lịch sự, biết tôn trọng nhau, thì chắc chắn vẫn là bạn, ngược lại, không thể là bạn. Anh nghĩ vậy.
haclong137
haclong137

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 12:13 pm

Hix hix , mấy bữa nay toàn bị người khác chém, hôm nay phải kiếm người chém lại, hô hô...,
sweet_memory , đỡ nhát chém của HacLong này nhá.

Vào một ngày u ám, sweet_memory sau khi trả qua nhiều bể khổ vô bờ của nhân gian, bạn ý quyết định ...xuất gia, sweet_memory đã kiếm một ngôi chùa cao tít lít tò lò trên núi Ngũ Hành sơn để đi tu. Không ngờ, sau 2 tháng ...tụng kinh chung chùa, một sư trong chùa tên là Giác Hơi ( sư này tốt bụng nại đẹp zai và cao to) đã thầm yêu trộm nhớ sweet_memory xinh đẹp cherry . Một ngày nọ, nhân lúc trong lúc Trụ Trì chùa đi dự lễ hội bàn đào ở tận thiên đình, giữa lúc đang đông đảo "bá quan văn võ " tụ họp lại, chuẩn bị đọc kinh, người sư đó đưa cho sweet_memory một cuốn sách và bảo "Ni Cô sweet_memory hãy đọc thật to cho tất cả mọi người ở đây nghe",...vâng lời của " sếp" , sweet_memory dong dõng :
" I LoVE You, Giác Hơi"...." ý ý....sao kỳ vậy? ..."
Ngay lúc đó, Giác Hơi cũng la to lên : " I love you Too"... rồi chạy lại ôm chầm lấy sweet_memory hun tới tấp khiến cả phòng tràn ngập mùi đậu hũ ...

Nếu lâm vào trường hợp như vậy? bạn sẽ giải quyết thế lào cho phải đạo ?Hố Hố.... lll
Và nói rõ, tại sao phải giải quyết như vậy, làm như vậy tức là làm cái gì? để giữ lại cái gì và có phải hy sinh cái gì hem ?

Đã chém thì chém thế nó mỡi đã tay bà kon ạ. ooo
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 8:23 pm

bạn tui chém đẹp quá đi mất! mình đc quyền trợ giúp nào hem haclong??????? chắc đc hỏi ý kiến khán giả đúng hem??? nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 218629

Cả nhà ui ai có thể đỡ giúp sweet_memory nhát chém này đc hem???? rất mong mọi ng giúp đỡ nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 218629
haclong137
haclong137

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 02, 2010 9:51 am

HacLong này chém thì lúc nào chả đẹp. ;-\' . Không có quyền trợ giúp nào cả, rất tiếc, không có quyền 50 :50 , không có quyền hỏi khán giả, không có quyền đổi câu hỏi, đây hông phải chiếc nón kỳ diệu hay là đi tìm triệu phú nhá. :D
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 02, 2010 10:05 am

ác thật đóa bạn tui ơi!!!!!!!! hxhx......đã xấu hổ tới vậy òy thì sweet sẽ chạy 1 mạch vào phìng và đọc kinh sám hối chứ bít làm sao nữa!!!!!! tu hành òy mà hem vương vấn bụi trần và tình duyên nữa!!!!!!!! kàkà...... nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 204757 (hem trả lời lại đâu nhá!!!)
haclong137
haclong137

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 02, 2010 10:16 am

Và nói rõ, tại sao phải giải quyết như vậy, làm như vậy tức là làm cái gì? để giữ lại cái gì và có phải hy sinh cái gì hem ?

trả lời thiếu roài bà 8 affraid
ng0c ju
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ng0c ju

Nữ
Châm ngôn sống : luôn mỉm cười với cuộc sống và cuộc sống sẽ............
Số lần được cám ơn : 6
Điểm : 51981

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 02, 2010 11:54 am

Hôm nay trưa mồng hai tháng chín....hihihi!Cho em hỏi chị vài câu nhá!!
Câu 1: Những quyết định quan trọng của chị do chị tự quyết hay có sự giúp đỡ của ai? nếu có thì ai là người chị hay chia sẽ nhất?
Câu 2:Chị cảm nhận như thế nào về tình yêu?và khi buồn chị nhớ ai nhiều nhất?
Câu 3: Ví dụ người yêu chị có những tính xấu.... chị khuyên anh ấy từ bỏ bằng cách nào? Hay chị sẽ giải quyết ra sao?
Chị!!! 2 tháng 9 vui vẻ sunny
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 02, 2010 12:07 pm

ng0c ju đã viết:

Câu 1: Những quyết định quan trọng của chị do chị tự quyết hay có sự giúp đỡ của ai? nếu có thì ai là người chị hay chia sẽ nhất?

Khi muốn quyết định 1 chuyện j đó quan trọng thì trước hết chị sẽ hỏi ý kiến của mọi ng trong gđ chị bởi những quyết định quan trọng đó chị k thể 1 mình quyết định đc mà cần có ý kiến của ng lớn sau đó mới quyết định mọi chuyện, đó là về những quyết định qtrọng đối với gđ và bản thân chị. Còn nếu với bạn bè thì tất nhiên là cũng nên hỏi ý kiến của những ng bạn thân thiết của mình òy sau đó sẽ suy nghĩ và đưa quyết định cuối cùng để làm sao quyết định đó đều làm cho mọi ng vừa ý nhất.
Ngày trc khi có ng yêu thì ng chị chia sẻ nhiều nhất đó là ng yêu, còn h thì là nhỏ bạn thân năm cấp 3, trong gđ thì mọi ng đã giúp đỡ chị rất nhiều và ng chị chia sẻ nhiều nhất đó là vợ chồng cậu út chị hì.......
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 02, 2010 12:17 pm

ng0c ju đã viết:

Câu 2:Chị cảm nhận như thế nào về tình yêu?và khi buồn chị nhớ ai nhiều nhất?

Tình yêu là 1 điều rất thiêng liêng và thật tuyệt vời khi nó đến với bất kỳ ai. Khi yêu thì tất cả đều thật là đẹp và đầy màu sắc nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_geek nhưng ngược lại thì nó cũng thật là buồn và mang màu u ám khi mất đi. Cái j nó cũng có 2 mặt của nó hết.
Khi buồn thì chị muốn đi chơi đâu đó cùng bạn or 1 mình thong dong đi khắp các phố ngắm cảnh để đầu óc thoải mái và để quên hết mọi chuyện buồn, hok thì rủ bạn ra đâu đó vắng ng và hét thật to. Thường khi buồn thì chị thích ở 1 mình hơn, buồn quá thì khóc cho thật thoải mái òy ngủ 1 giấc, ngày mai thức dậy sẽ hết buồn. Chứ còn nhớ tới 1 ai đó chắc là sẽ càng buồn hơn thui nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_cherry
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 02, 2010 12:26 pm

ng0c ju đã viết:

Câu 3: Ví dụ người yêu chị có những tính xấu.... chị khuyên anh ấy từ bỏ bằng cách nào? Hay chị sẽ giải quyết ra sao?
Chị!!! 2 tháng 9 vui vẻ nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_sunny

Câu hỏi của e rất hay hì.....ai cũng có tính xấu hết bởi hok ai là ng hoàn hảo hết e ạh! Trước hết nên nói chuyện với a ấy để a ấy nhận ra đc những tính xấu đó và sẽ giúp cho a ấy từ bỏ những tính xấu đó dần dần, điều đó cần time e ạh! Đôi khi có những tính xấu mà con ng k thể bỏ đc nên ta cũng nên thông cảm và chấp nhận những tính xấu đó. Khi yêu thì ta cũng nên thích nghi với những tính xấu đó nếu như nó k quá xấu nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_sunny
Thks e vì lời chúc nha! Chị cũng chúc e 2-9 vui vẻ và hạnh phúc nha!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!   nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha! - Page 2 Icon_minitime

nhân vật sáng giá của tuần này là sweetmemory vs haclong113!anh em vào chém nha!
Trang 2 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
 Similar topics
-
» Nhân vật sáng giá tuần này: kiepsongvothuong_86 & trần thị bảo ngọc, mọi người vào chém nhé
» Nhân vật bị chém tuần thứ 3 là trần thị bảo ngọc....mọi người chém nhiệt tình nha
» Nhân vật chém gió tuần đầu tiên của năm mới 2011...mod Vit_Con_Online...mọi người vào chém nhé
» Bình chọn nhân vật Nhân vật bị chém tuần 3 từ ngày 18/1-27/1/2011
» Bầu chọn nhân vật lên máy chém cho tuần 4 tháng tư