Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi đến anh- người em yêu thương

Go down 
hoàng tử thành rome
mongemluonhanhphuc
6 posters
Tác giảThông điệp
mongemluonhanhphuc
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mongemluonhanhphuc

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 50250

Gửi đến anh- người em yêu thương Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi đến anh- người em yêu thương   Gửi đến anh- người em yêu thương Icon_minitimeSun Sep 05, 2010 10:51 pm

Anh ah!
Đã một thời gian rồi chúng ta đã xa nhau rồi anh nhỉ? Một thời gian ko ngắn cũng ko dài để mỗi chúng ta cùng suy nghĩ và nghiền ngẫm lại những gì đã trãi qua. Lần đầu tiên trong đời em viết 1 bức thư này thay như lời muốn nói, gửi đến anh những lời tự sự, những nỗi lòng chất chứa bấy lâu nay.
Chúng ta yêu nhau cũng 1 năm rồi anh nhỉ, thời gian cũng ko ngắn, nhưng cũng ko dài, đủ để chúng ta có 1 tình yêu sâu đậm, với bao nhiêu kỉ niệm khắc sâu vào tâm trí của mỗi người. Đến với nhau với bao nhiêu thăng trầm, buồn vui xen lẫn để rồi bây giờ chúng ta đã xa nhau, xa nhau ko phải vì ta đã chia tay mà xa nhau vì mỗi người chúng ta có 1 vùng trời riêng, một suy nghĩ riêng, chẳng còn san sẻ cho nhau những vui buồn như ngày xưa nữa. Mỗi ngày em lại cứ online để chờ anh, nhìn thấy anh trên những trang web là em có thể yên tâm khi biết anh vẫn bình yên, với em như thế đã là hạnh phúc lắm rồi.
Rồi một ngày bất chợt, sóng gió lại ùa về, cho chúng ta càng xa nhau hơn nữa. Bao ngày qua, em ko biết làm sao để có thể liên lạc với anh, chỉ có thể ngồi lướt web, tìm kiếm anh trong những đường link , tìm anh trong hoang mang vì em ko thể nào bắt kịp anh, ko thể nào liên lạc được với anh, cơ hội gặp anh thật quá mong manh, em muốn nói với anh rất nhiều, rất nhiều cũng chỉ mong sao hai đứa mình có được những yêu thương nồng ấm mà mình đã từng ước hẹn.
Và rồi thời gian lại qua đi, để cho em và anh ở hai đầu nỗi nhớ, cách xa………xa lắm anh ah, mỗi ngày là 1 nỗi nhớ quặn thắt, một sự nuối tiếc tột cùng cho những gì mình đã đánh mất để rồi giờ đây, nước mắt em lại rơi khi gõ từng dòng chữ này gửi đến anh, dù biết rằng gửi như thế này là mong manh lắm, biết bao giờ anh mới đọc được những lời nhắn gửi này.
Từ đó đến giờ em chưa bao giờ viết 1 bức thư nào để gửi cho người yêu cả vì em vốn là đứa vụng về trong lời ăn tiếng nói, em chỉ nghĩ đơn giản là yêu nhau thì mình hãy dùng hành động mà thể hiện chứ ko phải là viết ra những dòng này, nhưng thật sự bây giờ em ko còn cách nào để có thể gửi đến anh những nỗi lòng của mình cả anh ah. Em yêu anh nhiều lắm, có lẽ đây là mối tình sâu đậm nhất, khắc sâu vào lòng em nhiều nhất. Em nuối tiếc vì thời gian yêu nhau em đã ko hiểu được anh, ko hiểu được nỗi lòng, những gì anh đã gánh chịu. Với em, 1 cô bé chỉ nghĩ đơn giản là yêu thôi, mà cái quan trọng là ko hiểu anh để anh buồn và thất vọng về em.
Nhớ ngày nào, anh và em gặp nhau, anh đã đặt cho em cái biệt danh “ CG” rồi, lúc đầu em ghét anh gọi em như thế lắm nhưng lâu dần rồi thấy nó cũng dễ thương và đáng yêu anh nhỉ? Em rất thích anh gọi em như thế và bây giờ cũng vậy. Do tính chất công việc nên anh đi làm xa, nhưng mỗi ngày sau giờ làm việc vất vả là anh lại online để nói chuyện với em, em lại có thói quen ngồi chờ tin nhắn của anh, chờ anh nói: “C” ơi, em có online ko? Anh nhớ em nhiều lắm!!! Những lời nói đơn giản thôi nhưng chất chứa bao yêu thương. Em yêu anh lúc nào cũng ko biết nữa, chỉ biết rằng một thời gian ngắn mà ko nghe anh nói, ko liên lạc được với anh, ko gặp anh là em lại thấy bức rức, khó chịu vô cùng. Những lần mình dạo phố, anh chở em trên chiếc xe đạp, nhìn dáng anh còng lưng chở em, nghĩ đến đó thôi mà em thấy thương anh lắm, những lúc cả hai sức khoẻ ko tốt là người này chăm sóc cho nhau, động viên nhau……..kỉ niệm cứ nối tiếp kỉ niệm để rồi giờ ngồi nhớ lại, thấy buồn rơi nước mắt vì bây giờ thật sự anh đã xa em rồi, em ko còn cơ hội quan tâm, chăm sóc và cùng anh vượt qua được những chông gai của cuộc sống để đến được bến bờ hạnh phúc.
Ai cũng có một nỗi khổ, nỗi buồn mà cuộc sống đã mang lại cho chúng ta phải ko anh? Những nỗi buồn mà em phải gánh chịu từ nhỏ đến giờ có lẽ ko bằng những gì anh đã trãi qua, những mất mát đau thương cứ liên tục làm cho mỗi chúng ta đều chới với, mất cân bằng trong cuộc sống. Em vốn xuất thân trong môi trường thiếu thốn nhiều thứ lắm, có lẽ vì thế mà sự tự ti trong em nó được hình thành từ rất lâu, cái tôi của em đã đánh mất quá nhiều thứ quí giá mà cái chính là em đã dần đánh mất tình yêu của chúng mình, em buồn, em khóc, nước mắt cứ tuông rơi vì em đã ko thể giữ được những yêu thương mà bao ngày qua có được. Mỗi đêm về cứ thổn thức trong nhức nhối cho cái tính trẻ con bồng bột của mình. Em muốn được nói tiếng yêu thương với anh, muốn được chia sẻ với anh, cùng anh gánh vác những lo toan trong cuộc sống, muốn được bên anh nhiều hơn nhưng sao em lại ko thể hiện được như vậy, mà em cứ đẩy anh ra xa em, để rồi bây giờ là mãi mãi có lẽ em ko thể nào lấy lại được nữa.
Thời gian có thể làm xoa dịu cho mỗi chúng ta ko, nhưng với em, có lẽ mãi mãi em ko bao giờ quên được những yêu thương mà mình đã vun đắp bấy lâu nay, có vết thương nào mà ko nhức nhối, ko để lại cho mình 1 nỗi buồn bất tận phải ko anh? Em chỉ mong sao có một ngày anh tình cờ đọc được những dòng này, anh sẽ lại tìm em. Thiếu vắng anh bao ngày qua cũng đủ để em hiểu được vị trí của anh trong lòng em nó quan trọng như thế nào rồi. Con người ai cũng có khuyết điểm nhưng có lẽ khuyết điểm của em làm anh buồn và thất vọng lắm, em rất muốn sửa sai những khuyết điểm của mình, em rất muốn dung hoà những khuyết điểm của mình lại với nhau lắm, yêu nhau là yêu cả những ưu điểm lẫn khuyết điểm của nhau em hiểu được điều đó từ lâu nhưng sao thực hành nó khó quá anh ơi, hic hic. em đã từng hứa với anh rất nhiều lần, sẽ làm điều này vì anh, làm điều kia vì anh nhưng em hứa rồi cứ để đó, chẳng những ko thực hiện mà em lại làm anh càng buồn thêm vì tính bướng bỉnh của mình, em hối hận vì đã để đánh mất những thứ quí giá nhất. Hôm nay em còn ngồi đây, viết cho anh những dòng này để gửi anh, vì em muốn còn giữ lại trong chúng ta những kỉ niệm, vì có lẽ ngày mai và tương lại gần, nếu cuộc sống bắt em ko còn khả năng nhớ đến anh nữa, nhớ đến tình cảm bao ngày qua nữa , ko còn nhớ được tất cả những gì mình từng trãi qua thì em vẫn còn để lại những dòng này cho anh, cho chúng ta, em ko biết rằng cuộc sống có bất công với em ko? Có thể để cho em một trí nhớ tốt ko? Nhưng dù cho có thế nào thì những kỉ niệm đó, em sẽ giữ nó vào 1 góc của con tim dù cho lúc ấy em ko thể nhớ gì nữa cả. Em buồn lắm, em rất muốn thời gian này, anh ở bên cạnh chăm sóc em, động viên em trong những ngày em phải vượt qua chính mình để chữa trị, với mong muốn được hồi phục sức khoẻ, có sức khoẻ em mới có thể làm những gì mà mình đã dự tính, có sức khoẻ em mới có thế gánh vác cùng anh những vất vả lo toan trong cuộc sống, có sức khoẻ em mới có thể chăm sóc cho anh được tốt hơn. Nhưng rồi có lẽ đó chỉ là ước vọng nhỏ nhoi thôi anh nhỉ, em ko biết em có được may mắn như người khác ko? Ko biết cuộc sống này có mang lại cho em những điều may mắn ko nữa, em chỉ ước rồi cứ chờ những điều ước sẽ trở thành hiện thực, có lẽ em quá mơ mộng vào cuộc sống màu hồng anh ah. Chắc có lẽ vì cuộc sống này cho em nhiều bất hạnh nên em mới ước mơ nhiều như thế. Em xa anh là từng ngày em quằn quại, tự dằn vặt bản thân mình, đau ko biết làm sao để vơi đi nỗi buồn mà bao ngày qua em đã mang.
Nếu một ngày nào đó, em ko thể mang lại hạnh phúc cho anh thì em mong sao anh hãy cố gắng sống tốt, cố gắng vượt qua những chông gai thử thách, hãy sống thật hạnh phúc nhưng quan trọng là anh nhớ giữ gìn sức khoẻ nữa đó. Mong sao người ta sẽ yêu anh hơn em đã từng yêu anh, sẽ sống hiền hoà, vị tha , xứng đáng với tình yêu của anh. Em xa anh, chưa bao giờ em muốn xa anh cả, trong giấc mơ cũng vậy, em luôn mong được gặp anh, được nhìn thấy anh, được bên cạnh anh dù thời gian có ít ỏi đi nữa, mong được anh yêu thương và quan tâm em như bao người anh yêu thương vậy. Hải Sơn, cái tên nghe sao thân thiết quá, cái tên này tượng trưng cho một con người có tấm lòng bao la như biển núi, anh rất xứng với cái tên này, vì anh luôn sống vì mọi người mà ít nghĩ đến bản thân mình lắm, em mong sao anh sẽ giữ mãi tính cách này anh nhé, vì như thế mọi người sẽ quí mến anh lắm. Nếu như có thể, em cũng sẽ mở rộng lòng mình, sẽ sống tốt với mọi người như anh. Thời gian qua là thời gian xa cách lâu nhất mà mình đã từng xa nhau, buồn lắm anh ah. Đêm nay có lẽ là đêm dài nhất đối với em, vì qua ngày mai rồi thì ko biết bao giờ em mới có thể ngồi đây, có thể lên mạng viết ra những dòng này, kết quả ngày mai sẽ ra sao? Em ko thể nào đoán được và dự tính được mình có may mắn để vượt qua ko? Sức khoẻ của em rồi sẽ thế nào, có lẽ anh là nguồn động viên lớn nhất ngoài gia đình của em đó, nhưng giờ đây thì có lẽ em phải tự mình vượt qua thôi.
Em mong sao trang web này, cũng như tình cờ anh online, đọc được những dòng này thì anh sẽ quay về, tình cảm chúng mình có thể trở về như xưa dù ước mơ này có thể là mong manh nhất.
Em yêu anh và nhớ anh nhiều lắm!!! Hải Sơn ah, mãi mãi là như thế.
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

anh rất thích bài hát " thương nhau lí tơ hồng" vậy để em dành tặng cho anh nhé

CG
hoàng tử thành rome
Quản trị viên
Quản trị viên
hoàng tử thành rome

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : tien
Số lần được cám ơn : 53
Điểm : 53030

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi đến anh- người em yêu thương   Gửi đến anh- người em yêu thương Icon_minitimeMon Sep 06, 2010 6:09 am

tên của anh , em hãy mang theo trong những ngày tới , dù không bên cạnh nhưng em hãy tin là anh luôn giõi theo và cầu chúc mọi điều tốt đẹp nhất cho em , hãy quên hết và bỏ qua tất cả muộn phiền để chiến đấu em nhé..phải mạnh mẽ lên , kiên cường lên để anh còn dc nhìn thấy em cười thật tươi trong ngày gặp lai ....có gầy phải bản lĩnh lên chứ , không có gì có thể làm em gục ngã đúng không nà ..... try try try ....try more ...try forever
mongemluonhanhphuc
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mongemluonhanhphuc

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi đến anh- người em yêu thương   Gửi đến anh- người em yêu thương Icon_minitimeMon Sep 06, 2010 11:48 am

em là em gái kết nghĩa của chị "CG", chị ấy nhờ em gửi bài hát này gửi tặng anh, những sóng gió vừa qua, cũng như những khó khăn mà anh chị đã trãi qua, hãy xem như là 1 thử thách lớn cho tình yêu của anh chị, tình yêu nào mà không có sóng gió phải không? vượt qua được sóng gió thì mới càng trân trọng tình yêu mà mình đã và đang có, cố gắng lên chị yêu nhé, cố gắng yên tâm chữa bệnh để mau hồi phục sức khoẻ, anh ấy đang chờ chị khoẻ lại để gặp lại anh ấy trong tâm trạng vui vẻ, là 1 chị "CG" dễ thương và hiền dịu, có sức khoẻ thì chị sẽ làm được mọi thứ. Em luôn ngưỡng mộ tình yêu của anh chị từ lâu lắm rồi, đừng vì chút sóng gió mà buông tay nhau nhé.
Em chúc hai anh chị sớm hội ngộ, cùng nắm chặt tay nhau để đến bến bờ hạnh phúc iii
nhj

Ngàn điều ước, em chúc anh chị hạnh phúc, mãi yêu chị (*)
mongemluonhanhphuc
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mongemluonhanhphuc

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi đến anh- người em yêu thương   Gửi đến anh- người em yêu thương Icon_minitimeTue Sep 07, 2010 9:42 pm

Gửi haison, chuyện của mình sẽ mãi đẹp và bền vững nhé.

nhockutebaby
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nhockutebaby

Tâm trạng : chatty
Nam
Châm ngôn sống : nothing forever
Số lần được cám ơn : 4
Điểm : 53927

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Gửi đến anh- người em yêu thương Left_bar_bleue0/0Gửi đến anh- người em yêu thương Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Gửi đến anh- người em yêu thương Left_bar_bleue0/0Gửi đến anh- người em yêu thương Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi đến anh- người em yêu thương   Gửi đến anh- người em yêu thương Icon_minitimeWed Sep 08, 2010 10:33 am

có lẽ trong tình yêu cần có time để hiểu nhau n hơn, nhứng sóng gió ngày nào sẽ giúp nhau cam nhận ý nghĩa sau sắc hơn nữa bjo các bạn đã tìm thấy nhau chúc 2ban hãy giữ những yêu thương đó mãi mãi, chúc tình yêu của 2ban sẽ tìm đến nhau trong ngày hạnh phúc đó....
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi đến anh- người em yêu thương   Gửi đến anh- người em yêu thương Icon_minitimeTue Sep 14, 2010 2:40 pm

Mong gió sẽ gửi yêu thương đến hai người, mọi chuyện sẽ qua thôi, hãy cố gắng giữ gìn hạnh phúc nhé sunny

hoangngoc1988
Thành viên mới
Thành viên mới
hoangngoc1988

Nam
Châm ngôn sống : doi` la be kho?
Điểm : 49382

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi đến anh- người em yêu thương   Gửi đến anh- người em yêu thương Icon_minitimeMon Sep 20, 2010 1:07 pm

chuyện tình yêu của 2 bạn giống với hoàn cảnh của tôi quá hix pale tui không bít phải nói thế nào để động viên 2 người nhưng hãy cố gắng lên, cuối con đường 2 người gặp nhau sẽ là điểm bắt đầu của quãng đường hạnh phúc . tôi cũng đang bước đi trên con đường đó đây, nhưng tôi còn cách điểm đích đó xa lắm Neutral ^^
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi đến anh- người em yêu thương   Gửi đến anh- người em yêu thương Icon_minitimeWed Oct 27, 2010 12:52 pm

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad đọc những dòng này mà mình cảm thấy buồn, bức thư đầu tiên....cũng là bức thư cuối cùng.......cho một tình yêu nhỉ?
đúng như câu nói của người xưa:
"Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
Vô duyên đối diện bất tương phùng"

Sau tình yêu anh mong ta vẫn gặp lại
Dẫu sẽ không còn bao ngọt ngào ân ái.
Dẫu cho ngàn mộng ước vỡ tan mất rồi
Anh vẫn mong được gần bên em.

Sau tình yêu anh mong ta vẫn gặp lại
Vì anh đã quen với cảm giác luôn có em bên đời
Ngươi ơi cho anh bên cạnh em
Dù chúng ta như đôi bạn thôi :(( :((

Dù cho có bao lâu anh nguyện chờ đợi một ngày em sẽ,
Tha thứ cho anh lỗi lầm hôm ấy.
Từ nay sẽ giấu sâu trong lòng ngàn lời yêu thương tha thiết
Để thời gian hàn gắn vết thương lòng em.

Vì anh biết em sẽ không thể một ngày mà quên đi hết
Những nỗi đau anh vô tình mang đến.
Và anh biết em cũng không thể đành lòng rời xa anh mãi
Vì tình yêu nhiều năm tháng quá đậm sâu.

huyduc1993
Thành viên mới
Thành viên mới
huyduc1993

Tâm trạng : lurking
Nam
Châm ngôn sống : lang nghe va chia se
Điểm : 48464

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi đến anh- người em yêu thương   Gửi đến anh- người em yêu thương Icon_minitimeThu Dec 23, 2010 9:42 pm

mong hai nguoi som gap lai nhau
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi đến anh- người em yêu thương   Gửi đến anh- người em yêu thương Icon_minitime

Gửi đến anh- người em yêu thương
Trang 1 trong tổng số 1 trang