Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

GỬI NGƯỜI EM YÊU!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
hoanglan
Thành viên mới
Thành viên mới
hoanglan

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : cuộc đời là một canh bạc nguy hiểm
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 49303

GỬI NGƯỜI EM YÊU! Empty
Bài gửiTiêu đề: GỬI NGƯỜI EM YÊU!   GỬI NGƯỜI EM YÊU! Icon_minitimeTue Sep 28, 2010 6:27 pm

Anh!
Chiều nay em thẫn thờ khi nhìn thấy biển,biển vẫn quen thuộc như chính cuộc sống em có anh,nhưng hôm nay em thấy biển mênh mông quá,khờ dại quá.Hoàng hôn về càng làm biển buồn hơn,từng con sóng bạc đầu xô bờ cát trắng,em tìm những gì còn xót lại trong ký ức tình yêu.Ngày em gặp anh đã là định mệnh,em trách ông trời sao quá khắc nghiệt với em.Anh xuất hiện khi cuộc đời em bên bờ vực thẳm,em gần như gục ngã dưới bàn tay số phận,trước mắt em cuộc đời này là một khoảng trống đen ngòm.Anh như chiếc phao cứu em khỏi dòng xoáy đau thương,anh cho em thấy còn những điều tốt đẹp sau những ngày giông tố.Anh ngồi nghe em nói hết những đau khổ mà em mang suốt 2 năm trời,anh cho em có được cảm giác được yêu thương,được thông cảm.Ngày em xa anh,là ngày em nhận thấy tim mình đau nhói,chẳng lẽ em lại yêu anh?Đúng,em đã yêu anh bằng một tình yêu muộn màng và tội lỗi,trong mỗi giấc mơ em đều có hình dáng anh,nụ cười anh,Em khắc tên anh lên từng nỗi nhớ trong tim,anh hiện diện trong em sừng sững như ngọn núi cao mà ko có cách gì phá bỏ.Rồi thì chúng ta cũng có những phút giây hạnh phúc,những lúc em nhìn anh cười với nụ cười vô tư nhất,cũng có những khi anh và em bị dằn vặt,đau khổ đến tê người.Tình yêu ơi!Sao lại ngang trái vậy,sao lại cho em và anh gặp nhau làm gì??Một năm trời chúng mình quen nhau,em chỉ được một lần anh chở đi dạo biển đêm,gió về đêm lạnh buốt cả tâm hồn,muốn choàng tay ôm anh cho bớt lạnh,nhưng em ko dám,có cái gì đó như vô hình ngăn cách anh và em.Em vẫn biết cho đến tận cuối cuộc đời này thì anh cũng vẫn ko thể thuộc về em,mãi mãi là như vậy,nên em đành gạt nước mắt trói buộc trái tim mình rời xa nơi có anh,nơi mà em đã sống thật hạnh phúc bên anh dù cho hạnh phúc đó ko được trọn vẹn.Em rời bỏ vùng đất đầy nắng,gió và cát.đến nơi phồn hoa đô hộ,mong sao nơi đó em có cuộc sống bận rộn với nỗi lo cơm,áo gạo,tiền em sẽ quên được anh,quên đi một tình yêu tội lỗi.Ngày em đi làm,vùi đầu vào công việc chỉ mong ko có thời gian nghĩ về anh,tối đi làm về em tập tành hẹn hò cafe với bạn bè,với đồng nghiệp.Em làm những gì có thể để xoá bỏ hình bóng anh ra khỏi tiềm thức của em,nhưng ko anh à.Em đã lầm,càng xa anh,càng cố quên anh em lại càng nhớ anh đến quay quắt.Ngày em vùi đầu vào công việc nhưng em lại có hình ảnh anh làm nguồn động viên,đêm em hẹn hò với bạn bè nhưng em lại thầm ước giá như có anh bên cạnh em lúc đó,tan cuộc vui em lại trở về căn phòng trống với bốn bức tường lạnh lẽo,lại dai dẵng nỗi nhớ về anh.Cuộc sống nơi đô thị náo nhiệt,nhưng sao em vẫn thấy cô đơn vì thiếu bóng anh.Ngày hôm nay em quay trở lại nơi bắt đầu cho một tình yêu để mong tìm lại chính mình,tìm lại tình yêu mà em đã ko đủ can đảm níu giữ.Đứng trước biển em thấy mình nhỏ bé quá,nhỏ bé như những hạt cát kia,nhưng em ko phải là cát,em vẫn là em,vẫn có những cung bậc tình cảm mà một con người vốn dĩ có.Em sợ những yêu thương,sợ những đau khổ,em ước gì mình là hạt cát kia để gió cuốn đi bất kể nơi nào,em ước mỗi chiều về hoàng hôn ko còn nhuộm một màu tím buồn man mác trên biển,em mong mỗi đêm về ko còn là nỗi nhớ dằng dặc đến khôn nguôi,và em ước rằng một ngày anh nắm tay em bước đi những bước thanh thản của cuộc đời.Chỉ là một ước muốn đơn giản phải ko anh?
Kỷ niệm buồn trở thành vô tận
Trái tim hoang hoá đá thuở yêu mê
Em lầm lũi khóc riêng cho số phận
Cuộc tình buồn tội lỗi trót đeo mang
Tình yêu ấy làm sao quên lãng
Ký ức buồn trĩu nặng trái tim yêu
Em muốn nhốt tim mình vào ngục đá
Để cuộc đời thôi khắc khoải tên anh.
Mãi mãi một tình yêu như thưở ban đầu.
snow_angle
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
snow_angle

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc la ko bi bo doi
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51168

GỬI NGƯỜI EM YÊU! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GỬI NGƯỜI EM YÊU!   GỬI NGƯỜI EM YÊU! Icon_minitimeFri Oct 01, 2010 5:57 pm

khóc đi bạn,khóc rồi lại đứng lên và bước tiếp,đừng gục ngã bạn nhé:)

GỬI NGƯỜI EM YÊU!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Người lạ, Người thương rồi thành Người dưng…
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» Người yêu tôi - người tôi yêu - chúng tôi yêu nhau
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi