Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Người hãy đi đi.......

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
trondoibenem0988
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : love
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48650

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Người hãy đi đi....... Left_bar_bleue0/0Người hãy đi đi....... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Người hãy đi đi....... Left_bar_bleue0/0Người hãy đi đi....... Empty_bar_bleue  (0/0)

Người hãy đi đi....... Empty
Bài gửiTiêu đề: Hạnh phúc ơi?mày là ảo???   Người hãy đi đi....... Icon_minitimeSat Dec 11, 2010 12:26 am

Hạnh phúc ảo………..
Gữi em gửi người mà bấy lâu nay anh yêu anh thương và luôn đặt em ở vị trí hàng đầu trong mọi suy nghĩ và trong cái cuộc sống xô bồ này.Gìơ này vẫn thế chỉ đáng tiếc rằng anh chẳng biết dùng ngôn từ chỉ để nói lên cho tất cả những cảm giác của anh mà từ trước giờ mình quen nhau!!
Không được như người ta anh luôn thiệt thòi,thiệt a cũng chẳng đòi hỏi gì nhiều,chỉ cẩn em luôn yêu anh nhiều và vì anh mà có thể dời non lấp biển,hằng suy nghĩ những cái hằng số kia sẽ luỹ thừa lên được ai dè nó vẫn chỉ là 1 con số bình thường,chỉ biết rằng trong suy nghĩ e cho rằng mình quan tâm anh như thế là đã quá đủ là đã có quan tâm tới anh,Nhưng em biết không anh thiếu,anh thấy ganh tị với thứ tình cảm mà anh thường thấy ở đôi lứa yêu nhau có………anh bệnh chẳng an ủi chẳng động viên,nói chi cho xa cũng chẳng biết hỏi thăm a cũng chẳng biết giúp đỡ thương anh và lo lắng cho anh hơn……..gì em cũng bắt anh nhường em,vì em nhưng sao em không hiểu cảm nhận của 1 thằng đàn ông,cái nào cũng có giới hạn thôi đâu cứ phải là con gái là phải nhường nhịn,chiều chuộng em tất cả……….Cuộc sống của em thì luôn chỉ biết cho chính bản thân mình,đưa rước lên xuống về nhà cho đó là chuyện vặt trong khi đó 1 người trong 1 tuần phải đi chạy xuống cả mấy lần mà chẳng thấy thương anh tí nào chỉ cho đó là chuyện nhỏ nhoi….rồi còn chuyện về phía gia đình lúc nào cũng chỉ muốn làm cho gia đình mình,gia đình mình được lợi thì cứ làm mặc cho người khác mặc người yêu mình nghĩ gì và làm gì………rảnh rổi 2.3 ngày thì chỉ muốn bỏ về quê sống với gia đình trong khi đó về người yêu thì đang bệnh,hoặc là những ngày bỏ về quê mặc người yêu trên sài gòn muốn làm gì thì làm,có gì vui gì chơi thì mới ở lại không thì thôi…….về cho khoẻ ở trên này mắc công gánh nợ……………tình cảm mà em dành cho anh sao a thấy no bé tí tẹo,anh chẳng cảm nhận được gì,tới chữ thương anh nhiều cũng không biết nói vì gì chứ quan niệm rẳng yêu bằng hành động chứ ai yêu bằng lời nói,sai bét rồi em chẳng nói năng,chẳng biết thể hiện lời nới như thế nào thì đố ai mà biết được trong suy nghĩ mình có thật sự yêu thương không,1 2 lời nói chẳng ;là gì so với hành động nhưng thử hỏi k có lời nói không lẽ khi tỏ tình người ta dùng hành động chăng,không có lời nói không lẽ HCM dùng hành động kêu gọi đồng bảo VN ta sao……..rỗng tếch thương nhau yêu nhau tới lời nói hành động cũng không biết thể hiện rõ ra thì thử hỏi yêu nhau cái nỗi gì,thôi kệ quen rồi chẳng sao,thiếu thốn nhiều thứ chẳng được quan tâm nhiều,lúc nào cũng chỉ biết mình có,mình tốt là đủ rồi,học hành thì chỉ biết mình còn anh kệ cha anh………….nói đi đâu xa hành động cũng chẳng thấy thể hiện mà miệng thì lúc nào cũng réo lên yêu nhau bẳng hành động,người yêu mình thương mình nên mới chuyển phòng qua tít gò vấp để gần e để tiện chăm sóc và quan tâm lo lắng cho em,còn em em thì chỉ muốn chuyển đến nơi nào tiện cho mình,rộng thoáng mát,chứ chẳng biết nghĩ cho người yêu mình rẳng ng ta cần mình và thương mình biết chừng nào mới qua tới gò vấp này…..học thì ở tận Phú nhuận,tân phú……trong khi đó nhà trọ ở mấy quận đó cũng đâu có mắc việc gì trong người,đói bụng……….đã có anh a có để cho em thấy cảm giác trống vắng khi nào chưa hay lúc nào anh cũng quan tâm lo lắng cho em,ngược lại…….tủi thân tôi!!!!đôi lần nói chuyện hoặc kể chuyển hoặc xạo em 1 số chuyện chỉ để mục đích cho qua chuyện và để cho em cảm thấy yên tâm,vui hơn thôi chứ thật ra chẳng có gì quan trọng hay cũng chẳng phải lừa dối em đề đi làm chuyện khác cả………..rồi cũng có đôi lần nói xạo em vì vô tình mình làm chuyện có lỗi nhưng làm chuyện có lỗi nhưng trong tim vẫn có em, vẫn yêu em vàkhông hề có tình cảm gì với ai khác,chỉ qua là vì cảm thấy thiếu thốn nên mới tìm qua người khác trong men rượu mà thôi chứ chẳng phải 1 thằng đê tiện vô liêm sỉ và lăng nhăng,nếu tôi nói vậy cũng có ai thông cảm cho tôi bớt phần nào bởi lẽ tôi hành động chỉ là gián tiếp bởi men rượu mới là người trực tiếp……nhưng dù sao sau ngày đó ngày nào a cũng cảm thấy có lỗi và hối hận nhưng tại sao em lại không hiểu cho những gì anh đã cảm nhận và sự hối hận ở 1 người như anh………em thừa biết là từ trước giờ anh chẳng lăng nhăng,chẳng quan hệ bạn bè với những cô bạn gái khác nhiêu đó thôi không đủ để em tha thứ cho anh sao,trong đời ai không mắc lỗi sai quan trọng là họ biết sữa sai ở những cú vấp ngã đó để làm lại chính mình…………đâu có ai hoàn thiện được cái này tức sẽ mất cái kia,đàn ông trên thế gian này ai chẳng lăng nhăng ai chẳng có ham muốn về chuyện xx nhưng em nghĩ anh có nằm trong số đấy không anh không nằm trong số đấy nhưng không hẳn là không tỉ lệ % nó cũng sẽ có 1 chứ……..nhưng tại sao em lại không vì 99%kia mà tha thứ và bỏ qua cho anh……………………………mình đã yêu nhau mình đã nhiều lần chia tay nhau nhưng em thấy không những lần chia tay trước mình quá tức giận và qua nông nổi ở khâu kết liễu tình cảm bằng bản án chia tay,nhưng còn ở lần này bình tĩnh và suy nghĩ chin chắn mình qd chia tay nhưng em nghĩ chuyện có đáng để ct không sao em thử suy nghĩ lại và cho rằng ng ta sẽ biết sũă sai và có thể làm lại được vì chưa bao giờ thấy anh sảy ra chuyện đó,……………………
Anh thấy mệt mỏi rất nhiều chuyện……….em biết không????????mình không biết phải diễn tả chuỗi cảm xúc như ntn cho logic mong các bạn bỏ qua

Hạnh phúc ảo………..
Gữi em gửi người mà bấy lâu nay anh yêu anh thương và luôn đặt em ở vị trí hàng đầu trong mọi suy nghĩ và trong cái cuộc sống xô bồ này.Gìơ này vẫn thế chỉ đáng tiếc rằng anh chẳng biết dùng ngôn từ chỉ để nói lên cho tất cả những cảm giác của anh mà từ trước giờ mình quen nhau!!
Không được như người ta anh luôn thiệt thòi,thiệt a cũng chẳng đòi hỏi gì nhiều,chỉ cẩn em luôn yêu anh nhiều và vì anh mà có thể dời non lấp biển,hằng suy nghĩ những cái hằng số kia sẽ luỹ thừa lên được ai dè nó vẫn chỉ là 1 con số bình thường,chỉ biết rằng trong suy nghĩ e cho rằng mình quan tâm anh như thế là đã quá đủ là đã có quan tâm tới anh,Nhưng em biết không anh thiếu,anh thấy ganh tị với thứ tình cảm mà anh thường thấy ở đôi lứa yêu nhau có………anh bệnh chẳng an ủi chẳng động viên,nói chi cho xa cũng chẳng biết hỏi thăm a cũng chẳng biết giúp đỡ thương anh và lo lắng cho anh hơn……..gì em cũng bắt anh nhường em,vì em nhưng sao em không hiểu cảm nhận của 1 thằng đàn ông,cái nào cũng có giới hạn thôi đâu cứ phải là con gái là phải nhường nhịn,chiều chuộng em tất cả……….Cuộc sống của em thì luôn chỉ biết cho chính bản thân mình,đưa rước lên xuống về nhà cho đó là chuyện vặt trong khi đó 1 người trong 1 tuần phải đi chạy xuống cả mấy lần mà chẳng thấy thương anh tí nào chỉ cho đó là chuyện nhỏ nhoi….rồi còn chuyện về phía gia đình lúc nào cũng chỉ muốn làm cho gia đình mình,gia đình mình được lợi thì cứ làm mặc cho người khác mặc người yêu mình nghĩ gì và làm gì………rảnh rổi 2.3 ngày thì chỉ muốn bỏ về quê sống với gia đình trong khi đó về người yêu thì đang bệnh,hoặc là những ngày bỏ về quê mặc người yêu trên sài gòn muốn làm gì thì làm,có gì vui gì chơi thì mới ở lại không thì thôi…….về cho khoẻ ở trên này mắc công gánh nợ……………tình cảm mà em dành cho anh sao a thấy no bé tí tẹo,anh chẳng cảm nhận được gì,tới chữ thương anh nhiều cũng không biết nói vì gì chứ quan niệm rẳng yêu bằng hành động chứ ai yêu bằng lời nói,sai bét rồi em chẳng nói năng,chẳng biết thể hiện lời nới như thế nào thì đố ai mà biết được trong suy nghĩ mình có thật sự yêu thương không,1 2 lời nói chẳng ;là gì so với hành động nhưng thử hỏi k có lời nói không lẽ khi tỏ tình người ta dùng hành động chăng,không có lời nói không lẽ HCM dùng hành động kêu gọi đồng bảo VN ta sao……..rỗng tếch thương nhau yêu nhau tới lời nói hành động cũng không biết thể hiện rõ ra thì thử hỏi yêu nhau cái nỗi gì,thôi kệ quen rồi chẳng sao,thiếu thốn nhiều thứ chẳng được quan tâm nhiều,lúc nào cũng chỉ biết mình có,mình tốt là đủ rồi,học hành thì chỉ biết mình còn anh kệ cha anh………….nói đi đâu xa hành động cũng chẳng thấy thể hiện mà miệng thì lúc nào cũng réo lên yêu nhau bẳng hành động,người yêu mình thương mình nên mới chuyển phòng qua tít gò vấp để gần e để tiện chăm sóc và quan tâm lo lắng cho em,còn em em thì chỉ muốn chuyển đến nơi nào tiện cho mình,rộng thoáng mát,chứ chẳng biết nghĩ cho người yêu mình rẳng ng ta cần mình và thương mình biết chừng nào mới qua tới gò vấp này…..học thì ở tận Phú nhuận,tân phú……trong khi đó nhà trọ ở mấy quận đó cũng đâu có mắc việc gì trong người,đói bụng……….đã có anh a có để cho em thấy cảm giác trống vắng khi nào chưa hay lúc nào anh cũng quan tâm lo lắng cho em,ngược lại…….tủi thân tôi!!!!đôi lần nói chuyện hoặc kể chuyển hoặc xạo em 1 số chuyện chỉ để mục đích cho qua chuyện và để cho em cảm thấy yên tâm,vui hơn thôi chứ thật ra chẳng có gì quan trọng hay cũng chẳng phải lừa dối em đề đi làm chuyện khác cả………..rồi cũng có đôi lần nói xạo em vì vô tình mình làm chuyện có lỗi nhưng làm chuyện có lỗi nhưng trong tim vẫn có em, vẫn yêu em vàkhông hề có tình cảm gì với ai khác,chỉ qua là vì cảm thấy thiếu thốn nên mới tìm qua người khác trong men rượu mà thôi chứ chẳng phải 1 thằng đê tiện vô liêm sỉ và lăng nhăng,nếu tôi nói vậy cũng có ai thông cảm cho tôi bớt phần nào bởi lẽ tôi hành động chỉ là gián tiếp bởi men rượu mới là người trực tiếp……nhưng dù sao sau ngày đó ngày nào a cũng cảm thấy có lỗi và hối hận nhưng tại sao em lại không hiểu cho những gì anh đã cảm nhận và sự hối hận ở 1 người như anh………em thừa biết là từ trước giờ anh chẳng lăng nhăng,chẳng quan hệ bạn bè với những cô bạn gái khác nhiêu đó thôi không đủ để em tha thứ cho anh sao,trong đời ai không mắc lỗi sai quan trọng là họ biết sữa sai ở những cú vấp ngã đó để làm lại chính mình…………đâu có ai hoàn thiện được cái này tức sẽ mất cái kia,đàn ông trên thế gian này ai chẳng lăng nhăng ai chẳng có ham muốn về chuyện xx nhưng em nghĩ anh có nằm trong số đấy không anh không nằm trong số đấy nhưng không hẳn là không tỉ lệ % nó cũng sẽ có 1 chứ……..nhưng tại sao em lại không vì 99%kia mà tha thứ và bỏ qua cho anh……………………………mình đã yêu nhau mình đã nhiều lần chia tay nhau nhưng em thấy không những lần chia tay trước mình quá tức giận và qua nông nổi ở khâu kết liễu tình cảm bằng bản án chia tay,nhưng còn ở lần này bình tĩnh và suy nghĩ chin chắn mình qd chia tay nhưng em nghĩ chuyện có đáng để ct không sao em thử suy nghĩ lại và cho rằng ng ta sẽ biết sũă sai và có thể làm lại được vì chưa bao giờ thấy anh sảy ra chuyện đó,……………………
Anh thấy mệt mỏi rất nhiều chuyện……….em biết không????????

[b]
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56381

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Người hãy đi đi....... Left_bar_bleue5/10Người hãy đi đi....... Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Người hãy đi đi....... Left_bar_bleue10/10Người hãy đi đi....... Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Người hãy đi đi.......   Người hãy đi đi....... Icon_minitimeSat Dec 11, 2010 9:32 am

Ai cũng mắc phải những sai lầm trong cuộc sống. Điều quan trọng là phải biết cách sửa đổi như thế nào. Bạn thì bạn đã làm được điều đó rồi. Nhưng có 1 việc là bạn chưa đủ dũng cảm để rời bỏ mối tình kia. Nếu ở bên người con gái kia mà bạn luôn cảm thấy mà bạn cảm thấy không thoải mái, thiệt thòi thì sao bạn không buông tay ra? Chấp nhận đau khổ để tìm kiếm 1 hạnh phúc khác...1 hạnh phúc mà khi đó bạn sẽ được chăm sóc bảo vệ. Chúc bạn sớm vượt qua được những giây phút khó khăn này, và cũng khôg nên trách mình làm ji`?
trondoibenem0988
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Người hãy đi đi.......   Người hãy đi đi....... Icon_minitimeMon Dec 13, 2010 10:15 pm

cảm ơn những lời nói chân thành của bạn!!!!!1 là mình sẽ thuần phục được chính tính cách và suy nghĩ của cô ấy.2 là mình sẽ chấp nhận buông xuôi tất cả!!!!!cảm ơn bạn nhiều
trondoibenem0988
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Người hãy đi đi.......   Người hãy đi đi....... Icon_minitimeTue Dec 14, 2010 3:04 am

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Hai chúng ta ai cũng có suy nghĩ và quyết định riêng nếu em cảm thấy bên anh bây giờ đã không còn được hạnh phúc và thoải mái thì em cứ ra đi,dù biết anh còn rất yêu em nhưng biết làm sao hơn,từ khi yêu em anh đã nói chỉ cần em được vui đựoc thoải mái và hạnh phúc thì gì đi chăng nữa anh vẫn sẽ tôn trọng qd của em…em chấp nhận ra đi tức là em đã suy nghĩ anh sẽ không cản ngăn em đâu nếu em đã hết yêu anh thì thôi em cứ đi đi…..bàn tay anh làm sao có thể giữ được e giữ được trái tim e giờ

đối với anh tất cả chỉ là dĩ vãng là quá khứ là những kỉ niệm đẹp của mối tình đầu mà bọn mình đã yêu nhau phải không em????nhớ ngày đó anh yêu em nhiều biết bao,tất cả anh đều giành cho em.thời gian,tình cảm,sự quan tâm và cả sự lo lắng từng gam gam anh cũng đều dành cho em để rồi bây giờ thành 1 tấn em đành ra đi sao…….em nhớ không hè vừa rồi anh thi xong hết mấy môn học kì anh phải về quê thăm nhà thăm gia đình sau gần 1 năm sống xa nha,cảm giác được trở về nhà được về với tình thương về với mái ấm mà 20 năm qua đã nuôi lớn và dạy dỗ anh nên người nhưng có được là bao?khi nghe tin em nói đợt này phải vô lại TPHCM để tiếp tục học kì 3 trong hè vì bạn bè đều về quê hết chỉ có mình em với lại cũng nghe em bảo nhớ anh và cần anh nên anh đã bỏ tất cả để rồi mấy tiếng sau đã phải lên xe chạy vô thăm HCM với em thăm em ít hôm rồi lại về trong khi đó phải lừa dối cha mẹ vô HCM để thi nốt 2 môn còn lại…ba mẹ buồn vì đứa con trai xa nhà lâu mới về giờ lại phải vô đó 1 tuần nữa…….em thấy không??rồi kể cả chuyện

anh qua gò vấp phải cách xa trường anh đi học xa biết bao,mà tại sao anh không ở trọ ở gần trường mà phải chạy qua tít khu khỉ ho cò gáy này để sinh sống chỉ vì anh muốn được quan tâm em.được lo lắng cho em nhiều hơn nữa trong khoản thời gian em sắp ra trường,anh không giàu có bằng ai chỉ là 1 thằng nhà quê 1 thằng sinh viên nghèo nhưng em à nghèo nhưng kết cấu nó không nghèo em à,những sợi tình trong tim anh đều thắt hình 1 mình tên thôi cả đấy Hoà à,kpé à!! Em có thấy không anh yêu em nhiều lắm nhiều hơn cả bản thân của anh nữa vì gì chứ vì anh biết rằng yêu em em già dặn trong từng suy nghĩ,chín chắn trong từng lời nói và nhất là cũng rất yêu anh,anh biết em cũng yêu anh nhiều lắm…….anh nghĩ bọn mình yêu nhau chắc có lẽ sẽ đến được với nhau,thậm chí a còn biết được rằng tim

a co mấy ngăn anh đều dành tất cả cho em em biết điều đó,em còn biết anh hiền và không hề chơi bời,lăng nhăng….em biết rõ điều đó,biết rõ tình yêu mà anh dành cho em là trọn vẹn nhưng tại sao em lại quyết định ra đi……….tại sao??tại sao????em biết rằng hơn bao giờ hết anh cần em,anh cần em bên đời anh để giúp anh có nghị lực sống để học tập trong cái xã hội xô bồ này em biết không???anh cần em biết chừng nào anh cần em quay về bên anh để thấy anh thay đổi và sữa chữa 1điều mà anh đã trot phạm sai lầm??em?tại sao anh biết suy nghĩ em già dặn và rất chin chắn nhưng tại sao trong sự già dặn và chín chắn đó em lại thiếu mất lòng vị tha và tha thứ cho anh…….phải chăng em cảm thấy như vậy là quá xúc phạm đến tình cảm và lòng tự trọng tình cảm mà em đã dành cho anh…..????thôi bây giờ có nói gì thì nói thì 1 phần cũng do anh sai nhưng 1 phần cũng la do em quyết định ra đi bởi em thiếu lòng vị tha và tha thứ….dù biết rằng anh thừa sức để sửa sai…nhưng giờ đây đã quá muộn rồi…chẳng ai có ai tha thứ nữa?chẳng có ai bỏ qua cho mình nữa……….thì thôi thì mình tự tha thứ cho chính bản thân mình và cố gắng sữa chữa bản thân mình và cố gắng vượt qua nỗi đau này dù biết rằng sẽ đau như ngàn mũi tên bắn vào tim nhưng anh tin rằng anh sẽ vượt qua chính mình vượt qua chính quả pha lê tình đầu vỡ vụn này……….anh sẽ vượt qua,và anh cũng xin cầu chúc cho em,chúc cho đường đời em luôn bằng phẳng và luôn đạt được hạnh phúc trọn vẹn bên người em yêu!!!

HÕI THẾ GIAN TÌNH ÁI LÀ CHI….SAO CỨ ĐỂ CON THUYỀN BẤT HẠNH MÃI LÊNH ĐÊNH!!!

Cảm ơn em cảm ơn em,cảm ơn vì tình cảm và tình yêu mà bấy lâu em đã dành cho anh!!bây giờ em đã làm được rồi đó,em đã hết yêu anh rồi đó,em được thoải mái khi không còn ở bên cạnh anh với những lo toan suy nghĩ anh được rồi đó……..em hãy đi đi!!!!! Crying or Very sad Crying or Very sad
tienhoanht93
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
tienhoanht93

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : Sợ cảm giác yêu thương..sợ trái tim biết nhớ..sợ hạnh phúc đến rồi..hạnh phúc lại ra đi...
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 52174

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Người hãy đi đi.......   Người hãy đi đi....... Icon_minitimeTue Dec 21, 2010 8:05 pm

https://www.youtube.com/watch?v=MnTYSfUl3F8&feature=related
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Người hãy đi đi.......   Người hãy đi đi....... Icon_minitime

Người hãy đi đi.......
Trang 1 trong tổng số 1 trang