Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi em, người con gái tôi yêu

Go down 
Tác giảThông điệp
linhbui1989
Thành viên mới
Thành viên mới
linhbui1989

Tâm trạng : cheerful
Nam
Châm ngôn sống : Tobe or not tobe
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48524

Gửi em, người con gái tôi yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi em, người con gái tôi yêu   Gửi em, người con gái tôi yêu Icon_minitimeWed Dec 15, 2010 4:30 pm

Yêu
Yêu, là chết ở trong lòng một ít,
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu?
Cho rất nhiều, song nhận chẳng bao nhiêu.
Người ta phụ, hoặc thờ ơ chẳng biết.
(Xuân Diệu)

Yêu - thứ tình cảm mà mãi muôn đời không thể giải thích. Khi yêu một ai đó, đôi lúc ta cũng chả lý giải nổi mình, nên ta được gọi là hâm, là điên.
Gửi em, người con gái anh yêu.
Em yêu! Hãy cứ để anh gọi em như vậy, mặc dù...
Thời gian chúng ta quen biết cũng chưa được gọi là dài nhưng cũng không thể nói là ngắn. Nó đủ cho anh hiểu rõ tình cảm trong trái tim mình. Gọi là tình yêu thì chắc chỉ có mình anh như thế, vì em vẫn nói chúng mình là bạn.
Anh hiểu, với em, anh có lẽ mãi vẫn chỉ là một người bạn bình thường như bao người bạn khác. Có thể đâu đó trong em là sự thông cảm, là sự sẻ chia, đâu đó một chút quý mến và nhiều cảm xúc khác mà anh không thể xác định được nhưng tất cả đều không được gọi là tình yêu.
Anh buồn, anh có thể đau khổ, thất vọng về tình yêu của mình chưa được em đáp lại. Anh không hề che giấu cảm xúc này của mình. Em biết điều này, có lẽ là rất rõ và đâu đó trong em có chút áy náy khi thấy anh như vậy. Nhưng em à, hãy cứ để anh sống mãi với cảm xúc của chúng mình, ta có thể nói dối ai đó nhưng không thể nói dối lòng mình.
Có lần em nói tình cảm của anh có thể chỉ là ngộ nhận chứ không phải là tình yêu. Những lúc đấy, anh lại cười, vì anh biết đó chính là tình yêu ^_^
Em ah! Anh nhớ rõ lần đầu tiên anh nói yêu em, thực sự lúc đấy anh vẫn chưa đủ cam đảm nói ba tiếng này mà chỉ dám nói mình mến bạn, mến bạn rất nhiều. Nhưng câu trả lời mà anh nhận được lại không như anh mong muốn. Có thể lúc đó anh vội vàng quá chăng, hay lúc đấy vẫn chỉ là mến mà vẫn chưa phải là yêu :( hay là lý do mà anh không muốn nghĩ tới - sự thật em có người yêu.
Rồi anh nhớ khi em chia tay người ấy, em đã rất buồn. Nói chuyện vs em khi đó anh buồn lém nhưng chả biết làm gì ngoài việc an ủi em cả. Trong anh lúc đấy còn có đôi chút vui mừng nữa vì anh biết mình vẫn còn có cơ hội (anh quá ích kỷ phải không?)
Anh không còn nhớ rõ đã bao lần em nói là anh hãy quên em đi và bắt đầu cho mình cuộc sống mới, một cô bạn gái yêu thương mình. Những lúc ấy anh quặn đau, cảm giác như ai đó đang bóp nghẹt trái tim mình lại. Nhưng thôi, anh không nhắc lại những kỷ niệm buồn ấy nữa, cứ để nó mãi trong góc sâu nhất của tâm hồn anh vậy.
Anh cũng biết ghen đấy em ah, nhưng anh chả là gì mà có quyền ghen cả :(( Những lúc thấy em tay trong tay vs người đó hay chỉ là cười tươi nói chuyện vs một anh chàng nào đó, anh lại.....
Em biết không? Từ lúc biết mình đã yêu, anh có thêm một người bạn thân đây - nỗi nhớ. Có đôi lúc, người bạn ấy nhưnhư một tên trộm, núp sẵn đâu đó, chờ những khi con tim ta bỏ ngỏ thế là nhảy vào đánh cắp nước mắt của ta. Ghét thật >''< Đã nhiều lần anh chạy xe bạt mạng giữa trời mưa trong thành phố để xua đi nỗi nhớ em đang dâng lên trong lòng nhưng thật lòng anh vẫn muốn nói ""Nỗi nhớ ơi xin mi đừng đến, nếu đến rồi thì đừng bỏ ta đi".
Xin lỗi em, thật lòng xin lỗi em vì đã bao lần anh làm phiền em quá nhiều. Những lúc đấy, không biết sao anh lại làm vậy, để rồi khi bình tâm anh lại ngồi trách mình, nhưng cũng chả làm được gì ngoài việc xin lỗi em.
Em ah, nếu một ngày nào đó, có một chàng trai mang đến hạnh phúc cho em, anh sẽ cám ơn người đó rất nhiều, thật tâm cảm ơn người đó và chúc em mãi hạnh phúc. Mặc dù trong lòng anh sẽ không thoải mái vì em biết nguyên nhân mà :D.
Em yêu, anh muốn nói với em rằng anh luôn yêu em, mãi yêu em như em chính là em vậy. Đừng bao giờ hỏi tại sao anh làm vậy, đừng hỏi vì sao anh yêu em, chính anh cũng không biết nữa
Đơn giản anh yêu em

Gửi em, người con gái tôi yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Người lạ, Người thương rồi thành Người dưng…
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» Người yêu tôi - người tôi yêu - chúng tôi yêu nhau
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi