Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

tạm biệt mối tình đầu

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
rua9x
Thành viên mới
Thành viên mới
rua9x

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : ''quá khứ là một bài học,hiện tại là một món quà.tương lai là những điều kì diệu ''hãy sống tốt ngày hôm nay để gặt hái những điều kì diệu vào ngày mai.
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48739

tạm biệt mối tình đầu Empty
Bài gửiTiêu đề: tạm biệt mối tình đầu   tạm biệt mối tình đầu Icon_minitimeFri Dec 24, 2010 10:50 am

Chưa bao giờ tôi nghĩ rằng:"Tôi có thể yêu một người,mà yêu nhiều đến thế.Đối với tôi,chuyện tình cảm nó quá xa vời và tôi không nghĩ đến.Tôi khổ nhiều rồi nên không muốn rơi vào chuyện tình cảm rồi khổ nữa.vậy mà khi gặp anh,tôi đã yêu anh từ lúc nào không biết nữa.Anh đã tạo cho tôi niềm tin vào cuộc sống,là động lực để tôi có thể sống.Anh đã giúp tôi vượt qua được những mặc cảm để tôi tin cuộc đời còn cho tôi biết bao điều may mắn.Điều may mắn nhất đối với tôi là đã có anh". Khi gặp anh,rồi nói chuyện với anh nữa.Không biết em đã thích anh từ lúc nào nữa.Em chỉ nói:''em thích anh''.Chứ em không khẳng định được rằng:''em yêu anh''.Em đã nghe một câu nói trong một bài hát:''yêu và thích là hai khái niêm hoàn toàn khác nhau.Người ta có thể cảm thấy vui khi đi bên cạnh người mình thích.Nhưng mang lại cảm giác bình yên thực sự chỉ co khi ở bên cạnh người mình yêu''.Mỗi lần nói chuyện với anh,em thấy vui thực sự,nhưng lúc ở bên cạnh anh em thấy sợ.Như vậy đâu phải là tình yêu.Không biết từ lúc nào nữa,nhưng hễ mà nhắn tin nói chuyên với anh là cứ có chuyện.Chính vì những xích mích đó và cũng có thể là do em quá trẻ con.Nên em với anh đã dừng lại.Em chỉ nói''em với anh dừng lại''chứ em không khẳng định được rằng''mình chia tay''.Anh với em chỉ đang quen chứ chưa yêu,mà có yêu đi chăng nữa thì cũng là mới bắt đầu chứ chưa sâu đậm để nói răng''mình chia tay''.Anh đã từng nói với em rằng''mình mới bắt đầu nên dừng lại chẳng có gì phải đau khổ hêt''.Nhưng em không nghĩ đơn giản như thế.Lúc bắt đầu là lúc mãnh liệt nhất,người ta có thể yêu dù chỉ một ngày,một ngày được yêu và được sống để yêu.Ngày đó em buồn nhiều lắm,lang thang ngoài đường mà không biết đi về đâu.Hôm đó trời mưa,anh nhớ không.Đứng trước dãy trọ anh ở muốn gặp anh lắm.Nhưng gặp làm gì nữa vì chẳng còn ý nghĩa gì nữa hết,anh đâu phải là của em.
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56661

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
tạm biệt mối tình đầu Left_bar_bleue5/10tạm biệt mối tình đầu Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
tạm biệt mối tình đầu Left_bar_bleue10/10tạm biệt mối tình đầu Empty_bar_bleue  (10/10)

tạm biệt mối tình đầu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tạm biệt mối tình đầu   tạm biệt mối tình đầu Icon_minitimeFri Dec 24, 2010 12:38 pm

Bạn ơi Đừng buồn nữa, chyện gì rồi cũng sẽ quá đi...Tình yêu đến rồi tình yêu cũng sẽ ra đi thôi...1 trog 2 nguời mà đã hết yêu thì cho dù có núi kéo cũng hạnh phúc gì. Nếu người ấy quyết định ra đi thì bạn cũng hãy đừng buốn bạn nhé! Thời gian sẽ là liều thuốc hữu hiệu nhất trong chuyện tình cảm mà. Chúc bạn luôn vui và sớm quên đi chuyện buồn này.

tạm biệt mối tình đầu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» tạm biệt mối tình đầu
» Tạm biệt em, "tình dại"
» Tạm biệt mối tình học trò
» tạm biệt mối tình đầu
» tạm biệt mối tình đầu