Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi

Go down 
tinhnguyenhuu.90
vit_con_online
comay1511
7 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc luon mim cuoi o cuoi chan duong ban dang di
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 49046

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue0/0Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue0/0Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (0/0)

Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeSat Jan 01, 2011 9:32 pm

Anh !
Em rất buồn khi phải trả lời anh-mãi mãi em chỉ có thể xem a là người thân trong gdinh,là người ban tốt của em mà thôi.
Anh nói: Anh có thể chờ đợi em bao lâu cũng được.Anh cũng có thể là chiếc bóng bên cạnh cuộc đời em.Anh có thể thay thế hình ảnh ai kia trong trai tim em.Anh có thể mang lại cho e một cuộc sống không giàu sang nhưng không thua kém mọi người và quan trọng anh yêu e thật lòng.Anh yêu em từ lúc em con là cô be 17t, giờ em đã bước sang tuổi 26.
Tất cả những điều đó em dều biết và nhưng trái tim e có lý lẽ riêng của nó.
E thật sự không muốn anh lại chờ đợi e trong vô vọng vì e biết chắc tình cảm em giành cho anh ko thể vượt qua ranh giới của tình yêu.
Tại sao chúng ta wen nhau từ lúc nhỏ nhưng em lại không yêu anh mà lại trao trái tim mình cho người khác.?Khi em ngập tràn trong hạnh phuc vì yêu và được yêu thì anh lại đau khổ trong âm thầm.Khi em chia tay với người yêu mình thì anh luôn ở bên cạnh và an ủi em,nâng đỡ em.Em biết anh làm tất cả mọi thứ miễn em thấy vui,vậy mà em luôn quay lưng lại với anh.
Anh!
Em khiến anh buồn và thất vọng lắm phải không?Có lẽ anh cũng không mong muốn e yêu anh trong sự dối trá chứ?Anh muốn lấy em làm vợ?Từ nhỏ 2 gia đình ta đều muốn thế,chir có trái tim em không nghe sự mong muốn đó.Vì thế luc anh nói điều đó,bame e đã rất ủng hộ anh,nói vào cho anh và quan trọng ba me cho rang em se hanh phuc ben người yêu em tha thiết.Nhưng em không thể chấp nhận đươc,anh co nghe ai đó nói rằng:
trong buổi hoang hôn trước bình mình
trong ai an vợ chồng no nê mà em lại nghĩ về người tình cũ
Có thể em lại là người vợ như thế đó.E không muốn đi qua vết xe đổ mà người ta đã đi và họ đưa ra lờ khuyên như thế.
Biết đâu anh sẽ gặp dc người con gai khác yêu anh bằng thứ tình yêu mặn nồng,tha thiết hơn và mang lại hạnh phúc cho anh.
Em mong anh a hãy suy nghĩ lại về mối quan hệ của chúng ta.Ở bên cạnh a,e khôngco sự rung động,ko có nổi nhớ mong khi anh đi xa và chỉ là camgiacs bình yên và quen thuộc,anh như người anh trai của em mà thôi.
Sự thật dù làm anh buồn nhưng rồi nổi buồn ấy theo gió mây đi về phương trời rất xa.
E cầu chúc anh hạnh phuc nhé
Cô bé ngốc gửi anh hàng xóm
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56671

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue5/10Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue10/10Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeSun Jan 02, 2011 12:05 am

Chị đưa bài này cho anh ấy đọc chưa?
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeSun Jan 02, 2011 8:31 am

Chị nghĩ giờ này anh đã đọc dc bài viết này rồi,Chi cung đã mail cho anh voi loi le nhu the nhưng không thấy a trả lời.khong biết sự im lặng của a có ý nghĩa gì nữa.E nghĩ chị nên làm gì bây giờ,cách chị đưa ra và thẳng thắn như thế có lẽ lam a buồn nhung ko thể làm khác hơn nữa.Thực ra chị cũng nói điều này rất nhiều lần và đây là lần đầu chị viết mail gui a ay
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56671

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue5/10Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue10/10Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeMon Jan 03, 2011 2:09 am

Em nghĩ anh ấy đã đọc được chúng rồi đấy. Chắc tại vì anh ấy buồn nên anh ấy mới không nói gì đấy thôi. Cứ để thời gian giúp anh ấy hồi phục lại vết thương lòng nha chị. Em mong rằng 2 người sẽ vẫn là bạn tôt của nhau như xưa.
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeMon Jan 03, 2011 6:23 am

uh,chị cũng mong rằng a ấy mãi là người bạn tốt của chị.Đó là người con trai tuyêt vời tiếc là trái tim chị không thuộc về anh ấy mà thôi.
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 53077

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue1/10Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue2/10Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeMon Jan 03, 2011 9:30 pm

bạn nói rất giống với ng mà t dang dành trọn vẹn tình cảm cho,
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeTue Jan 04, 2011 9:01 pm

bạn nói rất giống với ng mà t dang dành trọn vẹn tình cảm cho
Thế là bạn đang ở trong tâm trạng người mà mình đang muốn trở thành bạn mà thôi.Nếu ban gái bạn cungc đã nói như mình thì ban đừng hy vọng về tyeu của cô ấy.Có thể ban sinh ra để giành cho người con gái khác mà không phải là cô ấy.Mà bạn không mong co ấy yêu bạn bằng sự dối trá chứ?
Mình mong bạn nhìn thẳng vào sự thật và sẵn sàng đón nhận nó dù bạn buồn đến mấy thì thời gian giup ban vượt qua mọi thứ.
Mình khuyên ban:Khi cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra,bạn hãy mở cánh cửa của lòng mình đẻ đón nhận nó nhe
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue1/10Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue2/10Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeThu Jan 06, 2011 5:51 pm

mình cảm ơn mình nói rất mạnh mẽ đúng không nhưng thật sự mình lại rất mền yếu đấy
là con trai thật nhưng lý trí của mình chưa một lần nào thắng nổi trái tim. mình buồn vì điều đó,
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeThu Jan 06, 2011 7:01 pm

uh,cung ran len ban ah,manh me len mot ti nua chu
hehe-chuc bna se som tim dc mot nua yeu thuong nhe
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeThu Jan 06, 2011 9:56 pm

hihi
mình mới nhận ra, liệu cô ấy có còn yeu mình không nhỉ? hihi có chúa mới hiểu dc mình bây h bạn ak.
huudat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huudat

Tâm trạng : brooding
Nam
Châm ngôn sống : Tôi không tin vào số phận , Âu cũng là số phận
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 52324

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeMon Jan 10, 2011 12:49 pm

mình cũng ở hoàn cảnh của nhân vật nam đấy ! ah người mình yêu thì chưa yêu ai lần nào ! mình cũng chả hiểu cô ấy thế nào nữa !!
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeMon Jan 10, 2011 3:30 pm

cô ấy chưa yêu ai lần nào hết ưh?Trong tim co ấy chư có bóng hình ai thì bạn hãy tranh thủ cơ hội đi nhé>biết đâu sự chân thành hayquan tâm của ban sẽ làm lung lay con tim cô ấy.Chúc bạn hanhphuc nhe
haclong137
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
haclong137

Nam
Châm ngôn sống : Tự Do là hạnh Phúc của con người
Số lần được cám ơn : 52
Điểm : 53352

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue0/10Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (0/10)
Nội tâm:
Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Left_bar_bleue0/10Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Empty_bar_bleue  (0/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeMon Jan 10, 2011 7:02 pm

cô giáo em, cười xinh xinh, cô hay cười mắt cô lung linh
Em yêu cô, yêu luôn cánh đồng dưới ánh bình minh
cô hay gọi là quê hương cô đó, suốt đời em yêu

999 X Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi S_dau2962009142530

999 X Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Hoahong3

Mau khoẻ nhé cô giáo . :P
huudat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huudat

Tâm trạng : brooding
Nam
Châm ngôn sống : Tôi không tin vào số phận , Âu cũng là số phận
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 52324

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeTue Jan 11, 2011 2:34 am

Trích dẫn :
cô ấy chưa yêu ai lần nào hết ưh?Trong tim co ấy chư có bóng hình ai thì bạn hãy tranh thủ cơ hội đi nhé>biết đâu sự chân thành hayquan tâm của ban sẽ làm lung lay con tim cô ấy.Chúc bạn hanhphuc nhe
Sự quan tâm và lòng chân thành của mình hơn 1 năm nay vẫn chưa lay động được con tim cô ấy !
Mình chỉ biết chờ đợi mà thôi !!
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47617

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeFri Jun 10, 2011 2:54 pm

Rolling Eyes mình cũng hình như đang ở trong hoàn cảnh này, bước qua 1 chuyện buồn về tình cảm mình nhận ra mình hình như thích cô bạn của mình, nhưng có lẽ bạn bè cũng chỉ là bạn bè cô ấy cũng k bao giờ yêu mình,, có lẽ đây mới là người mình thực sự thích, trải qua chuyện với người kia k khiến mình rơi lệ vậy mà bước vào quyết định phải nói lời tạm biệt với cô bạn này khiến mình rơi lệ, thật tâm mình mong cô ấy sẽ gặp những điều tốt đẹp và mình biết rằng người mang đến cho cô ấy hạnh phúc có lẽ k phải mình nên mình đã chọn con đường ra đi, tuy ở k xa nhau bao nhiêu nhưng là như xa cách ngàn trùng, ngay giờ đây chỉ cần chạy ra 1 chút là có thể gặp người ấy nhưng cũng chẳng để làm gì, những gì có thể làm mình cũng làm rồi, cũng như bạn nói nếu yêu bạn đã yêu từ ngày xưa k cần đợi đến bây giờ,,, và người ấy có lẽ cũng thế, chỉ mỗi mình là vượt giới hạn nên mới phải đi đến quyết định chia tay như ngày nay, k thể đơn giản cùng nhau bước trên 1 con đg nữa, bởi giờ đây đã k còn như ngày xưa, còn là tình bạn đơn thuần nữa, mình k muốn mất đi hình ảnh 1 người bạn tốt trong lòng người ấy nhưng mình cũng k thể dám chắc sẽ giữ vững đc hình ảnh đó khi giờ đây trong tâm tư của nhau đã k còn giống nhau nữa, khi yêu con người sẽ ích kỷ, với những mong ước nhỏ nhoi, hờn ghen trong sai lầm vì đơn giản chỉ là tình đơn phương sẽ k cảm thấy công bằng. 1 người luôn xem mình là bạn sẽ có suy nghĩ khác, k quan tâm hay hờn ghen quá nhiều, k cảm thấy quá cần sự có mặt của người kia mọi lúc, sẽ k cảm thấy thế giới chỉ có 2 người. Với mình cô ấy là tât cả là niềm vui là nỗi buồn và là ánh sáng của mình, mình có thể xuất hiện bấ t cứ lúc nào cô ấy muốn trong thâm tâm mình hình bóng cô ấ y luôn hiện lên, nhưng vớ i cô ấy mình đơn giản chỉ là 1 người bạn như bao nhiêu người bạn khác, có cũng đc tốt mà k có cũng đc. Nếu là trước đây có lẽ mình cũng đơn giản k cảm thấ y buồn bã vì thế nhưng ngày nay mọi thứ đã khác,.. và vì vậy mình chọn sự ra đi, k còn gặp cô ấy nữa, thời gian sẽ xóa nhòa mọi nỗi đau, ở phương trời của mình mình vẫn luôn cầu mong cho cô ấ y bình yên mãi,, ngày chia tay chỉ mỗi mình mình biết, cô ấ y k hề hay biết đơn giản đó chỉ là bữa đi chơi cùng mọi người nhưng lại là ngày cuối cùng của minh và cô ấy,,, Thôi bước trên những nỗi đau chỉ một mình ta bước thì nên chia tay nhau, cố gắng bước cùng những ước mơ k có thật chỉ khiến trái tim vỡ nát....
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeFri Jun 10, 2011 3:07 pm

comay1511 đã viết:

===> cũng tùy số nhỉ, mình thì dường như k có chút hy vọng nào, cũng đã cố gắng hết mình, nhưng có lẽ cũng k có j là kỳ tích, đợi kỳ tích chắc k có, đành phải ra đi, hjhj tình cảm chưa 1 lần chớm nở đã vội úa tàn.. tội thật., tính ra mình cũng ăn ở có đức lắm mà sao duyên số đen đủi thế hổng bít,,, nhưng thôi thà ra đi ngày hôm nay còn hơn để 1 ngày nhận lấy những lời cay đắng, thà ra đi còn giữ hình ảnh đẹp chứ nếu ở lại cứ hoài cố gắng người ta k nghĩ đó là tấm chân tình của mình mà nghĩ đó là sự phiền phức và khó chịu thì tội lỗi lắm,..
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeThu Jun 23, 2011 7:57 pm

bạn đã chấp nhận sự thật mình không thể là người đến trong trái tim cô bạn gái ấy thì ra đi là giải pháp tốt nhất,bạn sẽ giữ lại trong lòng cô ấy hình ảnh người bạn thân hay người anh đáng mến.Nêu bạn tiếp tục bước đến trong chuyện tình cảm mà nhận ra cô ấy mãi ko yeu bạn thì buồn lắm và khó xử hơn nữa.
Thời gian đầu chắc hẳn bạn nhớ ánh mắt, nhớ nụ cười hay bất cứ hình ảnh nào cô ấy nhưng dần dần bạn sẽ cân bằng dc mọi thứ trong csong.
Sống có niềm vui mới và hạnh phúc mới đang mỉm cười trên con đường bạn đang đi đấy.
Mong bạn vui vẻ
maimai1ty
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nam
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 53856

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 11:18 am

sao chị không cho anh ấy 1 cơ hội, có thể là 1 tuần hay 1 tháng gì đó, biết đâu trong thời gian đấy chị lại rung động trước anh ây thì sao, ty đâu thể nói trước được điều gì, hoặc cho dù anh ấy thất bại anh ấy sẽ tự nhận ra là sẽ không thể lam gì được nữa, điều đó sẽ giúp anh ấy không phải buồn như bây giờ. Một người luôn yêu chị và bên suốt bao năm như thế xứng đáng có 1 cơ hội, cho dù là 1% hi vọng chắc anh ấy sẽ không bỏ qua đâu
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 8:36 pm

chị nghĩ cơ hội luôn đến với anh ấy đó nhưng chị không cảm nhận sự rung động của con tim khi ở bên cạnh anh.Nhưng 7-8 năm gắn bó bên nhau, anh ấy luôn quan tâm,luôn ở bên cạnh chị những lúc chị buồn nhất nhưng tình cảm khó lý giải dc lắm.
Chị mong anh ấy hạnh phúc nhưng chị luôn là cái bóng ám ảnh trong trái tim anh ấy thì phải, cho nên chị quyết định dứt khoát và nói thẳng với anh như thế.
Giờ đây chị cảm thấy mình mệt mỏi trong cuộc sống và bờ vai anh ấy luôn sẵn sàng che chở cho chị nhưng cái anh ấy mang lại cho chị là sự bình yên như người anh trai chăm em gái thôi.
Hạnh phúc đôi lúc mình không định nghĩa dc em nhỉ?
Cha me chị luôn cho chị không biết quý trọng nhưng thứ mình có?Đúng ko em?Nếu em ở trường hợp chhij thì sao ha?
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeFri Jun 24, 2011 9:09 pm

comay1511 đã viết:
bạn đã chấp nhận sự thật mình không thể là người đến trong trái tim cô bạn gái ấy thì ra đi là giải pháp tốt nhất,bạn sẽ giữ lại trong lòng cô ấy hình ảnh người bạn thân hay người anh đáng mến.Nêu bạn tiếp tục bước đến trong chuyện tình cảm mà nhận ra cô ấy mãi ko yeu bạn thì buồn lắm và khó xử hơn nữa.
Thời gian đầu chắc hẳn bạn nhớ ánh mắt, nhớ nụ cười hay bất cứ hình ảnh nào cô ấy nhưng dần dần bạn sẽ cân bằng dc mọi thứ trong csong.
Sống có niềm vui mới và hạnh phúc mới đang mỉm cười trên con đường bạn đang đi đấy.
Mong bạn vui vẻ

hihi mình cảm ơn lời khuyên của bạn, thật ra mình đã định là người ra đi và mình biết mình sẽ là người ra đi, nhưng hiện giờ mình chưa thể đi được, lòng minh k an khi nhìn cô ấy hình như vẫn còn đôi chút chưa được bình an và hạnh phúc trọn vẹn cho bây giờ. Mình cũng tự biết có mình hay k k quan trọng với cô ấy lắm nhưng thực lòng cố châp quá k thể bỏ mặc đc, tâm tư mình k an lòng, nỗi lòng mình thật ra trời xanh có thể hiểu. Mình vẫn đứng bên cạnh với tư cách bạn và giúp hết sức những gì có thể. Mình đã cố gắng hết sức để giúp nhưng k thể, bạn ấy lòng buồn vì k được việc như mong đợi nhưng lòng mình buồn gấp 10 lần bạn ấy, nỗi lòng mình bạn ấy k hay, nhưng thực sự ban ấy thất vọng 1 mình thất vọng 10 khi biết k thể làm gì đc, mình mất ngủ và mệt mỏi còn hơn là làm việc đó cho bản thân mình, lo lắng ngàn lần cho việc đó nhưng rồi cuộc đời nghiệt ngã, mình k thể làm j khác hơn đc, thật tâm lòng đau nhói, là 1 người bạn cũng đc, làm j cũng đc chỉ mong sao bạn ấy được vui vẻ sống qua ngày, k phải bận tâm lo lắng gì, có lẽ bản năng của người thích 1 người là như thế chứ chẳng phải ai bắt, mọi thứ tự tìm đến khiến con tim ta phải nhói đau, khiến tâm trí ta chỉ tập trung lo cho người ấy, mặc dù thật vô vọng. Mình thật tâm k muốn bạn ấy phải vất vả đi xa, vất vả bôn ba. Mình đã cố hết sức mà k đc, thật là tuyệt vọng, bạn ấy k suiy sụp nhưng mình thật suy sụp đến mức k thể gặp bạn ấy, mình muốn đến 1 nơi nào đó có lẽ mình sẽ k gặp bạn ấy 1 thời gian. Thật k ngờ vượt qua nỗi lòng chỉ là bạn mãi mãi là bạn, người k yêu ta nhưng ta vì người ta làm người bạn sẽ giúp đỡ những lúc cần, sẽ chỉ là bạn đơn thuần lâu lâu thăm hỏi, lâu lâu cà phê, bình thường giản dị và giấu kín nỗi lòng. Vượt qua đc sự ích kỷ của ý nghĩ người k yêu ta ta sẽ mặc kệ người, đường ai nấy đi, ra đi để chạy trốn, sự sợ hãi trong con tim. và nhiều nữa, đã vượt qua để làm 1 người bạn đơn thuần bên người ấy thế mà ngày hôm nay lại k thể đối diện người chỉ bởi vì ta vô dụng k giúp gì được cho người, đã cố gắng bao ngày mong cho công việc của người tốt đẹp, ấy thế mà đã k thể làm đc gì, nỗi đau tự nhiên k nói nên lời khiến mình đau lòng quá, mình k còn đủ sức để đối diện người ấy nữa.. mình cảm giác thật khó tả có lẽ sẽ phải ra đi 1 thời gian dài..
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeSat Jun 25, 2011 9:27 am

comay1511 đã viết:
chị nghĩ cơ hội luôn đến với anh ấy đó nhưng chị không cảm nhận sự rung động của con tim khi ở bên cạnh anh.Nhưng 7-8 năm gắn bó bên nhau, anh ấy luôn quan tâm,luôn ở bên cạnh chị những lúc chị buồn nhất nhưng tình cảm khó lý giải dc lắm.
Chị mong anh ấy hạnh phúc nhưng chị luôn là cái bóng ám ảnh trong trái tim anh ấy thì phải, cho nên chị quyết định dứt khoát và nói thẳng với anh như thế.
Giờ đây chị cảm thấy mình mệt mỏi trong cuộc sống và bờ vai anh ấy luôn sẵn sàng che chở cho chị nhưng cái anh ấy mang lại cho chị là sự bình yên như người anh trai chăm em gái thôi.
Hạnh phúc đôi lúc mình không định nghĩa dc em nhỉ?
Cha me chị luôn cho chị không biết quý trọng nhưng thứ mình có?Đúng ko em?Nếu em ở trường hợp chhij thì sao ha?
==> nếu đã là k có tình yêu thương và cảm thấy k thể đến với nhau như những người yêu nhau thì cách làm của bạn là hoàn toàn đúng, cho a ấy biết a ấy và bạn là k thể tuy đau lòng 1 lần nhưng là cách giải quyết tốt nhât, chủ yếu ở bản thân a ấy có biết chấp nhận điều đó hay cố chấp nghĩ rằng sẽ có 1 cơ hội nào đó, cố chấp nghĩ rằng tấm chân tình lay động lòng người. tình cảm con người đôi khi lầm đường lạc lối khiến con tim tan nát, nhưng nhịp đập con tim là khác nhau đã k hướng về nhau sẽ chỉ là mỗi con tim mỗi tiếng nói,
Nỗi lòng của e a lo, nỗi lòng của a e k cảm nhận được bởi đơn giản cả 2 ta k cùng nhịp đập mà thôi....
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeWed Jun 29, 2011 12:15 pm

one love "hiện giờ mình chưa thể đi được, lòng minh k an khi nhìn cô ấy hình như vẫn còn đôi chút chưa được bình an và hạnh phúc trọn vẹn cho bây giờ."
Theo bạn thế nào là bình an và hạnh phúc trọn vẹn, chỉ có người trong cuộc mới cảm nhận được cuộc sống của họ.
Sự chần chừ của ban chỉ khiến trái tim bạn thêm rã rời hơn mà thôi
Có thể cô ấy đang hạnh phúc nhưng trong cuộc đời có những va vấp đầy rẫy đó và bạn không thể ở mãi bên cạnh cô ấy để nâng đỡ cô ấy mãi.
Cố lên bạn nhé
Chỉ cần mình mạnh mẽ 1 lần, xem như là sự chạy trốn con tim mình cũng dc nhưng thời gian ở nơi nào đó giup bạn dần dần cân bằng lại mọi thứ
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeThu Jun 30, 2011 9:44 pm

có lẽ bạn nói đúng, mình nên ra đi, có những thứ dường như vô hình mà khiến ta mệt mỏi quá, mình đã cố hết sức nhưng đúng như bạn nói thế nào là hạnh phúc trọn vẹn, lúc đầu đơn giản vì mình biết cô ấy hiện giờ k hạnh phúc bởi vì cô ấy đang có nỗi lòng k phải vì tình cảm mà chỉ là vì sự nghiệp của cô ấy k được như mong đợi nên mình nghĩ cô ấy sẽ k hạnh phúc trọn vẹn. Nhưng có gì là trọn vẹn chứ ai cũng có những nỗi lòng riêng, mình cũng có những nỗi lòng và còn nhiều hơn cả cô ấy. Những nỗi lòng k nói nên lời, công danh chẳng như mong đợi còn đường tình k lối thoát, và nhiều nữa. Có lẽ như bạn nói ở 1 khía cạnh nào đó cô ấy đang hạnh phúc bởi vì đây là con đường cô ấy đã chọn. Dù có thế nào cũng là điều cô ấy mong muốn, còn mình đã cố hết sức những gì mình có thể giúp cô ấy. Rồi 1 ngày gần đây thôi mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với cô ấy mình biết thế, Ở 1 nơi mới cô ấy sẽ gặp những con người mới, sẽ có cuộc sống riêng, bao nhiêu điều tốt đẹp đang đợi cô ấy. Lúc đó mình đơn giản chỉ là 1 người bạn bình thường, mình muốn gặp cô ấy cũng khó lắm, cô ấy còn có cuộc sống mới bên những con người mới, thời gian đâu rảnh rỗi để đi với mình, rồi mời vài lần lần nào cũng bị từ chối hihi sẽ khiến mình rất buồn. Nhưng biết làm sao đc, bạn bè mà làm gì được. Mình k thể suốt ngày luẩn quẩn quanh cô ấy, k thể cản bước đường tươi đẹp của cô ấy đc. Cô ấy xinh đẹp, tài năng, đáng yêu, bao nhiêu người tốt và yêu cô ấy đang đợi, mình k thể luẩn quẩn làm phiền người ta đc. 1 ngày k sao, rồi nhiều ngày hihi có lẽ cô ấy sẽ ghét mình lắm. Rồi khi đó sự quan tâm trở thành sự phiền toái cho cô ấy, hihi
Thật ra thương 1 người là mong muốn cho người ấy đc hạnh phúc, nếu mình k phải là người mang hạnh phúc cho người ấy thì mình thành tâm chúc phúc cho cô ấy. Mình ra đi bởi mình cũng chỉ là 1 con người, mình cũng có những nỗi lòng, mình k muốn 1 ngày nào đó sự quan tâm của mìhn trở nên sự phiền toái cho cô ấy, môi trường thay đổi thì cách nghĩ của con người cũng thay đổi. Vì vậy cô ấy sẽ k cảm thấy vui vì mình quan tâm mà là mệt vì mình quan tâm. Quan tâm là bản năng vốn có của những người thương người kia, dù muốn hay k nó cũng tự làm. Mình k muốn khi đó mới là kẻ ra đi. Thôi thì những gì có thể làm cho cô ấy mình đã làm rồi, như bạn nói mình k thể ở mãi bên cạnh cô ấy, thôi thì giờ ra đi là hợp lý,
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeFri Jul 01, 2011 10:55 am

hehe, cố lên nhé
mình nghị thế là bạn đã thông suốt rồi đó/
chúc bạn gặp nhiều may mắn trên con đường bạn chuẩn bị rẽ sang
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitimeSat Jul 23, 2011 3:51 pm

hihi cám ơn lời chúc của bạn! Wink mình từng nghĩ ra đi là k gặp nhau nữa và mình đã cố gắng làm thế thật, sau 1 thời gian k gặp thật là buồn, nhưng làm thế thật sự có cần thiết k? có lẽ dù gì đi chăng nữa cũng đã từng và đang là bạn có lẽ có hay k lỗi lầm hoặc có hay mình và người ấy đã thích mình ư? mọi việc mình làm trước giờ đều do bản thân mình tự làm vậy lỗi lầm gì của người đó để mà phải ra đi như thế?? dù ít dù nhiều chẳng ai lầm lỗi có hay chăng là do duyên số trêu đùa cho gặp nhau và có chăng là tình cảm thì k thể miễn cưỡng, và k ai giống ai nên có chăng là do người ấy k có tình cảm với mình nên người ấy k có bản năng là quan tâm đến mình như mình mong muốn và vì thế mình thất vọng. Nhưng đó là tình cảm của mỗi người chẳng ai có thể ép buộc được, ngày nó đến cũng từng mang cho ta chút gì đó là niềm vui vì rằng k thể gượng ép tình cảm nên ta mang 1 nỗi đau, nhưng dù sao đi chăng nữa người ấy cũng chẳng có lỗi gì với ta có chăng chỉ là tình cảm của người đó giành cho 1 người khác mà k phải ta. Số kiếp đã định ta phải là người chịu thiệt thòi hơn thôi.Vì vậy, có cần hay k phải chạy trốn thế? Mình k nói mình là 1 vị thánh, bao dung, mình chỉ là một người bình thường đầy ích kỉ nhưng mình cố là 1 người bạn, đơn thuần chỉ là 1 người bạn. Trước là bạn sau này cũng chỉ là bạn k hơn k kém.
Bạn à, mình cũng đọc truyên tình cảm của bạn,nếu người bạn thân của bạn chấp nhận là 1 người bạn bên đời bạn như a ấy nói,k vụ lời chờ đợi 1 ngày bạn lỡ bước để có được bạn thì bạn hãy vui vì có người yêu thương bạn như thế, đừng chạy trốn a ấy, hãy mở lòng đón nhận người bạn ấy, đơn giản chỉ lả bạn, người ấy quan tâm bạn đơn giản vì trong lòng người ấy bạn đã chiếm 1 vị trí quan trọng và ngườ iấy có bản năng quan tâm bạn, còn bạn đơn giản vì k thể có hình bóng người ấ y như người bạn yêu nên bạn k thể quan tâm lại như thế và cũng ngần ngại khi nhận, nhưng đó là việc người ấy tự nguyện và làm vì bản năng yêu thương nên dù lý trí nói k muốn làm cho bạn nhưng người đó vẫn tự làm vì bạn, hãy vui vì có 1 người yêu bạn như thế và k mong nhận được gì từ bạn, hãy vui lên và đừng chạy trốn bạn nhé
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi   Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi Icon_minitime

Anh mãi chỉ là người bạn của em mà thôi
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Gửi người một thời bên anh 01658135067
» Là con người đang yêu quá phức tạp đó thôi!
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» Người lạ, Người thương rồi thành Người dưng…