Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

gửi hạt mưa bé nhỏ của anh

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
ntquangfpt
Thành viên mới
Thành viên mới
ntquangfpt

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : thành thật
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47897

gửi hạt mưa bé nhỏ của anh Empty
Bài gửiTiêu đề: gửi hạt mưa bé nhỏ của anh   gửi hạt mưa bé nhỏ của anh Icon_minitimeThu Feb 17, 2011 1:47 am

Gửi hạt mưa bé nhỏ...!!!
có những biến cố xảy ra trong cuộc sống là điều không thể tránh khỏi. và chính bản thân tôi cũng không đủ khả năng để kiểm soát được chúng. cũng như quy luật vận động của tự nhiên...
Đã nhiều năm trôi qua rồi, ai cũng yên bề gia thất, ai cũng có cuộc sống của riêng mình, và điều đó nói lên số phận của mỗi con người, và cũng có thể là số phận xung quanh chúng ta....
Ngày hôm nay tôi lướt web và vô tình tôi đã bắt gặp lại những kỉ niệm mà tôi đã không hề muốn nghĩ tới nó, nhưng nó lại dội ngược vào trong lòng tôi một sự rung động, một sự ấm áp nho nhỏ, một sự nhớ nhung, một sự chua xót và một niềm đau vô tận. nhưng nay tôi sẽ không nói như ngày xưa nữa rằng tôi biết phải làm thế nào. mà tôi sẽ chẳng làm thế nào cả. một cuộc sống bình thường, một gia đình bình thường, và tất cả không còn gì là quan trọng, cuộc sống cứ tiếp diễn và cái gì cũng có cái kết cục của nó, đó là kết cục của cuộc sống và đó cung là kết cục của cuộc đời... của mọi thứ mà không ai có thể biết trước được điều gì sẽ xảy ra.
"Hạt mưa bé nhỏ" nhưng bây giờ không phải là của tôi nữa rồi, mà cũng có thể không còn là hạt mưa bé nhỏ nữa phải không, đó là quá khứ rồi, có thể với ai đó thì điều đó không có ý nghĩa gì, nhưng với tôi đó là những gì đó êm đềm và hạnh phúc, là những gì đó thật đắng cay và chua xót vô tận....
Trong cuộc sống của tôi tôi đã lưu lại được những gì đó rất tốt đẹp và tất cả những gì toi đã phải trải qua, ngay cả những tấm hình tôi cũng luôn trân trọng và cất giữ nó thật cẩn thận. Em còn nhớ không? ngày đó khi em ra đi em có dòi lại tôi hết những tấm hình và những cuộn phim ngày trước đó, và tôi có nói rằng em đừng lấy hết đi những kỷ niệm trong lòng tôi, và tôi đã không trả lại hết cho em, và tôi nghĩ rằng tôi sẽ không trả lại cho em những thứ đó cho đến khi cuối đời. có thể em cho tôi là người buồn cười, uh mà tôi cũng hơi buồn cười thật, nhưng tôi vẫn luôn biết trân trọng những gì là qua khứ, là kỷ niệm....
Em còn nhớ không em đã từng noi với tôi rằng một ngày nào đó giữa hai cúng ta có chuyện gì đó xẩy ra, em sẽ không lấy chồng và tôi cũng vậy, tôi cũng từng nói nếu một ngày nào đó có chuyện gì đó xảy ra với hai chúng ta nếu em không lấy chồng thì tôi cũng không lấy vợ. nhưng rồi cái điều tôi không mong đợi nhất cũng đã tới, Em nói lời chia tay với tôi và rồi xây dựng gia đình mà cho tới ngày hôm nay mặc dù cũng đã nhiều năm trôi qua tôi vẫn không thể hiểu được lý do vì sao em lại nói lời chia tay với tôi. điều đó với tôi là một cú sốc nặng nề mà cho tới ngày hôm nay không thể nào nguôi ngoai được...
Tôi đã nghĩ ra hàng ngàn lý do để giải thích cho việc đó nhưng tôi không thể nào giải thích được tại sao. tôi nhớ buổi tối hôm đó tôi đã đứng trước cổng nhà em dưới trời mưa không biết bao nhiêu tiếng đồng hồ, cũng chỉ mong rằng những gì em nói với tôi chỉ là lời nói đùa hay chí it cũng có được lời giải thích... nhưng tất cả đều không có, buồn bã, lặng lẽ đi trong bóng đêm, nỗi đau như nhấn chìm sâu tôi xuống biển cả mệnh mông của cuộc đời. không mong đợi điều gì cả, tôi quyết định ra đi, đi thật xa để không có có cơ hội về nhà, không có cơ hội êể nghĩ tới em, nhưng càng xa tôi lại càng nhớ, trong cái mảnh đất xa xôi đó tôi đã luôn tìm tất cả cơ hội đẻ làm việc đẻ có thể không nghĩ tới em, tôi đã làm từ 6h sáng tới 24h, thời gian còn lại là tôi uống rượu và cố tìm cho mình một giấc ngủ ngon nhưng cuộc dời thật trớ trêu thay tôi đã không thể làm được điều đó hay nói cách khác tôi đã không thể vượt khỏi tầm suy nghĩ của mình. Và cuộc sống như vậy lại một lần nữa nhấn chìm tôi xuống biển sâu của cuộcđời.,.,. tôi đã bị suy nhược cơ thể, thập tử nhất sinh và phải vào bệnh viện do tôi đã phải làm việc quá sức và đầu óc luôn luôn căng thẳng....
Và rồi khi tôi quay tơở lại thái nguyên tôi đã tìm thấy lại chính mình, mặc dù không thể níu kéo lại được những gì đã mất nhưng tôi đã bắt đầu lại cuộc sống của mình, cố gắng coi những chuyện đã qua là những kỷ niệm êm đềm, và tìm cho mình một cơ hội mới, một công việc mới, thay đổi về cách nghĩ, cách sống để có thể hoàn thiện lại mình hơn, trở thành một con người theo đúng nghĩa cảu nó....
Tại tầng hai phong lan quán ngày đó em đã ôm tôi và khóc nói với tôi rằng hãy hiểu cho em. tôi đã nghĩ mình sẽ làm tất cả vì em,,,...,,,,nhưng bây giờ và chính xác hơn là ngày hôm nay cũng như những ngày vừa qua tôi luôn nghĩ tới mối tình đầu, mối tình mà tôi đã trao trọn cái gọi là hơi thở của cuộc sống, và sự ấm áp đầu đời, tôi đã không têể hiểu được em đến với tôi vì cái gì, em y tôi vì cái gì; em đã yêu tôi thật lòng? hay để lấp đi cái chỗ trống sau những gì em đã đánh mất, hay em dùng tôi để tìm niềm vui cho mình, coi tôi như một trò chơi? tất cả những điều đó giờ không còn là quan trọng nhưng cho tới ngày hôm nay tôi vẫn không thể nào hiểu và giải thích được, không thể tìm ra câu trả lời...!!!
Tôi vẫn luôn nhớ những bài hát mà em đã hát tặng tôi, những bước nhảy mà em đã dìu tôi, thùy dung quán, nơi chúng ta thường ngồi. dòng sông đó... không bao giờ tôi quên.
"Em yêu của tôi, hạt mưa bé nhỏ của tôi, cô bé của tôi..." những câu nói đó đã bao năm trôi qua tôi chỉ còn giám nói trong giấc mơ mà thôi. có những mối tình thoáng qua như giọt sương nhưng đọng lại cả một kiếp người. tôi biết những người xưa đã đến và đi qua trong cuộc đời em và tôi cũng vậy đã để lại trong em những nỗi đau mất mát và cả những hạnh phúc giờ chỉ còn là kỷ niệm. thực lòng tôi không mong chuyện tình của chúng ta lại có kết cục buồn như thế nhưng hẳn đã có một thi sĩ nào đó đã nói: tình yêu đẹp là tình yêu vượt qua nhiều gian lao trắc trở và tôi tn rằng chính tình yêu mà tôi dành co em sẽ giúp e vượt qua tất cả....
Thôi thư tuy chưa dài và cũng chưa hết những gì tôi muốn nói với em nhưng cũng có lẽ vậy thôi. tôi đã có một thằng co tý và tôi sẽ làm tất cả vì con tôi,...,,,
Chúc em luôn được hạnh phúc - vì hạnh phúc của người tôi yêu là một phần hạnh phúc của tôi mà - chúc em luôn thành đạt, tìm thấy chân lý của cuộc sống...
Tôi cũng không mong rằng em sẽ nhận hay đọc được lá thư này, tôi cũng không muốn khuấy động cuộc sống của bất cứ ai.
Cảm ơn em... cảm ơn em đã cho tôi có được những ngày tháng vui vẻ và hạnh phúc nhất, cảm ơn em đã cho tôi một kỷ niệm, một cái gì đó đẻ nhớ trong cuộc sống này,... cảm ơn em.
Một lần nữa cho tôi được nói với em điều này, trong mơ tôi vẫn luôn muốn gọi tên em, cô bé trong lòng tôi, hạt mưa bé nhỏ trong lòng tôi, tình yêu trong lòng tôi....
Tôi yêu em....
tạm biệt.......
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc luon mim cuoi o cuoi chan duong ban dang di
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 48746

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
gửi hạt mưa bé nhỏ của anh Left_bar_bleue0/0gửi hạt mưa bé nhỏ của anh Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
gửi hạt mưa bé nhỏ của anh Left_bar_bleue0/0gửi hạt mưa bé nhỏ của anh Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi hạt mưa bé nhỏ của anh   gửi hạt mưa bé nhỏ của anh Icon_minitimeThu Feb 17, 2011 8:44 am

Bạn cũng đã có 1 gia đình và kỉ niem xưa giờ chỉ còn là hoài niệm của quá khứ.Đôi lúc người ta cũng nhìn lại cai qua khứ ấy và thấy lòng ngậm ngùi lẫn chua xót.Nhưng thôi cuộc sống cứ tiếp diễn và mình hãy nhìn vào hiện tại nhé.
Bạn nghĩ:vì hạnh phúc của người tôi yêu là một phần hạnh phúc của tôi -đó là một điều đúng đắn.
Có lẽ hạt mưa của bạn giờ đang hạnh phúc khi đọc dòng này của bạn
Chúc bạn có 1cuọc sống thật vui vẻ và hạnh phuc nhe
ntquangfpt
Thành viên mới
Thành viên mới
ntquangfpt

Nam
Châm ngôn sống : thành thật
Điểm : 47897

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi hạt mưa bé nhỏ của anh   gửi hạt mưa bé nhỏ của anh Icon_minitimeSat Feb 19, 2011 10:32 pm

cảm ơn bạn. thực sự nhiều lúc tôi cũng đã cố tự động viên mình, cố tìm sự bình yên trong cuộc sống, nhưng sao khó quá. dường như mọi thứ xảy ra với tôi như mới chỉ ngày hôm qua mà thôi, đã bao nhiêu năm trôi qua rồi mà muốn quên đi thì lại càng nhớ, nỗi nhớ vẫ cồn cào và da diết như ngày nào.
cuộc sống cứ tiếp diễn, con người thì dần già đi mà sao nỗi nhớ và sự tha thiết đó không thể nào khiến cho tôi quên đi được.
nếu bạn ở trong hoàn cảnh của tôi thì bạn sẽ làm như thế nào.
hãy cho tôi một lời khuyên nhé...!!!
tôi cũng xin chúc tất cả mọi người những ai đọc được những dòng tâm sự này của tôi sẽ có một tình yêu trọn vẹn hạnh phúc...!!!
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc luon mim cuoi o cuoi chan duong ban dang di
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 48746

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi hạt mưa bé nhỏ của anh   gửi hạt mưa bé nhỏ của anh Icon_minitimeSun Feb 20, 2011 7:56 pm

thật ra tôi cũng ở hoàn cảnh bạn đó chứ,1tình yêu đẹp của tôi tan vỡ và anh ta lấy vợ thật nhanh chóng,mọi thứ cứ như là cơn ác mộng.Phải nói tôi sống vật vờ và đau khổ vào thời điểm đó nhưng anh ấy ko đáng để cho tôi buồn đến thế.Dẫu vậy tôi nhìn tình yêu với sự hoài nghi đủ thứ và không tìm dc hạnh phúc của mình,dù anh ấy có gd êm ấm.
Có lúc tôi cũng nhớ về quá khứ nhưng nhớ chỉ là nhớ
Bạn hày nhớ mình còn có 1gd cần bạn hơn,người phu nữ hện tại là vợ ban và cả con bạn nữa.
Hãy sống gì gia đình mình bạn nhé.Thời gian sẽ giúp người ta xoa dịu mọi thư dù nó có để lại sẹo thì cũng mờ nhạt dần
gialinh1007
Thành viên mới
Thành viên mới
gialinh1007

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : yeu la yeu het minh
Điểm : 48355

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi hạt mưa bé nhỏ của anh   gửi hạt mưa bé nhỏ của anh Icon_minitimeMon Feb 21, 2011 8:54 am

Tình yêu của bạn , hạnh phúc của bạn lúc này đây không phải là quá khứ mà là hiện tai , là thằng cu tí bi bô nói tiếng cha , là bữa cơm đầm ấm bên người vợ hiền. Mình rất hi vọng , những cảm xúc của bạn với "em" trong quá khứ là động lực khiến bạn càng thêm yêu vào cuộc sống hiện tại cái mà rất nhiều người ao ước để có , hạnh phúc bình dị đó mới chính là hạnh phúc thực sự của bạn . Phụ nữ rất nhạy cảm đó bạn .............
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: gửi hạt mưa bé nhỏ của anh   gửi hạt mưa bé nhỏ của anh Icon_minitime

gửi hạt mưa bé nhỏ của anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chiều buồn - gửi hạt mưa bé nhỏ trong lòng tôi
» Bộ sưu tập viết về cuộc tình của tôi-sáng tác, sưu tầm (caihuuthanhvn)
» gửi tới ấy những lời trong lòng của tớ !!!
» Thư gửi người thân (của qtuan2902 đến Phan Thị Hải Yến)
» Nhỏ...! Ơi