Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )

Go down 
TRAN THI MY DUYEN
HÀN PHONG
Trần Thị Bảo Ngọc
bassluck
thiên hạ đệ nhất công tử
Chuot
10 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
Tác giảThông điệp
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : SUỐT CUỘC ĐỜI NÀY AI ĐÓ NỢ TÔI 2 CHỮ " HẠNH PHÚC "
Số lần được cám ơn : 16
Điểm : 48846

Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeSat Oct 29, 2011 7:46 pm

Tôi đã từng yêu…và tôi đã yêu thật lòng…Đừng hỏi tôi rằng trong số những người tôi đã và đang yêu thì tôi yêu ai nhất, vì đương nhiên tôi sẽ trả lời rằng , tôi yêu người yêu hiện tại của tôi hơn cả…Nhưng tôi không phủ nhận một điều rằng , tôi yêu ai cũng vậy thôi , luôn yêu hết mình , yêu chân thành , không giả dối ! Chỉ là có những người đến trước , có những người đến sau , có những người phải ra đi , và vì thế , có những sự chia ly …

Yêu, không phải chỉ là để nghe nói “Anh yêu em” , "thật Em yêu anh !”, không phải chỉ để gặp nhau cùng nhau đi ăn , đi chơi, đi Mega xem phim, không phải chỉ để cùng nhau rong ruổi khắp phố phường và hưởng thụ cuộc sống…Yêu , con người ta cảm thấy hạnh phúc khi được quan tâm đến nhau , khi những lúc mỏi mệt có một bờ vai để tựa vào , có một giọng nói để chia sẻ , có một trái tim để tin yêu …Một niềm hạnh phúc đơn giản khi được nghe người yêu mình nói “ Anh thích nói chuyện với em “ , “ Anh thích cầm tay em..'' ''thích những điều e thích ...mặc dù anh không ăn được chua nhưng anh vẫn cố gắng ăn hết quả mận e mời anh “ , nó khác hoàn toàn với cảm giác khi nghe họ nói “ Anh yêu em “ .
Nhưng thế rồi cũng chia tay !! Khi mà giờ tôi vẫn cảm thấy chưa có một kết thúc có hậu cho bất kì tình yêu nào . Mọi thứ sụp đổ , hụt hẫng , ngỡ ngàng trước mắt Tôi không muốn tin , dù không nỗi đau nào giống nỗi đau nào , và khi con người ta trải qua quá nhiều nỗi đau thì mọi nỗi đau đến sau cũng chỉ là bình thường thôi .Thế nhưng lòng tin thì mất đi hẳn , mất lòng tin với con người , mất lòng tin vào cuộc sống. Yêu , là chết trong lòng đi một ít !

Khi mới yêu , tôi tin vào một cái thuyết rằng khi hai người yêu nhau , thì chỉ chia tay khi giữa họ có người thứ 3 , còn lại chuyện gì cũng có thể giải quyết được..Tôi nhầm . Đã nói , có rất, rất nhiều lý do để người ta chia tay , và có những lí do khiến con người ta vô cùng khó để quyết định đi tiếp hay dừng lại , nó làm người ta đau đớn hơn cả nỗi đau khi buộc phải nhìn thấy người ấy ra đi cùng tình yêu mới….
..Cuộc sống thay đổi , con người cũng thay đổi…..Những người tôi đã yêu thì tôi sẽ mãi yêu , nhưng là yêu con ngườicủa ngày hôm ấy , con người mà tại thời điểm tôi gặp họ và yêu họ…chứ ko fải là con người ấy bây giờ - đã thay đổi …Tôi tôn trọng họ , và không phủ nhận quá khứ , một thời !....Cũng có những người trước đây tôi ko hề yêu mến , thậm chí là ghét họ , nhưng biết đâu đấy trong tương lai tôi sẽ quí mến họ , thậm chí sẽ yêu họ thì sao ? Chỉ là con người , ở những thời điểm khác nhau , thì khác nhau ! !
…Chia tay…không quan trọng là ai nói lời chia tay trước…không quan trọng ai bỏ và ai là người bị bỏ...chỉ là cuối cùng thì cả hai vẫn phải xa nhau…chỉ là cuối cùng thì vẫn có nỗi buồn và nước mắt ! Nghĩ một cách lạc quan , người ta tự an ủi nhau rằng : “ Mỗi một kết thúc chỉ là bắt đầu cho một sự khởi đầu mới tốt đẹp hơn “…Ngụy biện !.. Để khởi đầu lại sau mỗi một kết thúc , thì cũng đã phải trải qua rất nhiều nỗi đau rồi…con người ta cần thời gian để nguôi ngoai…cần thời gian để nhìn lại…cần thời gian để định hướng…và cần thời gian để bắt đầu lại từ đầu…Nỗi đau vẫn là nỗi đau , kỉ niệm vẫn là kỉ niệm , chỉ là ta tạm thời cất nó đi , tạm thời không chạm vào nó để không bị đau thêm nữa mà thôi… ……
Dẫu có thế nào , dù tôi có cố phủ nhận thế nào thì trên một phương diện nào đó , ở một khía cạnh khác tình yêu cũng đẹp như chính tâm hồn con người mang nó ..
http://nhacuachuot.hi5.com
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeTue Nov 01, 2011 10:42 pm

Em nhắm mắt lại, để thấy vòng tay anh đón em trong ngày gió. Trời rất lạnh, nhưng bên anh, em thấy ấm áp.
Em nhắm mắt lại, để thấy bàn tay anh nắm tay em rất chặt khi qua đường.
Để em biết dù em có lạc, em vẫn chỉ đứng một chỗ và anh sẽ tìm đến, sẽ
nắm tay em để cả hai cùng bước tiếp.
Em nhắm mắt lại, để thấy ánh mắt anh nhìn em trong ngày mưa, khi em biết
tin mình rớt khỏi một cuộc thi mà em bỏ ra nhiều công sức. Anh không
nói nhiều, nhưng ánh mắt ấy làm cho em ấm lòng, làm cho em lạc quan hơn.
Em nhắm mắt lại, để thấy bờ môi anh ngọt ngào chặn ngang dòng nước mắt
của em. Em biết, mỗi khi thấy em khóc, anh luôn đến bên em dù là ở đâu,
như vậy đã đủ rồi, anh nhỉ!Em nhắm mắt lại, để thấy bóng anh đổ dài
trong ngày nắng. Nắng cứ trong veo khi em bên anh.
Em nhắm mắt lại, nghe tiếng thời gian bước vội, cuộc sống như guồng quay
không ngừng, vội vã, nhiều toan tính, nhưng khi anh xuất hiện, nó lại
trở nên yên bình.
Em nhắm mắt lại, thấy cái nhìn nheo nheo làm ra vẻ giận của anh khi em
bị ốm mà mè nheo không uống thuốc. Em biết là anh lo cho em lắm, nhưng
con gái mà, ai chả có lúc giả vờ mè nheo để được chiều hơn, anh nhỉ!
Em nhắm mắt lại, để thấy phía cuối con đường em đang đi, có một người
đứng đợi em. Không nâng em đứng dậy khi em ngã. Nhưng anh luôn đi bên
cạnh và là nghị lực để em đứng dậy bước tiếp về phía cuối con đường.
Em nhắm mắt lại, để cảm nhận anh đang ở rất gần, để nghe nhịp tim anh đập, để thấy hơi thở anh dịu dàng bên cạnh.
Và em nhắm mắt lại, để em thấy yêu anh rất nhiều, anh ạ!

Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeThu Nov 03, 2011 9:51 am

Ngày thứ 3 trôi qua sau khi mình nhận chiếc nhẫn ấy .Anh Khanh có hạnh phúc ko ??chứ pé ko thấy hạnh phúc đâu anh .....anh bix trong lòng em đang nghĩ gì...và nhớ ai....Anh háo hức bao nhiêu lòng pé lại đau bấy nhiêu......Mùa xuân sang năm....pé sẽ vợ anh.....ĐÓ LÀ QUYẾT DỊNH SAU CÙNG pé đáp lại sự chờ đợi của anh...và cũng như cho pé 1 cơ hội .......quên đi những người pé cần quên và để nuôi dưỡng 1 thứ gì đó mà pé ko bao giờ tha thứ cho ai
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeThu Nov 03, 2011 4:37 pm

Lòng nó nặng trũi với bao ý nghĩ vu vơ .... ngồi trong phòng im lặng và nghĩ nhiều .Nó nhìn cái điện thoại và ngồi bấm bấm ... và gởi cho tất cả những số điện thoại trong máy nó ....bất kể là người nên gởi hay ko nên gởi nó cũng ok hết ....khẽ điện thoại nó reo lên ... làm nó giật mình ... dòng relly hồi âm từ inbox của nó ....Nó khẽ cười ... rồi nghĩ ..thì ra cũng có người quan tâm nó ...có người còn gọi điện thoại cho nó ...hỏi nó bị sao thế ???Nó cười nhạt và nói :KHÔNG CÓ GÌ ....CHỈ LÀ INBOX VU VƠ CHO NHẸ LÒNG
dolley Nguyen
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
dolley Nguyen

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”
Số lần được cám ơn : 34
Điểm : 52889

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hem đẹp nhưng dễ xương^^
Hài hước:
Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Left_bar_bleue100/10Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Empty_bar_bleue  (100/10)
Nội tâm:
Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Left_bar_bleue1000/10Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Empty_bar_bleue  (1000/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeThu Nov 03, 2011 9:32 pm

kái kon pé loi choi, lóc chóc này, sao hôm nay nhiêu tâm sự thế... scratch
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeThu Nov 03, 2011 10:23 pm

Tối nay điện thoại nó reo lên ... 1 cái tên nó ngỡ sẽ mãi ko bao giờ hiện lên trên dòng Received Calls of nó ...... Nó đã ko nghe mà chỉ khóc và tim nó nhói đau ... tê buốt tới khó thở ,nó chỉ muốn khóc òa lên vì đau thôi ... nhưng có ai biết nó khóc đâu ??Mỗi khi đêm về nó lại nhớ ...nỗi nhớ ra riết và tuyệt vọng ... Nó không nghĩ sẽ có những ngày như thế này trong cuộc đời nó tồn tại ... Nó không còn lúi rúi như con chim sẻ ... ko mang nụ cười trong veo đến với những người bên cạnh nó ....

Nó đi làm được 5 ngày ... nhưng rồi nó lại nghỉ và quyết định giam mình trong phòng ... cô lập nó với thế giới xung quanh .... Nó giờ ko còn quan tâm tới ai nữa , ko quan tâm những người bên cạnh nó vui hay buồn ví nó ... Nó đêm từng ngày trôi qua với dòng entry và những inbox ko bao giờ có đích đến ...giọt nước mắt của nó giờ xé lòng người nó chọn làm Chồng .... Anh cũng đau khổ hơn nó chứ ... anh muốn đưa nó đi xa ,xa thật xa nơi làm tổn thương nó ... anh chứng kiến cảnh nó tuyên bố đừng để 1 con cún nào tồn tại trước mặt nó ... nó sẽ giết .Anh luôn làm nó vui nhưng nó vẫn ko cười với anh ... anh dẫn nó ra khỏi nhà vào buổi tối .. dẫn nó đi uống món mà nó thích ... cho nó thả hồn vào nơi nó ko bao giờ đặt chân vào ... anh biết nó sợ hãi với mọi người ... nhưng anh muốn nó ko khóc ,muốn nó vững trãi và phải đứng lên sau vấp ngã cay đắng .... Nó hoàn thành việc học hành , co1 bằng cấp và tất cả những gì nó muốn ,nhưng có 1 điều nó ko thể có được ... đó là người nó lở yêu thật lòng ...Có ai tin ko nhỉ ???Bởi chính nó cũng ngạc nhiên với tình cảm nó dành cho người ta , và chính bản thân nó cũng ko ngờ nó lại đi sâu đến thế ???

Anh ko trách nó ko yêu anh mà vẫn nhận lời làm vzợ anh vào mùa xuân sang năm ... anh nói với nó ...CÓ LẼ SẼ TỐT HƠN ,ANH SẼ LO VÀ BÙ ĐẮP NHỮNG GÌ PÉ ĐÃ CHỤI ... nó nghe và chỉ biết khóc ....Nó khóc cho anh và khóc cho chính bản thân nó nữa ... Nó ghét mình tại sao lại ko yêu anh mà lại chọn người ta ,nó ghét anh vì TẠI SAO ANH LUÔN BÊN CẠNH NÓ LÚC NÓ CẦN ,ANH LUÔN CHỜ NÓ LÀM VZỢ ANH MÀ KO PHẢI AI KHÁC ... ANH HƠN NÓ TỚI 7T MÀ ...NHỮNG NGƯỜI CON GÁI BÊN ANH ĐỀU RẤT HOÀN MĨ NHƯNG SAO ANH VẪN CHỌN NÓ ....Nó bơ vơ giữa biển mặn đáng cay rồi ... nó đang làm khổ ai thế ??? khổ anh hay là khổ chính nó ....làm sao để ra và làm sao để yêu lại từ đầu người nó đã chọn làm CHỒNG
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeFri Nov 04, 2011 7:09 am

Vậy là 1 đêm nữa trôi qua với nó .... Nó đã khóc cả đêm mà chỉ vì 1 inbox của người ta .... inbox làm nó giật mình khi nhớ lại lời người ta nói với nó trước kia .... EM ĐỪNG NHƯ THẾ NỮA A ĐAU LÒNG LẮM HIC...Nó chợt cười vì ngày trước câu nói đó nó cũng đã nghe qua khi người ta nói nhưng ko phải nói với nó ,mà nói với chị ấy ..... Nó chợt cười vì kịch bản được lập lại với nó đêm hôm qua .... Nó im lặng và chỉ khóc 1 lần nữa .....ko hiểu sao nó nhiều nước mắt thế nhỉ ??? Rồi nó giật mình nữa vì cái call of nó reo lên : GIỜ A RA ĐI LỆ EM HOEN MI SẦU ÚA LÊN ĐÔI VAI GẦY.........BƯỚC , MÌNH EM BƯỚC ĐI TRONG MÀN ĐÊM .....MÌNH EM BƯỚC CÔ ĐƠN BUỒN TÊNH ,MÌNH EM BƯỚC ĐỂ ĐI TÌM ANH ,GIỜ EM VẪN BƯỚC .TÌM LẠI NHỮNG PHÚT GIÂY NGÀY NAO...........Nó chọn sự im lặng để nghe hết bản nhạc và không gian căn phòng của nó trở lại 1 màu tối và im lặng như mọi đêm trước .... nó vẫn khóc
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeFri Nov 04, 2011 5:42 pm

Trời lại mưa nữa rồi .....Mưa dài quá .nghe rát con tim nó .... nó bước ra mưa và đi dưới mưa ,chỉ vì nó đang khóc ....Nó ngồi dưới cái xích đu của nó ,cái xích đu nó thích nhất từ pé tới giờ ..... và nó vẫn khóc .....

Mưa bao lâu thì nó ngồi lâu như thế ... ko ai trong nhà nó nhận ra sự vắng mặt của nó trong mưa .... Bởi cả gần 2 tuần nay nó có nói chuyện với ai ngoài người nó chọn làm Chồng ....Nó im lặng và ko tiếp xúc như thế đã 2 tuần rồi .... chợt bất giác nó té .... lần té này càng làm nó được dịp khóc to thêm .... Máu.uuuuuuuu........ chảy ra từ trên trán của nó .... nó dập đầu vào cục đá thế mà vẫn ko có cảm giác gì .... Nó lững thửng đi vào nhà .... người ướt đẫm và máu trên trán nó vẫn chảy ra ..... mẹ nó phát hoảng hỏi nó bị sao thế .... nó được dịp khóc òa ra .... ai cũng nghĩ nó trẻ con ..... nhưng đâu ai bix được sự thật nó khóc vì đau lòng .......

Nó bị khâu mất 3 mũi ....hix...hix... giờ mới thấy đau ở đầu..... Anh cũng vội vã lên bệnh viện gặp nó .... nhìn thấy nó , anh ôm lấy nó mà nói : Vợ ngốc quá đi.... làm gì mà để bị té đến thế này ....Nó muốn đẩy anh ra , nhưng anh ko cho ...anh nói cứ để thế này nhé ... CHỒNG SẼ LẤY ĐI BỚT ĐAU THƯƠNG CỦA VỢ....Nó lại chảy nước mắt nữa.... Nó nghĩ nhiều ....nhiều lắm
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeFri Nov 04, 2011 10:27 pm

Chiều nay nó lại mở sổ nhật ký của nó ra....Chợt nó thấy tên anh và nó ở góc nhỏ cuốn sổ ... cũng vô tình nó làm rơi giọt nước mắt.....làm ước nhòa màu mực đỏ ấy .THẬT LÒNG NÓ PHẢI LÀM SAO ĐỂ THÔI NHỚ NGƯỜI TA .....THẬT LÒNG NÓ PHẢI LÀM SAO ĐỂ ĐỨNG DẬY VÀ BƯỚC TIẾP ....VÀ THẬT LÒNG NÓ PHẢI LÀM SAO ĐỂ QUÊN ĐI RẰNG NÓ ĐÃ VÀ ĐANG CÒN RẤT YÊU NGƯỜI TA .....

Nó lại khóc và cái đàu nó vẫn đau nhói âm ỷ .... Nó lại giam mình trong phòng ...ko tiếp xúc cũng ko nghe ai nói kể cả người nó chọn làm CHỒNG .... Nó ngồi như thế suốt hàng giờ cho tới khi cái call của nó reo lên tiếng nhạc chuông quen thuộc làm nó giật mình .... Là người ta ... người ta gọi nó làm gì nhi ??? Chắc lại kêu nó hãy thôi đừng làm chị ấy tổn thương hay gì gì đó nữa sao ... Nó thoáng suy nghĩ và chợt cười nhạt với chính nó ..... call của nó lại reo lên lần nữa ... Nó quyết định nghe xem người ta muốn gì ở nó nữa ..... Nó bình tĩnh nghe ... bình tĩnh để điều hòa nhịp thở khó khăn của nó .... Vẫn giọng nói của ngày xưa ... nhưng nay làm nó cay xé lòng vì đã ko còn như xưa ..... ko cười mà thay vào đó là nước mắt nó rơi thành dòng .....Nó kể về chuyện nó vẫn ổn.... vết thương nó ko có gì đáng để quan tâm ... Nó kể về người nó chọn làm Chồng và báo mùa xuân sang năm nó sẽ cưới ..... Nó nói và cười cho chính sự lựa chọn của nó ..... Nó chỷ khờ dại và ngu ngốc quá .... chỷ là ........ chỷ là một người con trai mà nó cũng ko giữ nổi ...... Thì sao nó có thể thấy hạnh phúc và quên đi những tổn thương hiện tại của nó ..... Nó vẫn suy nghĩ và vẫn cười nhạt với chính bản thân nó ..... Mỗi ngày nó vẫn nhận được 1 inbox của ai đó .....nó có quen đâu .... Báo với nó rằng ...NGƯỜI TA VẪN CƯỜI VÀ HẠNHPHÚC VỚI CÔ ẤY ...VÀ ĐANG XÂY DỰNG GIA ĐÌNH MỚI CỦA NGƯỜI TA ....NÓ CHẲNG LÀ GÌ VỚI NGƯỜI TA ĐÂU ....

Bất chợt nó tự hỏi ??? AI ĐÃ INBOX cho nó như thế này suốt hơn 1 tuần qua .... Nhưng khi nó gọi thì vẫn chỷ là âm thanh nhàm chán từ ghi âm của tổng đài .... Giờ đây mưa lại rơi nữa rồi .....Mưa đêm ...lạnh buốt lắm .... và nó cũng đang khóc....vì Received Calls lúc nãy của nó ....... nó nhìn hình ảnh ngày xưa có trong máy điện thoại của nó......Nó vẫn khóc.........đơn giản vì nó đau........
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeSat Nov 05, 2011 7:28 am

0h12p Nó giật mình bởi chiếc fone của nó reo lên .... Nó vội với tay và làm rơi chiếc fone và im lìm và rồi lại reo lên .......nó quyết định chọn sự im lặng và lắng nghe bản nhạc như thường .

0h14p inbox của nó phát sáng và từ inbox của người ta :EM NGỦ CHƯA A KO NGỦ ĐƯỢC INBOX EM NHE...... Nó đọc và lại cười khi dòng nước mắt nó cứ chảy theo vô thức ....Nó ko inbox lại vì nó hiểu điều tốt nhất cho nó và người ta bây giờ là sự im lặng .............Mưa đêm vẫn làm lòng nó đau .... Nó nhớ cơn mưa ngày nào ở đâu đó trong cái không gian lạ lậm của nó .... tồn tại trong quá khứ ....nó đã từng có người ta.......Đêm mưa và nó vẫn ko thể nào thoátkhỏi tình trạng tự này .Bạn nó bây giờ là những dòng entry ... là inbox ko bao giờ có đích đến ...là Blog của riêng nó ......và là nước mắt + nỗi đau .
Nó chẳng muốn làm ai tổn thương , chẳng muốn làm ai đau lòng vì nó .Nó nghĩ thôi thì ai có hạnh phúc đó ....Người nó yêu thương nay đã xa rồi ,còn đâu những chiều trong vòng tay êm ấm .........1 người đã mãi xa nó .........

Sáng nay người nó chọn làm Chồng cũng đã lên phi cơ bay về bên kia ........ Vì công việc của anh mà .......Anh ôm nó thật lâu ... và khẽ nói với nó rằng : VỢ ĐỪNG BUỒN VÀ KHÓC NỮA ... CHỒNG ĐÃ LẤY ĐI 1 NỬA ĐAU THƯƠNG CỦA VỢ RỒI ĐÓ ....CHỒNG YÊU VỢ NHIỀU LẮM ĐÓ .... CHỒNG ĐI CHỈ VÀI TUẦN RỒI CHỒNG LẠI VỀ ,CHỒNG KO MUỐN BỎ VỢ LÚC NÀY NHƯNG VÌ CÔNG VIỆC ,VÌ HẠNH PHÚC CỦA VỢ ...CHỒNG PHẢI ĐI ... MỖI NGÀY CHỒNG SẼ GỌI VỀ CHO VỢ DÙ BẬN THẾ NÀO ĐI NỮA ....Rồi anh khẽ hôn lên chán nó .... Nó ko khóc vì nó đã khóc cả đêm qua ... Nó buông tay anh ra , nhưng anh lại cố nắm lại vì anh lo cho nó ..........Và nó đã cười ,nụ cười che dấu tổn thương của nó ...nụ cười nó nghĩ sẽ giúp anh yên lòng hơn về nó .... anh đi rồi ....... Nó lại giam mình trong phòng ........ Nó ko còn tin ai và cũng ko nói chuyện với ai vì nó sợ ai đó lại nói với nó rằng : MỖI LỜI NÓI NÓ NÓI RA ĐỀU KHIẾN HỌ PHẢI SUY NGHĨ ..........
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeSat Nov 05, 2011 6:08 pm

Hôm nay trời vẫn mưa và nó vẫn ngồi thế .....im lặng nghe mưa rơi .Bên cạnh nó giờ đây ko còn ai khác , ngoài ký ức ...... Nó nhớ cơn mưa bất chợt ngày hôm đó .........

Trưa nay nhỏ bận than nó gọi fone cho nó ....Kể chuyện vui và hỏi han nó đủ thứ ....Nó chỷ im lặng mà trả lời từng câu hỏi của nhỏ thôi . Vô tình nhỏ hỏi nó ..... Tháng này sao ko thấy pồ than thơ về ngày ấy vậy ??? Nó giật mình vì câu hỏi của nhỏ ....... Nó nhớ ra nó trễ 2 ngày rồi ....nó cười hì hì với nhỏ .... tao có gì đâu mà than với mày làm gì ,dạo này buồn lắm ... tao cũng ko tiếp xúc với ai mà cũng chẳng muốn nói chuyện với ai nữa .........vì tao sợ ...... Nhỏ bạn nó kêu nó ngox mày có thế nào thì còn tao với bạn pè mà .Nhỏ nói nó ....DÙ THẾ NÀO THÌ SAU LƯNG MÀY VẪN CÓ HƠN 2 NGƯỜI KHÓC VÌ MÀY ĐÓ ...CHUỘT NGOX ÀH ......Nó cười nhạt rồi cúp điện thoại .....Giờ nó đang lo 1 cái gì đó nó ko mong muốn .....Bất hạnh và đau khổ với nó giờ quá đủ rồi ... nó mong điếu đó dừng xảy ra với nó nữa .........hix..hix.....

Đầu nó lại đau buốt nữa rồi ...chắc có lẽ vì vết thương trưa hôm qua ..... Nó nhớ người ta nữa ........tâm trí nó giờ chỷ có 1 người ........Nó chỷ nhìn lại ký ức và lại nhìn mưa ,nghe mưa khóc trong lòng nó ......Nó hiểu HÀNH TRANG NÓ MANG THEO GIỜ LÀ KÝ ỨC CỦA RIÊNG NÓ MÀ THÔI .......................Nó nhớ người ta ,nhưng có lẽ là nỗi nhớ sau nỗi nhớ của người ta với chị ấy rồi .ước gì nó có thể quên đi người ta ......
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeSat Nov 05, 2011 8:11 pm

Ngỡ rằng quên anh rất dễ dàng vì chỉ mới quen nhau trong thời gian ngắn...rất ngắn. Không bao giờ biết được cảm xúc của con người. Sao hành động ngược lại với quyết định quên anh? Sao lại cứ muốn vỡ òa cảm xúc ? Chợt quên rồi chợt nhớ....cảm xúc lẫn lộn..

Suy nghĩ rằng xa nhau sẽ tốt hơn sao lòng cứ nghĩ về cảm giác đó, cảm giác ấm áp....khi bên anh. Là loại người gì đây ? Trong lòng cứ buồn man mác từ khi quyết định chia tay nhau....chẳng hiểu lòng mình muốn gì......đau quá ! Viết những cảm xúc này để làm gì trong khi đã xa nhau.....bắt nguồn những chi phối này là đâu ? Bộ não hay trái tim......

Cố quên anh sao lại nhớ nhiều đến thế.......sao lại đau lòng hơn những lúc không được anh quan tâm. Chỉ muốn anh xuất hiện trước mặt. Một người bằng xương , bằng thịt chứ không phải là tưởng tượng. Muốn ôm anh thật chặt, không cho anh rời xa. Muốn cảm giác được hơi ấm của anh. Muốn ngắm nhìn mái tóc dài và khuôn mặt mệt mỏi của anh. Muốn nghe anh nói lời chia tay từ giọng nói của anh chứ không phải bằng tin nhắn.......

Nhớ anh ! ngày nào cũng nhớ anh, từng giây từng phút và cả trong giấc ngủ. Tâm trạng rối bời khi nghĩ đến anh. Nỗi đau vì nhớ lại ngấm ngầm khét sâu thêm vào tâm trí và .....trách anh!

Trách anh ngõ lời thương....rồi cũng chính anh nói lời chia tay....và trách ta đã chấp nhận chia tay....sao anh không nghĩ rằng khi quyết định chia tay anh ta đã dằn vặt và đau đớn biết dường nào. Ta đau đến nỗi.....muốn chết đi khi quyết định chia tay với mối tình mà ta đã dành trọn hết mọi tình cảm, mọi suy nghĩ với quyết định yêu anh......

Yêu anh...ta cảm thấy cuộc đời đẹp biết bao, nhưng yêu anh....ta cũng chờ đợi biết bao. Giờ là bạn ư ? Cay đắng quá ! Dặn lòng như thế sao lại không muốn làm như thế.......Ta lại khóc nữa rồi......Khi nào thì nước mắt ngừng chảy cho cuộc tình này.....đến khi nào chứ! Tâm trí đã in sâu hình ảnh của anh vào lòng trong thời gian ngắn ngủi sao lại không cho ta quên anh trong thời gian ngắn ngủi chứ !

Tâm trạng lại rối bời....lại nhớ anh....làm sao để quên anh ? Làm sao đây ?

Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeSun Nov 06, 2011 6:47 am

Sáng nay nó thức dậy với dòng inbox đầu tiên của mỗi sáng .

6h17 : NGƯỜI TA ĐANG HẠNH PHÚC BÊN CÔ ẤY ,VÀ NÓ CHẲNG LÀ GÌ VỚI NGƯỜI TA CẢ ......Nó cười và relly lại inbox đó bằng 1 câu : CẢM ƠN NHỮNG GÌ BẠN LÀM DÙ BIẾT VỚI TÔI LÀ VÔ NGHĨA .... TÔI ĐÃ BIẾT LÂU RỒI BẠN .... TÔI MONG BẠN ĐỪNG LÀM TRÒ TRẺ CON NÀY NỮA :D

Nó cười với mắt trời buổi sáng ..... nó ko nhớ gì với người ta nữa .... lần sau cuối nó nhìn thấy ký ức của người ta về nó là lúc 0h10 ngày 6 tháng 11 năm 2011 ......Nó đã làm những việc nó nghĩ sẽ ko bao giờ làm ... là delete tất cả ký ức của nó về người ta .Nó bix nó phải làm gì cho nó ......Nó cười và bước ra khỏi phòng .... nó tự nhủ với bản thân nó rằng : TỪ ĐÂY ....KỂ TỪ GIÂY PHÚT NÀY ... NÓ SẼ ĐẶT DẤU CHẤM HẾT CHO KÝ ỨC VÀ NHỮNG NGÀY ĐÃ QUA CỦA NÓ ........ NÓ KO YÊU BẢN THÂN NÓ THÌ AI SẼ YÊU THAY NÓ ĐÂY ..........Nó chợt cười và nghĩ tối qua nó nghe thấy gì từ cô ấy ........ lần đâu tiên nó vô cảm và bất giác nó hỏi chính nó rằng : TẠI SAO NGƯỜI KO ĐÁNG ĐỂ NÓ YÊU LẠI ĐI VÀO CUỘC ĐỜI CỦA NÓ .... NGƯỜI TA ĐÂU CÓ ĐÁNG VỚI TẤT CẢ NHỮNG GÌ NÓ ĐÃ VÀ ĐANG CÓ .... NÓ CHẲNG THUA THIỆT AI MÀ ....

Nó quyết dịnh bỏ tất cả những gì nó có ....đi shopping và sắm toàn bộ đồ mới thôi .... nó cười hì hì khi soi gương .... nó nói với pa mẹ của nó , với chị gái nó ... về quyết định của nó .....Thay đổi tất cả vì nó .... và giờ nó nghĩ nó sẽ thay đổi gì trước tiên nhỉ ??? Mọi người sẽ giúp nó vậy ...........NÓ SẼ THAY ĐỔI VÌ NÓ BIẾT NÓ PHẢI SỐNG TỐT VÌ NÓ.......
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeSun Nov 06, 2011 6:25 pm

Chủ nhật ..... nó thật bận rộn và nhiều điều phải làm ..... Nó nghe điện thoại của Chồng nó .......VỢ ƠI ... CHỒNG ĐẾN NƠI ĐIỀU ĐẦU TIÊN LÀ CHỒNG GỌI CHO VỢ ... CHỒNG NHỚ VỢ LẮM .....Nó cười kêu anh ngox .... Nó kể anh nghe về chuyện nó sẽ làm .... nó sẽ bỏ tất cả những gì của quá khứ và sống tốt hơn vì nó và vì 1 điều gì đó trong nó nữa ....Anh cười trong hạnh phúc ...anh nói với nó : VỢ MUỐN LÀM GÌ CHỒNG CŨNG ỦNG HỘ VỢ HẾT ,MIỄN LÀ VỢ ĐỪNG KHÓC NỮA ..... CHỒNG MUỐN NHÌN THẤY VỢ CỦA 3 NĂM TRƯỚC ...... Nó hứa sẽ làm vì nó đã nhận ra điều thay đổi với nó .....

Sáng nay nó đi đổi cái điện thoại mới ... đổi toàn bộ đồ dùng của nó và cả tủ quần áo của nó nữa ........ Nó mang ra đốt tất cả thành tàn tro .... Trưa nay pà Nội nó hỏi .... CÒN MUỐN GÌ NỮA KO CÔNG CHÚA .... Nó cười và nói : Nội nghĩ xem con có nên thay đổi màu cho căn phòng của con ko ???Nội nó chỉ cười hiền và khẽ gật đầu ......... Nó đừng dậy và đi ra cái xích đu nó vẫn ngồi .... Nó nghĩ về nhiều thứ ..... nhưng thật sâu trong lòng nó vẫn là 1 cảm giác khó chụi .... Nó tự nhủ với bản thân nó rằng : NÊN THAY ĐỔI VÀ SỐNG TỐT HƠN CHỨ NHỈ ..... KO ĐƯỢC HỐI HẬN GÌ HẾT ĐÓ .....Nó thả hồn theo cơn gió buổi trưa ....
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeMon Nov 07, 2011 8:00 am

Nó sẽ ko bao giờ quên cái cảm giác đêm hôm qua ....... Lại nằm phòng cấp cứu nữa rồi ..... hix....hix....Nó còn nhớ tối qua nó chỉ uống với cậu nó có 2 ly rượu thôi mà..... thế mà nửa đêm nó đi cấp cứu .... Sáng nay nó dậy thấy Nội đang ngồi cạnh nó .Ba và Cậu lớn của nó thì ngồi ở ngồi cửa ..... Nội nó khóc khi thấy nó dậy ...... Nó khẽ gọi Nội và nói CON XIN LỖI VÌ LÀM MỌI NGƯỜI LO........Nội nó cười hiền và khẽ lau dòng nước mắt ...... Nó hỏi Nội con nằm thế từ bao lâu rồi ??? Nội kêu từ đêm qua .... con làm mọi người lo quá ......

Nó chợt nhớ tới lần trước nó cũng đi cấp cứu vì ăn mấy trái ổi ..... Nó khẽ cười với chính nó .... Lần đó có người lo cho nó , nhưng có lẽ chỉ là nói chứ thật lòng có như thế ko nhỉ ??? Khẽ cậu lớn nó vào .....TỈNH RỒI HẢ CÔNG CHÚA ....CON HÙ CẬU TÝ CHẾT ĐÓ ... CON MÀ CÓ CHUYỆN GÌ THẰNG KHANH CHẮC NÓ VỀ GIẾT CẬU LUÔN ĐÓ ... BÀ NỘI CŨNG KO THA CHO CẬU ĐÂU .........Nó cười rồi nghĩ đến anh ,nó chẳng bix phải làm gì nữa .... Nó yếu ớt quá .... chỉ cần 1 chút gì đó ko hợp với cơ thể nó là y rằng sẽ có 1 vấn đề với nó ..... Không biết nó còn như thế này bao lâu nữa nhỉ ???Nó nhắm mắt và khẽ thấy nhói đau ở đâu đó trong tim nó ....BUỒN ƠI CHÀO MI NHÉ
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeMon Nov 07, 2011 5:37 pm

Vậy là sắp hết 1 ngày nữa rồi .Hôm nay mình thấy hạnh phúc vì nó đang có thứ mà nó ko mong nhưng nó sẽ chân trọng cái đó ..vì đó là 1 phần của nó .....Anh gọi điện từ nửa vòng trái đất nói chuyện với nó .... Nó bị anh kêu là hư wa' ko bix nghe lời gì hết , anh ko yên tâm với nó .... nó làm anh lo mà chẳng tập trung được gì hết ....Nó khóc với anh ...nó xin lỗi anh .... Anh nhẹ giọng với nó... anh lúng túng xin lỗi nó vì anh chỉ quá lo cho nó mà thôi ......Nó khẽ cười với anh ,kể anh nghe chuyện anh Đạt gởi quà từ Bắc vào cho nó .... hjhj ... là Trái Xấu .... Cái tên nó thấy ngộ nghĩnh nhỉ ... Anh hỏi nó chừng nào ra viện ..... Nó cười lắc đầu nói ko bix ...

Nó nói cho anh nghe 1 chuyện và xin lỗi anh ... anh cười và nói với nó :NHỮNG GÌ CỦA VỢ , CHỒNG ĐỀU SẼ YÊU ..... BỞI CHỒNG YÊU VỢ HƠN CHÍNH BẢN THÂN CHỒNG .......Nó lại òa khóc .... anh hẹn nó 3 tuần nữa anh sẽ về bên cạnh nó ... anh sẽ gọi điện thoại cho mọi người để nói chuyện đó ....Nó nghĩ thương anh nhiều lắm ....CẢM ƠN ANH ,NGƯỜI PÉ CHỌN LÀM CHỒNG .Anh la nó ,nếu anh mà ở cạnh em bây giờ em bix anh sẽ làm gì ko ? anh sẽ ký đầu em đó pé àh ....vì em cảm ơn anh ....Nó khẽ cười và khóc vì anh ...
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeMon Nov 07, 2011 9:56 pm

Chẳng còn gì là tất cả đâu anh
Khi tình yêu chỉ còn là lầm lỗi
Đêm qua đi, ngày về là hết hội
Sáng lạnh lùng tiễn những bước chân đi…
Thôi nhé anh ơi tình ta chẳng còn gì..
Em nuối tiếc nhìn thời gian đi thật nhẹ
Gió vô tình chẳng níu giữ được lâu..
Sẽ chẳng còn gì là tất cả đâu
Em sẽ vẫn là em của một thời nông nổi
Sẽ chẳng còn những bài thơ viết vội
Ngày vô tình đặt bút viết cho anh
Sẽ chẳng còn trang lưu bút ngày xanh
Của kí ức một thời ta ngày ấy
Kỉ niệm ngày xưa giờ nhạt nhòa biết mấy
Kỉ niệm nào còn trong trái tim anh?
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeTue Nov 08, 2011 8:53 pm

Ngày thứ 2 nó nằm viện .... nó thấy được bao điều ,nghe và cảm nhận được nhiều lắm .... Nó bắt đầu bị trách vấn bởi 1 chuyện nó nghĩ nó có thể bảo vệ ,anh!!!!người nó chọn làm chồng cũng vẫn đang bảo vệ nó mà ... Anh gọi về cho nó , anh kêu nó hãy yên tâm ko ai làm gì nó đâu ... anh sẽ thu xếp về trong thời gian sớm nhất với nó .... Nó khóc với anh ,anh kêu nó đừng khóc vì nó ko có 1 mình đâu ...... anh vẫn bên nó dù ở xa nó mà ..........Nó thương anh lắm ... nhưng là 1 góc độ của tình thương gì đó chứ ko phài yêu anh . Nó hiểu ĐẠO GIÁO của nó ... nó hiểu quy tắc của GIA TỘC nó ... anh cũng hiểu việc anh đang làm phải ko ?? ... Nó đang khó xử vì anh và vì cái nó đang giữ ........Nó muốn biến mất ....
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeWed Nov 09, 2011 8:32 am

Chào buổi sáng u buồn nhé ...!!!!!!!!!

Ngày thứ 3 nó ở trong viện và thêm 1 đêm nữa nó thức trắng đêm chỉ vì giấc ngủ của nó đã bị người ta là thức giấc ....Nó khóc sau dòng inbox của nó với người ta.....Nó thấy sợ chính bản thân nó ,sợ chính dòng suy nghĩ của nó ....nó ko còn nhận ra nó của ngày xưa .... nó dối lòng với niềm đau và dòng nước mắt mặn đáng từ sâu thẩm cõi lòng nó . Nó khẽ giật mình bởi đâu đó bản nhạc thân quen mà nó đã từng nghe vài lần trong đêm mà người ta đã cho nó nghe ,kể nó bix về ý nghĩa bài hát đó " NHÌN MAI CON KHÓC - Jimmy Nguyễn " Tới giờ phút này nó mới bix tên bài hát đó

Mưa ...... trời lại mưa đêm .... Nó nhớ mưa chiều hôm ấy .... Nó thuơng giọt nước mắt của nó đêm hôm ấy ,giọt mưa làm nó vỡ nát con tim yêu ........Giờ đây nó ko còn cái quyền được nhớ người ta , nó ko có cái quyền nói yêu anh và cũng ko còn cái quyền báo anh bix cái nó đang hạnh phúc buổi sáng ngày hôm qua nó biết ..........Nó đã từng bàng hoàng khi bác sĩ nói cho nó bix.........Gia đình nó như nháo nhào lên vì nó .... Nó ko còn cái quyền bên người nó yêu vì giờ người ta đang rất hạnh phúc mà ,làm gì quan tâm đến nó như lúc trước đã từng cho nó .Nó nằm mà nghe mưa rơi .... nó nghĩ về thứ đang tồn tại trong nó .... nó nghĩ về người nó chọn làm chồng .......nó nghĩ nhiều lắm ,nó hy vọng nhiều lắm ....Nhưng nó biết cuộc sống sau này của nó sẽ vắng tiếng cười vô tư của nó rồi .Bởi nó ko còn là nó của ngày xưa nữa ..... Nó ko chỉ sống cho riêng nó nữa .... Mùa xuân sang năm ....Nó sẽ có cuộc đời mới và có lẽ người ta cũng thế ........Gia đình nó sẽ có 3 người.................
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeWed Nov 09, 2011 6:53 pm

How do I
Get through one night without you
If I had to live without you
What kind of life would that be?
Oh I need you in my arms
Need you to hold
Your my world my heart my soul
If you ever leave
Baby you'd take away everything good in my Life.

And tell me now
How do I live without you
I want to know
How do I breathe without you
If you ever go
How do I ever, ever survive?
How do I
How do I
O how do I live?.

Without you
There'd be no sun in my sky
There would be no love in my life
There would be no world left for me
And I
Baby I don't know what I would do
I would be lost if I lost you
If you ever leave
Baby you would take away everything real in My life

And tell me now
I want to know
If you ever go
How do I ever ever survive?
How do I
How do I
O how do I live?...

Please tell me baby..

How do I go on?
If you ever leave
Well baby you would take away everything
Need you with me
Baby don't you know your everything good in My life

And tell me now
I want to know
If you ever go
How do I ever, ever survive?
How do I
How do I
O how do I live

How do I live without you baby.......
How do I live....

Làm sao em có thể qua đêm dài mà thiếu vắng anh?
Nếu như em phải sống mà thiếu anh
Thì cuộc đời này rồi sẽ ra sao?
Ôi,em cần có vòng tay anh,cần có anh để ôm ấp
Anh là cả thế giới.là trái tim, là cả tâm hồn em
Nếu như anh ra đi
Thì anh sẽ mang theo tất cả những gì tốt đẹp trong đời em
Và xin hãy nói cho em biết
Làm sao em có thể sống nếu thiếu vắng anh?
Em muốn biết
Làm sao em có thể thở được nếu thiếu anh?
Nếu như anh ra đi
Thì làm sao em có thề tồn tại được?
Thiếu vắng anh thì vầng mặt trời sẽ ko chiếu rọi nữa
Sẽ ko còn tình yêu trong đời em
Sẽ ko còn lời nào dành cho em
Và anh ơi,em ko biết mình phải làm gì đây
Em sẽ lạc lối mất thôi nếu ko có anh
Nếu như anh ra đi
Thì người yêu hỡi,anh sẽ mang theo tất cả những gì thật sự trong đời em
..................
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeThu Nov 10, 2011 9:23 pm

Hôm nay nó đang đứng trước 1 tình huống khiến nó đau ...rất đau ...Đau từ tron tiềm thức của nó nữa ... Nó khóc ... lúc nào nó cũng khóc ... nó phải chọn lựa sao ?? Lựa chọn thứ mà nó đang có và sức khỏe nó ........Anh gọi điện thoại cũng chỉ bix nghe nó khóc ... Nó cần anh lúc này ,anh ko muốn mất nó nhưng lại càng ko muốn thứ nó đang có bị mất ..... Nó trách tất cả mọi người xung quanh nó .....Nó vụt chạy ra khỏi phòng bệnh , nó chạy đi trong nước mắt ,nó chỉ muốn chạy trốn đi 1 chỗ nào đó ,để ko ai làm tổn thương hay cướp đi thứ nó đang có ....Nó nhớ tới người ta và nó cũng trách người ta ........Giờ đây nó chỉ có khóc và chạy trốn mọi người ,Anh có bay về với nó ko ???Nó cần 1 ai đó lúc này .... Cần ai đó cho nó 1 lời khuyên chân thành ..........

5h anh Huy bay từ HÀ NỘI về với nó .... nó ôm anh khóc thật nhiều ... anh hiểu nó như thế nào lúc này ,anh ngồi im lặng và ôm nó ... nó khóc trong vòng tay của anh Huy nó như 1 đứa trẻ bị mẹ đánh oan ... nó khóc như chưa bao giờ được khóc ..... Anh Huy kêu nó nín đi nghe anh nói nè : Anh bix pé muốn giữ nhưng thứ pé giữ sẽ làm hại pé đó ... pé nghe anh và bác sĩ nhe ... thằng Khanh nó kêu anh về gấp chỉ vì nó sợ pé có gì đó ....3 ngày nữa thằng Khanh nó sẽ về với pé .Anh cũng sẽ ở bên cạnh pé mà ,ko ai bỏ công chúa nhỏ của các anh đâu .Mai thằng Phương nó cũng sẽ đón xe từ ĐỒNG THÁP về ,mọi người sẽ bên cạnh pé mà .....Nó vẫn chỉ khóc ,nó lắc đầu suốt với những lời anh Huy nó nói .... Nó đẩy anh ra xa nó ... nó vẫn khóc ,chẳng ai hiểu nó hết .......

Nó thả hồn theo gió lạnh của mưa .... người nó cần bây giờ lại ko thể bên nó ... nó muốn nghe người đó quan tâm nó ,nhưng có lẽ chỉ còn trong tưởng tượng của nó mà thôi ..............

Hai sự lựa chon ......CÓ LẼ NÓ KO CÓ DUYÊN VỚI THỨ NÓ ĐANG GIỮ
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeFri Nov 11, 2011 6:45 am

Nếu như anh hiểu được việc chia tay rất dễ để đánh vần nhưng rất khó để phát âm thành tiếng .

Nếu như anh hiểu được

Nếu như anh hiểu được khi anh nói chia tay , thì việc đầu tiên nên làm là chạm tay vào ngực người khác . Để cảm nhận nỗi đau , chứ không phải là đặt tay lên ngực mình.

Nếu như anh hiểu được tại sao khi bế tắc người ta không nghĩ gì khác được ngoài hai tiếng chia tay.

Nếu như anh hiểu được việc khác nhau giữa kết thúc một vấn đề và giải quyết một vấn đề.

Nếu như anh hiểu được những thứ không cần thiết , ta sắp xếp nó cất đi , hay là vứt bỏ nó đi.

Nếu như anh hiểu được , người ta thường chỉ trân trọng những thứ không có và mất đi , và xao lãng những điều ngỡ như là quen thuộc.

Nếu như anh hiểu được , em đã có nhiều sự lựa chọn khi bắt đầu một tình yêu . Em đã chọn anh . Và em không hối tiếc .

Nếu như anh hiểu nỗi nhớ được đo bằng tình yêu và nỗi đau thì không đo được

Nếu như anh hiểu là em yêu anh đến nỗi em cảm thấy bối rối với chính bản thân mình. Vì càng ngày em càng trở nên mất lý tính..

Nếu như anh hiểu là “em yêu anh” luôn đặt sau câu “em lo cho anh”…
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeFri Nov 18, 2011 9:40 am

[ Entry cuối cho anh ] Em sẽ lặng im....dù mãi mất nhau
!!!

Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 1319445565622677979_574_0

Lặng im trong lúc này đơn giản với em là khép lại…!!!

Khép lại những kí ức từng làm em đau khổ, khép lại những ước mơ từng làm em ảo mộng, khép mình lại, thu mình lại vào một góc khuất nào đó bên lề trái tim anh, cho bản thân em một chút nghỉ ngơi giữa bộn bề lo toan, giữa ngổn ngang cảm xúc hoang mang, lạc lối và cũng là để cho anh một chút bình ổn giữa những yêu – ghét, nhớ – quên, hư hư – thực thực….

Anh cần điều đó và em cũng thế!!!

Tình cảm nếu biết dừng đúng lúc sẽ tránh được những sai lầm!!!

Cuộc chơi nếu biết dừng đúng lúc cũng tránh đi vào vết xe cũ!!!

Trái tim nếu biết dừng đúng nhịp sẽ tránh những tổn thương!!!

Lặng im trong lúc này đơn giản với em là bình tâm lắng nghe…!!!

Nghe bước chân thời gian đang ngày từng hối hả trôi qua, mà em thì vô tâm lãng phí đi quá nhiều cho những cảm xúc hư hao, mơ hồ, lỗi nhịp.

Nghe trong em tiếng đêm ngao ngán thở dài, đồng cảm che dùm em những giọt nước mắt khẽ lăn dài trong xót xa, tiếc nuối, trong bẽ bàng, đắng cay…

Em đã khóc và chắc anh cũng chẳng vui gì!!!

Nhưng nước mắt lúc này sao mà nhẹ tênh đến thế, không mặn mòi vị chia ly, không đau đáu vị xa cách, không nhoi nhói vị buồn tênh.

Nước mắt là người tình trung thành của em, chỉ lặng lẽ đến với em khi màn đêm buông xuống.

Nước mắt dạy em sống giả tạo để quên một người.

Nước mắt tập cho em thói quen tìm đến nó khi em cô đơn, trống vắng nhất.

Nước mắt ôm lấy bờ mi em, vành môi em, khóe mắt em, khiến em quên mất mình đã từng có một người tình bằng xương, bằng thịt.

Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 6c6nb85009

Lặng im trong lúc này đơn giản với em là quá mệt mỏi…!!!

Đã quá mệt nhoài với cuộc sống không nơi nương náu, với hành trình độc bước của riêng mình. Đường còn dài mà chẳng ai muốn bước đi cùng em. Đường còn vời vợi xa mà chẳng ai thật lòng sẻ chia cùng em những lúc em vui, cả khi em buồn.

Mệt mỏi…..Ai sẽ cho em bờ vai để em dựa vào, cho em vòng tay để dìu em bước tiếp, cho em tâm hồn để em tá túc khi em quá cô đơn, cho em trái tim để em nương náu trong yên bình và vượt qua những tháng ngày giông bão. Chẳng có ai và em chua xót nhận ra em cũng chẳng cần ai nữa!!!

Mệt mỏi….. thì em sẽ nghỉ một chút để lấy lại sức rồi đi tiếp, lại sống tiếp với những ưu ái, ân huệ nhỏ nhoi mà cuộc đời ban cho, lại bước tiếp trên con đường kiếm tìm hạnh phúc, lại tiếp tục chia sẻ để được sẻ chia, tiếp tục quan tâm để được quan tâm, tiếp tục yêu thương để được thương yêu... rồi lại cười hài lòng với chính mình và bước tiếp vì cuộc đời còn dài, tuổi trẻ còn căng tràn….chưa cho phép em được dừng lại, được nghỉ ngơi!!!

Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Images?q=tbn:ANd9GcSHEiYqGSOPQFePn1GI0hN73eRyR4fRh7V89xkaumiOoJQkWoUWT4wElNND

Lặng im trong lúc này đơn giản với em là bình tâm để sáng suốt lựa chọn…!!!

Nhớ hay quên, quên hay nhớ, tiếp tục hay dừng lại, đối mặt hay trốn tránh, lặng im hay lên tiếng……và chắc chắn khi bình tâm trở lại em sẽ có câu trả lời cho chính mình, sẽ đưa ra những quyết định không làm mình phải thất vọng hay nuối tiếc.

Trong giây phút này đây, em đang nghĩ về tất cả, về gia đình, công việc, bạn bè, về anh và cuối cùng em nghĩ cho em (dù không nhiều lắm)!!!

Ai cũng mong em hạnh phúc với một người em thật sự yêu thương, và nếu thật lòng yêu thương, thì có quá đáng không anh khi em muốn chia sẻ thật lòng tất cả!!!

Nhưng nếu đó là điều không nên, thì em sẽ không chia sẻ nữa. Anh và tình yêu của em sẽ và mãi là một bí mật của riêng em, chỉ em mà thôi!!!

Lặng im trong lúc này cũng là lúc em dấu anh vào nơi sâu kín nhất, và lặng im để biết anh trong lòng em không bao giờ bị chia sẻ cùng ai nữa….Như thế biết đâu lại là cách tốt nhất!!!

Lặng im trong lúc này là lúc em thật nhất: hoang mang, lo sợ và có một chút gì đó mất niềm tin…nơi anh – nơi tình yêu của em!!!

Đơn giản em cũng chỉ là một con người bình thường, cũng có sai lầm, cũng có những phút vô tư làm người khác buồn và bị tổn thương, nhưng quan trọng, em đã biết bước qua, đạp trên dư luận, gạt đi nỗi đau và nước mắt, để chạy đi tìm tình yêu của em. Khó khăn lắm mới tìm được lại anh sau bao ngày giông bão, vậy mà vừa trở về, em vẫn chẳng có nổi một ngày bình yên…

Lặng im….nếu trong lúc này em chọn cách lặng im thì anh cũng đừng làm gì hết anh nhé!!! Cứ lặng im cùng với em, lặng im nhìn nhau như hai người xa lạ, lặng im nhìn hạnh phúc trôi qua tay, lặng im nhìn lời ước hẹn bay theo gió, trôi theo mây, tan theo ảo ảnh….

Lặng im…. Vì em biết có làm bất cứ điều gì đi chăng nữa, cũng không thể thay đổi được những kết quả đã mặc nhiên như thế, những kết quả mà chúng ta mong muốn như thế.....

Và dù thế nào cũng hãy gượng cười, thầm cảm ơn cuộc đời này đã dạy cho chúng ta thêm một bài học đắt giá về tình yêu, về lòng tin, về cách nhìn nhận, về vốn sống và vốn trải nghiệm….

Đơn giản, chúng ta chưa yêu hết mình, chưa tin tuyệt đối, chưa nhìn đời bằng con mắt chân thật, chưa cảm nhận cuộc sống bằng những rung cảm thật và không dám trải nghiệm sự đời vì sợ tổn thương thêm một lần nữa.

Lặng im….Em cần khoảng lặng để tìm chút bình yên, một chút tin yêu em vừa đánh mất nơi anh!!!

Lặng im…..đủ để em trở về là chính em của những ngày không giông bão, không biết khổ đau….

Cuối cùng em cũng chỉ là em của ngày ấy!!!

Lúng túng….vụng về…..đánh mất một tình yêu….

Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeSat Nov 19, 2011 8:23 am

SỢ.......1 CẢM GIÁC...........

Sợ cái cảm giác đó.....
Sợ fải đối diện zới cái sự thật fủ fàng đó......
Sợ hok còn là chính mình....
Sợ hok kiểm soát nổi bản thân, hok kiểm soát đc. hành động mà nó đang.... đã....dzà sẽ làm....
Sợ sẽ có những ý nghĩ điên khùng......., những câu nói........... có thể đụng chạm lẫn nhau....

Chợt.............
......nó ghét những gì đang xảy ra xung wanh nó....
......nó ghét những người đụng chạm đến ai đó của nó...
......nó cảm thấy khó chịu khi có người # nói chiện zới ai đó của nó...
......nó cảm thấy bưx bội khi có ngươì # đùa zỡn 1 cáck zui zẻ zới ai đó của nó........

Nó bật khóc.......
khóc thiệt to.......
khóc thiệt lớn........
khóc như chưa bao h` đc. khóc........
khóc xối xã......
khóc...khóc & chỉ biết khóc........
Nó căm thù pản thân.!.
Nó căm thù chính mình.!.
......và hok hĩu sao nó lại khùng đến thế....???

Nó như 1 con ngốc...
nó đã cố gắng làm cho mọi chiện dễ dàng hơn...
nó đã cố gắng hok suy nghĩ........ những í nghĩ khờ dại , ngốc nghếck....nhãm nhí.!.
nó fân vân....... nó mún thoát ra những kái suy nghĩ tồi tệ đó.!.

Nhưng............
Nó hok thể.....
....nó hok ép bản thân làm theo điếu nó mún đc....
....nó cũng chả hĩu tại sao nó lại làm như thế.....
....nó hận chính con người của nó....
Thực sự........ nó wá íck kỉ........ nó chỉ biết suy nghĩ cho bản thân nó.!.

Cần.................

ai đó lắng nghe hĩu đc. cảm xúc của nó......
ai đó bỏ wa những gì nó đag làm....
ai đó zỗ zề nó.....
1 cái ôm của ai đó...

1 nụ cười......
1 lời an ủi...
1 lời khuyên....
1 lời động viên..
........Cần........Cần rất nhìu............Cần đủ điều......

Nó thix ai đó........ thực sự........nó nhớ ai đó...
....nó mún ai đó là của nó mãi mãi....
....mún ai đó thuộc wyền sở hữu của nó....
hok mún ai đó là của ngươì #.
hok mún ngươì # động đến ai đó của nó.
....bây giờ cũng zậy.....
.....sau này cũng zậy......
....bởi zì nó.....
....nó......... thix ai đó........nhìu nhìu..........lắm.........!.
Chuot
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Chuot

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitimeSat Nov 19, 2011 2:49 pm

Đã bao lâu rồi nó ko viết Nhật Ký rồi nhỉ ???Nó tự hỏi với lòng nó như thế ...........

Anh Phương nó giờ thế nào rồi nhỉ ???Nó mở y!h ra và xem có anh của nó trên mạng ko ......Nó muốn nói chuyện với anh ...... Nhưng dòng tin nhắn off của anh làm nó giật mình .........Nó điếng người đi trong bản nhạc nó vừa mở nghe ...........Là điễn đàn đó ........ Nó không thể tin vào mắt nó ........ Sao ko phải là 4rum nào mà lại chính là 4rum đó chứ .......... Nó thấy cây tận cõi lòng nó ..... khoé mi nó cũng cay lên ..........Chợt giật mình vì ai gọi nó từ phía sau ........

Là anh Khanh..... Nó ko biết anh đừng sau lưng nó từ lúc nào ...... Nó chợt cười khẽ và vội tay đóng máy lại ..... cứ như 1 phản xạ tự nhiên mà nó làm ..........Nó nghĩ tới dòng từ 4rum đó ............. Nghĩ tới câu anh Phương nói với nó ..... Lại có sóng gió với nó nữa sao........
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )   Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào ) - Page 3 Icon_minitime

Nhà Của Chuột ( Ko Đc Vào )
Trang 3 trong tổng số 4 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» Mèo đen bắt chuột =))
» Mèo Vờn Chuột
» Sự Tích Mèo Và Chuột
» Gởi Anh Người Pé Chuột Yêu Nhất
» Gửi Gà Tồ,chồng tương lai của Chuột Ngố