Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ngày mai Anh sẽ không ở cạnh Em nữa

Go down 
Tác giảThông điệp
sorryall22
Thành viên mới
Thành viên mới
sorryall22

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : chan that
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 48033

Ngày mai Anh sẽ không ở cạnh Em nữa Empty
Bài gửiTiêu đề: Ngày mai Anh sẽ không ở cạnh Em nữa   Ngày mai Anh sẽ không ở cạnh Em nữa Icon_minitimeThu Mar 03, 2011 9:48 am

Em! Có lá thư nào ở trên đời này mà không có những từ trách móc nhỉ, ngay cả khi con nguời ta yêu thương nhất thì cũng có những từ trách móc cho dù lời trách móc là yêu thương, dễ thương hay giận hờn hoặc ghét bỏ.

Em!

Đã bao ngày trôi qua kể từ cái ngày hạnh phúc đó, ngày bắt đầu hạnh phúc của anh và em, à không phải đâu chỉ là ngày hạnh phúc của riêng anh thôi. Vì sao? vì anh không thấy em hạnh phúc, không vui mà buồn phiền nhiều hơn. Có lẽ em chưa suy nghĩ kỹ khi chọn anh, em chọn anh trong lúc tâm trạng em không ổn định, em chọn 1 người mà em không yêu để rồi giờ đây em khổ đau. Anh cũng là người sai lầm khi mà lầm tưởng rằng em yêu anh thật sự để rồi ước mơ đem lại niềm vui niềm hạnh phúc cho em tan thành mây khói. Lúc trước khi chỉ mình anh yêu em, anh luôn mong cho em được vui vẻ và hạnh phúc, anh ước nếu cả cuộc đời này có em bên cạnh thì anh sẽ là người luôn làm em vui, làm tất cả những gì nếu có thể trong cả cuộc đời này, ngay cả khi điều đó có tổn hại đến anh thì anh cũng làm miễn sao em vui. Nhưng không phải, dù anh có em bên cạnh, dù cho pháp luật có công nhận thì anh cũng mãi mãi không có được tình yêu của em. Tình yêu của em em cất kỹ trong góc riêng bé nhỏ của em, và cái góc nhỏ đó không bao giờ có anh cho dù anh có yêu thương em đến thế nào đi nữa. Lời em nói em yêu anh chỉ là những lúc thoáng qua thôi bởi trong tâm trí em, anh chỉ là một người bạn, một người bạn luôn luôn vì em, một người bạn mà khi em cần em muốn là có là được.

Bên em anh đã sống luôn bằng tình yêu tình cảm thực sự của mình, dẫu cuộc sống hàng ngày có muôn điều biến động, từng ngày trôi qua là có biết bao điều xảy ra không phải với riêng ta mà ai cũng vậy, có những điều nhỏ nhặt, có những điều không phải là nhỏ nhặt, nhưng dù cho tất cả những điều là xấu có xảy ra với anh thì anh cũng đâu có làm gì ảnh hưởng đến ty anh giành cho em. Anh thiết nghĩ em là tình yêu duy nhất của anh nên anh không muốn bất kỳ 1 điều gì để ảnh hưởng đến tình yêu đó.

Còn em khi ở bên anh thì sao... em luôn làm những điều như bất cần, như hắt hủi xua đuổi anh. Tình yêu hạnh phúc của em là như vậy sao, lời em nói khác xa với những gì em làm, em có thể nhẹ nhàng với bạn bè em nhưng anh thì em không thể, ai nói gì em cũng quan tâm, dù là điều nhỏ nhặt, chắc tại anh trong trái tim em chỉ là bạn, một người bạn không bằng cả những người bạn bình thường nhất của em. Mọi sự quan tâm yêu thương của anh giành cho em thì với em đâu có ý nghĩa gì, với em khác gì chỉ là một sự trả ơn cho anh. Anh thiết nghĩ khi yêu thương thì con người ta sống vì tình yêu thực sự đó, mọi điều buồn phiền đều bị xua đi và thay vào đó là tình yêu mà con người ta đang có. Anh thì đúng là như vậy, mọi điều buồn phiền đều không thể nào làm anh lay chuyển là vì tình yêu anh giành cho em là lớn hơn cả, là vì anh biết hạnh phúc của anh là em, người mà anh giành chọn tình yêu thương cũng là em. Nhưng em thì không, em đến với anh như một sự biết ơn, tình yêu của em nói với anh không thể lớn hơn tất cả những điều khác, không thể lớn hơn góc nhỏ riêng của em. Anh không phải là hạnh phúc là tình yêu của em như em đã từng nói. Em còn nhiều điều khác lớn hơn và em sống vì những điều đó chứ không sống vì anh vì ước mơ một gia đình nhỏ bé yên ấm và hạnh phúc. Ai cũng mơ ước những điều tốt đẹp, và em cũng vậy nhưng ước mơ của em không bao giờ có anh ở trong đó, nếu có thì sao em lại luôn làm anh đau lòng thậm chí em xúc phạm cả tình yêu anh giành cho em. Bằng chính những biểu hiện của em và cả những câu nói của em giành cho anh. Ừ phải rồi anh đâu phải là hạnh phúc thực sự của em đâu nên em đâu cần phải giữ gìn và xây dựng ước mơ cơ chứ. Em còn rất nhiều điều phải quan tâm, em còn rất nhiều người mà em phải chú ý, đâu phải chỉ có riêng anh.

Anh nói vậy để em biết chứ trong lòng anh không hề trách em đâu, em có quyền tự do của riêng em, em có quyền quyết định cuộc sống của riêng em. Em có hạnh phúc thực sự của riêng em. Với anh thời gian qua dù là rất ít nhưng cũng đủ để anh cảm ơn em vì một chút tình cảm em giành cho anh. Anh những mong cả cuộc đời có em bên cạnh, nhưng như thế là anh ích kỷ, bởi em ở bên anh em không hạnh phúc, em ở bên anh em luôn buồn phiền và dằn vặt bản thân. Thôi thì anh trả em lại cho cuộc sống của riêng em, cho những bận tâm cho những suy nghĩ và cho góc riêng nhỏ bé của em, cho hạnh phúc và tình yêu mà em mong đợi.

Ngày mai Anh sẽ không ở cạnh Em nữa
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nếu một ngày em không còn bên cạnh em nữa ( sư tầm )
» Anh đã mở cửa trái tim em và cũng chính anh làm tổn thươngnó. Nỗi đau quá lớn đối với em. Em không thể biết được ngày mai em sẽ ra sao, em phải làm gì để có thể vượt qua những ngày sắp tới.
» Ngày đầu tiên - ngày thật sự mất ck..Không được khóc!!!!
» Viết cho "cánh mày râu" ngày 8-3
» Con đường của em hôm nay không còn anh bên cạnh?