Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

có thật là sẽ hạnh phúc ko anh???

Go down 
Tác giảThông điệp
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53333

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
có thật là sẽ hạnh phúc ko anh??? Left_bar_bleue10/10có thật là sẽ hạnh phúc ko anh??? Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
có thật là sẽ hạnh phúc ko anh??? Left_bar_bleue10/10có thật là sẽ hạnh phúc ko anh??? Empty_bar_bleue  (10/10)

có thật là sẽ hạnh phúc ko anh??? Empty
Bài gửiTiêu đề: có thật là sẽ hạnh phúc ko anh???   có thật là sẽ hạnh phúc ko anh??? Icon_minitimeThu Mar 03, 2011 9:08 pm

Em thực sự mỏi mệt, từng ngày qua đi em cảm thấy dường như em chỉ đang chạy theo một ảo ảnh mơ hồ về một tương lai vững chắc cho chúng ta. Ko biết có phải do em quá nhạy cảm hay không nhưng có lẽ em đã đang dần mất niềm tin vào anh thật rồi anh àk

Ngày trước em vẫn tin trên đời này luôn tồn tại sự công bằng, mình sống tốt với tất cả mọi người thì người ta cũng sẽ như vậy với mình. Nhưng từ khi bước vào cuộc sống của anh em mới biết là mình đã sai, sai trầm trọng. Em thương anh, em luôn chiều theo những mong muốn của anh, em cố gắng hoà nhập với những người anh quen, tốt với họ, hoà đồng và vui vẻ, nhưng đổi lại em được gì? Chẳng ai trong đám bạn của anh coi em ra gì cả, họ ko dám nói ghét em ra mặt nhưng họ nói xấu em với anh, họ cho là em rất cao ngạo, tiểu thư, khoảng cách, ích kỉ. Họ nói anh là thật ngu ngốc khi chọn em, hỏi anh sao ko chọn Huỳnh, một người con gái rất tốt, giỏi mọi mặt và được lòng tất cả mọi người. Những lúc đó anh chỉ biết im lặng cười cho qua chuyện, tại sao lại như vậy hả anh?

Tại sao anh nói anh yêu em mà ko dám đứng ra bảo vệ cho em? Họ coi thường người mà anh iu thương nhất nhưng sao anh ko biết cách nói lại? Hay là tại anh cũng nghĩ em như họ đã nghĩ? Huỳnh thực sự hoàn hảo đến vậy sao? Nếu là như vậy tại sao ngày trước anh ko chọn Huỳnh? Anh khiến cho em yêu anh, anh cũng nói là anh chọn em làm vợ, vậy mà bây giờ anh lại cho em cái cảm giác rằng anh chẳng thể là chỗ dựa cho em suốt cuộc đời này được. Lúc trước khi anh chia tay Huỳnh là do chính anh muốn và làm như vậy, em ko hề ép hay miễn cưỡng anh. Quen anh gần một năm biết anh vẫn qua lại với Huỳnh em cũng ko tỏ thái độ ghen tuông gì quá đáng. Anh dứt khoát với Huỳnh và bây giờ toàn tâm toàn ý với em, em cũng ko hề tỏ ra kêu căng mình là người thắng cuộc, em vẫn yêu anh một cách giản đơn, hết lòng hết dạ. Nhưng càng lúc em chỉ càng thấy chán nản mọi thứ diễn ra giữa 2 đứa mình. Gia đình 2 bên ko chấp nhận chúng mình quen nhau, bạn bè ai cũng phản đối người iu của bạn mình, người nào người nấy bàn ra ko thôi.

Em cũng buồn, cũng thất vọng lắm chứ nhưng em ít khi nói ra điều đó với anh, em chỉ muốn lúc nào cũng được nhìn thấy anh vui vẻ, lạc quan, e sợ em nói ra sẽ làm anh suy nghĩ mà em thì ko thể để anh như vậy được. Để rồi một mình em ôm lấy tất cả, và rã rời, và sợ hãi đến một lúc nào đó bản thân phải chịu bỏ cuộc.

Chúng ta sẽ có kết quả tốt chứ anh? Sao em vẫn cảm thấy bấp bênh quá, em sợ lắm sự thất bại, sợ nỗi tuyệt vọng, sợ ko chịu đựng được nỗi đau quá lớn vì em sợ rằng một ngày nào đó mình mất anh, mất đi chỗ dựa duy nhất cho tâm hồn này. Chắc lúc đó em sẽ chết mất anh àk...

có thật là sẽ hạnh phúc ko anh???
Trang 1 trong tổng số 1 trang