Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em "trả" anh về với tình đầu...!

Go down 
hellangel
maylangdu
comay1511
hoanghontim6666
8 posters
Tác giảThông điệp
hoanghontim6666
Thành viên mới
Thành viên mới
hoanghontim6666

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : Sống phải biết vị tha và độ lượng, biết khoan dung và độc ác khi cần
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47994

Em "trả" anh về với tình đầu...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Em "trả" anh về với tình đầu...!   Em "trả" anh về với tình đầu...! Icon_minitimeSat Mar 05, 2011 4:18 pm

Qúa khứ không có lỗi, chỉ có người sống giữa quá khứ và hiện tại làm quá khứ ấy trỗi dậy khi đang ngủ yên thì có lỗi phải không anh?Anh hỏi em"em còn muốn điều gì ở anh nữa?" Qủa thực người ngoài nhìn vào thấy em bên anh từng ngày nghĩ em hạnh phúc vì có anh, anh được đánh giá là "ưa nhìn", giỏi giang, thông minh và trực tính lại có ý chí phấn đấu. Vậy thì em muốn gì? lẽ nào em tham lam quá!nếu em không nói ra liệu anh có biết được em cần gì ở anh cho đến hôm nay....?
Khoảng thời gian bên anh, vui-buồn-giận dỗi! không 1 bông hoa, không một lời tỏ tình, không một câu động viên quan tâm, em và anh vẫn lặng lẽ bên nhau từng ngày. 9tháng yêu anh để rồi một ngày em chợt nhận ra em đã rất cố gắng vì anh nhưng anh lại phủ nhận tất cả, anh vẫn ôm mãi nỗi nhớ thương về một người mà anh gọi đó là mối tình đầu. Em cũng chỉ như những cô gái sau này anh gặp và yêu sau mối tình đầu anh nâng niu. gìn giữ như một báu vật trong tủ kính. Đau xót, nghẹn lời, buồn tủi sau những gì mình nỗ lực, cố gắng em biết mình đặt trái tim nhầm chỗ!Trái tim em từng rỉ máu cũng vì mối tình đầu 6 năm yêu nhau, chia tay khi tình đầu còn nồng ấm hạnh phúc.
Tim em dường như đóng băng, không còn muốn có ai thêm nữa,cho đến ngày mình đến bên nhau, có lẽ trong đó có cả sự đồng cảm!em đã cố gắng "tạm quên" đi quá khứ, mang tất cả những gì thuộc về mối tình đầu cất vào một ngăn trong con tim mình, dù có lúc đã làm em "nấc nghẹn" khi nghĩ về. Nhưng làm được gì khi mỗi người đều đã có lối đi riêng? Tim em đón nhận anh!em hiểu QK trong mỗi người thật đẹp, em cũng trân trọng QK của anh, yêu thương anh chân thành, đón nhận điều mới mẻ từ cuộc sống và cho tim mình một cơ hội, nhưng anh lại không thế!em đã cố gắng cuối cùng vẫn thất bại, có lẽ anh không hiểu được cảm giác này của em- rất hụt hẫng.
Khi em và anh cùng bước trên 1 con đường, trong khi em cố gắng nhìn về phía trước, vì anh mà phấn đấu thì anh vẫn ngoái lại phía sau và vẫn xem em xa lạ. Không ai có quyền ghen với QK vì nó đã đi qua, nhưng chỉ vì mốt tình đầu dang dở anh đã mang sự "vô tâm" từ trái tim anh dành cho em, em không chịu nổi. Tim em nhỏ bé, không phải làm từ sắt thép nên em không thể cố gắng chịu đựng thêm được nữa. Nếu anh chưa sẵn sàng, nếu em chưa thể làm anh cười hạnh phúc để đi tiếp con đường có em thì em "trả" anh lại vị trí cũ, về với Tình yêu đầu vẫn nguyên vẹn trong tim anh như ngày mình chưa quen!tim em từng rỉ máu có lẽ nó sẽ chịu đựng được. em biết "em không là gì của anh cả, nên cũng không ngoại lệ như những người đàn bà khác mà anh từng nói thương họ" em chỉ có thể chân thành đến bên anh, không đòi hỏi gì về vật chất, em đã cố gắng nhưng vẫn không có được vị trí nào trong tim anh.
Nỗi buồn rồi sẽ đi qua, người con gái anh yêu đã đi lấy chồng rất lâu rồi nếu biết anh vẫn vì cô ấy mà sống thế này sẽ rất xúc động, nhưng chắc cũng buồn, em cũng biết người yêu đầu tiên của em vẫn còn rất yêu và nhớ về em, em thầm chúc anh ấy sẽ quên em, để hạnh phúc bên người con gái khác mà đừng nhớ tới em, như thế cô gái đến sau em sẽ không buồn như em bây giờ.Cảm ơn anh! Thôi. em trở về với cuộc sống của mình, con đường không có anh bên cạnh!chúc anh hạnh phúc và tìm lại mình trên con đường mới sắp đi!
" em không tiếc rằng mình đã yêu anh
Với 1 quãng thời gian dại khờ, nông nổi
Em không nghĩ rằng ai có lỗi
Chỉ bởi Tình yêu chưa đủ lớn, thế thôi........"
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc luon mim cuoi o cuoi chan duong ban dang di
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 48966

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Em "trả" anh về với tình đầu...! Left_bar_bleue0/0Em "trả" anh về với tình đầu...! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Em "trả" anh về với tình đầu...! Left_bar_bleue0/0Em "trả" anh về với tình đầu...! Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Em "trả" anh về với tình đầu...!   Em "trả" anh về với tình đầu...! Icon_minitimeSat Mar 05, 2011 7:39 pm

bạn nói đúng:
Có lẽ giữa hai người chưa thực sự yêu nhau nên anh ấy luôn hoài niệm về quá khứ ấy.
Còn bạn,đã từ bỏ qk của mình để bắt đầu cho hiện tại và tương lai mơi nhưng bạn không gặp đúng đối tượng của mình.
Qk ko có lỗi mà phải chăng con người ta không chấp nhận dc để rồi cứ mãi sống dật dờ giữa htai và qk
bạn đã trả người ta về với tình đầu cũng có thể tình yêu trong bạn không đủ lớn để có thể chờ đợi anh ấy,một ngày nào anh ấy nhận ra tấm chân tình của bạn chăng?
Nhưng bạn cũng dũng cảm thật để vất bỏ tình cảm của mình vì bạn nghĩ không đi dến đâu.
Chúc bạn sẽ hạnh phúc nhe

maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57964

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Em "trả" anh về với tình đầu...! Left_bar_bleue8/10Em "trả" anh về với tình đầu...! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Em "trả" anh về với tình đầu...! Left_bar_bleue7/10Em "trả" anh về với tình đầu...! Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Em "trả" anh về với tình đầu...!   Em "trả" anh về với tình đầu...! Icon_minitimeSat Mar 05, 2011 10:27 pm

" em không tiếc rằng mình đã yêu anh
Với 1 quãng thời gian dại khờ, nông nổi

ai cũng từng trải qua .......ai cũng từng, từng mang về mình nỗi đau tình đầu ..........

"Hoa đầu mùa bao giờ cũng đẹp
Nắng đầu mùa bao giờ cũng say
Mối tình đầu bao giờ cũng vậy
Rất đậm đà mà cũng rất đắng cay..."

nhưng rất tiếc người ấy của bạn không quên được, không thể đem nó về miền kỉ niệm của riêng mình
buồn bạn nhỉ
nhưng bạn rất mạnh mẽ để bước đi trên con đường thà vắng bóng anh ..............còn hơn mang một nổi đau người đến sau hiện hữu
với bản lĩnh như thế .........bạn sẽ ổn thôi ...........và mọi điều may mắn sẽ đến bên bạn
hạnh phúc nhé cô gái

hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53553

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Em "trả" anh về với tình đầu...! Left_bar_bleue10/10Em "trả" anh về với tình đầu...! Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Em "trả" anh về với tình đầu...! Left_bar_bleue10/10Em "trả" anh về với tình đầu...! Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Em "trả" anh về với tình đầu...!   Em "trả" anh về với tình đầu...! Icon_minitimeThu Mar 10, 2011 9:12 am

mạnh mẽ lắm bạn, biết trước tất cả sẽ ko có kết quả, thà chia tay mà thanh thản bình yên
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54090

Bài gửiTiêu đề: Re: Em "trả" anh về với tình đầu...!   Em "trả" anh về với tình đầu...! Icon_minitimeThu Mar 10, 2011 10:37 am

Quan điểm của bạn giống mình , Đừng bao giờ đổ lỗi cho ai cả,
Trích dẫn :
Mình đồng ý với bạn câu này . cố gắng lên nhé
http://http//:vietgiaitri.com.vn
hoanghontim6666
Thành viên mới
Thành viên mới
hoanghontim6666

Nữ
Châm ngôn sống : Sống phải biết vị tha và độ lượng, biết khoan dung và độc ác khi cần

Bài gửiTiêu đề: Re: Em "trả" anh về với tình đầu...!   Em "trả" anh về với tình đầu...! Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 6:33 pm

Hoàng hôn tím Cảm ơn tất cả các bạn đã đồng tình với quyết định của mình và đọc tâm sợ đó. có người đã hỏi tôi : có phải tim em làm bằng đá không?tôi im lặng! Đến bây giờ tôi chỉ biết tự trả lời mình rằng: mình thật mạnh mẽ! nhưng dù sao tim mình vẫn làm từ máu và thịt các bạn ạ!.............mời các bạn đọc bài của mình: Hạnh phúc chỉ đơn giản vậy sao? trên trang Thông điệp tình yêu!chúc mọi người vui vẻ!
hoangyen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : tôi cười để giấu nước mắt cho riêng mình!
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 48920

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Em "trả" anh về với tình đầu...! Left_bar_bleue9/10Em "trả" anh về với tình đầu...! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: em ''trả'' anh về với tình đầu...!   Em "trả" anh về với tình đầu...! Icon_minitimeSat Mar 19, 2011 8:58 pm

em cũng rất đồng ý vs quan điểm của chị ,chị à.trong chuyện tình cảm không ai là ng có lỗi cả.chỉ là do trái tim không thuộc về nhau mà thui
buồn thật ........!!!...
dolley Nguyen
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
dolley Nguyen

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”
Số lần được cám ơn : 34
Điểm : 53099

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hem đẹp nhưng dễ xương^^
Hài hước:
Em "trả" anh về với tình đầu...! Left_bar_bleue100/10Em "trả" anh về với tình đầu...! Empty_bar_bleue  (100/10)
Nội tâm:
Em "trả" anh về với tình đầu...! Left_bar_bleue1000/10Em "trả" anh về với tình đầu...! Empty_bar_bleue  (1000/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Em "trả" anh về với tình đầu...!   Em "trả" anh về với tình đầu...! Icon_minitimeSun Mar 20, 2011 9:22 am

Yêu là 2 người đứng tại một điểm và cùng nhìn về một hướng. (*)
hoanghontim6666
Thành viên mới
Thành viên mới
hoanghontim6666

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Em "trả" anh về với tình đầu...!   Em "trả" anh về với tình đầu...! Icon_minitimeFri Nov 11, 2011 10:57 am

Mình cũng nghĩ vậy. Cảm ơn bạn! Có lẽ cái gì đã không thuộc về m, k phải là của mình thì mãi mãi không phải........
nhokngokxjt
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nhokngokxjt

Nữ
Châm ngôn sống : một cái nắm tay cũng làm nên điều kì dịu
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 46390

Bài gửiTiêu đề: Re: Em "trả" anh về với tình đầu...!   Em "trả" anh về với tình đầu...! Icon_minitimeFri Nov 11, 2011 11:14 am

em ủng hộ chị 2 tay 2 chân lun! hi

cố lên chị ơi
rồi chị sẽ tìm được người thật sự thuộc về chị và cả 2 người là của nhau

hihi

chúc chị lun vui vẻ

hum ni là ngày 11/11/2011 í

chúc chị nhiều may mắn nhá! hihi
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Em "trả" anh về với tình đầu...!   Em "trả" anh về với tình đầu...! Icon_minitime

Em "trả" anh về với tình đầu...!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» mẫu thư tình tiêu biểu - những bức thư tình của Phiđen Caxtờrô
» Cơn mưa định mệnh- Tình yêu nơi vực thẳm - phần 1 - Cơn mưa bắt đầu tình yêu
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy