Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Phía sau... đả là đèn đỏ ....

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Ѧ-¦ím
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Ѧ-¦ím

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : xa hay gần ... dù em và anh có ở bât cứ nơi nào ... anh tin ... trái tim mình sẽ mãi thổn thức .....
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 50815

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/0
Hài hước:
Phía sau... đả là đèn đỏ .... Left_bar_bleue0/0Phía sau... đả là đèn đỏ .... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Phía sau... đả là đèn đỏ .... Left_bar_bleue0/0Phía sau... đả là đèn đỏ .... Empty_bar_bleue  (0/0)

Phía sau... đả là đèn đỏ .... Empty
Bài gửiTiêu đề: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeMon Mar 21, 2011 10:44 pm

Đêm ...

Cơn mưa đầu mùa kéo về cái phố huyện ồn ào và lạnh lẽo .... đả lâu rồi bản thân chưa đi trong mưa ... hôm nay lại muốn lang thang tìm một chút gì đó hoài niệm ... của quá khứ ... của mới ngày hôm qua ...

Bất Ngờ ....

Đèn Đỏ ....

ngã tư rồi nhỉ :) ... phải chăng là sự vô tình ngẫu nhiên ...hay sự sắp đặt cố ý .... dừng lại ... không ... vì ai cũng biết rồi cũng sẽ đèn xanh ... bản thân biết điều đó ... nhưng trong lúc vô thức ... bổng dưng thèm ... giá như đèn đỏ mãi thì hay nhỉ ... mình đả không phải bước qua cái vạch trắng kia ... bước qua cái thứ mình gọi là mãi mãi ... giá như đèn đỏ mãi ... thì cái kí ức tưởng chừng như không thể xóa nhòa của mình trôi theo làn mưa ...

" Này thằng kia có đi không thì bảo " .....

Giật mình ... à ... đèn xanh ... sao lại không muốn cất bước ... hay là không thể cất bước ... phải chăng vì lạnh ... phải chăng vì đôi chân đả tê mõi ... à không ... thì ra đang tự dối mình ... cố để mình không bị cái dòng người đang chạy trốn cơn mưa cuốn theo ... sao người ta chạy nhanh vậy nhỉ ... :) .... Con người ... à có lẽ họ sợ ướt ... đúng rồi ... ai mà chả sợ ướt cơ chứ .... à có lẽ họ sợ trể hẹn ... ừ ! đúng rồi ... ai mà muốn mình bị trể hẹn đâu chứ ... và n lí do khác ... họ vô tình không để ý đến xung quanh ...

Cất bước .... chết ... đèn đỏ lại rồi ...

Dừng lại 1 chút nữa vậy :) ... vì bản thân cũng muốn theo cái dòng đời kia ... không muốn mình dừng lại ... đơn giản vì không muốn thua kém ai :) ... Rát quá ... lâu lắm rồi mới thấy cơn mưa to như thế này ... lâu lắm rồi mới được cảm giác rát rát trên má ... mặn ... sao mưa hôm nay có vị mặn nhỉ :) ... 2 năm dừng lại ... rồi mình dùng tất cả cam đảm và dũng khí để bước đi ... phía trước ... sao mịt mờ và tối vậy nhỉ ... phải chẳng tương lai chưa bao giờ là màu hồng và ánh sáng ... phải chăng thứ mình kiếm tìm quá xa vời và mong manh .... dù ... bản thân biết mình có thể nhận được gì ... dù ... bản thân biết mình sẽ như thế nào ... nhưng dường như ... tất cả chẳng hề quan trọng ....

.... Đèn Xanh ....

............................

................................

.... Đèn Đỏ .....

................................

...........................

... Đèn Xanh ...

.... Đả bao lần đèn xanh đỏ rồi nhỉ ... :) .... cuộc đời ... giống những chiếc đèn ... dù mỗi chiếc chỉ tồn tại thật ngắn ngũi ... nhưng ... chúng chưa bao giờ dừng lại ... tuần hoàn ... vui ... buồn ...

Không có gì là mãi mãi nhỉ :) ... bổng dưng ... hôm nay anh lại thấy nhớ em :) ... ừ thì sao lại phải nhớ :) ... khi trong tim anh ... em luôn luôn tồn tại :) ... bổng dưng ... hôm nay cơn mưa kéo dài ... nhưng ... rồi nó cũng sẽ tạnh phải không em :) ... ừ ... thì nếu còn 1 ngày cuối cùng để yêu em :) ... anh cũng hy vọng ...đó sẽ là 1 ngày mưa ... :) ... em nhỉ :) ... em bảo :) .. nếu 1 ngày nào đó em biến mất ... anh phải pha cafe cho em mỗi khi mưa ... :) ... ừ ... anh sẽ pha ... cho chúng ta :) ... giá như :) ... có ai đó ... pha cho cả 2 ta ... thì hay em nhỉ :) ...

Mưa ......

.... Bước ... rồi chạy thật nhanh ... bổng quay đầu nhìn lại ... phía sau anh ... đả là đèn đỏ ....

p/s : Đồ Khìn :)
http://nhimblog.tk
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54090

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeTue Mar 22, 2011 7:00 am

Chị thích đèn đỏ để dừng lại nghỉ ngơi đây em ơi Wink
Chữ kí của em rất hay và ý nghĩa với chị đấy

Được sửa bởi Trần Thị Bảo Ngọc ngày Tue Mar 22, 2011 2:47 pm; sửa lần 1.
http://http//:vietgiaitri.com.vn
Ѧ-¦ím
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Ѧ-¦ím

Nam
Châm ngôn sống : xa hay gần ... dù em và anh có ở bât cứ nơi nào ... anh tin ... trái tim mình sẽ mãi thổn thức .....

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeTue Mar 22, 2011 9:18 am

cảm ơn chị ngọc nhé :) ..... rồi cũng đèn xanh thôi chị à :) .... đôi lúc không thể tự làm theo ý mình được ... những người bên cạnh ... họ cần đèn xanh để đi tiếp :) .... thank chị nha ^^
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54090

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeTue Mar 22, 2011 2:47 pm

Ѧ-¦ím đã viết:
cảm ơn chị ngọc nhé :) ..... rồi cũng đèn xanh thôi chị à :) .... đôi lúc không thể tự làm theo ý mình được ... những người bên cạnh ... họ cần đèn xanh để đi tiếp :) .... thank chị nha ^^
Đúng là không thể dừng lại được ^^ vì đời người mà không cho phép chúng ta dừng lại, chị phải cảm ơn em vì bài viết rất hay đấy chứ Wink
http://http//:vietgiaitri.com.vn
Ѧ-¦ím
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Ѧ-¦ím

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeTue Mar 22, 2011 7:13 pm

Trần Thị Bảo Ngọc đã viết:
Ѧ-¦ím đã viết:
Đúng là không thể dừng lại được ^^ vì đời người mà không cho phép chúng ta dừng lại, chị phải cảm ơn em vì bài viết rất hay đấy chứ Wink

hyhy ... không có gì ạ .. lâu rồi chưa vào vnthutinh viết tâm sự :) ... hôm nay viết ra thực sự cũng vơi đi bớt nỗi buồn :) ... chúc vnthutinh phát triển hơn :)
ngocnghech141984
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ngocnghech141984

Tâm trạng : brooding
Nữ
Châm ngôn sống : Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.Cho tôi được ngày nữa để yêu thương!...
Điểm : 52177

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeMon Mar 28, 2011 11:56 pm

Nhím à! em còn nhớ chị từng nói với em rằng: trong cuộc sống của mỗi ng ai cũng có 1" cơn mưa" cho riêng mình ko e? dù vui hay buồn thì đó cũng là kn, tgian dù có qua đi, nhưng ký ức thì mãi mãi ko thay đổi....
"vì ai cũng biết rồi cũng sẽ đèn xanh ... bản thân biết điều đó ... nhưng trong lúc vô thức ... bổng dưng thèm ... giá như đèn đỏ mãi thì hay nhỉ ... mình đả không phải bước qua cái vạch trắng kia ... bước qua cái thứ mình gọi là mãi mãi ... giá như đèn đỏ mãi ... thì cái kí ức tưởng chừng như không thể xóa nhòa của mình trôi theo làn mưa ..."
..Chợt nhận ra rằng mình đã ko quên 1 điều gì đó, cảm ơn em, cảm ơn bài viết đã cho chị 1 suy nghĩ...
hoangyen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : tôi cười để giấu nước mắt cho riêng mình!
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 48920

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Phía sau... đả là đèn đỏ .... Left_bar_bleue9/10Phía sau... đả là đèn đỏ .... Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Phía sau... đả là đèn đỏ .... Left_bar_bleue10/10Phía sau... đả là đèn đỏ .... Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: phía sau....đã là đèn đỏ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeTue Mar 29, 2011 1:38 pm

à......phải rùi..phía sau lại là đèn đỏ...
trong cs biết bao nhiêu đau khổ niềm vui?nhưng con ng ta vẫn phải bước đi......có cố dừng lại thì ta sẽ không theo kịp ng trước đó.....cs phải chăng là đấu tranh???đấu tranh để tìm thấy chính mình.....
cơn mưa kia sao vội vàng dập tắt mất ngọn lửa đang le lói tìm kiếm hp????
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeWed Mar 30, 2011 3:32 pm

ước gì đèn đỏ mãi!để ta khỏi phải bước về phía trước!để đúng giây phút ấy ta gặp lại người ta yêu!
Ѧ-¦ím
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Ѧ-¦ím

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeFri Apr 01, 2011 2:13 pm

ngocnghech141984 đã viết:
Nhím à! em còn nhớ chị từng nói với em rằng: trong cuộc sống của mỗi ng ai cũng có 1" cơn mưa" cho riêng mình ko e? dù vui hay buồn thì đó cũng là kn, tgian dù có qua đi, nhưng ký ức thì mãi mãi ko thay đổi....
"vì ai cũng biết rồi cũng sẽ đèn xanh ... bản thân biết điều đó ... nhưng trong lúc vô thức ... bổng dưng thèm ... giá như đèn đỏ mãi thì hay nhỉ ... mình đả không phải bước qua cái vạch trắng kia ... bước qua cái thứ mình gọi là mãi mãi ... giá như đèn đỏ mãi ... thì cái kí ức tưởng chừng như không thể xóa nhòa của mình trôi theo làn mưa ..."
..Chợt nhận ra rằng mình đã ko quên 1 điều gì đó, cảm ơn em, cảm ơn bài viết đã cho chị 1 suy nghĩ...

lâu quá không ghé 4rum . hôm nay mới đọc được cm của chị :) đúng rùi ... cơn mưa của em đả ập tới rồi chị à :) .. nhưng thực sự em không thể giữ được nó ở lại ... :)
Ѧ-¦ím
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Ѧ-¦ím

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeFri Apr 01, 2011 2:16 pm

@hoangyen + linkmeo : bước đi thôi ... vì những người song hành cùng ta ... họ sẽ chẳng chờ ta đâu :)
ngocnghech141984
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ngocnghech141984

Tâm trạng : brooding
Nữ
Châm ngôn sống : Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.Cho tôi được ngày nữa để yêu thương!...
Điểm : 52177

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeSun Apr 03, 2011 9:47 pm

..Cuộc sống là vậy mà em..có nhiều lúc ta rất muốn níu giữ 1 cái gì đó cho riêng mình, dù là rất nhỏ thôi, nhưng ko hiểu vô tình hay cố ý nó vẫn khiến ta cảm thấy hụt hẫng, chị nghĩ nếu ta sống hết mình vì 1 điều gì đó, thì khi mất đi ta cũng ko cảm thấy hối tiếc," cơn mưa" ấy dù hp hay khổ đau thì cũng đã đến rồi, đối diện và chấp nhận để cuộc sống nhẹ nhàng hơn, chị cảm thấy điều trong suy nghĩ của em thông qua bài viết này...Nhím của ngày hôm nay đã khác rồi, mạnh mẽ, can đảm và đầy tự tin, chị mong con đường em đi sẽ luôn như thế, hp sẽ ko từ bỏ những ng có niềm tin...
Ѧ-¦ím
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Ѧ-¦ím

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitimeMon Apr 04, 2011 8:11 pm

ngocnghech141984 đã viết:
..Cuộc sống là vậy mà em..có nhiều lúc ta rất muốn níu giữ 1 cái gì đó cho riêng mình, dù là rất nhỏ thôi, nhưng ko hiểu vô tình hay cố ý nó vẫn khiến ta cảm thấy hụt hẫng, chị nghĩ nếu ta sống hết mình vì 1 điều gì đó, thì khi mất đi ta cũng ko cảm thấy hối tiếc," cơn mưa" ấy dù hp hay khổ đau thì cũng đã đến rồi, đối diện và chấp nhận để cuộc sống nhẹ nhàng hơn, chị cảm thấy điều trong suy nghĩ của em thông qua bài viết này...Nhím của ngày hôm nay đã khác rồi, mạnh mẽ, can đảm và đầy tự tin, chị mong con đường em đi sẽ luôn như thế, hp sẽ ko từ bỏ những ng có niềm tin...

cảm ơn chị rất nhìu ... đả nói lên những gì em muốn nói :) ... em đang bước đi ... nhanh lắm chị ạ ... em đang mong mình sẽ vấp ngã :)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Phía sau... đả là đèn đỏ ....   Phía sau... đả là đèn đỏ .... Icon_minitime

Phía sau... đả là đèn đỏ ....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Phía sau...
» Hãy nhìn về phía.......
» Đi về phía không anh
» Em sẽ đi về phía không có anh
» Tình yêu sẽ không là gì nếu chỉ đến từ 1 phía....