Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ở HAI ĐẦU NỖI NHỚ!!!

Go down 
Tác giảThông điệp
lethaopvc
Thành viên mới
Thành viên mới
lethaopvc

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : nhan nai at thanh cong
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 47419

Ở HAI ĐẦU NỖI NHỚ!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Ở HAI ĐẦU NỖI NHỚ!!!   Ở HAI ĐẦU NỖI NHỚ!!! Icon_minitimeWed Apr 06, 2011 7:52 pm

Em ơi.

Có một không gian nào đo chiều dài nỗi nhớ
Có khoảng mênh mông nào sâu thẳm hơn tình thương…

Đúng vậy, có nỗi nhớ nào hơn khi chúng ta ở hai nơi, một khoảng không gian xa vời vợi! Có nỗi buồn nào chất ngất tâm hồn khi muốn có nhau trong vòng tay mà chẳng được dù chỉ phút giây. Khi ngày nhạt nắng, trong chiều hoang vắng, nhìn những cánh chim vội bay về tổ ấm... bỗng chạnh lòng, bâng khuâng.

Lại một ngày nữa trôi qua. Dù chưa là tất cả… nhưng những gì đã có giữa hai chúng ta cũng đủ để nhấn anh chìm sâu vào tương tư. Một ngày…và như mọi ngày, niềm đau, nỗi nhớ cứ dâng tràn, dâng mãi… làm thổn thức, ngây dại cả tâm hồn vốn đã cằn khô tự bấy lâu.

Ở đâu đây nỗi nhớ, anh mơ về bên em
Ngôi sao như xuống thấp cho ta gần nhau thêm.

Em ơi, đêm đến, giữa bao la hoang vắng, trong tĩnh lặng của không gian, trong cô liêu ở một góc đời u tịch ta lại nhớ về nhau, thầm thì bao lời thương lời nhớ. Chỉ biết gửi theo cơn gió qua hiên, nhắn với mây trời đến người ta yêu ngàn câu ân tình da diết. Dẫu biết yêu là khổ, là đợi chờ… nhưng sao vẫn thấy lòng trĩu nặng ưu tư.

Giờ này em đang ở đâu, làm gì, có cùng ngắm trời sao với anh và nguyện ước cho tình mình lên xanh như chồi lá. Khi mơ về bên em… một giấc mơ giản dị, đời thường, yên bình như dòng suối róc rách giữa ngàn lau, có lẽ trời cao cũng thấu nên anh cảm nhận được sự gần gủi, ấm nồng của làn da, hương tóc em.

Đêm nghe tiếng mưa rơi,
đếm mấy triệu hạt rồi
mà chưa vơi nỗi nhớ

Làm sao vơi được đây em, khi chính những hạt mưa kia cũng góp thêm phần hiu quạnh, làm nỗi cô đơn đong đầy hơn bao giờ. Đếm những hạt mưa tí tách rơi, những mong phần nào nhẹ đi khắc khoải… nhưng rồi những nỗi niềm như sương khói phủ quanh căn phòng đã vắng lạnh càng lạnh vắng hơn trong mưa đêm.

Nổi cô đơn, sự trống vắng, đợi chờ, mơ ước… là những chất xúc tác ăn mòn vào tâm trí anh khiến từ đó bật lên bao tình cảm, tình cảm ấy chân thành, sâu sắc như ca từ trong bài hát mà anh muốn gửi đến em.

Ở hai đầu nỗi nhớ yêu và thương sâu hơn
Ở hai đầu nỗi nhớ nghĩa tình đằm thắm hơn

Ở HAI ĐẦU NỖI NHỚ!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang