Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")

Go down 
HÀN PHONG
bachlong139
haoxiang
7 posters
Tác giảThông điệp
haoxiang
Thành viên mới
Thành viên mới
haoxiang

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cần phải có 1 tấm lòng dù chỉ để gió...Cuốn Đi ....(Trịnh Công Sơn)
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51694

[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Empty
Bài gửiTiêu đề: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeThu May 19, 2011 12:19 pm

Em và bạn gái em đang lo lắng, đang bối rối quá các anh chị à...Tối thứ 7 này em sẽ ra mắt.. và xin phép bố mẹ cô ấy ...Chắc mọi người sẽ nghĩ như thế phải vui chứ sao lại phải lo lắng, bối rối???Nhưng mỗi cây mỗi hoa... hoàn cảnh của em và bạn gái em thật sự là hơi phức tạp.. vậy nên bọn em đang rất đau đầu .. Em kể ra đây mong các anh chị, ai đã từng có kinh nghiệm, hoặc có hoàn cảnh tương tự như bọn e, thì cho em xin 1 lời khuyên, tư vấn giúp em xem em nên làm như thế nào...
Em - Trai Hải Phòng (E k biết Hải Phòng có gì xấu mà khi nói tới 3 chữ trai hải phòng mà mọi ng ở quê bạn gái lại có thái độ e dè, lo ngại đến vậy ..) silent
Bạn Em - Thái Bình .
Cách nhau đúng 60km...
Tình yêu của bọn em bị gia đình cô ấy phản đối kịch liệt, đơn giản chỉ là vì : bố mẹ cô ấy k muốn cô ấy lấy chồng xa .. sợ cô ấy sẽ khổ ...Bố mẹ cô ấy đã nói với cô ấy như này: Nếu bỏ thằng đấy (em) thì bố mẹ sẽ không ngăn cản hay ép buộc gì về hạnh phúc của con, nhưng nếu con k nghe, cứ tiếp tục thì con sẽ phải lấy người mà con không yêu, ở gần nhà (???)...
Một thời gian sau: " Nếu con mà k nghe, bố mẹ về sẽ chết trước mặt con cho con xem ..:(
Có 60km thôi mà xa... ng ta lấy nhau cách xa hàng trăm, cả nghìn cây số còn chưa kêu xa.. vậy mà sao bố mẹ cô ấy lại phản đối em ghê vậy??? Mà em thì có đâu phải là một thằng đầu trộm đuôi cướp? Em có chính trị tốt, làm trong Ủy ban xã..con người đâu có gì xấu xa đâu .. pale pale
Đứng trước sự ngăn cản của bố mẹ như thế ai chẳng buồn, chẳng suy nghĩ phải k anh chị?Bạn bái em cũng thế, cô ấy yếu đuối...Và cũng vì lý do ấy mà đã 2,3 lần cô ấy định bỏ cuộc... và bọn em có ý định chia tay ...
Nhưng rồi cả em và cô ấy đều k làm được điều ấy...
Bọn em vẫn âm thầm gặp gỡ nhau mà gia đình cô ấy không biết...
Bây giờ em muốn chấm dứt cái cảnh yêu mà cứ phải trốn tránh k giám đàng hoàng gặp gỡ nhau như thế này, E định thứ 7 này qua xin phép bố mẹ cô ấy..
Nhưng thực sự là em đang k biết phải làm như thế nào, bắt đầu từ đâu ...
Bố cô ấy thì em chưa gặp bao giờ nhưng nghe bạn em nói thì rất khó tính,trước kia chị gái của cô ấy yêu 1 anh ở xa, cũng bị bố cô ấy bắt chia tay rồi lấy chồng ở gần nhà...
Mẹ cô ấy thì em về chơi, gặp và nói chuyện mấy lần.. Mẹ cô ấy bảo với cô ấy là: k chê em ở điểm gì, chỉ tội nhà xa mà thôi...

Nhà cô ấy thì có 4 chị em gái. cô ấy là thứ 2, dưới cô ấy còn 2 em đang học nữa ..

Đấy các anh chị ạ, bây giờ em chẳng biết mình phải làm như thế nào nữa.. Cô ấy cũng chưa giám nói với bố mẹ là cuối tuần em về xin phép, sợ bố mẹ sẽ k đồng ý gặp em... Cô ấy bảo hôm ấy là em cứ về và vào nhà cô ấy, sau đó sẽ xin phép luôn...
Em thì nghĩ em chưa gặp bố cô ấy bao giờ, mà bây giờ vào nhà xin phép ông ấy cho qua lại tìm hiểu con gái ông ấy thì có vẻ gì đó k hợp lý lắm...

Em thật sự đang rối như tơ vò.. các anh chị giúp em với.....e k biết là sẽ nhập cuộc như thế nào, sẽ bắt đầu từ đâu, và nếu bố cô ấy từ chối thì em sẽ phải thuyết phục như thế nào nữa... ôi... Các anh chị ơi...

No No No
bachlong139
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bachlong139

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Người đi một nửa hồn tôi chết. Một nửa còn lại...đứng chửi thề
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 50901

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Left_bar_bleue10/10[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Left_bar_bleue0/0[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeThu May 19, 2011 12:28 pm

mình thấy mấy người già thường hay khó tính lắm. chắc bạn chưa chứng minh hết sức của mình cho nhạc phụ đại nhân biết là bạn có đủ khá năng lo cho nàng chứ gì. cố gắng lên bạn,hãy vì tình yêu của bạn mà hãy tự tin lên làm tất cả những gì mà bạn có thể,mà con tim bạn mách bảo,biết đâu một ngày nào đó họ sẽ cảm động trước sự chân thành của bạn. chúc bạn may mắn....thân!
haoxiang
Thành viên mới
Thành viên mới
haoxiang

Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cần phải có 1 tấm lòng dù chỉ để gió...Cuốn Đi ....(Trịnh Công Sơn)

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeThu May 19, 2011 5:39 pm

Vẫn biết rằng là như thế, vẫn biết rằng là phải cố gắng, nhưng mình đang lo lắng không biết nên làm gì và bắt đầu nói chuyện với nhạc phụ nhạc mẫu như thế nào vào hôm ra mắt đây ... hix... quả là quá nan giải .. huhu
bachlong139
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
bachlong139

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Người đi một nửa hồn tôi chết. Một nửa còn lại...đứng chửi thề
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 50901

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Left_bar_bleue10/10[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Left_bar_bleue0/0[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeThu May 19, 2011 5:56 pm

hên xui đi bạn ơi!!!!tới đâu hay tới đó vậy
affraid
haoxiang
Thành viên mới
Thành viên mới
haoxiang

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeThu May 19, 2011 7:12 pm

Mình nói nghiêm túc đấy... Giờ mình đang k biết phải như thế nào đây,Vnthutinh là niềm hi vọng của mình đấy... huhu
HÀN PHONG
Thành viên rất chi là chăm ngoan
HÀN PHONG

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : yêu không hối hận
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 49321

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/58
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeThu May 19, 2011 8:30 pm

Nghe HÀN PHONG đây:
1 không được nóng vội hay đưa ra những quyết định ngốc ngếch
2 nếu định về nhà cô gái phải tỏ ra ngoan ngoãn tốt nhất đợi khi gia đình bên ấy bình bình hãy đi đừng tới lúc họ đang ngăn cản quyết liệt để tránh bị động tới lòng tự trọng của bạn khi gia đình ấy nói gì đó...
3 hãy chứng minh cho họ thấy bạn đủ khả năng mang lại hp cho cô gái
4 quan trọng hai người phải chia sẻ giúp đỡ nhau và yêu nhau nhiều hơn
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeThu May 19, 2011 8:33 pm

tôi là con gái thái bình, sống và học tập tại Hải Phòng 4 năm thấy chả sao hết á!người hải phòng tốt, sòng phẳng đại đa số vậy! bạn à, cứ tự tywn mà bước, chứng minh cho họ thấy bạn có thể đem lại hạnh phúc cho con gái họ! no vấn đề! ba mẹ chỉ mong con gái hp thôi! vô nhà bạn nên đi thẳng vô vấn đề, lịch sự và rõ ràng! chỉ cho họ thấy bạn cso đủ đk để lo cho con gái họ 1 cuộc sống tốt đẹp! cố lên bạn!
VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : Sống đơn giản cho đời thanh thản... cứ hồn nhiên rồi sẽ bình yên!!!
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 51141

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: bx number 1 ^^
Hài hước:
Nội tâm:
[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Left_bar_bleue99/100[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Empty_bar_bleue  (99/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeThu May 19, 2011 8:37 pm

Nghĩ thử xem, nếu không còn cách nào khác thì hai người có baby đi, lúc đó thì không còn ai có thể ngăn cản đc hp của 2 bạn. Đây là cách cuối cùng khi không còn con đường nào khác. thận trọng khi hành động đấy. Wink Chúc 2 người hạnh phúc.
http://topvip.oni.cc
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeThu May 19, 2011 8:39 pm

hic, đôi khi do áp lực gia đình mà mình ko thể làm gì khác hơn nếu rơi vào hoàn cảnh khốc liệt hơn, ba mẹ sẽ ko tha thứ và quyết đòi chết nếu như mình ko nghe lời, nếu mình ko rơi vào hoàn cảnh đó thì hãy tiếp tục cố gắng vì mình nghĩ mưa dầm thấm lâu, rồi ba mẹ sẽ hiểu và thông cảm cho mình thôi Wink
HÀN PHONG
HÀN PHONG

Nam
Châm ngôn sống : yêu không hối hận
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 49321

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/58
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeThu May 19, 2011 9:03 pm

VoTinh_it'sme đã viết:
Nghĩ thử xem, nếu không còn cách nào khác thì hai người có baby đi, lúc đó thì không còn ai có thể ngăn cản đc hp của 2 bạn. Đây là cách cuối cùng khi không còn con đường nào khác. thận trọng khi hành động đấy. Wink Chúc 2 người hạnh phúc.
không được đâu nhé!!! phải bình tĩnh với bề trên. làm loạn thì khổ người mình yêu
VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Nam
Châm ngôn sống : Sống đơn giản cho đời thanh thản... cứ hồn nhiên rồi sẽ bình yên!!!

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:
[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Left_bar_bleue99/100[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Empty_bar_bleue  (99/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeThu May 19, 2011 10:30 pm

thì mình nói là cách cuối cùng mà......... khi nào gia đình gay gắt quá, quyết tâm không cho lấy nhau thì mình làm thế thui ^^
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeFri May 20, 2011 11:05 am

Con trai thời nay ghê quá àh, muốn làm khổ con gái nhà người ta hử, nếu ba mẹ hem nhận đứa cháu thì hem lẽ lang thang phiêu dạt nơi chân trời góc bể luôn àh, con trai dù có thế nào cũng ko khổ như con gái đâu, con trai có thể làm lại từ đầu nhưng áp lực để con gái làm lại từ đầu là rất khó, 1 mình nuôi con khổ lắm ai ơi rrr
haoxiang
Thành viên mới
Thành viên mới
haoxiang

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeSat May 21, 2011 12:16 pm

Cám ơn VnThuTinh nhiều lắm...

Hôm nay nhập chiến trường rồi, chưa biết kết quả sẽ như thế nào nhưng mà bi giờ cứ nghĩ tới là tim đập chân run...

Em thì cũng định dùng cách mưa dầm thấm lâu như chị Diệp nói ý, lần đầu tiên k đc thì lần thứ 2, thứ 3... Nhưng mà bạn gái em thì nó k có tự tin cho lắm, cô ấy nói có xin phép bao nhiêu lần thì bố mẹ cô ấy cũng k thay đổi đâu ...

Đấy anh chị xem, đầu óc thì đang rối như tơ vò, lại nghe đc câu nói ấy, quả thật em mất tự tin quá... Dẫu biết như thế nhưng nếu cô ấy động viên em có phải tốt hơn không/

Haizz...

VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeWed Jun 01, 2011 1:28 am

hic, xì pam có số ở cái đất này...............
Khóc.full
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Khóc.full

Nữ
Châm ngôn sống : khóc để quên
Điểm : 46887

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeWed Jun 01, 2011 10:23 am

vnthutinh.....??là nơi gì nhỉ
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Nữ
Châm ngôn sống : ước gì con hóa đám mây. con che cho mẹ suốt ngày bóng râm!
Số lần được cám ơn : 21
Điểm : 56100

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitimeFri Jun 03, 2011 10:18 am

bây giờ kết quả thế nào rồi em , hi vọng không đến nỗi nào chứ.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")   [Ra mắt bố mẹ bạn gái ] -  [Bối Rối] (_ _") Icon_minitime

[Ra mắt bố mẹ bạn gái ] - [Bối Rối] (_ _")
Trang 1 trong tổng số 1 trang