Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

yêu! Là thế sao?? (st)

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Vân 1604
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Thanh Vân 1604

Nữ
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 55356

yêu! Là thế sao?? (st) Empty
Bài gửiTiêu đề: yêu! Là thế sao?? (st)   yêu! Là thế sao?? (st) Icon_minitimeWed Mar 11, 2009 9:36 am

Yêu! – Đó là điều dường như xa lạ trong suy nghĩ của em. Em không biết có một ngày nó lại đến lặng im mà nồng nàn đến thế. Vì khi yêu, trái tim không chỉ đập những nhịp đơn giản. Và dường như ngay cả cuộc sống cũng có màu sắc khác. Vì yêu tính cách mạnh mẽ bị khuất phục bởi sự dịu dàng, nét vô tư được thế bởi vẻ hiền ngoan và từ đâu mà những phút bối rối thường bị nhầm lẫn với vẻ nhút nhát. Vì yêu sống không đơn giản là tồn tại nữa thú vị. Mà khi yêu như thế mới lại biết từng nhịp thời gian dài lâu biết nhường nào, đợi chờ chỉ để gặp được người ấy thôi. Cho tới khi có giây phút bên người ấy, tâm hồn mãi thúc giục tiến tới khi mà đôi chân chẳng dám bước lại gần, trái tim loạn nhịp mà lời nói cứ tự nhiên lẩn trốn cùng nỗi thẹn. Mơ hồ biết về cảm giác của nhau đấy, phải lòng nhau rồi đấy nhưng cũng chẳng dám nói đâu, chẳng thể tỏ ra ngay được. Ngại ngần, chờ đợi, nhớ, khao khát và rồi lại ngại ... Yêu mà lo lắng, nghĩ ngợi nhiều đến thế ư?

Hôm qua còn đang nghĩ rằng sẽ thật khó cho ai khiến mình rung động, thế mà hôm nay em có thể "cảm" ngay được trước một ánh mắt, một nụ cười vu vơ... Lúc trước em nghĩ tình yêu đơn giản lắm khi người ta ngỏ lời với mình. Giờ đây em biết rằng để trao nhau một tiếng yêu cần rất nhiều dũng cảm. Ai đó từng cho rằng em lạnh lùng lắm, cứ để mặc cho mình mỗi ngày tất bật công việc dù thỉnh thỏang ngắm nhìn những cặp tình nhân khác, em cũng thấy chạnh lòng. Rồi bất ngờ ngẩn ngơ, bất ngờ thấy ai đó đáng yêu đến thế, nhớ người ta nhiều đến thế? phải chăng em đã yêu?
Em vẫn đã từng nghĩ đơn giản "cái gì đến sẽ đến", nhưng trong tình yêu thì dường như không có chỗ cho sự lỡ làng. Một khi đã có cảm giác trong tim, nhớ nhung trong lòng và muốn thốt lên thành lời dù chỉ một lần với tất cả sự ngượng ngùng, người ta vẫn cứ nên làm dù e ngại, phải không anh? Em tự hỏi sẽ thế nào nếu em nói lời yêu chứ không phải khư khư giữ lấy? Và lúc này đây, em đã lựa chọn, Tình Yêu của em chỉ là “chưa nói” chứ sẽ không là “không nói” Hãy chờ em anh nhé, một ngày rất gần thôi.

yêu! Là thế sao?? (st)
Trang 1 trong tổng số 1 trang