Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

8 năm cho một cuộc tình

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54160

8 năm cho một cuộc tình Empty
Bài gửiTiêu đề: 8 năm cho một cuộc tình   8 năm cho một cuộc tình Icon_minitimeThu Jun 16, 2011 7:50 am

Vậy là đã tròn 8 năm rồi em nhỉ. 8 năm kể từ ngày tôi bắt đầu có cảm giác thích và yêu một người…

Tôi còn nhớ ngày đầu tiên đi học của năm lớp 5, ngày 6-9, tôi đã thấy thương em. Không biết hữu duyên hay vô ý mà thầy giáo đã xếp tôi ngồi cạnh em. Những năm tháng đó thật đặc biệt với tôi, buồn vui lẫn lộn. Tôi muốn làm em cười nhưng luôn làm em khóc. Tôi muốn nói yêu em nhưng tình cứ lặng thinh. Yêu em trong vô vọng tôi thấy buồn, nhưng khi thấy em cười tôi lại thấy vui. Thấy em đùa vui bên một đứa bạn nào đó tôi lại ước: "ước gì người đó là mình" và tôi còn cảm thấy ghen.

8 năm tôi đã yêu em điên cuồng và vô vọng. Để bây giờ đã là tình đơn phương, tôi đang yêu đơn phương em bởi vì em đã có người yêu rồi. Ngày Valentine vừa rồi cũng là ngày mồng 1 tết. Tôi biết em đã có người yêu, tim yêu trong tôi vụt tắt, trái tim tôi khóc than. Vừa đi tôi vừa tự trách mình tại sao không dám nói với em, tại sao yêu em không dám nói lên lời… nhưng tất cả cũng chỉ là tốt cho em thôi mà. Tôi không muốn làm phiền em khi em vẫn chỉ là một cô bé ngoan ngoãn, xinh đẹp và chăm chỉ. Tôi nghĩ em sẽ không nghĩ đến tình yêu ít nhất là trong quãng thời gian em còn đang đi học. Vậy mà tôi đã lầm… có thể em không như tôi nghĩ nhưng với tôi dù em có như thế nào tôi vẫn mãi mãi yêu em.

Tôi biết tôi chẳng là gì trong trái tim em. Tôi cũng chỉ là tôi không hơn không kém phải không em. 8 năm tôi yêu em trong thầm kín. 8 năm không phải một quãng thời gian dài nhưng nó chưa bao giờ là ngắn cả, nó đủ chứng minh với cả thế giới này "tôi yêu em thật lòng". Dù mai này có ra sao đi nữa tôi sẽ mãi yêu em, nhưng tôi cũng đã tự hứa với tôi: "ngày em đi lấy chồng cũng sẽ là ngày tôi hết yêu em". Nếu có ngày đó tôi sẽ không đủ can đảm để chúc em hạnh phúc đâu.

Vì em tôi đã làm tất cả. Tôi đã không đánh bài bạc, tôi đã chẳng hút thuốc, tôi đã cố gắng vươn lên trong cuộc sống, tôi đã cố đạt được ước mơ của tôi là trở thành một đầu bếp, để mỗi ngày sẽ là một niềm vui. Tôi sẽ tự tay nấu nhưng món ăn em thích, được nấu cơm mỗi ngày, mỗi bữa cho em. Nhưng có lẽ ước mơ đó sẽ chẳng bao giờ thành hiện thực phải không em khi mà em sẽ chẳng bao giờ thuộc về tôi. Tôi đã làm những bài thơ về em từ khoảng 5 năm nay từ khi tôi là một cậu nhóc lớp 8. Tôi biết nó sẽ chẳng là gì để trái tim em phải rung động. Nhưng tôi vẫn muốn gửi cho em bài thơ này bài thơ mà có lẽ chân thành nhất của tôi…

Chiều Thu Buồn

Tôi gặp em một chiều trên phố nhỏ
Khi lá bàng rơi đỏ buổi chiều thu
Chiều hoang vu một mình em chậm bước
Phố nhỏ buồn heo hắt lối em qua
Cây phượng già giờ đây xơ xác lá
Em đắm mình trong vạn nỗi suy tư
Em lặng thinh nhìn hoàng hôn dần xuống
Ánh mắt buồn quyện những hạt châu rơi
Người con gái lòng tôi yêu thương ơi
Xin đừng buồn làm lòng tôi phải nhói
Tôi yêu em trong muôn vàn đau đớn
Tận đáy hồn tôi dành hết cho em
Khi xưa tôi đã đem tình yêu ấy
Giữ trong lòng cứ lặng lẽ thầm yêu
Em thơ ngây giờ đây thành thiếu nữ
Yêu một người kẻ đó chẳng phải tôi!

TieuHongPhong@gmail.com
http://http//:vietgiaitri.com.vn
HÀN PHONG
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
HÀN PHONG

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : yêu không hối hận
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 49611

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/58
Hài hước:
8 năm cho một cuộc tình Left_bar_bleue10/108 năm cho một cuộc tình Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
8 năm cho một cuộc tình Left_bar_bleue10/108 năm cho một cuộc tình Empty_bar_bleue  (10/10)

8 năm cho một cuộc tình Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: 8 năm cho một cuộc tình   8 năm cho một cuộc tình Icon_minitimeThu Jun 16, 2011 8:04 am

số gian nhân anh đây quen nào ít
cớ vì sao anh đây mãi yêu em
ngày tháng qua tình yêu ấy nhiều thêm
anh si tình hay anh đây ngốc nghếch?

8 năm cho một cuộc tình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» cuoc tinh ao
» Éo le cuộc tình
» Cuộc tình tay ba
» Cơn mơ về một cuộc tình