Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53880

Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Empty
Bài gửiTiêu đề: Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.   Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Icon_minitimeThu Jul 21, 2011 4:02 pm

Mọi người ai cũng bảo rằng, lòng dạ đàn bà là độc ác lắm, họ thường lấy hình tượng những con rắn độc để biểu trưng cho đàn bà bởi vì nó cay độc và có thể giết chết người bất cứ lúc nào. Vì em là đàn bà nên có đôi khi em cũng tự hỏi chính mình rằng, lòng dạ em có cay độc và sâu hơn vực thẳm không? Có mấy ai mà tự nhận mình cay độc đâu nhỉ nhưng dường như em cần phải thừa nhận, đàn bà như em thì cay độc lắm. Mấy anh đàn ông mà nghe thế này chắc là sợ em chạy mất dép nhỉ? Nhưng mà có đốt đuốc cũng chẳng tìm ra được một người đàn bà với lòng dạ tựa những thiên thần bởi họ chỉ có gương mặt thiên thần thôi còn lòng dạ thì…

Khi em hỏi một người bạn rằng, em có độc ác với anh không, thì em được trả lời là, ừ thì em độc ác lắm. Mà em có độc ác đâu nhỉ, em có trả thù anh bằng mọi cách khi anh đã bỏ lại em sau một cuộc tình đầy giông bão và đớn đau đâu. Em chỉ im lặng và cắn chặt môi mình đến bật máu và mỗi khi gặp anh, em lại mỉm cười đến sái cả quai hàm… Bạn em bảo, em như thế thì còn cay độc hơn gấp vạn lần người khác. Không biết có đúng không khi mà em chẳng làm đau anh bình thường như những người đàn bà khác?

Lần thứ nhất…

Anh có còn nhớ không, cái lần mà em biết mình bị phản bội, cảm giác đó đau đến tột cùng, tưởng chừng như trái tim bị xé thành nhiều mảnh, chắc anh không biết nó đau đến thế nào đâu nhỉ vì anh chẳng phải là đàn bà như em… Khi đó em đã khóc thật nhiều, thấy mình hẫng hụt, em đã lang thang trên những con phố thật dài để nghĩ là em nên làm gì là đúng nhất cho tình yêu chúng ta. Và… em đã chọn cách tha thứ, dang rộng vòng tay đón anh về.

Hình như lúc đó anh hạnh phúc lắm và trong anh, em tựa như một thiên thần vậy. Anh nghĩ em cao thượng đúng không? Nhưng anh đã sai rồi, em tha thứ vì… em nghe người ta bảo “tha thứ là sự trừng phạt đáng sợ nhất”. Mà đáng sợ thật anh nhỉ, anh đã phải bó buộc mình trong sự kiểm soát của em, anh không có quyền nói đến tự do, em có quyền làm bất cứ điều gì em muốn mà anh chỉ là một người chiều chuộng em đến đáng yêu. Anh như con chim nhỏ bay mãi trong bàn tay hao gầy của em. Sự tha thứ ấy đã trở thành sự ám ảnh ngỡ tột cùng…

Lần thứ hai…

Lần cuối cùng…

Em đã từng bảo em chẳng đủ sự cao thượng để thứ tha, và chẳng đủ tình yêu để kéo anh trở về. Lần cuối cùng cũng như bao lần khác, cũng đau, cũng hẫng hụt chỉ khác là đã không còn sự thứ tha để em dang rộng vòng tay cùng trái tim đầy mảnh vỡ ôm anh vào lòng. Thì thôi vậy anh à, anh hãy đi và ta chấm dứt một cuộc tình… Ngày cuối cùng bên nhau, em không còn có thể khóc, chỉ thấy nơi khóe mắt mình từng dòng ươn ướt cuộn chảy, em chẳng còn những tiếng nấc nghẹn ngào mà bình thản đến lạ.

Em đã bảo rằng, “Anh hãy cứ đi bên người con gái đó, đừng quay đầu nhìn lại em, anh hãy thật hạnh phúc, ở một nơi nào đó em sẽ nguyện cầu cho anh hạnh phúc, vả chăng anh không còn thấy hạnh phúc bên người đó thì anh cũng phải giả vờ hạnh phúc hay cố gắng lật tung cả thê giới này lên để tìm hạnh phúc như khi bên em và tuyệt đối không thể quay về mà nói với em rằng, anh sai rồi , tha thứ cho anh”.

Vậy mà anh đã quay về nói với em điều đó, ngày gặp lại nhau, anh quỳ xuống ôm chân em và bảo rằng anh xin lỗi vì những tổn thương đã gây ra cho em, anh đã sai rồi, hãy tha thứ cho anh… Em đã bật cười mà nghe lòng mình trống rỗng đến đáng sợ, em còn nhớ rất rõ điều em đã từng nói với anh “Anh đứng lên đi, có gì mà phải xin lỗi em, em đã quên rồi mọi thứ, giờ ta có thể chấm dứt một cuộc tình”.

- Em có hận anh không?

- Hận, em rất hận anh!

- Sao em cười, sao lúc nào em cũng cười vậy?

- Em lại cười _ Em cười để có thể đi tiếp trên cõi đời này chứ anh! Hahahha, một giọt nước mắt rơi, vỡ tan tành trong tâm hồn em.

Anh vòng tay ôm em vào lòng, hôn lên bờ môi khô cháy của em. Em đứng đấy, hai tay buông thỏng như một người tự bao giờ đã mất đi sức sống, trong đôi mắt em là một vùng trời xám xịt chỉ có sự chết chóc ngự trị nơi đó.

Ngày… tháng… năm…

Trong một tin nhắn, anh đã nói “Giờ anh không thể chạm vào bất cứ người đàn bà nào khác vì đôi mắt chết chóc của em đã ám ảnh suốt cuộc đời còn lại của anh…”

Thế liệu em có độc ác không nhỉ khi mà em đã làm một ai đó mãi day dứt về em suốt cuộc đời còn lại? Ừ có lẽ đàn bà như em thì lòng dạ phải sâu hơn vực thẳm, yêu thương cũng kiệt cùng, mà hận cũng kiệt cùng. Anh thấy không, nhìn xuống vực thẳm ấy đi, yêu thương trôi bềnh bồng giữa vùng hoang tàn chết chóc…

(LY-blog)
http://http//:vietgiaitri.com.vn
heonho
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
heonho

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng mình
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46466

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Left_bar_bleue5/10Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Left_bar_bleue5/10Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.   Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Icon_minitimeThu Jul 21, 2011 8:45 pm

chị ơi đâu phải ngưòi đàn bà nào cũng đáng sợ ạ ,em hay học cách để tha thứ cho người khác, để thấy lòng mình nhẹ nhàng và cuộc sống tươi đẹp hơn
nero
Thành viên rất chi là chăm ngoan
nero

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu
Số lần được cám ơn : 62
Điểm : 47750

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/55
Hài hước:
Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Left_bar_bleue10/1Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.   Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Icon_minitimeFri Jul 22, 2011 8:24 am

học cách tha thứ là 1 điều tốt nhưng cuộc đời này ko phải việc gì cũng suôn sẻ đâu bạn, có nhiều khi mình tha thứ nhưng họ lại chẳng thể buông tha mình, cũng chỉ có thể trách số phận nghiệt ngã mà thôi
vì vậy mình đã học cách tránh va chạm, mặc dù ko tốt lắm nhưng cũng có thể có hiệu quả cao hơn 1 tí, chị thử xem
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.   Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Icon_minitimeFri Jul 22, 2011 8:42 am

Nero: Chị không thử đâu , Chị chỉ đang học cách tha thứ thôi em à
nero
nero

Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Left_bar_bleue10/1Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.   Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Icon_minitimeFri Jul 22, 2011 9:18 am

Chị Ngọc: ko thử là chị sẽ bị thiệt thòi đó. mà em nghi ngờ lắm à nha. khi viết bài này chị đang soi gương phải hok
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.   Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Icon_minitimeFri Jul 22, 2011 9:27 am

nero đã viết:
Chị Ngọc: ko thử là chị sẽ bị thiệt thòi đó. mà em nghi ngờ lắm à nha. khi viết bài này chị đang soi gương phải hok
Em mơ ngay ban ngày , đêm qua em ko ngủ được hả nero , giờ dđ ngủ đi em
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53343

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Left_bar_bleue10/10Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Left_bar_bleue10/10Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.   Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Icon_minitimeFri Jul 22, 2011 9:47 am

tha thứ là một sự trả thù ngọt ngào nhất, tha thứ nhưng buông tay còn khiến đối phương đau khổ hơn gấp vạn lần việc hờn trách anh ta. nhưng khi người đàn bà làm được điều đó cũng là khi nỗi đau đã chạm đến cột mốc, angel cũng từng như thế nên angel hiểu được cảm giác đó
suonglanhchieudong
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
suonglanhchieudong

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Never say I LOVE YOU if you don't really care
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 46510

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.   Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Icon_minitimeFri Jul 22, 2011 10:16 am

Tha thứ làm sao được.Lam gì có sự tha thứ chứ.Nếu còn yêu ta có thể bỏ qua lỗi lầm của họ chỉ vì ta muốn núi kéo họ thôi.Khi đã không yêu nữa thì cái gì cũng là cái cớ để chia tay.Bỏ qua 1 lỗi lầm của người mình yêu ư ? sẽ có 1 lúc nào đó ta nghĩ lại và sẽ thấy hối hận.
nero
nero

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.   Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Icon_minitimeFri Jul 22, 2011 10:33 am

Trần Thị Bảo Ngọc đã viết:
nero đã viết:
Em mơ ngay ban ngày , đêm qua em ko ngủ được hả nero , giờ dđ ngủ đi em

em mới ngủ dậy mừ
nero
nero

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.   Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Icon_minitimeFri Jul 22, 2011 10:34 am

ặc, anh sương khói tính báo thù hả, cho em đi theo làm chân quay phim chụp ảnh nhé
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.   Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm. Icon_minitime

Lòng dạ đàn bà sâu hơn vực thẳm.
Trang 1 trong tổng số 1 trang