Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53870

Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi  Empty
Bài gửiTiêu đề: Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi    Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi  Icon_minitimeFri Jul 22, 2011 6:51 am

Em phải chấp nhận một sự thật, một sự thật rằng anh không phải là của em, anh không thể ở bên em như anh đã từng nói.

Mấy ngày nay em không thể làm được gì, đầu óc em cứ quay cuồng, lòng thì đau như cắt, em tự nói với lòng mình sẽ cố quên anh, sẽ không khóc, không nghĩ về anh nữa nhưng em không làm được anh à. Em không thể vì con tim em quá đớn đau, cảm giác hụt hẫng cô đơn luôn ngự trị trong em, em đã cố kiềm lại nhưng những giọt nước mắt cứ rơi.

Anh à! Em thật sự đau lòng khi phải biết sự thật, một sự thật mà khiến con tim em nhức nhối. Em đã hi vọng, đã ước mơ về một gia đình, về một cuộc sống mà bao người đã có, một cuộc sống bình thường, một ước mơ nhỏ nhoi thôi nhưng sao đối với em nó xa vời như thế?

Anh biết không? Em yêu anh nhiều lắm, nhiều hơn những gì em có thể nói. Em không hoa mỹ được như người ta, em không biết nói những lời có cánh nên đã bao lần nói ra nhưng điều làm anh khó nghĩ. Em chỉ biết yêu anh, một tình yêu chân thành và trọn vẹn, em đã mong việc anh về KT là sự thật, mong anh sẽ ở bên em những lúc em cần biết mấy nhưng giờ đây, đối diện với lòng mình mà tim em tê tái.

Em phải chấp nhận một sự thật, một sự thật rằng anh không phải là của em, anh không thể ở bên em như anh đã từng nói, anh không thể là nơi cho em sự an ủi, niềm tin, chỗ dựa cho quãng thời gian còn lại.

Niềm tin ư? Lẽ sống ư? Em như con chim bị gẫy cánh, đang đau đớn vì vết thương rỉ máu khi gặp anh. Anh đã mang đến cho em sự hồi sinh, em dần lấy lại niềm tin vào cuộc sống, nhưng giờ đây em chẳng còn gì để bấu víu, niềm tin bị đánh cắp, em lại lạc lõng giữa dòng đời.

Anh ơi! Giờ em phải làm sao đây? Em phải sống thế nào đây khi một lần nữa người em yêu thương lại bỏ mặc em như thế? Hoàn cảnh của em thì anh hiểu rồi mà, em đã đau nhiều rồi sao giờ anh lại gây thêm nỗi đau cho em nữa?

Đúng, anh nói đúng, ai cũng có một lý lẽ riêng và luôn bảo vệ điều đó, anh cho rằng em chưa hiểu hết con người anh, làm sao em có thể hiểu khi anh luôn bí ẩn? Làm sao em có thể biết khi anh không nói và em đã không đau đến mức này n

Nếu thật sự yêu thương em anh đã không bỏ mặc em như thế, Nếu tình yêu đó, dự định đó của anh là thật thì anh đã không trốn chạy mà không một lời giải thích, nếu tình yêu đó là thật thì anh phải cho em chút niềm tin nhưng tất cả đều chỉ là viển vông, là ảo tưởng.

Nhiều lúc em muốn tin rằng anh yêu em thật lòng, rồi anh sẽ đến bên và che chở cho cuộc đời em, rằng những điều em nghe được là giả dối nhưng sự thật vẫn mãi là sự thật anh nhỉ? Nhiều lúc em muốn nói với anh rằng anh hãy làm và sống như nhưng gì anh muốn nhưng đến lúc anh cảm thấy mệt mỏi muốn nghỉ ngơi muốn bình an hãy về với em, em sẽ chờ anh. Nhưng lúc này em không thể vì anh là của người ta, đúng không anh?

Anh cho rằng anh đúng, anh cho rằng anh có quyền yêu thương khi anh đang có gia đình, và anh cho rằng anh có quyền dối lừa sự chân thành của em. Anh đang làm người khác đau đấy, em đang đau và chị cũng sẽ đau khi biết chồng mình ra đường yêu thêm người khác.

Anh nói anh không còn tình cảm với chị? Nhưng anh không dám nói với chị đúng không? Vì chị không làm gì có lỗi, vì chị là mẹ của con anh, và vì anh cũng còn trách nhiệm, như vậy là được rồi. Sống ở đời không chỉ có tình yêu mà còn có tình người, còn có trách nhiệm.

Em đã từng nói với anh, nếu một ngày em phát hiện ra gia đình anh vẫn bình thường em sẽ là người ra đi vì hơn ai hết em hiểu cái cảm giác mất gia đình, mất những người mà ta đã từng yêu thương nó như thế nào.

Có thể lúc này đây em rất đau nhưng em sẽ cố gắng, em sẽ cố vượt qua, sẽ cố sống tốt, nhưng có một điều chắc chắn em sẽ không làm được đó là em không thể quên anh, mà có lẽ nên giữ lại chút gì để nhớ phải không anh?

Anh hãy sống tốt với chị và con, hãy coi em như một cơn mưa rào đã đi ngang cuộc đời anh, và nếu có thể hãy quên em đi, quên em như chưa từng quen biết, để anh không cảm thấy có lỗi, để lương tâm anh được thanh thản, để anh toàn tâm toàn ý với gia đình. Sau này, 1 năm, 5 năm, 10 năm hay lâu hơn nữa, điều mà em muốn nghe về gia đình anh là anh chị cùng các con vẫn hạnh phúc.

Còn em, em sẽ vẫn phải sống, vẫn phải làm việc và vẫn tiếp tục đi con đường của riêng mình dù biết phía trước lắm chông gai, tương lai thì mờ mịt nhưng em sẽ cố. Hãy yên tâm nhé anh, dù rất đau vì những gì anh gây ra nhưng thật lòng cầu chúc anh bình an và hạnh phúc.

Mãi mãi…………!

(ST)
http://http//:vietgiaitri.com.vn
nero
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
nero

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu
Số lần được cám ơn : 62
Điểm : 47740

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/55
Hài hước:
Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi  Left_bar_bleue10/1Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi  Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi  Left_bar_bleue5/10Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi  Empty_bar_bleue  (5/10)

Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi    Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi  Icon_minitimeFri Jul 22, 2011 7:53 am

lại photocopy rùi cái chị này, nhưng mà cũng ý nghĩa thật đấy chị ngọc hì

Cầu chúc anh hạnh phúc mãi mãi
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đừng bao giờ chúc a hạnh phúc vì niềm hạnh phúc của a là e!
» (vi_chu_ki)tình yêu và sự "chờ đợi
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» Chúc em hạnh phúc.
» CHÚC EM HẠNH PHÚC