Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi người đã xa...

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53870

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeWed Jul 27, 2011 8:17 am

Anh à! Bây giờ đã khuya rồi. Ngoài trời đang mưa, mưa cứ rơi và gió cứ thổi, còn em, em đang nằm nghe những bài hát về sự chia ly trong tình yêu, thấy sao mà giống với tâm trạng mình đến thế!

Gửi người đã xa... 1265766089_viet-cho-nguoi-da-xa

Anh của em, anh của ngày xưa… giờ đã mãi xa rồi...

Yêu anh, nhưng anh đâu biết những lúc em buồn tủi vì anh, và có cả những giọt nước mắt phải lăn trên khoé mi, anh đâu biết đến những ước mơ, những mong muốn của em, đúng hơn là… có lẽ anh không muốn biết, không quan tâm, phải không anh? Thật sự em thấy chạnh lòng biết bao khi nghe thấy hay nhìn thấy sự quan tâm của ai đó dành cho nhau mà mình không được như thế, dù rằng… mình vẫn có người yêu! Rồi em tự hỏi tại sao anh lại vô tâm và hờ hững với người mình yêu đến vậy?

Em chưa đòi hỏi gì quá lớn lao ở anh. Em chỉ cần anh quan tâm tới em theo đúng nghĩa của từ này, với những người đang yêu nhau thôi anh à. Em muốn anh làm lành ngay mỗi khi em giận; muốn anh nhắn tin gọi điện mỗi khi em mệt hay em đang làm một việc gì đó quan trọng, để động viên em cố gắng thêm; muốn anh thỉnh thoảng dành cho em những bất ngờ thú vị; muốn anh tâm sự mọi chuyện để em có thể san sẻ cùng anh; muốn anh ở bên em trong những ngày lễ; muốn anh nhớ tới và có thể làm gì đó thật ý nghĩa, dù rằng đó là điều bình dị nhất, trong những ngày kỉ niệm của riêng anh và em; muốn anh làm tất cả những gì có thể vì tình yêu chúng mình, để thắp lên ngọn lửa ấm áp của trái tim, tất cả là vì em muốn em được tin rằng mình đang yêu và được yêu!

Nhưng… anh đã để lại trong em là nỗi buồn lo và thất vọng. Tại sao hả anh? Vì tình yêu anh dành cho em không đủ lớn, hay vì em chưa đủ hấp dẫn để anh cần tới trong cuộc đời mình? Những gì anh đối với em làm em không thoải mái và yên lòng khi ở bên anh, anh à. Tình yêu mà như vậy thì còn gì là yêu nữa, phải không anh? Vì thế, em đã tự ra đi trước khi quá muộn, đó có lẽ là sự lựa chọn tốt cho cả em và anh. Khi thấy không còn gì níu kéo nhau nữa thì đừng làm khổ nhau thêm, phải vậy không anh?

Gửi người đã xa... 1265766080-viet-cho-nguoi-da-xa1

Nhịp thời gian vẫn cứ trôi, em bị cuốn vào những công việc hằng ngày, đúng hơn là tự tạo thêm sự bận rộn cho mình để không phải vướng bận đến những suy nghĩ vẩn vơ. Có cả những lúc em phải tự làm cứng lòng mình rằng: mình cần gì phải nghĩ đến một người như anh, cuộc đời còn bao nhiêu điều mới mẻ và thú vị cần ta khám phá kia mà. Nhưng… những gì đến thì nó sẽ tự nhiên đến, như hết mùa hạ phải tới mùa thu vậy. Hình ảnh về anh lại đến trong suy nghĩ của em, và bất chợt lúc nào đó, như lúc này đây, em lại không làm chủ được con tim mình. Nỗi nhớ về anh lại trỗi dậy cồn cào, da diết và se thắt trong lòng. Em không biết những kỉ niệm giữa chúng mình anh còn giữ được bao nhiêu. Em không dám mong nó là nhiều, nhưng hi vọng anh sẽ không quên một chút gì đó về em. Để làm gì ư? Để em vẫn còn thấy vui khi nghĩ về anh; để khi gặp nhau vẫn còn thấy nên đối tốt với nhau. Ừ… còn gặp nhau thì hãy cứ chào, còn gặp nhau thì hãy như thường, còn gặp nhau thì hãy cứ mỉm cười với nhau, anh nhé. Anh thường vẫn khen em cười rất xinh và dễ thương mà! Tuy mình không còn bên nhau nữa, nhưng em vẫn muốn anh, bất chợt lúc nào đó vẫn sẽ nhớ tới nụ cười của em, khi thấy một cái cười của một ai đó, được không anh?

Anh của em, anh của ngày xưa… giờ đã mãi xa rồi… Em luôn cầu chúc anh sẽ hạnh phúc ở con đường anh đang đi.
http://http//:vietgiaitri.com.vn
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53333

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Gửi người đã xa... Left_bar_bleue10/10Gửi người đã xa... Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Gửi người đã xa... Left_bar_bleue10/10Gửi người đã xa... Empty_bar_bleue  (10/10)

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeWed Jul 27, 2011 8:37 am

Chịu đựng cái cảm giác có người yêu mà thiếu đi sự quan tâm lo lắng thực sự rất khó chịu, angel hỉu, ox anel cũng là người lạnh lùng như thế
"Nhìu đêm nuốt nước mắt ngược vào lòng, hỏi tại sao lúc nào em cũng phải là người nói lời xin lỗi trước mặt dù cái lỗi của anh nó sờ sờ ra đó? "cái tôi" của anh nó làm em nghẹt thở. Anh ah, em biết anh rất yêu em, nhưng nếu chúng ta chịu dẹp cái tôi qua một bên, dành cho nhau nhìu sự quan tâm hơn thì có lẽ mọi thứ sẽ khác. Có thể anh sẽ không bao giờ đọc đc những dòng comment này nhưng em luôn hi vọng qua thời gian sẽ làm anh hỉu hơn về những suy tư của em, em mong chúng ta mãi bên nhau, hỉu nhau hơn, cùng xây dựng hạnh phúc của 2 ta, anh nhé!"
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeWed Jul 27, 2011 3:15 pm

Angel không chịu đựng được nên angel hay cãi nhau với người đó tongue mai thử chịu đựng chút đi nhá
littlecat
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
littlecat

Nữ
Châm ngôn sống : live to love, love to live, ^^
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 47082

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeWed Jul 27, 2011 3:31 pm

Đối với anh em chỉ là một cô bé ngốc, phải chăng em ngốc vì đã yêu anh??? Crying or Very sad
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeWed Jul 27, 2011 3:52 pm

có lẽ vì angel vốn là cô bé bướng bỉnh, "cái tôi" của angel cũng ko hề chịu thua kém ai nên mới thành ra gây nhau một tuần 7 bữa hết 5 bữa, thế mà vẫn yêu, gần 3n ròi đấy, chính angel cũng ko hỉu nổi, nói mình cố chấp hay chung tình nhỉ?? kà kà
littlecat
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
littlecat

Nữ
Châm ngôn sống : live to love, love to live, ^^
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 47082

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeWed Jul 27, 2011 4:06 pm

em vẫn còn yêu anh, nhưng thay vì giữ anh khư khư cho riêng mình, em buông tay để anh đi tìm hạnh phúc mới...
kelapdicodon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kelapdicodon

Nam
Châm ngôn sống : Nhân nhượng với kẻ thù là ...tàn bạo với chính mình !
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53136

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Gửi người đã xa... Left_bar_bleue7/10Gửi người đã xa... Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeThu Jul 28, 2011 8:55 am

hôm nay bạn viết bức thư này thì người tôi yêu cũng xa tôi mà đi, ban đầu cô ấy trách tôi không quan tâm, hay đúng hơn là quan tâm ít. Khi tôi quan tâm nhiều hơn thì cô ấy lại lạnh nhạt. và bây giờ cô ấy xa tôi, tôi luôn là nười không có lỗi. nhưng vì sao cô ấy ra đi, cô ấy mới biết vì sao. tôi nghĩ từ bây giờ có lẽ là lần cuối cùng tôi lãng phí niềm tin của mình vào một người con gái. lần cuối đấy ...
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Nữ

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeThu Jul 28, 2011 9:05 am

Bạn đừng quá suy nghĩ, niềm tin về người này đã mất nhưng mình tin sẽ có 1 ngày bạn tin vào 1 người con gái khác ...vì bạn tìm thấy tình yêu thực sự của đời mình mà
kelapdicodon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kelapdicodon

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeThu Jul 28, 2011 9:10 am

What a Face đang ở công ty nên mặc dù tôi muốn viết một bài về cuộc tình tôi nhưng sợ không viét được, dở dang công việc. nhưng tôi sẽ gửi không sớm thì muốn về cuộc tình tôi ^^ mọi người thử đọc và nghĩ xem liệu tôi đáng trách hay ai đó đáng trách. Có lẽ bạn nói đúng 1 ngày nào đó tôi dẽ tin nhưng chắc là lấu quá. à mà cô gái xa tôi quê ở Nam ĐỊnh đấy
nero
Thành viên rất chi là chăm ngoan
nero

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu
Số lần được cám ơn : 62
Điểm : 47740

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/55
Hài hước:
Gửi người đã xa... Left_bar_bleue10/1Gửi người đã xa... Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Gửi người đã xa... Left_bar_bleue5/10Gửi người đã xa... Empty_bar_bleue  (5/10)

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeThu Jul 28, 2011 10:46 am

trùng hợp nhỉ, có cần em tạt axxit hay rạch mặt kẻ bạc tình kia hok hả anh
kekeke
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeThu Jul 28, 2011 12:37 pm

nero...bạo lực quá ak. Ít ra cũng phải nghe đầu đuôi câu chuyện đã chứ
Có thể mất niềm tin vào người ấy nhưng ko có nghĩa là ko tin tất cả còn lại, anh nhé! Angel tin cuộc sống vẫn luôn tồn tại tình yêu thương thực sự, có chăng là hiện tại ta chưa tìm đúng người ta cần thôi, chúc anh vui
nero
nero

Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeThu Jul 28, 2011 1:34 pm

uhm, nero đã phán : tình yêu trong đời chỉ có 1 còn thứ na ná như vậy thì nhiều lắm
(sr vì ăn cắp bản quyền chị hạnh nha)
kelapdicodon
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kelapdicodon

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeMon Aug 01, 2011 1:23 am

Em sẽ mang lại hạnh phúc cho anh. em không như những người con gái khác ... người ta nói thế đấy. haiz và rồi ... tình yêu không có lí do anh ạ, đừng hỏi em vì sao
nero
nero

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitimeMon Aug 01, 2011 2:55 pm

uhm, đúng mà...........tình yêu hok có lí do........còn em có mang lại hạnh phúc cho anh hay ko là do anh cảm nhận chứ em có đẻ ra anh đâu mà biết............hehehe
Đùa tí thui, quên đi cho rảnh nợ ông anh à
Sponsored content

Gửi người đã xa... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi người đã xa...   Gửi người đã xa... Icon_minitime

Gửi người đã xa...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Gửi người tôi Yêu Lời Tâm sự cùng em! Viết về người con gái tôi yêu lần đầu 01689357876
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi