Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh đã yêu một ni cô! (phần 1)

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54309

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Left_bar_bleue10/1Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Left_bar_bleue10000/1Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Empty_bar_bleue  (10000/1)

Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh đã yêu một ni cô! (phần 1)   Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Icon_minitimeWed Aug 03, 2011 8:39 pm

Nam mô ai di đà phật.
Nam Mô Quán Thế Âm Bồ tát.
Nam Mô Đại Thế Chí Bồ tát.
Nam mô địa tạng vương bồ tát.
Nam mô thanh tịnh đại hải chúng bồ tát.
Nam mô tăng phước thọ bồ tát.

Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) $C4$90$E1$BB$A9c+PH$E1$BA$ACT+Th$C3$ADch-Ca+M$C3$A2u-Ni+6

Khi một người con gái đang sống một cuộc sống bình thường bỗng dưng trái tim cô ấy đang thắt lại, nỗi đau chợt hiện về, một nỗi niềm thổn thức mà đến giờ vẫn chưa thể đặt tên.
Lời tụng kinh cầu phật dường như vẫn còn đang thăm thẳm đâu đó trong suy nghĩ của anh, em à. Nó đưa anh về với chính bản thân mình, đối diện với chính bản ngã và cái tâm của anh em à. Thực sự phải nghe đi nghe lại 3 lần anh mới có thể tịnh tâm mình được, có lẽ bởi vì cái tâm của anh bị vẩn đục chăng, hay bởi vì anh đang suy nghĩ về em, một cô gái có cái tâm hướng Phật, hướng về sự thoát tục của trần gian. Phật hướng con người ta về những việc thiện, giải thoát cho chúng sinh ra khỏi bể khổ , bởi phật pháp vô biên và luôn rộng lượng với những người quay đầu là bờ. Khi con người ta cảm nhận được cái nỗi đau khổ cùng cực trong nhân thế này thì người ta lại nghĩ đến Phật, đến sự giải thoát và bình an. Em cũng như thế phải không?
Mới chập chững bước qua tuổi 21 mà em đã bước qua biết bao nỗi đau,những giọt nước mắt mặn đắng, những xúc cảm nghẹn ngào mà em chẳng thể nói thành câu. Em cố gắng chịu đựng những nỗi đau đó để rồi từng ngày, từng ngày nỗi đau đó giết chết chính trái tim em, chính con người em. Bao nhiêu nỗi đau như thế cũng là bấy nhiêu lần em đã có những suy nghĩ tiêu cực cho riêng mình, em hành hạ bản thân mình, trách cứ ông trời tại sao bất công với em thế trong khi tuổi đời em còn quá trẻ. Liệu chăng đó là hồng nhan bạc phận chăng? Để đến khi em được thoát ra khỏi cảnh giam cầm đó, em lại tìm đến nương nhờ của Phật, để rằng Phật cứu độ chúng sinh cho em,cứu em ra khỏi bể khổ đó. Đức Phật tịnh tâm, trong khi em chẳng thể nào tịnh tâm được, em đi tu mà cứ hướng về một gia đình, một gia đình hạnh phúc mà em luôn khao khát kiếm tìm, một giọng nói của đứa trẻ, tiếng cười đùa của con khi thấy bố mẹ hạnh phúc. Em mong lắm, nhưng cuộc đời chẳng như em mong đợi.Em luôn tha thiết, cháy bỏng trong chính cái tình yêu của mình. Em chiều chuộng chồng, chiều chuộng con để rồi chính cái yêu chiều đó đã giết chết đi cái tình yêu của em. Một người chồng tệ bạc không biết lo toan cho cuộc sống gia đình, một gia đình chồng chỉ biết ỷ lại vào con dâu trong gia đình. Tất cả là do một tay em vun vén, một tay em gây dựng. Nhưng chẳng ai hiểu được cho em cả, em thấy xót xa cho chính cái cuộc đời của mình. Em vẽ lên cuộc đời đẹp đẽ bấy nhiêu thì lại bị chính người mà em thương nhất dẫm đạp nên, thứ hạnh phúc nhỏ bé của em cũng bị tước đoạt. Em đau khổ, dày vò trong cái nỗi đau của chính mình.Em buông xuôi cuộc đời mình, để cho nó nổi trôi về một nơi nào mà em cũng chẳng hề quan tâm. Bởi đơn giản 1 lẽ, chẳng ai hiểu được em cả, chẳng ai có thể cảm thông những nỗi đau trong em, những cay đắng và cả những tủi nhục ê chề.
Anh không thể cấm cản em vào con đuờng tu hành chánh đạo, càng không thể cấm cản những suy nghĩ trong em, anh cũng chẳng thể nào giúp em thoát ra khỏi những đau khổ vốn dĩ đã ăn sâu trong tiềm thức của em được. Chỉ mới em có thể thoát ra bởi lẽ cuộc sống này là của em cơ mà, một cuộc sống mà em luôn tha thiết hiến dâng tấm lòng mình cho nó-chỉ một ước mong nhỏ bé đó là hạnh phúc giản đơn, nhỏ nhẹ và đủ đầy.Em là em, anh là anh...2 con người mới quen nhau chỉ mới 4 ngày thôi. Hai con người, hai khoảng cách, hai giới hạn khác nhau.Anh hiểu em nghĩ gì, nghĩ như thế nào và muốn ra sao. anh thực sự cảm thông về điều đó, ai cũng có những lần vấp ngã em à…những lần vấp ngã thực sư đều rất đau.Cả anh và em đều thế. Mặc dù mỗi người mang trong mình một nỗi đau riêng, một nỗi niềm khó thể thốt lên lời. Quá khứ chẳng thể nào quan trọng hơn những suy nghĩ trong con người em lúc này. Dừng lại và nhìn vào quá khứ một lần cuối để biết mình thực sự đau đớn như thế nào để rồi mình gạt đi những giọt nước mắt, đứng lên và bước tiếp. Phía trước còn có nhiều niềm vui đang chờ, đang đợi em hơn, cuộc sống còn nhiều ý nghĩa ở phía trước, niềm vui ở phía trước đang bước vào đó em à. Đưa bàn tay của em cho anh, em nhé. Để anh dắt em đi…hạnh phúc đang chờ em kìa. Nào …hãy mạnh dạn bước lên đi. Em có anh ở bên cạnh nâng đỡ em dậy mà.Dẫu biết cuộc đời không phải lúc nào cũng là những trái ngọt thơm lành, không phải là lúc nào cũng là niềm vui. Cuộc đời là tổng thể những buồn đau, những hạnh phúc và cả nỗi khổ đến cùng cực, nhưng mỗi lần được đau và đã đau như thế đến với ai đó, thì ai đó mới thực sự hiểu được giá trị của hạnh phúc như thế nào, giá trị của niềm tin như thế nào. Em còn có 1 gia đình, 1 gia đình luôn dõi về phía em, yêu thương em hơn tất cả những người trên thế gian này. Em còn có những bè bạn luôn quan tâm giúp đỡ em, những người chị em tốt của em sẵn sàng cưu mang em những khi em muốn lẩn tránh một sự thật nó đó….và rồi….em còn có anh cơ mà-anh sẵn sàng đi bên cạnh em, nắm tay em để giúp em vượt qua những nỗi đau khổ,thoát ly một cuộc sống trần tục và đưa em trở về chính bản thân mình, với cuộc sống giản đơn , bình dị nhưng đó là điều em luôn khao khát kiếm tìm. Đối với em, sự khao khát này rất khó khăn, tưởng chừng như nó quá xa vời, và em ước rằng thời gian sẽ trôi qua, để rồi em có thể làm lại từ đầu, làm lại tất cả……….(còn nữa)

thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Left_bar_bleue10/1Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Left_bar_bleue10000/1Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Anh đã yêu 1 ni cô (phần 2)   Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Icon_minitimeMon Aug 08, 2011 12:46 am

Phần 2: Cuộc đời và số phận:
Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) NodBlog_avatar_201152523551514
Em sinh ra trong một gia đình khá giả thuộc địa phận tỉnh Tiền Giang- một vùng quê tuơi đẹp của miền Tây Nam Bộ. Từ nhỏ em đã được sống trong tình yêu thuơng của gia đình, của anh em và bè bạn. Ngay từ đầu em đã có tính cách của một người con trai uơng bướng, luôn làm những việc mình thích, không ai có thể ngăn cản nổi bản tính trong con người em. Em thích những gam màu mạnh mẽ như màu trắng và màu đen, em thích mặc quần đùi áo sơ mi, em thích mặc những bộ quần áo của con trai, và rồi em thích thú khi mặc những bộ đồ đó. Tính cách của em khá mạnh mẽ, nó đã được em phát huy một cách tối đa từ nhỏ. Em chỉ thích chơi với con trai, và có lẽ điều đó khiến em có một tính cách cuơng trực như của con trai vậy.Và một điểm đặc biệt ở con người em nữa---đó chính là em có thể ngồi hàng giờ trước gương để trang điểm cho mình, em thích trang điểm và dường như đó là thói quen vốn dĩ của em trước khi ra đường hoặc khi đi gặp một ai đó.Em là một con người thẳng tính, có yêu có gét, mọi chuyện đều rõ ràng. Em luôn muốn sống và làm việc hết mình, em thích làm theo ý của mình chứ không phải là chèo lái theo ý kiến của người khác. Khả năng nhận định vấn đề khả năng giao tiếp xã hội khá vững vàng so với cái tuổi 21 của em vậy. Em đứng vững trên đôi chân của mình khi tuổi đời em còn quá trẻ, em hăng say làm những công việc mình yêu thích và luôn thực hiện những ước mơ của mình. Phấn đấu thực hiện những ước mơ đó thật tốt để hoàn thiện chính bản thân mình.
Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Nuoc-mat-cuoi-cung
Số phận: Em là một cô bé có nước da màu đất (theo như em nói)- nhưng tôi lại nghĩ em đang sở hữu một làn da khá đẹp, màu trắng của châu âu hòa quện với màu vàng của châu á...tạo nên một vẻ quyến rũ lạ ky. Em có 1 chiều cao và cân nặng khá cân đối...cao 1m63 nặng 52 kg( giờ thì là 57,5kg do ăn quá nhiều). Hồi năm lớp 12 trong một cuộc thi người đẹp sông tiền em đã may mắn và vinh hạnh nhận được danh hiệu á khôi người đẹp sông Tiền. Và chắc hẳn cũng là do cuộc thi sắc đẹp này mà cuộc đời đã đẩy đưa em vào một cuộc sống đầy đau khổ và nỗi buồn như lúc này. Hồi đó em được rất nhiều chàng trai chú ý với vẻ đẹp mặn mà của em. Một dáng người hoạt bát, nhanh nhẹn pha lẫn đôi má lúm đồng tiền càng khiến em đẹp hơn. Điều này đã làm say nắng biết bao nhiêu chàng trai xung quanh em. Đúng là gét của nào trời trao của đó. Em gét sự giả dối, em gét sự phản bội, nhưng cuối cùng em lại phải lấy một người chồng mang đầy đủ hai yếu tố đó. 6 tháng sau khi em tốt nghiệp lớp 12 em đã lên xe hoa cùng người khác- điều mà cha mẹ em mong muốn. Bỡi lẽ người đó đến bên em, mang theo bên mình cái mác giàu sang phú quý và quyền lực, gia đình ở Sài Gòn. Em đến bên chồng, yêu thuơng chiều chuộng chồng, chăm sóc gia đình chồng như chính gia đình mình vậy, em lo toan, lo lắng cho cuộc sống bên phía gia đình mình hết lòng và bỏ quên đi những thứ tốt đẹp nhất- đó là tuổi thanh niên. Em lấy chồng khi tuổi đời em còn quá trẻ, có lẽ lúc đó vốn hiểu biết của em còn khá nông cạn, với lại em cũng không muốn bị cái tội là bất hiếu với cha mẹ nên em đã vội vã bước lên xe hoa với người chồng phụ bạc. Để rồi khi đến bên chồng, em mới thực sự hiểu ra rằng mình đã sai trong mối quan hệ hôn nhân này, em không hề có hạnh phúc, chỉ toàn là nỗi đau đến bên em. Em cố gắng gồng gánh tất cả, lo toan tất cả để rồi đổi lại em được toàn là niềm đau với những giọt nước mắt mặn đắng. Từng đêm em khóc trong nỗi tủi nhục ê chề, nhìn 4 bức tường lạnh lẽo em cảm nhận được từng nỗi đau đang vang lên trong trái tim mình, chỉ một mình em...với đêm dài và sự lẻ bóng. Trong khi người chồng của em đang say sưa bên tình nhân mới mà bỏ quên em, bỏ quên đứa bé tội nghiệp thiếu vắng tình thuơng của cha. Em như bị giam lỏng trong chính cuộc sống của em, người ta đi đâu thì người ta khóa cửa, không cho em ra.Chỉ có 4 bức tường và những giọt nước mắt làm bạn với em. Đã hơn 1 lần em đã nghĩ có ý định quên mình nhưng vì đứa con, vì cuộc sống tuơng lai phía trước đã khiến em dừng lại. Chỉ vì 1 tờ giấy kết hôn nho nhỏ mà nó đã khiến em trở thành thế này, một phụ nữ không biết đến niềm vui, chỉ biết đến những giọt nước mắt mà thôi. Xã hội bất công quá, em cũng là con người, tại sao em lại không được hưởng hạnh phúc như bao người con gái khác, mà em lại bị giam lỏng ở đây, cuộc sống của em đâu còn ý nghĩa nữa. Em mệt nhoài trong cái nỗi đau của chính bản thân em, không ai có thể hiểu được suy nghĩ của em, không ai có thể hiểu được định nghĩa 2 từ nỗi đau trong em...em thất vọng và tủi nhục ê chề...và rồi khi em thoát ra được cảnh giam lỏng đó để trở về với thế giới thực tại thì em đã đi vào con đường Phật để mong rằng, Phật sẽ hiểu cho em, hiểu về những nỗi đau trong em và rằng...em muốn lòng mình thanh thản....(còn nữa)

Được sửa bởi hoangtuan.yeuyeu ngày Mon Aug 08, 2011 10:53 am; sửa lần 1.
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54090

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã yêu một ni cô! (phần 1)   Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Icon_minitimeMon Aug 08, 2011 7:49 am

Tuân ơi cho màu chữ khác đi và post vào 1 topic sẽ dể đọc hơn đó
Thanks vì bài viết hay nhé
http://http//:vietgiaitri.com.vn
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã yêu một ni cô! (phần 1)   Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Icon_minitimeMon Aug 08, 2011 10:54 am

uh...t biết rồi...ngọc chuyển dùm cái...t ko có quyền trong box này
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh đã yêu một ni cô! (phần 1)   Anh đã yêu một ni cô! (phần 1) Icon_minitime

Anh đã yêu một ni cô! (phần 1)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Số Phận- Anh Mất Em
» Nếu một mai anh phản bội em
» SỐ PHẬN
» Số phận....
» Phân vân..