Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nếu được làm lại

Go down 
Tác giảThông điệp
nguoicodon6288
Thành viên mới
Thành viên mới
nguoicodon6288

Tâm trạng : notworthy
Nam
Châm ngôn sống : tình yêu là tất cả
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52016

Nếu được làm lại Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu được làm lại   Nếu được làm lại Icon_minitimeThu Aug 11, 2011 12:53 pm

Hôm nay ngồi viết cho em vài dòng suy nghĩa của anh. Gọi điện cho em, chẳng bắt máy chẳng biết làm gì thôi thì những dòng chữ này thay lời muốn nói dù nó không chân thật cho mấy và đầy hoa mỹ, anh biết em sẽ không thích khi đọc nó, anh mong em sẽ đọc nó và hiểu nó dù 1% là anh mãn nguyện rồi.

Người ta nói “đi một ngày đường học sàng khôn” còn riêng anh những điều anh học được phần lớn là do em mà có, em không chỉ anh phải làm như thế này như thế nọ, anh anh tự học lấy học từ cuộc sống từng trải của em, từ những vất vả lo toan, cảm giác thiếu đi tình thương.

Anh đến cũng một phần nào làm cuộc sống của em chắc có lẽ vui hơn vì anh luôn lo lắng cho em từng chút một, nhưng anh cảm thấy nó vẫn còn thiếu một thứ gì đó, có vẽ sự quan tâm của anh nó chưa có đúng và có lẽ vì anh đã không hiểu em cho lắm đôi khi cũng làm em buồn.

Mỗi ngày trôi qua trong cuộc sống của anh điều có suy nghĩ về em, không chuyện này thì chuyện khác anh sợ rằng tình yêu của anh không thể nào lắp đầy khoảng trống trong lòng em, anh sợ em sẽ không tin tưởng vào tình yêu của anh dành cho em, và một ngày anh sẽ ra đi tìm hạnh phúc mới, anh sợ sẽ mất em.

Em là người hay suy nghĩ, không lo về tường lai, mọi chuyện của em em luôn nói “để mai tính” hay “nói trước bước không qua” chắc có lẽ em sợ rằng nếu tình yêu của em dành cho anh nhiều quá và khi chia tay em sẽ đau thêm một lần nữa vì thế em chẳng thể nào dành hết tình cảm dành cho anh coi anh như một người theo đuồi em mà thôi.

Anh biết điều đó chứ, vì thế bao năm nay anh đã xây dựng cho em một tượng đài niềm tin những chắc nó không đủ lớn để vượt qua cái rào cảm vô hình đang đè nặng lên bức tường và cả suy nghĩ của em, anh đã nói bao nhiêu lần rằng anh yêu em và dành trọn trái tim này chỉ dành cho mình em, chắc có lẽ em nghĩ đó là lời nói xuông của những người con trai đang nịnh người yêu của mình đúng không.

Đó là những suy nghĩ tròng lòng em bấy lâu nay anh biết dù thế nào đi nữa em vẫn không tin vào lời nói của anh và có lẽ chẳng bao giờ em tin điều đó chẳng bao giờ thật cả vì trong đầu em luôn chứa đựng hình tượng của một người con trai nói lời yêu rồi vội quên lời nói đó, và bỏ đi tìm hạnh phúc mới. anh biết điều đó là không thể nhưng anh vẫn quyết tâm thay đổi nó và em biết kết quả là sao rồi chứ.

Yêu em bấy lâu nay, anh chẳng đòi hỏi gì quá lớn lao cả, chỉ là những việc bình thường của những đôi lứa yêu nhau em cũng không thể, anh ước gì được nghe em nói “em yêu anh” kêu anh đánh đổi mọi thứ để có được nó anh cũng chấp nhận, nhưng ba năm nay rồi niềm vui đó vẫn chưa được nên lời. chỉ vài dòng tin nhắn ngắn ngủi thui anh đâu cần nhiều lắm đâu em, em có thể nhắn cho một người xa lạ mà em chẳng hề biết mặt mũi ra sao mà cũng là mấy dòng tin rồi, riêng anh một câu hỏi thăm em cũng chẳng nhắn được, anh biết em còn công việc, lúc nào cũng bận rộn, điện thoại còn xài lén nữa như dù thế thì em cũng trả lời anh vài tin đằng này em không thèm trả lời tin nhắn dù em đang cầm máy, chắc anh là người dư thừa rồi. cứ cho anh là người ít kỉ trong tình yêu đi luôn đòi hỏi đủ thứ

Mỗi người mỗi ngày điều có nỗi buồn và niềm vui của mình anh cũng vậy, niềm vui của anh là được thấy em cười mỗi ngày, nỗi buồn của anh là khi nụ cười đó thay bằng sự nhăn nhó khó chịu của em. khi anh có niềm vui người đầu tiên mà anh nghĩ đến đó là em anh ước gì em cũng vui như anh bây giờ, còn khi anh buồn anh ước gì có em bên cạnh để sẽ chia phần nào nỗi buồn. còn em khi em hạnh phúc người đầu tiên em nghĩ đến là một người khác anh dám khẳng định với em là như vậy, con khi buồn người đầu tiên mà em nghĩ đến sẽ nói chuyện cùng đó là như, anh cảm thấy anh còn thua một người bạn nữa.

Khi anh biết điềm thi đại học anh òa lên vì niềm hạnh phúc, tương lai của chúng ta không con khổ nữa, cuộc sống của em sẽ thây đổi, anh vội chạy xe xuống nhà em muốn chia sẽ niềm vui đó cùng em, nhưng em lại đi chơi đâu đó, niềm vui bây giờ khác nào nỗi buồn, anh thui thủi mang niềm vui về với chính bản thân. Cũng chẳng trách anh được vì anh xuống không đúng lúc.

Giờ anh sẽ nói về những suy nghĩ con gái khi yêu.
Người con gái nào chẳng mong người yêu mình phong độ đẹp trai ( cái này thiếu chắc)
Nhà giàu lúc nào cũng có tiền trong tui (cái này cũng đi luôn, anh thường mượn tiền của em)
Quan tâm chia sẽ nỗi buồn, biết lắng nghe nỗi lòng (cái nay thì anh thiếu nhiều lắm cũng không được)
Một người đàn ông trưởng thành trong suy nghĩ và hành động (cài này thì anh không có, anh luôn hành động theo cảm tình và chẳng có suy nghĩ phía sau là gì. Vì thế có lẽ em không tin tưởng anh, suy nghĩ quá còn nít)
Một người được nhiều người thích và muốn được làm bạn ( cái này thì anh cũng chẳng có , bạn bè thi ghét lắm chẳng một người nào thích cả )
Là chỗ dựa mỗi khi vấp ngã trong cuộc sống (anh qua trẻ)
Galăng cái này thì không có với các bạn nữ khác nhưng đối với em thi có.
Nói tóm lại điều kiền cần và đủ anh hoàn toàn không có một chút nào.

Em lớn hơn anh 2 tuổi nếu tình theo tuổi âm, em quá lớn trong suy nghĩ và hành động còn anh thì quá ư là con nít chỉ biết học cuộc sống qua sách vở còn em từng trải kinh nghiệm đầy mình, đến nỗi khi đi mua cái cặp để đi học anh phải nhờ em đi mua cùng anh và trả giá nữa, thật buồn cười
Người ta nghiên cứu rằng con gái khi có cha qua đời sớm thì sẽ chọn người yêu lớn tuổi hơn mình, điều này có lẽ anh đã nói với em rồi.

Thôi quay lại với những dòng suy nghĩ.
Lúc nào trong đầu luôn có suy nghĩ lúc nào hạnh phúc cũng mỉm cười bên em, anh có lẽ không làm cho em hạnh phúc, không làm em tin tưởng vào tình yêu, thôi thì anh sẽ là người ra đi nhường lại công việc này cho người đến sau, người đó sẽ yêu em luôn bên em che chở cho em, mang cho em niềm tin vào tình yêu, yêu em nhiều hơn. Và hạnh phúc sẽ mỉm cười với em. Anh vẫn cười khi thấy em được hạnh phúc vì hạnh phúc của em là hạnh phúc của anh dù người mang lại hạnh phúc không phải là anh. Tuy là người thất bại nhưng anh vẫn mong rằng khi nào em cảm thấy cô đơn thì hãy quay về bên anh, vòng tay này vẫn dang rộng ra chờ đón em về anh vẫn yêu em nhiều lắm, chúng mình sẽ làm lại từ đầu. sau 4 năm học đại học, anh sẽ quay về cầu hôn em. con nếu không may thì anh sẽ chúc phúc cho hai người.
Một yêu cầu cuối cùng anh muôn em thực hiện được không. Khi nào buồn hãy lên mạng hay bật điện thoại nghe bài “kiss the rain” anh rất thích nghe bài này khi buồn, nếu em hiều được nội dung của bài hòa tấu đó và con nhớ anh nữa, điều đó cũng ủi an anh phần nào
Còn về 10 câu hỏi đó anh không cần trả lời nữa đâu, vì khi anh viết ra những câu hỏi đo thì anh đã có câu trả lời cả rồi, chỉ vì anh muôn em tự mình trả lời mà thôi.
Tam biệt tình yêu của tôi.
Hữu duyên, thiên lý năng tương ngộ
Vô duyên, đối diện bất tương phùng
http://www.nguoicodon6288.co.cc/

Nếu được làm lại
Trang 1 trong tổng số 1 trang